PDA

View Full Version : Xin Mod chỉ cách mở on LAN !!

anhdao275
10-09-11, 06:27 PM
Tớ chỉ cần MOD chỉ cho cách mở on LAN là tốt lắm rồi, MOD nào rảnh chỉ hộ Đào Với nhé :x, ở nhà toàn dùng 2 cảd mang, cảd ảo chơi off, card thật thì Mail thôi, mà ngại cái là muốn cóm mạng phải tắt card ảo, còn muốn online thì khỏi chơi khỏi chỉnh gì cả. hix, với lại có 2 cái máy chơi onlan cho đỡ chán.

duchung145
10-09-11, 07:48 PM
Bạn này chắc mới làm lần đầu
The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters

minhtien_2010
10-09-11, 07:54 PM
Tớ chỉ cần MOD chỉ cho cách mở on LAN là tốt lắm rồi, MOD nào rảnh chỉ hộ Đào Với nhé :x, ở nhà toàn dùng 2 cảd mang, cảd ảo chơi off, card thật thì Mail thôi, mà ngại cái là muốn cóm mạng phải tắt card ảo, còn muốn online thì khỏi chơi khỏi chỉnh gì cả. hix, với lại có 2 cái máy chơi onlan cho đỡ chán. Trong mạng LAN thì start sever lên rồi chiến thôi.(chú ý coi chừng trùng Ip). Nó không phức tạp bằng Online đâu.

anhdao275
10-09-11, 08:39 PM
Trong mạng LAN thì start sever lên rồi chiến thôi.(chú ý coi chừng trùng Ip). Nó không phức tạp bằng Online đâu.
hix Nói như bạn tớ làm đc lâu rồi, tình hình là tớ có 1 card mạng thật và 1 card loopback, nhưng khi nào tớ nối dây LAn vào card thật thì đứt server, server liên kết với card loopback,

hongtu1
11-09-11, 02:15 PM
Mạng Lan nhà cậu sài dãy IP nhiêu?, nếu vẫn 192.168.1.xxx thì ko pải chỉnh sửa gì thêm

philong921
13-09-11, 08:49 AM
bạn chú ý nếu xlaf mạng LAN thì không cần set mạng ảo, nếu bạn không nối mạng mới cần set card ảo( loopback).

anhdao275
13-09-11, 11:15 AM
ưhm, Thank các bạn rất nhìu, đã chơi đc qua LAN (Mong MOD Xóa giùm)

SilverChick
13-09-11, 04:15 PM
bạn làm thế nào chỉ mình với anhdao ơi :D

anhdao275
13-09-11, 08:35 PM
bạn làm thế nào chỉ mình với anhdao ơi

Thế này nhé, chạy server lên, xét card trong linux la
192.168.1.6 ;255.255.255.0;192.168.1.1;
sau đó ra windows xoá cái loopback hoặc disable đi cũng đc. xét card mạng thật như sau
192.168.1.1;255.255.255.0;192.168.1.3 như ,kết nối LAN chơi Bt, nếu muốn máy kia

chơi đc thì copy client wa, xét ip la 192.168.1.x (x khác 1,3) chơi bình thường.
thắc mắc thì cứ đưa câu hỏi lên diễn đàn, mấy MOd sẽ giải đáp giúp bạn.

Sói Đẹp Trai
14-09-11, 07:23 PM
Thế này nhé, chạy server lên, xét card trong linux la
192.168.1.6 ;255.255.255.0;192.168.1.1;
sau đó ra windows xoá cái loopback hoặc disable đi cũng đc. xét card mạng thật như sau
192.168.1.1;255.255.255.0;192.168.1.3 như ,kết nối LAN chơi Bt, nếu muốn máy kia

chơi đc thì copy client wa, xét ip la 192.168.1.x (x khác 1,3) chơi bình thường.
thắc mắc thì cứ đưa câu hỏi lên diễn đàn, mấy MOd sẽ giải đáp giúp bạn.

cóđừng có làm theo cái bước duới nhá không cẩn thận mất mạng đó.
Nhà ai mà có mạng thỳ thường set ip mặc đinh của nhà cung cấp chứ đừng có chỉnh giống thế kia mà ko vào đc mạng đâu. Cài sv xong bật card mạng thật lên như mọi người nói nếu ip ko lặp thỳ các máy trong cùng 1 mạng có thể kết nối và chỉ cần 1 máy chủ để chạy sv thôi.
Nhà ai dùng mạng cáp no ip thỳ đơn giản hơn nó ko có dòng ip mặc định cả:)) cài sv và bật máy khác cùng mạng lên chiến ngon=))với điều kiện là máy chủ phải bật mạng lên cơ

anhdao275
14-09-11, 07:32 PM
đừng có làm theo cái bước duới nhá không cẩn thận mất mạng đó.
Nhà ai mà có mạng thỳ thường set ip mặc đinh của nhà cung cấp chứ đừng có chỉnh giống thế kia mà ko vào đc mạng đâu. Cài sv xong bật card mạng thật lên như mọi người nói nếu ip ko lặp thỳ các máy trong cùng 1 mạng có thể kết nối và chỉ cần 1 máy chủ để chạy sv thôi.
Nhà ai dùng mạng cáp no ip thỳ đơn giản hơn nó ko có dòng ip mặc định cả:)) cài sv và bật máy khác cùng mạng lên chiến ngon=))với điều kiện là máy chủ phải bật mạng lên cơ đây chỉ là cách chơi qua LAN thôi, tùy IP của moderm mà chỉnh IP mạng cho phù hợp. nếu moderm dùng IP động cho các máy con thì Pó táy, đã bật LAN không vô net đc đâu. hì.

Sói Đẹp Trai
14-09-11, 08:02 PM
đây chỉ là cách chơi qua LAN thôi, tùy IP của moderm mà chỉnh IP mạng cho phù hợp. nếu moderm dùng IP động cho các máy con thì Pó táy, đã bật LAN không vô net đc đâu. hì.chuẩn đó:)) mà nhân tiện anh em cho hỏi sao dạo này clbgame ta toàn ko vào đc vậy từ qua đến nay mãi bây h mới vào đc:(

philong921
14-09-11, 08:39 PM
không cần rẳc rối thế đâu bạn. chỉ cần xoá bỏ cái lookpack rồi restart máy lại sau đó start server lên rồi qua máy khác sẽ ping được server đồng thời khi bạn start server thì mấy máy trong LAN cũng updat và vào game được thôi. Bạn set sai ip sẽ bị mất mạng đấy.

haclonggiang
15-09-11, 05:18 PM
cho mình hỏi thêm nha, nhà mình xài moderm có 1 cổng ah, sau đó mình mua cái Router Wifi về gắn vào, nên bây h 2 máy ở nhà mình kết nối wifi hết, bạn nào có thể hướng dẫn chi tiết để mình cài game chơi offline 2 máy mà có 1 máy là máy chủ đc hok ( kết nối thông qua wifi của router nha). Hy vọng mọi người sẽ giúp mình nhiệt tìn. ^.^

anhdao275
16-09-11, 12:12 AM
cho mình hỏi thêm nha, nhà mình xài moderm có 1 cổng ah, sau đó mình mua cái Router Wifi về gắn vào, nên bây h 2 máy ở nhà mình kết nối wifi hết, bạn nào có thể hướng dẫn chi tiết để mình cài game chơi offline 2 máy mà có 1 máy là máy chủ đc hok ( kết nối thông qua wifi của router nha). Hy vọng mọi người sẽ giúp mình nhiệt tìn. ^.^
nếu bạn có 2 laptop, dùng wifi thì bạn build một mạng "ad hoc" xét ip giống mạng có dây, chơi bình thường. khỏi qua moderm làm chi

haclonggiang
16-09-11, 08:10 AM
nếu bạn có 2 laptop, dùng wifi thì bạn build một mạng "ad hoc" xét ip giống mạng có dây, chơi bình thường. khỏi qua moderm làm chi

mình xài win 7 thì cách làm có khác với win xp hok vậy, mình serch trên mạng thấy người ta hướng dẫn cho xp hok ah!! ^-^, thank bạn nha

anhdao275
16-09-11, 08:52 AM
mình xài win 7 thì cách làm có khác với win xp hok vậy, mình serch trên mạng thấy người ta hướng dẫn cho xp hok ah!! ^-^, thank bạn nha
w7 hay xp thì cũng giống nhau, server chạy trên linux, windows chỉ có mỗi viêc kết nối với linux thôi, bạn cứ xét bình thường đi, có gì thắc mắc bạn cứ hỏi.