PDA

View Full Version : các anh ơi cho em hỏi về VPS việt được ko ạ

DieuNinh
27-08-11, 10:09 AM
tình hình em muốn mua 1 con VPS để chạy sever MU
nhưng không biết cấu hình như nào để chạy cho chuẩn ạ
pro giúp em tìm Vps nào chạy chuẩn chuẩn giúp em nhe
em chay khoang 4sub
mu ss6 sfc

vip9x
27-08-11, 12:23 PM
1,5GB là ổn rồi.. cao thì 2GB...........

sieuga
27-08-11, 04:13 PM
the mua o dau thi on may ban oi

Hào Hoa Công Tử
27-08-11, 04:17 PM
tùy vào configserver thế nào :)
1.5gb là ổn

sieuga
27-08-11, 04:29 PM
hao hoa cho hoi mua vps o dau nhu chay sv tren thi mat bao nhieu tien 1 thang .

Hào Hoa Công Tử
27-08-11, 04:39 PM
nhiều site thuê mà bạn :)
thẩy ở powerviet.com , serverviet.com là rẻ :)
MÀ BF ĐANG ĐỘC QUYỀN CLBGAMÉVN.COM ĐÓ =))

Edward_Newgate
27-08-11, 04:47 PM
À với lại BlueFlame đang khuyến mãi hay sao ý
Bạn vào trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xem giá thành ra sao?

sieuga
27-08-11, 04:54 PM
master buy vps ở đâu thế có chỗ nào ổn ổn ko netnam thì sao bạn .

Edward_Newgate
27-08-11, 04:59 PM
master buy vps ở đâu thế có chỗ nào ổn ổn ko netnam thì sao bạn .
Học sinh thì tiền đâu mà mua VPS :P
Tui sài free của microsoft thui
Nhưng đến giờ nó vẫn chưa die chả hỉu sao nữa :))

DieuNinh
27-08-11, 05:57 PM
dung free chán lắm phải đầu tư cái Vps ngon thì mới ăn thua bạn ạ
cảm ơn các bạn đã giúp đỡ mình sẽ chọn mua cái 2gb

Hào Hoa Công Tử
27-08-11, 06:01 PM
mua loại thấp rồi nâng ram sẽ rẻ hơn bạn à :)
không cần nhiều HDD làm gì :)

Blue Flame
27-08-11, 06:03 PM
@DieuNinh: bạn có thể tham khảo bảng giá VPS của Blue Flame tại đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Mình nghĩ 2GB là tạm ổn để chạy. Tuy nhiên bên mình có 3GB nữa cho bạn có thêm sự lựa chọn.

@Sieuga: VPS bên mình chạy với CPU Intel Xeon E5620 mới nhất hiện nay, hệ thống ổ cứng chạy RAID 6 giúp bạn đảm bảo dữ liệu và tăng tốc độ hoạt động hệ thống cũng như tuỳ chọn 1 Core hoặc 2 Cores giúp bạn chủ động hơn nếu VPS quá tải. Đặc biệt với datacenter tại VDC, bạn sẽ là một trong những khách hàng sử dụng VPS với đường truyền tốt nhất hiện nay.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cảm ơn các bạn đã quan tâm.

Edward_Newgate
27-08-11, 06:07 PM
@DieuNinh: bạn có thể tham khảo bảng giá VPS của Blue Flame tại đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Mình nghĩ 2GB là tạm ổn để chạy. Tuy nhiên bên mình có 3GB nữa cho bạn có thêm sự lựa chọn.

@Sieuga: VPS bên mình chạy với CPU Intel Xeon E5620 mới nhất hiện nay, hệ thống ổ cứng chạy RAID 6 giúp bạn đảm bảo dữ liệu và tăng tốc độ hoạt động hệ thống cũng như tuỳ chọn 1 Core hoặc 2 Cores giúp bạn chủ động hơn nếu VPS quá tải. Đặc biệt với datacenter tại VDC, bạn sẽ là một trong những khách hàng sử dụng VPS với đường truyền tốt nhất hiện nay.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cảm ơn các bạn đã quan tâm.
Chúc công ty anh ăn khách nha :P

DieuNinh
27-08-11, 06:08 PM
cảm ơn anh đã chỉ bảo
em xem báo giá
có gì em sẽ pm anh sau
cảm ơn anh nhiều