PDA

View Full Version : Lỗi ko đăng nhập vào được

quyena4vd
20-09-11, 07:19 PM
Mấy anh cho e hỏi là khi em đã mở tlbb.sh rồi nhưng e ko thể đăng nhập vào game tlbb khi ping 192.168.1.3 được

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sói Đẹp Trai
20-09-11, 07:35 PM
ok cái lỗi này rất dễ.
1. Do file sv ( hoặc file bất kỳ nào đó ) bạn copy từ máy thật vào máy ảo không set quyền tối đa ( Binary ) cách khắc phục copy lại ( vs file đã copy sai nếu nhớ tên mà tốt nhất nên copy lại cả sv cho lành ) và nhớ cái chữ Binary ( Nguy hiểm chết người đó=)) ).
2. Do bạn chỉnh sửa trực tiếp 1 file nào đó trog máy ảo qua winscp mà không chép ra windows sửa nên nó bị vậy. Rút kinh nghiệm lần sau khi sửa cái file ji trong đó hãy copy ra windows mà sửa xong copy lại dưới dạng Binary.=))
3. Minh chưa gặp trường hợp nào khác cả nên ai có ý kiến đóng góp thêm mục 3 nha
******************************HAVE FUN****************************

anhdao275
20-09-11, 07:36 PM
Cái này do server bạn ơi, bạn copy lai cái thư mục tlbb là được. , khi khởi động server mà báo lỗi la không dc rồi

quyena4vd
20-09-11, 07:45 PM
ok cái lỗi này rất dễ.

2. Do bạn chỉnh sửa trực tiếp 1 file nào đó trog máy ảo qua winscp mà không chép ra windows sửa nên nó bị vậy. Rút kinh nghiệm lần sau khi sửa cái file ji trong đó hãy copy ra windows mà sửa xong copy lại dưới dạng Binary.=))

phải copy ra windows mới sửa hả anh? hồi trước e toàn sửa trong winscp

Sói Đẹp Trai
20-09-11, 07:49 PM
phải copy ra windows mới sửa hả anh? hồi trước e toàn sửa trong winscprút kinh nghiệm nhanh bạn thử làm như mình hướng dẫn mấy cái chú ý đó xem còn lỗi nữa ko. Thường là không còn và vs sv việt hóa 99% share trên kia sẽ gặp lỗi đường truyền ( khởi động sv ok ) và cách khắc phục dùng sv tầm trung và copy các file Public, SqlScript, ConfigTool, xrun.sh, xstop.sh của sv việt hóa 99% đó vào là chơi đc ngay. Giải pháp đó của anhdao đó:))

kesangame
20-09-11, 08:16 PM
Mình bị y chang bạn đó, mình ko biết coppy từ winscp vào máy ảo như thế nào nên cứ kéo từ trái qua phải và ko hề thấy chữ Binary ở đâu cả?

Sói Đẹp Trai
20-09-11, 08:22 PM
Mình bị y chang bạn đó, mình ko biết coppy từ winscp vào máy ảo như thế nào nên cứ kéo từ trái qua phải và ko hề thấy chữ Binary ở đâu cả?à Binary bạn coi kỹ cái hình này nhé:)) tất cả các bước copy 1 sv bằng winSCP đây

quyena4vd
20-09-11, 08:41 PM
em dung sever TLBB việt hóa 99% ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nó bị lỗi hả anh?
sửa ntn ạ?

kesangame
20-09-11, 08:54 PM
à Binary bạn coi kỹ cái hình này nhé:)) tất cả các bước copy 1 sv bằng winSCP đây
thank bạn nhiềuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu uuuu

quyena4vd
20-09-11, 09:20 PM
em dung sever TLBB việt hóa 99% ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nó bị lỗi hả anh? sửa ntn ạ?

Sói Đẹp Trai
20-09-11, 09:42 PM
em dung sever TLBB việt hóa 99% ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nó bị lỗi hả anh? sửa ntn ạ?lúc đầu mình down ko bị lỗi ji cả play ngon nhưng sau vì nghịch linh tinh nên nó gặp lỗi đường truyền=)) khởi động sv ok ping ok:)). Bạn cứ chạy thử đi nếu ngon thỳ play còn nếu lỗi đường truyền ( chú ý rằng lỗi này không hề thông báo khi khởi động server mà mình cũng chả biết nguyên nhân làm sao lỗi nữa ) thỳ làm các bước sau
1. Download cái này về ( Server TLBB tầm trung ) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chép dạng binary vào máy ảo ( nhớ cả file đó nha ko giải nén trực tiếp từ windows mà vào máy ảo mới giải nén ) và giải nén trong máy ảo bằng cách sau:
+ Ở màn hình máy ảo kick chuột phải > Temiral ( cái đầu tiên ý )
+ Gõ dòng lệnh sau: cd /home ( nhớ phải có dấu cách chỗ cd với cái /home đó )
+ Tiếp nè: tar xzvf 26042011.tar.gz ( cũng có dấu cách đó nha ) rồi enter đợi lát:))
2. Kick vào file exe của sv việt hóa 99% đó ra windows hình như là tlbb.exe hay sao ý mình quên rồi.
3. Copy những file sau của sv việt hóa 99% dưới dạng binary vào home\ đè lên sv tầm trung đã có trong đó. Các file này: 2 Folder Public, SqlScript và 3 file ConfigTool, xrun.sh, xstop.sh.
4. Khởi động sv và vào game. Theo hình bạn post lên đã ping ok nên mình ko nói ping nữa nha.
Chú ý: Nếu như bạn đã cài và chơi được server rồi thỳ các bước dưới không cần làm chú ý rằng gặp lỗi mới làm theo thôi nhá. Cẩn thận " Lợn lành thành lợn què " đó bạn
__________________________HAVE FUN____________________________________

quyena4vd
20-09-11, 09:52 PM
thank anh ! để e thử đãaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

Sói Đẹp Trai
20-09-11, 09:59 PM
thank anh ! để e thử đãaaaaaaaaaaaaaaaaaaaà mà khoan đã bạn bạn hãy thử cái cách này copy cho nó nhanh chứ copy theo cái share trên 2pic của mình nó lâu lắm 30p lận <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> down về copy vào máy ảo luôn cả file tlbb.tar.gz đó và làm các bước sau
+ Chuột phải màn hình máy ảo chọn Temiral
+ gõ cd /home rồi enter
+ gõ tiếp tar xzvf tlbb.tar.gz enter tiếp ngồi đợi tý nó giải nén ra nhanh gấp cả chục lần khi copy trực tiếp file SV 600 MB load trên kia từ windows vào đó.
HAVE FUN

quyena4vd
20-09-11, 11:49 PM
vẫn không đăng nhập vào được anh à

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Edward_Newgate
21-09-11, 08:13 AM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Mình nghĩ bạn nên giải nén lại toàn bộ máy ảo
Config IP, kết nối WIN SCP
Rồi copy cả cái thư mục 600mb lại từ đầu
Chứ giải nén kia mình chưa khi nào vào đc
Hôm qua copy nguyên cái 600mb mất 20 phút
Nhưng đã chơi đc SV Kiếm Tiên OK
p/s: Bác nào có shop điểm tặng đồ donate cực khủng như của Tình Kiếm hay Thần Long Bát Bộ share em cái nhé

dauchanhp306
21-09-11, 08:24 AM
hahoang oi mình xin cái yahoo với

Sói Đẹp Trai
21-09-11, 01:23 PM
mình chỉ giúp đc bạn nào offline thôi nha onl mình chịu yh mình đây

Sói Đẹp Trai
21-09-11, 01:59 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)bạn mở cho mình xem cái máy ảo nào xem chạy sv báo lỗi ji ko

anhdao275
21-09-11, 03:25 PM
Cái này do server chạy chưa xong thôi bạn, máy của bạn hơi yếu phải không, bạn nên xét priority của cái vmware-vmx là high để client có đủ sức kết nối

Sói Đẹp Trai
21-09-11, 07:02 PM
Cái này do server chạy chưa xong thôi bạn, máy của bạn hơi yếu phải không, bạn nên xét priority của cái vmware-vmx là high để client có đủ sức kết nốicài này phải có hình xem sv có lỗi ko mới xem đc chứ nhỉ.
à mà cái câu hỏi đố của anhdao khoai nhỉ theo mình thỳ câu này hỏi tiến sỹ khoa học chắc ji đã biss nhỉ tìm đường mà chỉ hỏi có 1 câu:))