PDA

View Full Version : ÉP 5 dòng socket trong game

antiblood
23-09-11, 08:57 AM
Mọi người ơi cho tôi hỏi có cách nào khảm được 5 option socket trong game ko?
Hiện tại trong game chỉ cho ép có 3 dòng thôi ví dụ: vũ khí nó chỉ cho khảm 3 nguyên tố là sét, băng lửa nhưng tôi muốn khảm thêm dòng thứ 4 và dòng thứ 5 nữa có chỉnh được ko?

darkmagician
23-09-11, 09:17 AM
Mọi người ơi cho tôi hỏi có cách nào khảm được 5 option socket trong game ko?
Hiện tại trong game chỉ cho ép có 3 dòng thôi ví dụ: vũ khí nó chỉ cho khảm 3 nguyên tố là sét, băng lửa nhưng tôi muốn khảm thêm dòng thứ 4 và dòng thứ 5 nữa có chỉnh được ko?
có thể ép dc 5 dòng socket vô E:\MuServer\SV5\SCFData\SCF_SocketOptions.ini
[SocketDropOption]

SCFMaxSocketsOnItem=5
SCFEnableExcSocketItemsDrop=1
SCFExcAdditionalPercentOnSocketItem=5
SCFExcMaximumOptionsOnSocketItem=5
SCFAutoRemoveSameSocket=0

SCFDropEmptySpearRate1=60
SCFDropEmptySpearMonsterLevel1=40
SCFDropEmptySpearRate2=50
SCFDropEmptySpearMonsterLevel2=60
SCFDropEmptySpearRate3=40
SCFDropEmptySpearMonsterLevel3=80
SCFDropEmptySpearRate4=50
SCFDropEmptySpearMonsterLevel4=100
SCFDropEmptySpearRate5=30
SCFDropEmptySpearMonsterLevel5=120

[SlotRecovery]

SCFIsRecoverEmptySlotItems=0
SCFNumberOfSoketsToAdd=5
SCFMinExcOptionsCountOnSoketItem=5

chú ý mấy cái màu đỏ

antiblood
23-09-11, 10:07 AM
vẫn không được bạn ạ
Vũ khí vẫn chỉ ép được 3 dong lửa, băng, sét mà không ép thêm được dòng gió và đất trong khi đó vẫn trống 2 dòng nữa
Nếu cho nguyên tố lửa vào nữa thì nó báo là không thể gắn kết cùng 1 loại hạt giống
Bạn có cách nào khác nữa không? :(

darkmagician
23-09-11, 12:52 PM
bạn coi trong clinent item.bmd và item.txt coi nó gống nhau chua bt đâu item.bmd chua chỉ số cho nó coi lai thu xem

Maximum
23-09-11, 02:25 PM
vẫn không được bạn ạ
Vũ khí vẫn chỉ ép được 3 dong lửa, băng, sét mà không ép thêm được dòng gió và đất trong khi đó vẫn trống 2 dòng nữa
Nếu cho nguyên tố lửa vào nữa thì nó báo là không thể gắn kết cùng 1 loại hạt giống
Bạn có cách nào khác nữa không? :(

Trước tiên mình xin hỏi bạn có biết chơi Mu ko ? Lửa Sét Băng chỉ ép được vào Vũ khí . Đất Nước Gió chỉ ép được vào Quần áo .. + khiên .chứ gió và đất mà bạn lại ép vào vũ khí ? tại sao lại có thể được ? ;))

antiblood
23-09-11, 07:25 PM
Trước tiên mình xin hỏi bạn có biết chơi Mu ko ? Lửa Sét Băng chỉ ép được vào Vũ khí . Đất Nước Gió chỉ ép được vào Quần áo .. + khiên .chứ gió và đất mà bạn lại ép vào vũ khí ? tại sao lại có thể được ? ;))
Vậy không có cách nào để ép 2 socket giống nhau vào cùng item à :( ví dụ: ép 2 nguyên tố lửa vào cùng 1 vũ khí ấy
chứ có 5 socket trống mà chỉ ép được 3 dòng thì xấu quá

kubill
26-09-11, 11:45 PM
đươc bạn à. nhưng phải tuân theo quy tắc như mình thấy 1 số vũ khí khi ép ko theo quy tắc sẽ bị lag mà ko lôi ra dc.
ví dụ nó yêu cầu lửa,sét ,băng.
thì dòng 1 bạn ép lửa rồi đòng 2 bạn phải ép hoặc là lửa tiếp (ko dc trùng thuộc tính với dòng 1) hoặc là thuộc tính sét. nếu bạn ép băng vào sẽ bị lag mà ko lấy đồ ra dc.
còn dòng 1 bạn ép lửa, dòng 2 bạn ép sét thì dòng 3 bạn phải ép hoặc là sét tiếp hoặc là băng ko dc quay về ép lửa nếu ko cũng bị lag mà ko lấy dc đồ ra.
ko biết sv các pro thế nào nhưng sv mình là vậy nên mình chỉ bạn ý như vậy có gì ko phải thì góp ý cho mình :)

Maximum
27-09-11, 03:59 PM
Vậy không có cách nào để ép 2 socket giống nhau vào cùng item à :( ví dụ: ép 2 nguyên tố lửa vào cùng 1 vũ khí ấy
chứ có 5 socket trống mà chỉ ép được 3 dòng thì xấu quá

5 Dòng Socket hoạt động tốt . ép trùng nguyên tố cũng ko sao nhưng mà phải khác tính năng . ví dụ trong cây kiếm ngọc bích chẳng hạn kiếm socket của DK ấy . ví dụ có 5 dòng .thì 1 dòng 1 ép lửa Max dmg / magic +30 .dòng 2 ta ép sét Critical dmg 10% . dòng 3 vẫn có thể ép tiếp sét nhưng phải khác tính năng tính năng của dòng 2 là Critical dmg 10% thì dòng 3 ta ép Excellent dmg 10% . đó cứ như vậy là full 5 dòng . lưu ý chỉ với 3 nguyên tố thôi nhé . Lửa Băng Sét cho vũ khí . Đất Nước Gió cho quần áo .