PDA

View Full Version : vấn đề ngang chải của mạng cáp quang viettel 32mb modum TL-WR741N

camxuc
03-09-11, 02:13 PM
minh đang sử dụng mạng cáp quang 32mb của viettell loại modum 150M Wireless Lite N Router Model No. TL-WR741N / TL-WR741ND
bình thường mạng hoạt động rất tốt nhưng không hiểu lý do vì sao một số member 1 hoạc 2 người không đang chơi game tụ nhiên không thẻ truy cập được web và game
mình đã temview qua coi thử thì ping không thấy ip game ko kết nối mọi tín hiệu internet của server không có .
nhưng đăng nhập thử web trên host thi được còn web local không có tín hiệu gì về sự tồn tại của ip
mình đổi dns nhưng vãn không có kết nối.
mình đã bỏ hết chết độ Firewall và anti của modum và xoá hết log Firewall và anti mà vẫn không có kết quả
bạn nào hiểu rành về hiện tượng này làm ơn chỉ mình lỗi trên cám ơn nhiều.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhaodzo
03-09-11, 06:37 PM
bạn bảo member trả về dns gốc của nhà mạng nhé. nếu hok được thì pm tiếp. có lẽ là mấy mem này xài fb nên xài dns của google ý mà. trước mềnh cũng gặp trường hợp này rồi

camxuc
04-09-11, 04:18 PM
bạn bảo member trả về dns gốc của nhà mạng nhé. nếu hok được thì pm tiếp. có lẽ là mấy mem này xài fb nên xài dns của google ý mà. trước mềnh cũng gặp trường hợp này rồi
hơ mình đã teamview sang đó để kiểm tra và chình sủa cả trỏ ip về dns của mình cũng không được hết cách mình mới vào clb hỏi mà ...........

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
04-09-11, 04:23 PM
Bạn vào máy không kết nối được đến server của bạn, bạn kiểm tra coi bị mất ở chổ nào, lệnh cmd> tracert_tên domain rồi inter se biết ngay