PDA

View Full Version : [SCF 10.07.65] Tính năng socket tăng HP 4% không có tác dụng

garllado
04-10-11, 10:15 AM
Mình đang dùng SCF 10.07.65 sao có dòng socket tăng HP 4% nó không có tác dụng, mặc vào k thấy tăng HP lên, cả dòng socket tang Mana 4% nữa, có vẻ như socket wind nó k có tác dụng???? Có ai giúp mình làm cho nó có tác dụng không?

Cái này là HP lúc chưa mặc đồ socket 4%
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cái này lúc mặc đồ socket wind: Tăng HP 4%
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Có ai giúp em cái này vụ này, sao chỉ có socket wind là không có tác dụng trong khi các nguyên tố khác lại có tác dụng

garllado
04-10-11, 11:02 PM
Ai giúp em với

godhoang
05-10-11, 09:04 AM
chà chà, cái này hay đây.
gh chỉ chơi MU từ ss1->ss3p2 thôi
từ ss4 đi vụ socket là mù tịt, hồi đó còn nhờ gamer chỉ mà ?
Vậy bạn test những socket khác là có cộng lên hả ?
Bạn mở SCF_SocketOptions.txt ra (.txt nha)
tìm dòng Wind này đủ như thế này không ?

//Wind
4
8 10 13 16 20 // IncreaseLifeAutoRecovery
4 5 6 7 8 // IncreaseMaximumLife_Percent
4 5 6 7 8 // IncreaseMaximumMana_Percent
7 14 21 28 35 // IncreaseManaAutoRecovery
25 30 35 40 50 // IncreaseMaximumAG
3 5 7 10 15 // IncreaseAGAmount

garllado
05-10-11, 06:06 PM
//Wind
4
8 10 13 16 20 // IncreaseLifeAutoRecovery
4 5 6 7 8 // IncreaseMaximumLife_Percent
4 5 6 7 8 // IncreaseMaximumMana_Percent
7 14 21 28 35 // IncreaseManaAutoRecovery
25 30 35 40 50 // IncreaseMaximumAG
3 5 7 10 15 // IncreaseAGAmount

Giống hệt ấy chứ, trong client thì không biết vì mở file .bmd lên thì nó k hiện tên mà hiện chữ T, P ... gì không hà?
Cái lạ là socket khác thì có tác dụng hết trong khi chỉ có socket wind là không có tác dụng
Mà cũng lạ hơn nếu tăng HP không có tác dụng, mình chỉnh socket bonus cho 3%damge,1%MNL. Thì trong mỗi món của set đồ fai có 3 nước, 1 gió, 1 đất. Nếu mà socket gió không có tác dụng thì làm sao kick lên 3%,1% đc nhỉ?
KHó hiểu quá

Maximum
05-10-11, 09:52 PM
Kết luận . nên bỏ 10.07.65 và nhãy sang 10.09.12 ^^! vì nó mới hơn lại ko có lỗi này . tại sao lại phải dùng cái cũ và bị lỗi . trong khi có cái mới mà không lỗi ?
Cụ thể là ở 2 tấm ảnh này :D
Lúc chưa dùng Item có socket tăng tối đa HP
Lúc đã dùng :D
Hiểu hén !
Lời khuyên : bạn nên dùng 10.09.12 đi ^^!

darkmagician
06-10-11, 09:12 AM
cậu thử sử dụng xem có dc ko trong này có hình hướng dẫn dể socket hiện thị tính năng cho mình dễ add or them bớt opp cho socket
LINK DOWNLOAD MEDIAFIRE (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

garllado
06-10-11, 10:31 AM
Không biết có khi nào do main k nhỉ? Mình k rành về cái main cho lắm

Maximum
06-10-11, 11:19 AM
cậu thử sử dụng xem có dc ko trong này có hình hướng dẫn dể socket hiện thị tính năng cho mình dễ add or them bớt opp cho socket
LINK DOWNLOAD MEDIAFIRE (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Chuẩn thiệt. socketitem.bmd . có option tăng sức phòng thủ cho SD có lẻ là option mới . khá pro ;))

garllado
08-10-11, 11:54 PM
LINK DOWNLOAD MEDIAFIRE ]

Maximum
08-10-11, 11:56 PM
]

Qua đi đâu phải có 1 mình bạn trên diễn đàn :D post lên mọi người sẽ giúp hehe

garllado
09-10-11, 12:00 AM
Qua đi đâu phải có 1 mình bạn trên diễn đàn post lên mọi người sẽ giúp hehe
Thì cái socket tăng HP 4% của SCF 10.07.65 không có tác dụng đó sư huynh. Sửa đc em thanks nhiều. Hjhj

Maximum
09-10-11, 12:06 AM
Thì cái socket tăng HP 4% của SCF 10.07.65 không có tác dụng đó sư huynh. Sửa đc em thanks nhiều. Hjhj

Jackieldm
01-11-12, 08:15 AM
Cái file socketchuan của bạn, send có ứng dụng cho Client 1.04D không. Vì mình đang sử dụng GameServer 11.70.24 test chức năng Socket không hiểu nó lại không hoạt động được nhức đầu thật. Bạn có kinh nghiệm trong chuyện này có thể hướng dẫn mình không?