PDA

View Full Version : Hỏi cách đổi vnd của FW thành Vpoint TV

ngocanh87
29-08-11, 10:20 PM
Trong phần quản lý web FW có mục thuê đồ, bên FW tình = VND, còng TV = Vpoint, trong file do_thudo của FW có $bank_money=$muweb ['member_vnd'] có bạn nào biết cái này là gì không :). Mình chỉ biết nó kiểm tra cột money_vnd trong table MEMB_INFO, làm sao để chuyển qua cho nó kiểm tra cột Vpoint

shad0w.hunter
30-08-11, 02:34 AM
Tạo thêm cột VPoint trong table MEMB_INFO, chạy câu query

UPDATE [MEMB_INFO] SET [VPoint] = [money_vnd]

member_vnd hay money_vnd là tùy bạn đang có cột gì :D

kunyeudung
30-08-11, 05:59 AM

Từ vpoint sang gion được không làm ơn chỉ luôn đâu cũng vpoint nghe nhàm tai

ngocanh87
30-08-11, 08:35 AM

Cảm ơn bạn, nhưng bạn cho hỏi $bank_money=$muweb ['member_vnd'], cái ['member_vnd'] này ở đâu sao mình tìm hoài không thấy, vì nó kiểm tra ['member_vnd'] < $item thì không cho mua, nhưng mình muốn đổi qua kiểm tra nếu vpoint < $item, nhưng đổi ntn bạn. Trong tabel MEMB_INFO chỉ có cột money_vnd, không có cột member_vnd

shad0w.hunter
30-08-11, 11:46 AM
Trong Server/Includes/forestweb.php

$sql_query = mssql_query("SELECT bank,money_vnd,lzen,vip,bankcre,bankchaos,bankblue ,doitennv FROM MEMB_INFO WHERE memb___id='$login'");
$row = mssql_fetch_row($sql_query);
$sql_cash = mssql_query("SELECT credits FROM MEMB_CREDITS WHERE memb___id='$login'");
$cash = mssql_fetch_row($sql_cash);

$muweb['bank_zen'] = $row[0];
$muweb['member_vnd'] = $row[1];
$muweb['cash'] = $cash[0];
$muweb['lzen'] = $row[2];
$muweb['vip'] = $row[3];
$muweb['bank_cre'] = $row[4];
$muweb['bank_chaos'] = $row[5];
$muweb['bank_blue'] = $row[6];
$muweb['landoinv']= $row[7];
}

Trong Server/CPanel/do_thuedo.php

if ($item[3]==0)
{mssql_query("Update MEMB_INFO set [bank]='$money',[timethue]='$time' where memb___id='$login'");}
else if ($item[3]==1)
{mssql_query("Update MEMB_INFO set [money_vnd]='$money',[timethue]='$time' where memb___id='$login'");}

Đó là ví dụ sơ sơ cho bạn xem thôi, thực ra còn nhiều chức năng khác sử dụng cột money_vnd, muốn thay đổi tên một cột nào đó trong database & web cũng ko đơn giản lắm. Đơn giản nhất là sửa cái tên hiển thị của nó trên trang web, vì với góc độ người dùng họ không quan tâm & ko biết & ko cần biết trên server lưu những thông tin đó như thế nào.

Nếu như bạn vẫn muốn sửa thì mình đề xuất dùng chức năng "search & replace in files" của UltraEdit, nhanh gọn lẹ mà không cần check từng file :)>-

ngocanh87
30-08-11, 04:10 PM
Cảm ơn bạn thật nhiều, mình cứ nghĩ post lên không ai trả lời, ý định của mình là muốn tích hợp thêm các chức năng của FW vào TV. Ở bảng đăng ký TV thì sử dụng VP nên mình muốn chuyển qua VP. Bạn có các tính năng mua và bán rs không

shad0w.hunter
30-08-11, 05:55 PM
Mình chưa từng sử dụng những web này, chỉ tùy hứng down về xem 1 chút thôi bạn àh :D

ngocanh87
31-08-11, 10:46 AM
Thấy Web của bạn nhìn hay, đó là loại web gì vậy bạn

shad0w.hunter
31-08-11, 11:33 AM
Web mình tự viết, ban đầu có xài qua một số web nhưng bị hack tơi tả nên tự code lấy 1 cái mà dùng cho chắc, đến nay vẫn chưa phát triển xong ^^!

sieucuoivnn
31-08-11, 11:47 AM
Cách đơn giản nhất là change name Field : money_vnd thành Vpoint ~_~