PDA

View Full Version : Update các tính năng cho server TSBD + hút hít

haquocvu
25-09-11, 03:59 PM
- Chắc hẳn các bạn ai cũng thấy rằng chơi Jx pri 1 thời gian sẽ cảm thấy chán với việc chỉ có train và train, 1 số server thì mới vào cho sẵn lên cấp 200 để đi pk rồi cũng chẳng biết làm gì ngoài chặt và chém. Mình xin lập ra topic này với mục đích share những thứ mình có được cho các bạn, hy vọng các bạn chơi đỡ nhàm chán hơn.

- Mình xin nói thêm là các bạn đừng thắc mắc tại sao mình ko gom lại 1 lần rồi post mà cứ post từng thứ lên. Xin thưa là vì nếu post lên 1 lần thì các bạn rất khó để chọn tính năng mà mình muốn dùng và cũng khó cho những ai đang phát triển, sẽ khó cá nhân hóa server của mình. Và post từng phần như vậy thì ko chỉ các bạn đang dùng server TSBD + hút hít mà những server khác cũng có thể dùng ( nếu am hiểu 1 ít về dev thì có thể sửa lại cho phù hợp với server của mình).

- Mình sẽ cập nhật thường xuyên các tính năng mới mà mình dev đc vào topic này, hy vọng các bạn sẽ thích.
(Tất cả các link down về giải nén ra đều có 2 thư mục client và server, các bạn nhớ update vào cho đúng)

Đầu tiên là script nhiệm vụ sơ nhập + nhiệm vụ cao cấp. (bỏ chức năng nhận set kim phong ở Npc trợ giúp, các bạn sẽ có được set kim phong thông qua quá trình làm nhiệm vụ sơ nhập + cao cấp)
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (edited)

Update thêm tính năng mua thuốc lak ở chủ hiệu thuốc (ko thể thiếu trong PK hoặc các nhiệm vụ đánh quái khủng)
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Update nhiệm vụ thiếu lâm full: cốt truyện giống VNG 90%, do 1 số nhiệm vụ ko tìm thấy res NPC phù hợp nên mình có sáng tạo 1 tí, ai thấy hay thì comment để mình tiếp tục nhiệm vụ các phái khác nhé. Sau khi test thử chạy ổn 99% trên server TSBD + hút hít ( các server khác muốn dùng phải sửa addnpc các npc nhiệm vụ trong script và npcs.txt + queskey trong setting)
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Update nhiệm vụ thiên vương full:(nhiệm vụ thiên vương đa số toàn là hành xác, chạy tới chạy lui nói chuyện thì nhiều cho nên AddNpc cũng nhiều, tìm res cũng mệt :(()

Update nhiệm vụ đường môn full : (cái này mình thấy tâm đắc nhất, cốt truyện hay và cũng là thứ tốn nhiều thời gian nhất vì mình làm rất kỹ cho nhiệm vụ này)

Update nhiệm vụ ngũ độc full: (cái này viết tương đối nhanh vì cốt truyện cũng dễ dev và do 5 độc là phái đánh sockdame kinh nhất nên mình làm mấy con quái nhiệm vụ cũng hơi khủng hơn mấy nhiệm vụ phái khác để tránh nhàm chán)

Lưu ý: đối với các mem mới chưa biết cách sửa script thì nên update theo thứ tự từ trên xuống, nếu ko sẽ bị lỗi file Get_NPC.lua, mà file đó là linh hồn của cả serverX_X

P/s: ai pro thì build core, mình gà thì chỉ biết quanh quẩn với setting và script, ai dùng đc thì dùng, ko dùng đừng nói lời cay đắng.
Sắp tới sẽ up hệ thống nhiệm vụ môn phái cho các bạn.

giomuonsao1992
25-09-11, 05:16 PM
you ơi có thể làm cái mở rônngj rương được ko

haquocvu
25-09-11, 05:22 PM

Cái đấy phải hỏi thằng nào giữ source AWJX ấy, mình chịu thôi bạn ơi :beat_brick:

jangminh254
25-09-11, 06:31 PM
mún có mở rộng rương thì bạn dùng update 4 của thái hòa bạn nhoa :D

nametruong00
25-09-11, 07:30 PM
herher update v4 của thaihoa đâu sài cho sever hút hít đc đâu mà đòi mở rộng rương hả trời

hungsono1
25-09-11, 11:07 PM
Em đang chơi trên máy ảo, bác hướng dẫn em cách thực hiện để có tính năng mới! Thanks bác nhiều.

passika
26-09-11, 08:43 AM
Thanks haquocvu! Hiện tại mình đang làm hệ thống nhiệm vụ Hoàn Kim theo hệ thống cốt truyện của Vinagame trên AWJX vì nó có nhiều map,nhưng có nhiều cái chắc không giống VNG như nhiệm vụ tỷ võ,nhiệm vụ lấy 200 điểm Tống Kim còn mấy phần kia chắc được hết.Không biết add đồ Kim Phong hay Định quốc nữa.Chắc mình đi từ đồ Kim Phong,DQ,AB,HKMP có lẽ sẽ thiết kế nhiệm vụ cho phù hợp với từng đẳng cấp.
Cho hỏi haquocvu cái nha.Ví dụ như mình nhận nhiệm vụ đánh dấu là số 1,sau đó làm nhiệm vụ số 2, nhưng nhiệm vụ số 2 bắt buộc phải có nhiệm vụ 1 thì dùng hàm gì.Mình nghi nghi là SetTask, nếu ko được thì chắc thêm các questkey cho nhiệm vụ rồi viết điều kiện.

jxvietnam
26-09-11, 01:26 PM
Thanks haquocvu! Hiện tại mình đang làm hệ thống nhiệm vụ Hoàn Kim theo hệ thống cốt truyện của Vinagame trên AWJX vì nó có nhiều map,nhưng có nhiều cái chắc không giống VNG như nhiệm vụ tỷ võ,nhiệm vụ lấy 200 điểm Tống Kim còn mấy phần kia chắc được hết.Không biết add đồ Kim Phong hay Định quốc nữa.Chắc mình đi từ đồ Kim Phong,DQ,AB,HKMP có lẽ sẽ thiết kế nhiệm vụ cho phù hợp với từng đẳng cấp.
Cho hỏi haquocvu cái nha.Ví dụ như mình nhận nhiệm vụ đánh dấu là số 1,sau đó làm nhiệm vụ số 2, nhưng nhiệm vụ số 2 bắt buộc phải có nhiệm vụ 1 thì dùng hàm gì.Mình nghi nghi là SetTask, nếu ko được thì chắc thêm các questkey cho nhiệm vụ rồi viết điều kiện.
nhiệm vụ số 1 thì SetTask(task,1) sau đó nhiệm vụ thứ 2 thì dùng
if GetTask(task) == 1 then

giomuonsao1992
26-09-11, 02:42 PM
Cái đấy phải hỏi thằng nào giữ source AWJX ấy, mình chịu thôi bạn ơi :beat_brick:]

ồ thanks bạn nhá thanks vì cái update luôn

kenken1992
26-09-11, 08:21 PM
chơi trên sever ảo hả bạn...........thank ban ha.......cố gắng phát huy nha.Mình sẵn sàng ủng hộ bạn...

nmhai-pp
27-09-11, 12:41 PM
Cho mình hỏi với, mình load về và copy vào theo hướng dẫn tuy nhiên sau đó chạy lại game thì không thì xa phu không hoạt động (mặc dù vẫn nhìn thấy bình thường nhưng kick vào không thấy gì :().
Chủ topic giúp mình với, cảm ơn nhiều :)
NMHai

haquocvu
28-09-11, 12:34 AM
Vừa up cho các bạn script nhiệm vụ môn phái thiếu lâm full mà mình mới code xong hôm qua, do mất thời gian tìm res Npc cho phù hợp nên hơi lâu. Sắp tới mình sẽ tiếp tục với các phái khác theo thứ tự : TVB, ĐM, NĐ, NM, TY, CB, TN, CL, VD.

Àh nhân tiện đây ai có hình ảnh res của Npc full thì cho mình xin, ko thì sắp tới mình sẽ tuyển mem test hình ảnh res Npc giúp mình để viết nhiệm vụ cho nhanh hơn. Hoặc ai chơi rành phái nào, nhớ được các câu thoại trong nhiệm vụ môn phái đó thì viết ra rồi gửi cho mình qua yh hoặc up lên mediafire cũng đc, mình đỡ mất thêm thời gian suy nghĩ câu thoại. (muốn bám sát nhiệm vụ giống VNG để mem cảm thấy quen thuộc, tìm lại được cảm giác ngày nào :) )

share, more share, share forever.....:))

Cho mình hỏi với, mình load về và copy vào theo hướng dẫn tuy nhiên sau đó chạy lại game thì không thì xa phu không hoạt động (mặc dù vẫn nhìn thấy bình thường nhưng kick vào không thấy gì :().
Chủ topic giúp mình với, cảm ơn nhiều :)
NMHai

Cái này chắc có lẽ liên quan tới file Get_NPC.lua vì mình có thêm hàm addnpc để add thêm các npc nhiệm vụ.
Tốt nhất bạn cho cái hình báo lỗi của gameserver.exe nha bạn. :)

chungthanhphuo
28-09-11, 01:02 AM
Han Quoc Vũ ơi cho mình hỏi thêm chút.Bạn có thể viết cho mình scrip trùng sinh k.Chỉ cần nhân vật đạt tới lv 250 là trùng sinh bằng cách rest nhân vật thành lv 10 hay lv 1.Bạn giúp mình nha

kenken1992
28-09-11, 07:53 PM
anh ơi ep coppy mấy phần này vào thi chạy đến phần gamesever thì mất lun............còn ko coppy thì chạy bình thường,anh giúp em cái

Learning
28-09-11, 08:03 PM
anh ơi ep coppy mấy phần này vào thi chạy đến phần gamesever thì mất lun............còn ko coppy thì chạy bình thường,anh giúp em cái
lấy gamesever gốc của sever TSBD hut hit bỏ sang là được

vanluong92
28-09-11, 09:15 PM
Vừa up cho các bạn script nhiệm vụ môn phái thiếu lâm full mà mình mới code xong hôm qua, do mất thời gian tìm res Npc cho phù hợp nên hơi lâu. Sắp tới mình sẽ tiếp tục với các phái khác theo thứ tự : TVB, ĐM, NĐ, NM, TY, CB, TN, CL, VD.

Àh nhân tiện đây ai có hình ảnh res của Npc full thì cho mình xin, ko thì sắp tới mình sẽ tuyển mem test hình ảnh res Npc giúp mình để viết nhiệm vụ cho nhanh hơn. Hoặc ai chơi rành phái nào, nhớ được các câu thoại trong nhiệm vụ môn phái đó thì viết ra rồi gửi cho mình qua yh hoặc up lên mediafire cũng đc, mình đỡ mất thêm thời gian suy nghĩ câu thoại. (muốn bám sát nhiệm vụ giống VNG để mem cảm thấy quen thuộc, tìm lại được cảm giác ngày nào :) )

share, more share, share forever.....:))
Dạo này tích cực dữ ha ;))

accelan006
29-09-11, 12:06 AM
cho hỏi khí không phải?

cái nv hoàng kim chép vào rồi mà không biết nhận ở đâu nhỉ

jangminh254
29-09-11, 12:11 AM
cho hỏi khí không phải?

cái nv hoàng kim chép vào rồi mà không biết nhận ở đâu nhỉ
mở file NVHoangkim.lua lên xem :D

yukatal
29-09-11, 10:57 AM
Mình xài máy ảo Microsoft Virtual PC, các bạn hướng dẫn mình update với.

hungsono1
29-09-11, 11:40 AM
Dạo này không thấy bác haquocvu lên yahoo nhỉ? Chờ bác mãi.

pikhjn
29-09-11, 12:05 PM
Kết nhất cái Nhiệm Vụ Thiếu Lâm :D
thanks 30 charr :)

passika
29-09-11, 03:14 PM
Hổm roài làm nhiệm vụ hoàn kim mệt muốn đứt hơi (mất 2 ngày).đang viết lua mới được hết phần chính phái (bí mật Tầm Long Hội) giống 90% nếu mình fix lại cái tống kim (vì có nhiệm vụ vào Tống Kim lấy 200 điểm) thì giống 99% vì mấy câu thoại do mình tham khảo cốt truyện của vngame nên khó có thể full (toàn tự chế nhưng không đi lạc đề).Nếu viết hết 2 nhiệm vụ còn lại (tà phái và trung lập) và test thành công thì mình sẽ share cho bạn nào chơi server AWJX (vì nó load hầu hết các map có trong nhiệm vụ)!Như haquocvu nói tìm res NPC phù hợp thì hơi bị lâu lắc.

chungthanhphuo
29-09-11, 04:12 PM
thanks bạn.Scrip này dùng cho server TSBD 0.3 được không.

passika
29-09-11, 04:16 PM
thanks bạn.Scrip này dùng cho server TSBD 0.3 được không.

Nếu nó load nhiều map thì tốt, ít phải sửa. Còn ít hoặc thiếu thì bạn chỉnh sửa lại file add Npc và sửa lại các câu thoại là xong.Nói chung đa số server đều chạy được chủ yếu là cách bố trí các NPC liên quan đến nhiệm vụ.

yukatal
29-09-11, 04:25 PM
Mình xài máy ảo Microsoft Virtual PC, các bạn hướng dẫn mình update với.

kenken1992
29-09-11, 10:25 PM
chạy sever xong ma chạy clien thì kết nối máy chủ thất bại.dùng no font or có font đều ko đc,..

jxvietnam
29-09-11, 10:41 PM
mọi người thích nhiệm vụ môn phái nhỉ :D
để thứ 7 rãnh share nv môn phái full (10 phái, 1-6x) cho các bạn
script thích hợp chạy trên awjx gốc(mở full 80 map).

accelan006
30-09-11, 12:52 AM
bác cho hỏi cái script copy vào tsbd rồi, vào game chạy lại toạ độ add NPC long ngũ rồi mà không thấy nó đâu

nhờ bác giúp em chút

passika
30-09-11, 11:34 AM
mọi người thích nhiệm vụ môn phái nhỉ :D
để thứ 7 rãnh share nv môn phái full (10 phái, 1-6x) cho các bạn
script thích hợp chạy trên awjx gốc(mở full 80 map).

Thanks Jxvietnam trước nhé.Mình cũng đang gấp rút hoàn thiện nhiệm vụ HK đang tìm res phù hợp Jx có file Npcs.txt việt hóa của AWJX ko? để đồng bộ chung với nhiệm vụ của bác luôn.Thấy háo hức quá chắc vài ngày nữa mình cũng share luôn cho mọi người. Có lẽ trước tiên là nhiệm vụ Bí Mật Tầm Long Hội còn Câu Chuyện Lâm Uyên Nhai với Long Khí Chi Họa sẽ update sau cho phù hợp với từng cấp độ.Vd: 20-60 (Bí mật Tầm Long Hội- Kim Phong,ĐQ,AB) 60-100 (Câu Chuyện Lâm Uyên Nhai- Thanh Câu,Vân Lộc,Thương Lang) 100-140 (Long KHí Chi Họa-HKMP) còn 140-180 (Huyền Viên), 180-220 (Tử Mãng), 220-250 (Trang bị Kim Ô) chắc phải thiết kế nhiệm vụ khác (có thể tham khảo của ViNaGame).

Jxvietnam ơi chắc phải tuyển mem lập team thiết kế nhiệm vụ quá.Chứ đi train thì chẳng còn hứng thú! :D

passika
30-09-11, 12:00 PM
Hok biết mấy mấy món đồ thanh câu,vl,tl,HV,TM,Kim Ô sao vinagame nó ko giới thiệu các op random nhỉ (Trang bị HKMP thì có).Làm khó khăn cho việc thiết kế chẳng lẽ phải lên chụp mấy tấm hình.Hic.. mà chưa chắc biết nó random từ đâu đến đâu nữa.Mình cũng chả hiểu mấy op của mấy món đó sao nữa ngoài sinh lực,nl...Kiếm đâu ra với cái Magicdes cho phù hợp.Não thiệt.Chắc vinagame ghét cái jx private nên chẳng cho biết các op đó random như thế nào.bạn nào có tài liệu (hình) thì cho mình xin.

haquocvu
30-09-11, 05:02 PM
Mấy hôm nay vừa bận học, vừa bận chuyện nhà nên cũng ít onl đươc. Hôm qua được rãnh nguyên ngày nên ngồi viết cho mọi người cái nhiệm vụ thiên vương. Mọi người chơi vui nha. :)

yukatal
30-09-11, 05:34 PM
Mình xài win ảo thì update được không, nếu được thì hướng dẫn mình với.

haquocvu
30-09-11, 05:38 PM
Mình xài win ảo thì update được không, nếu được thì hướng dẫn mình với.

Chỉ việc copy vào thôi, copy qua mạng Lan như bình thường thôi, còn ko thì bấm chuột trái vào cái file .rar rồi kéo bỏ vào desktop máy ảo, sau đó giải nén xài như bình thường.

GoodLuck!! :)

accelan006
30-09-11, 10:22 PM
bạn haquocvu cho mình xin yahoo được k?

có vài chuyện cần nhờ bạn giúp :D

haquocvu
30-09-11, 10:29 PM
bạn haquocvu cho mình xin yahoo được k?

có vài chuyện cần nhờ bạn giúp :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nametruong00
01-10-11, 04:16 PM
cái NV của từng phái nếu thiếu hình ảnh NPC làm sao huynh

dammejx
03-10-11, 01:01 AM
cái này hay lắm thank bạn nhiều nha..

thaihoa91
03-10-11, 03:08 AM
Cảnh cáo dammejx (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) vì tội tạo 2 nick (dammejx (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) và Mr.Admin (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)), thanks cho nhau !

Địa chỉ của dammejx (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) là 171.242.239.65 và của Mr.Admin (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) là 171.242.239.65

1 vài bằng chứng cụ thể, đó là 1 số bài viết của 2 nick này, nội dung bài viết ko mang tính chia sẻ hay trả lời câu hỏi nhưng vẫn dc thanks từ 1 trong 2 nick trên !

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lần sau tái fạm, cho ra đảo vĩnh viễn !!!!!!!!!

passika
03-10-11, 01:03 PM
Ái chà! Sao làm như zậy chi trời.cái thanked cũng đâu quan trọng đâu.Chủ yếu là lên forum trao đổi kỹ năng cho nhau.Còn nếu như bạn muốn được cảm ơn nhiều thì viết những bài viết có ích!...

thanhpk123
03-10-11, 04:33 PM
Cảnh cáo dammejx (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) vì tội tạo 2 nick (dammejx (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) và Mr.Admin (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)), thanks cho nhau !

Địa chỉ của dammejx (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) là 171.242.239.65 và của Mr.Admin (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) là 171.242.239.65

1 vài bằng chứng cụ thể, đó là 1 số bài viết của 2 nick này, nội dung bài viết ko mang tính chia sẻ hay trả lời câu hỏi nhưng vẫn dc thanks từ 1 trong 2 nick trên !

hay :))........................................

Sir.THÀNH™
03-10-11, 05:33 PM

Thanks có được tiền đâu mà farm làm gì =))
mà hoà bê đê dạo này ko share cái gì hay ho đi nhỉ ;))
chờ mãi ;))

Kenizzle
03-10-11, 09:44 PM
hoà bê đê

lâu lâu thở câu rõ thối :))
30 charrrrrrrrrrrrr

kenken1992
03-10-11, 11:12 PM
sao khj coppy cái này vào thì kết nối sever thất bại thế ban.......

xuanphung001
03-10-11, 11:32 PM
- Kết nối server thất bại thì một trong các lỗi đó là do các file item ở client không trùng khớp với server. Rộng ra thì là cấu hình để tạo nhân vật ở client ko khớp với cấu hình trên server nên ko load được với lỗi "Player loading error". Cấu hình nhân vật thì phụ thuộc nhiều file liên quan nên dễ bị lỗi(không biết ngoài item ra còn những file nào nữa^^). 1 trong các cách giải quyết: copy thư mục item bên server bỏ qua client :D

Có thể 2 người chung 1 phòng sài internet nên ip giống nhau và thanks cho nhau, tự sướng cho nhau :-|

chungthanhphuo
03-10-11, 11:56 PM
Mình thì lỗi làm nhiệm vụ long ngũ.Long Ngũ gọi đến trợ giúp,sau khi đến trợ giúp xong thì quay về long ngũ phục mệnh k được

nametruong00
04-10-11, 12:04 AM
Mình thì lỗi làm nhiệm vụ long ngũ.Long Ngũ gọi đến trợ giúp,sau khi đến trợ giúp xong thì quay về long ngũ phục mệnh k được

thoát sever ra rồi load lại thử coi chứ nhìu người ko bị sao or virut liếm òi =))

accelan006
04-10-11, 08:11 AM

copy cái fuction tìm hiểu ngũ hành từ thằng long ngũ bỏ qua con trợ giúp.

haquocvu
04-10-11, 04:07 PM
Đã up thêm 2 nhiệm vụ đường môn và ngũ độc. Mọi người vào test và cho ý kiến nhé.

P\s: Hôm nay ngồi rảnh test lại nhiệm vụ sơ nhập thì phát hiện là mình share thiếu file lua của Npc hỗ trợ và vì có nhiều bạn than phiền copy vào diss gameserver nên mình đã up lại cái mới, mọi người test lại nhé.

Have fun!!! :)

chienct1101
04-10-11, 04:40 PM
cho mình hỏi tại sao cho mỗi NV Thiếu lâm, thiên vương đường môn ngũ độc là sao vậy

haquocvu
04-10-11, 05:03 PM
cho mình hỏi tại sao cho mỗi NV Thiếu lâm, thiên vương đường môn ngũ độc là sao vậy

Mình đang viết bạn ơi, xong cái nào thì up cái đó. Chắc là bạn chỉ nhìn link down mà không thèm đọc phần đầu mình giới thiệu rồi[-(

bigsad011
04-10-11, 10:45 PM
Thật ngưỡng mộ bác haquocvu :)

ngheolavaydo
26-10-11, 11:23 AM
chủ topic onl chưa zậy cho mình hỏi 1 chút

nametruong00
26-10-11, 11:35 AM
có gì cứ nói chừng nào ai thấy giúp đc thì giúp chứ ko phải đợi online rồi chờ bạn hỏi đâu

ngheolavaydo
26-10-11, 11:42 AM
có gì cứ nói chừng nào ai thấy giúp đc thì giúp chứ ko phải đợi online rồi chờ bạn hỏi đâu
mình mún nhờ chủ topic 1 số việc ... chứ ko phải hỏi về cài đặt game bạn àh , hỏi ở đây ko tiện lắm nên mới chờ onl

nametruong00
26-10-11, 12:12 PM
mình mún nhờ chủ topic 1 số việc ... chứ ko phải hỏi về cài đặt game bạn àh , hỏi ở đây ko tiện lắm nên mới chờ onl

herher tính kinh doanh hay sao ý thui tưởng bạn cần gì giúp đỡ anh em sẵng lòng giúp tùy theo sức của mình

hienquan
08-11-11, 10:20 AM
Xin Chào Sự trở lại của diễn đàn.Có Rất nhiều người quan tâm đến NV Hoàng kim và nhiệm vụ Môn Phái Của Haquocvu Va JXVietNam Share...Nhưng NVHK Thì đến chỗ Học Ngũ Hành Không Thực Hiện Được,Còn NV Môn phái của JX vietnam thì dùng NPCres đó thì phải bỏ sever TSBD + AWJX..mình đã mất công sửa lại NVHK của haquocvu và sửa lại NPCres cho hợp với sever TSBD + AWJX Sửa Lại Cript của JX vietnam ID NPC ID Maps...Tính Share cho mọi người.Nhưng Tưởng Diễn Đàn Đã Đóng cửa nên mình Đã Tiện Tay Xoá Mất Rùi.Tiếc Thật Vì Bao Công Sức.Nếu Ai Có hứng Thú Thì Hôm Nào Mình Làm Lại Share Cho.
Diễn Đàn Mình Bẵng Đi Có Thời Gian Mà Trùng Xuống Hẳn...ThachLong Bây Giờ Đã Tiến Xa Lắm Rồi....Liệu ThaiHoa Có đuổi Kịp Không Nhỉ

haquocvu
08-11-11, 02:55 PM
Trong 2 tháng rồi, mình bận làm đồ án để chuẩn bị tốt nghiệp. Giờ thì cũng gần hoàn tất chương trình học, sắp tới có vẻ sẽ rãnh rỗi dài dài :D
Mình sẽ cố gắng tiếp tục hoàn thành cho trọn bộ nvmp, sau đó sẽ tính tiếp. Thanks mọi người đã ủng hộ topic. o:-)

nametruong00
09-11-11, 10:49 PM
bùn quá ko ai rảnh như tui mới bắt đầu học trung cấp năm 1

TT_TT tưởng rớt tốt nghiệp đéo nộp hồ sơ cao đẳng đại học gì hết --> sợ tốn tiền nộp hồ sơ

giờ đi học trung cấp tin học :((

gà thì từ từ thành gà đá

mấy huynh pro ai cũng bận bịu hết còn mình gà thì rảnh

passika
10-11-11, 07:32 AM
Tính Share cho mọi người.Nhưng Tưởng Diễn Đàn Đã Đóng cửa nên mình Đã Tiện Tay Xoá Mất Rùi.Tiếc Thật Vì Bao Công Sức.Nếu Ai Có hứng Thú Thì Hôm Nào Mình Làm Lại Share Cho.

Ok! mong bạn share sớm để về tham khảo.Bây giờ các pro ai nấy có mục đích riêng hết rồi tụi gà chúng mình chỉ biết làm thế này thôi! mà bạn dev trên server nào zậy?!

hienquan
10-11-11, 08:29 AM
Mình Làm Trên Nền SV Hút Hít...Nếu Nguyên Bản Của Nó Thì Rất Ít Lỗi..Nhưng Mình Không Dùng Maps Của Nó..Mình Thích Maps Trống Rùi ép NPC vào

passika
11-11-11, 07:29 AM
Mình Làm Trên Nền SV Hút Hít...Nếu Nguyên Bản Của Nó Thì Rất Ít Lỗi..Nhưng Mình Không Dùng Maps Của Nó..Mình Thích Maps Trống Rùi ép NPC vào

Uk đúng rồi nhưng hơi cực phải tìm npc phù hợp và số npc thì không nhỏ nếu muốn giống VNG bù lại gameserver chạy ít tốn ram & time!
Tính ra mỗi người làm mỗi nhiệm vụ khác nhau do đó khó có thể gom nó lại 1 server duy nhất.mỗi người thiết kế nhiệm vụ đều có những cái hay trong đó nếu tổng hợp lại thì hay biết mấy.Cách dễ nhất là thống nhất server nào đó trong đó gồm item npc.txt.v.v..!

hienquan
11-11-11, 08:12 AM
Uk đúng rồi nhưng hơi cực phải tìm npc phù hợp
Mình Bày Bạn Cách Nhé..Đó là tự làm file NPCRes cho mình...đầu tiên là file trống sau đó copy những NPC phù hợp với SV mình...VD maps bạn có nhím thì copy nhím vào...hình ảnh res đã có JXVietNam và haquocvu share rùi đó..làm như vậy bạn có thể chỉnh được cả chiêu thức mà quái đánh ra (rất hũu ích để bạn làm quái vượt ải)vì hầu hết SV thì quái vượt ải vẫn còn Yếu.Và cả boss sát thủ nữa..điều đó đồng nghĩa tự bạn làm cả dropate...ở SV hút hít mình đã làm quái tống kim đánh rớt ra những vật phẩm hỗ trợ như VNG..Vì Item của nó có..nói chung mất rất nhiều công..chỉ tại diễn đàn vừa rùi dính DOSS nên mình không share được..tính nghỉ Game share cho mọi người nên không share được xoá teo mất...giờ quai lại chẳng còn gì..tiếc thật

angle_9992008
25-02-12, 01:58 PM
- Chắc hẳn các bạn ai cũng thấy rằng chơi Jx pri 1 thời gian sẽ cảm thấy chán với việc chỉ có train và train, 1 số server thì mới vào cho sẵn lên cấp 200 để đi pk rồi cũng chẳng biết làm gì ngoài chặt và chém. Mình xin lập ra topic này với mục đích share những thứ mình có được cho các bạn, hy vọng các bạn chơi đỡ nhàm chán hơn.

- Mình xin nói thêm là các bạn đừng thắc mắc tại sao mình ko gom lại 1 lần rồi post mà cứ post từng thứ lên. Xin thưa là vì nếu post lên 1 lần thì các bạn rất khó để chọn tính năng mà mình muốn dùng và cũng khó cho những ai đang phát triển, sẽ khó cá nhân hóa server của mình. Và post từng phần như vậy thì ko chỉ các bạn đang dùng server TSBD + hút hít mà những server khác cũng có thể dùng ( nếu am hiểu 1 ít về dev thì có thể sửa lại cho phù hợp với server của mình).

- Mình sẽ cập nhật thường xuyên các tính năng mới mà mình dev đc vào topic này, hy vọng các bạn sẽ thích.
(Tất cả các link down về giải nén ra đều có 2 thư mục client và server, các bạn nhớ update vào cho đúng)

Đầu tiên là script nhiệm vụ sơ nhập + nhiệm vụ cao cấp. (bỏ chức năng nhận set kim phong ở Npc trợ giúp, các bạn sẽ có được set kim phong thông qua quá trình làm nhiệm vụ sơ nhập + cao cấp)
Link: (edited)

Update thêm tính năng mua thuốc lak ở chủ hiệu thuốc (ko thể thiếu trong PK hoặc các nhiệm vụ đánh quái khủng)
Link:

Update nhiệm vụ thiếu lâm full: cốt truyện giống VNG 90%, do 1 số nhiệm vụ ko tìm thấy res NPC phù hợp nên mình có sáng tạo 1 tí, ai thấy hay thì comment để mình tiếp tục nhiệm vụ các phái khác nhé. Sau khi test thử chạy ổn 99% trên server TSBD + hút hít ( các server khác muốn dùng phải sửa addnpc các npc nhiệm vụ trong script và npcs.txt + queskey trong setting)
Link:

Update nhiệm vụ thiên vương full:(nhiệm vụ thiên vương đa số toàn là hành xác, chạy tới chạy lui nói chuyện thì nhiều cho nên AddNpc cũng nhiều, tìm res cũng mệt :(()
Link:

Update nhiệm vụ đường môn full : (cái này mình thấy tâm đắc nhất, cốt truyện hay và cũng là thứ tốn nhiều thời gian nhất vì mình làm rất kỹ cho nhiệm vụ này)
Link:

Update nhiệm vụ ngũ độc full: (cái này viết tương đối nhanh vì cốt truyện cũng dễ dev và do 5 độc là phái đánh sockdame kinh nhất nên mình làm mấy con quái nhiệm vụ cũng hơi khủng hơn mấy nhiệm vụ phái khác để tránh nhàm chán)
Link:

Lưu ý: đối với các mem mới chưa biết cách sửa script thì nên update theo thứ tự từ trên xuống, nếu ko sẽ bị lỗi file Get_NPC.lua, mà file đó là linh hồn của cả serverX_X

P/s: ai pro thì build core, mình gà thì chỉ biết quanh quẩn với setting và script, ai dùng đc thì dùng, ko dùng đừng nói lời cay đắng.

thank nha..........................................!!!!! !!!!!!!!

passika
27-02-12, 09:29 AM
Mình Bày Bạn Cách Nhé..Đó là tự làm file NPCRes cho mình...đầu tiên là file trống sau đó copy những NPC phù hợp với SV mình...VD maps bạn có nhím thì copy nhím vào...hình ảnh res đã có JXVietNam và haquocvu share rùi đó..làm như vậy bạn có thể chỉnh được cả chiêu thức mà quái đánh ra (rất hũu ích để bạn làm quái vượt ải)vì hầu hết SV thì quái vượt ải vẫn còn Yếu.Và cả boss sát thủ nữa..điều đó đồng nghĩa tự bạn làm cả dropate...ở SV hút hít mình đã làm quái tống kim đánh rớt ra những vật phẩm hỗ trợ như VNG..Vì Item của nó có..nói chung mất rất nhiều công..chỉ tại diễn đàn vừa rùi dính DOSS nên mình không share được..tính nghỉ Game share cho mọi người nên không share được xoá teo mất...giờ quai lại chẳng còn gì..tiếc thật

Đó là cả một quá trình mà ít ai đủ time và kiên nhẫn để làm, nhưng bù lại sau này rất dễ quản lý sửa đổi thêm bớt. Mình sài server hút hít tính chuyển sang add bằng bằng script nhưng sợ xóa file .dat mất trap - hơi uổng mình thì thích trap, mình ghét nhất là sài item hỗ trợ từ map này sang map khác vì lý do đó mà mình ko chơi và ko dev server nào hết ngoài hút hít( cài server khác chỉ để tham khảo script), ước gì có source hút hít cho các mem pro hoàn thiện vài thứ, nếu không thì có thật nhiều tiền mua đứt cái bản quyền của Kingsoft.hơ hơ tĩnh lại đi :Laluot_122:

vnpt1983
22-09-12, 12:15 PM

Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (edited)

thank, bạn đang viết nhiệm vụ theo các bộ tiểu thuyết của kim dung lấy script của bạn tham khảo. Cũng ko nhất thiết phải theo nhiệm vụ của vinagame, mình tự làm theo nv của mình cũng đc.