PDA

View Full Version : [JX] TSBD 0.3+ AWJX full no font (việt hoá)

Trang : 1 [2] 3

dungdhmo
05-10-11, 10:10 PM
bạn ơi cho mình hỏi , mình muốn chỉnh đánh boss hoàng kim thì rớt ra lệnh bài ô kim thì chỉnh ở file nào vậy bạn

thienhau1990
06-10-11, 04:54 PM
hjc,server nay có cần cài font ko mà sao mình bị lỗi ngay chỗ gameserver 33663168:0 (đã thử cài font china nhưng vẫn ko ăn thua, zô tạo nhân vật xong đăng nhập là kết nối máy chủ thất bại,card loopback thì received = 0 ai biết chỉ mình với..

Edward_Newgate
06-10-11, 05:02 PM
hjc,server nay có cần cài font ko mà sao mình bị lỗi ngay chỗ gameserver 33663168:0 (đã thử cài font china nhưng vẫn ko ăn thua, zô tạo nhân vật xong đăng nhập là kết nối máy chủ thất bại,card loopback thì received = 0 ai biết chỉ mình với..
SV no font
Có card mạng thật thì cái luôn chứ ảo làm gì cho thêm lỗi

yukatal
06-10-11, 05:52 PM
Bạn xem lại:
- update thổ địa phù => ko ép huyền tinh được.
- Cưỡi ngựa ko có bóng => giống đang bay. (patch có font thì ngựa có bóng).

Edward_Newgate
06-10-11, 06:17 PM
Bạn xem lại:
- update thổ địa phù => ko ép huyền tinh được.
- Cưỡi ngựa ko có bóng => giống đang bay. (patch có font thì ngựa có bóng).
Đã test, thổ địa phù xong vẫn ép đc :|
Lưu ý với bạn là, ví dụ bạn có HT 5 thì phải chọn là ép HT 6 nhé :)
Cưỡi ngựa bóng có thể là do 1 số con ko có res
Hoặc do bạn chèn sai patch
Để lại YH tý mình pm qua xem sao

yukatal
06-10-11, 07:42 PM
YH: banglp243
...............................

thienhau1990
07-10-11, 01:06 PM
hj,đổi ip thành 10.0.0.1 zô dược lun

yukatal
07-10-11, 01:22 PM
damge nhảy trên đầu quái khi đánh sao ít quá (1-10 damge), chỉnh lại ở chổ nào vậy bạn??

thienhau1990
07-10-11, 01:29 PM
tự nhiên bi debug xong thoát ra vô lại con SuperVIP mất tiêu

Edward_Newgate
07-10-11, 01:31 PM
damge nhảy trên đầu quái khi đánh sao ít quá (1-10 damge), chỉnh lại ở chổ nào vậy bạn??
À cái lỗi này thì k biết từ đâu mà ra
Lúc đầu bình thường, tự nhiên lúc mới cài lại thì bị lỗi đó
Hình như do khi báo file awjx.pak sau nên nó bị thế

tự nhiên bi debug xong thoát ra vô lại con SuperVIP mất tiêu
Debug thì nhiều cái lắm
Chắc do lỗi dis GS nên nó rollback luôn nv

z0nkazu04
07-10-11, 06:12 PM
À cái lỗi này thì k biết từ đâu mà ra
Lúc đầu bình thường, tự nhiên lúc mới cài lại thì bị lỗi đó
Hình như do khi báo file awjx.pak sau nên nó bị thế

Debug thì nhiều cái lắm
Chắc do lỗi dis GS nên nó rollback luôn nv
Bạn cho mình yahoo đi...:D:D
Pm qa yahoo dể nói chuyện hơn :(
Hoặc bạn ép ( anhhungthoithe123456789 ):x:x

binlun0909
07-10-11, 07:55 PM
Bạn ơi bạn có thể làm lại cái chức năng admin giống của sever TSBD 3.0 lun không , tại vì chức năng admin của sv này hơi bị ít

Edward_Newgate
07-10-11, 08:02 PM
Bạn ơi bạn có thể làm lại cái chức năng admin giống của sever TSBD 3.0 lun không , tại vì chức năng admin của sv này hơi bị ít
Các chức năng của TSBD đa số đều có ở đây rồi
TSBD đc cái add nhiều item hơn, sv này k có nên cho vào cũng như ko
1 vài cái k dùng đc, id khác nhau nên lười thay
p/s: Chức năng nhiều nhất trong mấy cái sv TSBD+AWJX đã share mà còn kêu ít :-s

binlun0909
07-10-11, 08:05 PM
Không mà thiếu mấy cái mình muốn ấy , như x2 sever nè , à , sao khi mình nhận danh hiệu ấy , nó không hiện lên

Edward_Newgate
07-10-11, 08:06 PM
Không mà thiếu mấy cái mình muốn ấy , như x2 sever nè , à , sao khi mình nhận danh hiệu ấy , nó không hiện lên
Mấy cái đó thì dành cho sv online
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Danh hiệu sv này k hiện lên đc
Chỉ có ở sv cũ thôi

binlun0909
07-10-11, 08:08 PM
Tại vì mình đang có cho lên onl cho mấy thằng bạn chơi mà , à còn một điều nữa là khi vào game , nhận lv mặc định tân thủ lv là 90 , làm sao có thể lên cao hơn , và bạn có thể chỉ mình cách thấy danh hiệu lun dc k

Edward_Newgate
07-10-11, 08:11 PM
Tại vì mình đang có cho lên onl cho mấy thằng bạn chơi mà , à còn một điều nữa là khi vào game , nhận lv mặc định tân thủ lv là 90 , làm sao có thể lên cao hơn , và bạn có thể chỉ mình cách thấy danh hiệu lun dc k
Onl cho bạn chơi thì bạn tự nghiên cứu
Ở chức năng admin đã có cái nhận 1 phát lên 200 rồi (Chức năng Admin-Nhận điểm-Nhận điểm kinh nghiệm)
Ở trên đã nói là sv này ko hiện lên đc
Nếu bạn thích cái đó thì quay về dùng sv cũ :)

binlun0909
07-10-11, 08:13 PM
Tại vì sever này với sv cũ kia mình chạy thì sv kia nó không chạy được nên mới qa sv này thôi , bạn không giúp thì không sao , cám ơn bạn

yukatal
09-10-11, 03:23 AM
mastergame95 xem lại dùm sao đi Công thành chiến không được.

Edward_Newgate
09-10-11, 10:24 AM
mastergame95 xem lại dùm sao đi Công thành chiến không được.
Mình đi thấy bình thường mà, bạn bị lỗi như thế nào? cho cái tấm GameServer khi lỗi xem

skydl91
09-10-11, 02:59 PM
chu top oi cho mjnh xin cai nick chat nhe co ji mjnh thac mac mjnh hoi

xuanphung001
18-10-11, 09:46 PM

Vào file JxServer\script\Global\npc_xephang.lua sửa số 90 trong hàm trogiuptt() thành lv bạn muốn

mrmochpv1
10-11-11, 04:18 PM
mastergame95 oi,sao vào trong game màn hình đứng yên vậy bật đồ lên thì được nhưng không hiện gì cả,chỉ thấy hình nền game thôi:((

Edward_Newgate
10-11-11, 04:21 PM
mastergame95 oi,sao vào trong game màn hình đứng yên vậy bật đồ lên thì được nhưng không hiện gì cả,chỉ thấy hình nền game thôi:((
Patch tải về phải chèn vào client VNG mới nhất chứ k phải dùng luôn đc đâu
Bạn kiếm cái client VNG mới nhất
Copy tất cả các thứ trong thư mục patch vào client VNG đó rồi mới chơi đc

mrmochpv1
10-11-11, 04:52 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp
thế này là sao hả chủ pic ơi:(

assaa
10-11-11, 04:54 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp)
thế này là sao hả chủ pic ơi:(
Bạn vào file config sửa maps.pak --> map.pak hoặc ngược lại map.pak --> maps.pak :))

mrmochpv1
10-11-11, 05:02 PM
De? nguyen ca? client VNG hay xoa' het di chi? de lai data vs Music

thaihoa91
10-11-11, 05:18 PM
De? nguyen ca? client VNG hay xoa' het di chi? de lai data vs Music

Bạn ko cần làm thế ! Chỉ cần mở file config.ini sửa maps.pak --> map.pak hoặc ngược lại map.pak --> maps.pak là dc !

cris1501
10-11-11, 09:05 PM
Thái Hòa ơi ông bík mở port ko chỉ tui vs sao tui làm theo trên web ma sao ko đc tại muốn mở sv cho mấy thằg bạn trên lớp chơi ông cho tui xin cái Y!H nha

thaihoa91
10-11-11, 09:09 PM
Thái Hòa ơi ông bík mở port ko chỉ tui vs sao tui làm theo trên web ma sao ko đc tại muốn mở sv cho mấy thằg bạn trên lớp chơi ông cho tui xin cái Y!H nha

Tui chỉ làm offline, config online tui ko rành lắm !

mrmochpv1
11-11-11, 10:36 AM
hoa ơi cho mình hỏi,cách dùng các hàm dạng như thế này:
Say --Nói chuyện có sự lựa chọn
Talk --Nói chuyện ko có sự lựa chọn
GetTaskTemp & SetTaskTemp ---Hàm đặt nhiệm vụ tức thời khi thoát nhân vật mất tác dụng
Include ---Thêm đường dẫn đến file .lua mình muốn
AddGlobalNews ]
AddGlobalTimeNews ]
AddGlobalCountNews ] ---Thêm thông báo trên màn hình
*mình ko biết dùng kiểu gì,tưởng là viết trong kênh chat cơ,mà ko được .Hướng dẫn mình dùng hàm vs:(

nuker
11-11-11, 11:03 AM
hiện tại chơi cứ dis GS vì item chẵng biết làm sao cho nó hiện hết các option mà không cần kích nhỉ

Edward_Newgate
11-11-11, 12:39 PM
hoa ơi cho mình hỏi,cách dùng các hàm dạng như thế này:
Say --Nói chuyện có sự lựa chọn
Talk --Nói chuyện ko có sự lựa chọn
GetTaskTemp & SetTaskTemp ---Hàm đặt nhiệm vụ tức thời khi thoát nhân vật mất tác dụng
Include ---Thêm đường dẫn đến file .lua mình muốn
AddGlobalNews ]
AddGlobalTimeNews ]
AddGlobalCountNews ] ---Thêm thông báo trên màn hình
*mình ko biết dùng kiểu gì,tưởng là viết trong kênh chat cơ,mà ko được .Hướng dẫn mình dùng hàm vs:(
Bạn phải biết cách kết hợp dùng các hàm trong file lua chứ không phải viết trong game
Topic này chỉ hướng dẫn cài đặt chứ k support những thứ khác nhé

hiện tại chơi cứ dis GS vì item chẵng biết làm sao cho nó hiện hết các option mà không cần kích nhỉ
Vào Settings\item xoá file GoldItemSuit.ini ở cả SV và client đi
Muốn kích hết dòng thì mặc đồ theo ngũ hành ý

ditimtinhyeu
11-11-11, 01:43 PM
Các anh sửa hộ em lỗi này với. Em vào sever toàn bị mất kết nối

ditimtinhyeu
11-11-11, 01:54 PM
em tạo được nhân vật, nhưng khi đăng nhập vào thì nó lại báo kết nối thất bại. Anh nào biết chỉ em với

hongchuong1789
11-11-11, 02:40 PM
đan dow về test thử THanhK:)>-

521618
11-11-11, 03:19 PM
sao em cứ bị lỗi DB connext error vậy

hongchuong1789
11-11-11, 03:33 PM
sao em cứ bị lỗi DB connext error vậy
đầu tiên bạn chỉnh trong SQLSever: security>>login>>sa>>properties>> xóa cái pass đi nha xong nhấn ok xong nó hiện lên 1 bảng nữa bạn để trõng và nhấn ok
ban chinh file databass trong sever như thế này và sửa ID thành :192.168.1.2
[card]
Server=192.168.1.2
Port=
DataBase=account
User=sa
PassWord=
[account]
Server=192.168.1.2
Port=
DataBase=account
User=sa
PassWord=
[role]
Server=192.168.1.2
Port=
DataBase=account
User=sa
PassWord=
nếu không được nữa thỳ bạn Vào trong thư mục server mở các file Bishop.cfg , database.ini , relay_config.ini , ServerCfg.ini lên bằng notepad. Chỗ nào có IP 111.221.88.121 thành 192.168.1.2
Vào client/settings/ mở Serverlist.ini lên = notepad chinh Address thành
[List]
RegionCount=1
Region_0=Vo Lam Truyen Ki

[Region_0]
Count=1
0_Title=JX server
0_Address=192.168.1.2

thế là xong thui

jxmember
16-11-11, 10:55 AM
lỗi 2 hình như sau , các pác giúp em fix với. thankssssssssssssssssssssssssssssssssss [-O<

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

xuongcasau
16-11-11, 02:51 PM
WebSite: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Như tiêu đề mình định mở lại sv để ae vào pk cho vui
Chức năng:
+ Tống Kim
+ Vượt ải
+ Liên Đấu
+ Phong Lăng Độ
+ Nhiệm vụ hoàng kim(có hướng dẫn đầy đủ nha )
+ Ép trang bị An bang,Hoàng Kim môn phái,BK Môn phái,Kim Ô,
+ Cường hóa vũ khí hkmp,bkmp,kim ô..
+ Skill các phái đã được fix hợp lý
+ Lên xuống ngựa = M
+ Đồ HKMP như VNG (kích các thuộc tính ẩn nếu mặc đủ bộ như VNG )
...
còn lại các bạn vào game tìm hiểu nha
Sáng nay sever chính thức Open beta mong ae ủng hộ nghen .
Patch Full và Update setting <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nếu đã có patch TSBĐ 3.0 thì chỉ cần tải file Update Setting.rar thôi!

IP mới :113.166.10.81
Tải xong có thể vào game nhé,reg acc thì pm kingboruong nhé
Server Online !
WebSite: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thanks! :D

jxmember
16-11-11, 04:12 PM
thankss các bạn đã Dev server này, server pri được vậy là quá đỉnh, các bạn tiếp tục dev thêm cho phong phú nhé, như ầ add thêm nhiều ngựa và các chức năng, fix nỗi bug c++ =D>

roituday13
16-11-11, 04:13 PM
vo lam TSBD lam skil that truyen dc ko ban

jxmember
17-11-11, 02:24 AM
lỗi 2 hình như sau , các pác giúp em fix với. thankssssssssssssssssssssssssssssssssss [-O<

bạn chủ topic ơi, mình sau khi dùng file questkey.txt không dấu thì rất ít xảy ra lỗi C++ như hình trên ( xem như tạm khắc phục ), nhưng lỗi khác sinh ra là : "không thể ép được đồ" kể cả ép huyền tinh, ví dụ khi trong túi có 4 viên huyền tinh 4 cần ép lên ht5 thì nó báo mình ko đủ ht4....

mình đã sửa 2 file conthucep.lua và phongren.lua cho đồng bộ với các tên item trong questkey.txt nhưng khi vô vẫn không ép được đồ....

Như vậy nó còn liên quan ở đâu không ? mình dùng notepad c++ so sánh và tinh chỉnh rất khớp so sánh nhiều lần OK nhưng vô game vẫn ko thể ép được ?! Sau đó mình đồng bộ sever client cũng ko được luôn , cuối cùng phải copy để lại như từ đầu thì mới ép được :( nhưng khi săn boss rất dễ sinh lỗi C++ , nhất là khi con boss die văng đồ ra là nó bug C++ ngay. ( có khi bị khi ko )

_ Cái quan trọng nữa là nhân vật của mình bị rollback sau khi chơi :( , mình dùng JXStartup để khởi động server nhưng khi tắt server và mở lên lại thì nó bị rollback như ban đầu , có cách nào anti rollback ko chỉ mình với , thanksssssssss [-O<

Tiến Đạt
17-11-11, 05:35 AM
Bug C++ xuất hiện lúc nào vậy bạn ? Từ khi chơi đang chơi nó bị ?

jxmember
17-11-11, 06:16 AM
đang chơi nó bị, mình mới cài lại và đồng bộ lần nữa test xem sao , cho mình hỏi thêm nhé , mình có down cái GM tool , nhưng không biết cách dùng ? , mình đã mở file config.ini sửa lại ip mà khi mở lên nó báo vậy nè, giúp mình với ...

Edward_Newgate
17-11-11, 06:41 AM
bạn chủ topic ơi, mình sau khi dùng file questkey.txt không dấu thì rất ít xảy ra lỗi C++ như hình trên ( xem như tạm khắc phục ), nhưng lỗi khác sinh ra là : "không thể ép được đồ" kể cả ép huyền tinh, ví dụ khi trong túi có 4 viên huyền tinh 4 cần ép lên ht5 thì nó báo mình ko đủ ht4....

mình đã sửa 2 file conthucep.lua và phongren.lua cho đồng bộ với các tên item trong questkey.txt nhưng khi vô vẫn không ép được đồ....

Như vậy nó còn liên quan ở đâu không ? mình dùng notepad c++ so sánh và tinh chỉnh rất khớp so sánh nhiều lần OK nhưng vô game vẫn ko thể ép được ?! Sau đó mình đồng bộ sever client cũng ko được luôn , cuối cùng phải copy để lại như từ đầu thì mới ép được :( nhưng khi săn boss rất dễ sinh lỗi C++ , nhất là khi con boss die văng đồ ra là nó bug C++ ngay. ( có khi bị khi ko )

_ Cái quan trọng nữa là nhân vật của mình bị rollback sau khi chơi :( , mình dùng JXStartup để khởi động server nhưng khi tắt server và mở lên lại thì nó bị rollback như ban đầu , có cách nào anti rollback ko chỉ mình với , thanksssssssss [-O<
Bug C++ thì mình ko rõ lắm
Có thể do bạn mặc đồ TDĐ quá cao
Hoặc dame quái quá to hay xa quá mức
Lúc mình chơi thấy bình thường hết
Bạn thử qua cài sv của jxvietnam xem có bị lỗi như vậy ko
À còn lỗi rollback là do bạn tắt sv không đúng cách
Bạn mở JxStartup lên ấn vào "Hiện các tiến trình Server"
Rồi tắt theo trình tự GameServer > S3Relay > Bishop > Goddess > S3RelayServer > Sword3PaySys

jxmember
17-11-11, 08:24 AM
thank bạn nhiều lắm , mình làm hết bị roll back rồi, sáng nay mình kiểm lại cái script phongren.lua thì ra chỉ để ép vũ khí, hèn chi mình ép huyền tinh mà nó ép ko được, bạn chỉ giúp mình cái script NPC ép huyền tinh là file nào vậy bạn ??

mình tìm thấy rồi thankss :)

Edward fix dùm mình lỗi này nhé, mình add 1 con ngựa hãn huyết sau đó add script vào npc bán ngựa thì nó báo lỗi c++ Kitemgenerator.cpp Line 268 , mình có kèm theo file đã làm bạn xem giúp mình với , thanks bạn [-O<

Edward_Newgate
17-11-11, 07:27 PM
thank bạn nhiều lắm , mình làm hết bị roll back rồi, sáng nay mình kiểm lại cái script phongren.lua thì ra chỉ để ép vũ khí, hèn chi mình ép huyền tinh mà nó ép ko được, bạn chỉ giúp mình cái script NPC ép huyền tinh là file nào vậy bạn ??

mình tìm thấy rồi thankss :)

Edward fix dùm mình lỗi này nhé, mình add 1 con ngựa hãn huyết sau đó add script vào npc bán ngựa thì nó báo lỗi c++ Kitemgenerator.cpp Line 268 , mình có kèm theo file đã làm bạn xem giúp mình với , thanks bạn [-O<

Mình ko tìm hiểu về phần add ngựa nên cũng ko biết :P
Bạn thông cảm

dangkhoa_0506
18-11-11, 07:39 AM
Cậu ơi, cho tớ hỏi, nhiều khi chơi tớ bị lỗi kẹt nhân vật, như hôm qua cho con DM lên đảo tẩy tuỷ luyện skill, click vào nút bắt đầu luyện thì nó ghi là mất kết nối tới server, chờ kết nối lại. Và sau đó nó đứng luôn, bên gameserver hiện lên lỗi: timer\....\timeserver.lua. Giờ nhân vật của mình bị kẹt lại không cách nào thoát ra được, bạn biết cách nào sửa lỗi này không? Mình trước đó thử chơi 1 con CB, và cũng cho luyện skill trên đão tẩy tuỷ như DM thì không bị gì hết.... Mong bạn trả lời sớm. THanks

yukatal
18-11-11, 07:47 AM
Mọi người test giùm mình hình như server này nhân vật nữ cưỡi ngựa ko có bóng ngựa thì phải.

haquocvu
18-11-11, 07:54 AM
Cậu ơi, cho tớ hỏi, nhiều khi chơi tớ bị lỗi kẹt nhân vật, như hôm qua cho con DM lên đảo tẩy tuỷ luyện skill, click vào nút bắt đầu luyện thì nó ghi là mất kết nối tới server, chờ kết nối lại. Và sau đó nó đứng luôn, bên gameserver hiện lên lỗi: timer\....\timeserver.lua. Giờ nhân vật của mình bị kẹt lại không cách nào thoát ra được, bạn biết cách nào sửa lỗi này không? Mình trước đó thử chơi 1 con CB, và cũng cho luyện skill trên đão tẩy tuỷ như DM thì không bị gì hết.... Mong bạn trả lời sớm. THanks

Thường thì khi lên đảo luyện skill, sau khi đối thoại với phản tăng chọn bắt đầu luyện skill thì nó sẽ rollback toàn bộ skill, chỉ để lại 1 điểm ở skill 9x cho ta luyện. Và đi kèm là hàm KickOutSelf, có thể là script bị lỗi add skill cho DM nên nó ko kết nối máy chủ lại đc. Bạn hãy tắt server rồi mở lại xem, nếu vẫn ko log nhân vật vào đc và bên server báo lỗi database loading failed thì thôi bạn tạo nhân vật mới là vừa.

Mọi người test giùm mình hình như server này nhân vật nữ cưỡi ngựa ko có bóng ngựa thì phải.

Đúng rồi bạn, do thiếu phần res nên nhân vật nữ ko thấy bóng.

yukatal
18-11-11, 08:03 AM
Đúng rồi bạn, do thiếu phần res nên nhân vật nữ ko thấy bóng.

Hướng dẫn cách khắc phục đi bạn.

duynguyenjx
18-11-11, 08:25 AM
Hướng dẫn cách khắc phục đi bạn.

Không phải thiếu res gì cả, do bác chưa đồng bộ hóa file load bóng qua Client thôi, tên file đó là :

主角动作阴影对应表.txt

No font thì bác phải chịu khó mở nội dung từng file lên coi, khi nào thấy như ở dưới là đúng file load bóng, copy nó qua bên client :
男主角 MA_YY_999_ST01.spr................................ ...........
女主角 FM_YY_999_ST01.spr................................ ...........

dangkhoa_0506
18-11-11, 09:46 AM
[QUOTE=haquocvu;510819]Thường thì khi lên đảo luyện skill, sau khi đối thoại với phản tăng chọn bắt đầu luyện skill thì nó sẽ rollback toàn bộ skill, chỉ để lại 1 điểm ở skill 9x cho ta luyện. Và đi kèm là hàm KickOutSelf, có thể là script bị lỗi add skill cho DM nên nó ko kết nối máy chủ lại đc. Bạn hãy tắt server rồi mở lại xem, nếu vẫn ko log nhân vật vào đc và bên server báo lỗi database loading failed thì thôi bạn tạo nhân vật mới là vừa.

Vậy bạn có thể hướng dẫn mình cách sửa lỗi script không, chứ theo như bạn nói vậy thì sau này cứ tạo DM chơi bão vũ là dis à >"< ( mình cho thử skill bão vũ)

Edward_Newgate
18-11-11, 12:33 PM
Vậy bạn có thể hướng dẫn mình cách sửa lỗi script không, chứ theo như bạn nói vậy thì sau này cứ tạo DM chơi bão vũ là dis à >"< ( mình cho thử skill bão vũ)
Mình luyện skill ĐM đâu có lỗi gì đâu nhỉ
Nếu bị kẹt nv bạn vào SQL -> DB account -> Account_Info -> iClientID chỉnh về 0 là đc

jxmember
18-11-11, 02:38 PM
cho mình hỏi mấy con boss mình săn khi nó dính dam cứ trơ ra cho mình đánh đến tắt thở, dễ quá mất hứng, có cách nào chỉnh cho nó ác lên ko ? như là chỉnh cho nó ít bị giật lùi và hung hăng hơn

mình vô file NPCs.txt mà ko biết sao để chỉnh cả .......... :(

dangkhoa_0506
18-11-11, 03:23 PM
Mình luyện skill ĐM đâu có lỗi gì đâu nhỉ
Nếu bị kẹt nv bạn vào SQL -> DB account -> Account_Info -> iClientID chỉnh về 0 là đc

Uhm, của mình đã được chỉnh về 0 rồi, nhưng hiện tại là đã bị mất nhân vật có trong tài khoản :), cậu có cách nào phục hồi không? Và cậu biết cách nào để chỉnh lỗi s3relay trên win 7 không, hay là không cần? Cám ơn cậu nhé

duynguyenjx
18-11-11, 03:53 PM
Uhm, của mình đã được chỉnh về 0 rồi, nhưng hiện tại là đã bị mất nhân vật có trong tài khoản :), cậu có cách nào phục hồi không? Và cậu biết cách nào để chỉnh lỗi s3relay trên win 7 không, hay là không cần? Cám ơn cậu nhé

JXP mà bị kẹt acc log vào không được chỉ có xóa đi tạo lại thôi.
Lỗi S3Relay trên win 7 thì vào thư mục Server tìm file relay_config.ini chỉnh như ở dưới (chỗ bôi đỏ chỉnh về 0):

[root]
address =192.168.1.2
freebuffer = 15
buffersize = 1048576
retryinterval = 0

dangkhoa_0506
18-11-11, 04:51 PM

Edward_Newgate
18-11-11, 05:17 PM
cho mình hỏi mấy con boss mình săn khi nó dính dam cứ trơ ra cho mình đánh đến tắt thở, dễ quá mất hứng, có cách nào chỉnh cho nó ác lên ko ? như là chỉnh cho nó ít bị giật lùi và hung hăng hơn

mình vô file NPCs.txt mà ko biết sao để chỉnh cả .......... :(
Cái này boss có tự đánh lại mà
Nếu ko đánh lại có nghĩa là bạn sỉnh sai tên skill trong Npcs.txt hoặc Skills.txt

Sv này ko đa năng lắm nên bạn thông cảm :)
Mình cũng muốn có nhiều chức năng như vậy lắm nhưng khả năng có hạn nên đành chịu :(

dangkhoa_0506
18-11-11, 05:17 PM
Hix, thử 3 lần rồi, DM bão vũ lên đão là bị, mình làm thế này, tân thủ, ăn hỗ trợ lên 90, học skill 9x, sau đó cho lên đảo ngay, và dí :|. Không biết mình làm vậy là đúng hay sai?

roituday13
18-11-11, 05:24 PM
Có Ai Co ban add Ngua cua anh trung zo sever nay chua Chia Se anh em , chu minh lam hoai` ko dc, voi nhung bài huong dan kho hieu thiet . Thong Cam minh moi Dev So cap ak` :-ss

dangkhoa_0506
18-11-11, 06:18 PM
Hix, tự nhiên đang chơi thì dis, vào lại thấy con CB tự nhiên biến thành TV, đã thế lại còn ko thấy skill gì cả, có cậu nào bị như mình chưa nhỉ :D

ShineGhost
18-11-11, 06:29 PM

duynguyenjx
18-11-11, 07:09 PM

Cậu đang tập dev thì nên dùng SV có font dễ dev hơn, còn no font phải chịu khó mở từng file xem nội dung mấy file chữ tàu trong npcres:
马匹1 ..............................\man\MA_HB_001_RD01. spr ..\man\MA_HB_001_HW01.spr ==> Yên ngựa nữ, file kế tiếp của file mới xem này là file chỉ số.
马匹1................................\man\MA_HH_ 001_RD01.spr ..\man\MA_HH_001_HW01.spr ==> Đầu ngựa nữ, tương tự file kế tiếp của nó là file chỉ số.
马匹1 ..............................\man\MA_HT_001_RD01. spr ..\man\MA_HT_001_HW01.spr ==> Đuôi ngựa nữ,

Nội dung các file của Nam tương tự, khác ở chỗ không có dòng ..\man\

Các file dữ liệu .spr hành động của ngựa bỏ bên client theo đường dẫn spr\npcres\man

roituday13
18-11-11, 07:55 PM
Minh lam trong ban patch hay ban sever ban ?????

yukatal
19-11-11, 07:40 AM
Không phải thiếu res gì cả, do bác chưa đồng bộ hóa file load bóng qua Client thôi, tên file đó là :

主角动作阴影对应表.txt

No font thì bác phải chịu khó mở nội dung từng file lên coi, khi nào thấy như ở dưới là đúng file load bóng, copy nó qua bên client :
男主角 MA_YY_999_ST01.spr................................ ...........
女主角 FM_YY_999_ST01.spr................................ ...........
Test rồi nhưng không ăn thua.
Ai có cách khác chỉ mình với.

jxmember
19-11-11, 08:52 AM
Các bạn cho mình hỏi về file NPCs.txt , trong đó cái cột cuối cùng là "AIMaxTime" , mình thấy mấy con boss tiểu là 6 , còn boss HK là 3 ?

cái cột đó có tác dụng thế nào ? nếu mình chỉnh xuống giá trị = 1 sẽ thế nào nhỉ ?

Thankssss [-O<

meslivn1994
19-11-11, 11:00 AM
Mình đang phát triển sv này nên thấy có người đang cần ngựa của anh trung nên mình share cho các bạn bộ ngựa 6 con
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(ThuCuoi).rar.file
Hướng dẫn:
cai file script với setting các bác đè chồng lên , mở file spr_thucuoi ra chép file man vào đường dấnpr\npcres\man trong patch còn file icon thì để ở spr\item\icon
ai không làm được pmm nhõ_zhock_iu_pe_kute_0809 để hướng dẫn chi tiết hơn

verygood
19-11-11, 04:20 PM
Cài xong ok cả rôi nhưng vào game gõ ID và mật khẩu rồi mà cửa sổ đăng nhập vẫn báo là nhập Tài khoản và mật khẩu là sao hả các pro?

Edward_Newgate
19-11-11, 04:29 PM
Mình đang phát triển sv này nên thấy có người đang cần ngựa của anh trung nên mình share cho các bạn bộ ngựa 6 con
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(ThuCuoi).rar.file
Hướng dẫn:
cai file script với setting các bác đè chồng lên , mở file spr_thucuoi ra chép file man vào đường dấnpr\npcres\man trong patch còn file icon thì để ở spr\item\icon
ai không làm được pmm nhõ_zhock_iu_pe_kute_0809 để hướng dẫn chi tiết hơn
Để update cái của bạn này lên đầu, thay mặt mọi người cảm ơn ban :)

Cài xong ok cả rôi nhưng vào game gõ ID và mật khẩu rồi mà cửa sổ đăng nhập vẫn báo là nhập Tài khoản và mật khẩu là sao hả các pro?
Tài khoản và mật khẩu phải có 6 ký tự trở lên

jxmember
19-11-11, 05:00 PM
Edward ơi, bạn xem lỗi này xem :

Ép kiếm :

Lăng Nhạc Thái Cực Kiếm ( võ đang ) , ép : phôi, đồ phổ kiếm, huyen tinh 8, 500 van, Ô sa kim thach, : ép thành công nhưng nhấp vô là bị dis Gameserver

mình đã xóa file GoldItemsuit.ini ở client và server , sao fix bây giờ :(

Edward_Newgate
19-11-11, 05:08 PM
Edward ơi, bạn xem lỗi này xem :

Ép kiếm :

Lăng Nhạc Thái Cực Kiếm ( võ đang ) , ép : phôi, đồ phổ kiếm, huyen tinh 8, 500 van, Ô sa kim thach, : ép thành công nhưng nhấp vô là bị dis Gameserver

mình đã xóa file GoldItemsuit.ini ở client và server , sao fix bây giờ :(
Bạn thử nốt cách này nhé
Bạn vào file GoldItemSuit.ini rồi copy cái này bỏ vào

// »Æ½ð×ÜÌ×ÊýÒÔ¼°Ã¿Ì׻ƽð¼þÊ ý
[List]
Count=0
Làm ở cả server và client nhé
Nếu còn không được thì mình ko biết tính sao nữa :-s

jxmember
20-11-11, 08:39 PM
Thank bạn, mình sửa lại = 0 thì nó ko kích đươc ngũ hành, các món như giày và bao tay khi ép okim bị dis thì nay đã ko còn dis nhưng cái vũ khí thì vẫn dis ..

còn skill Đạt ma Độ Giang của Thiếu lâm nếu mình để vũ khí vào thì ko dùng được, phải tháo vũ khí ra mới dùng được, mình nghĩ có thể script của skill này nó giới hạn, có cách nào sửa cho nó vừa cầm vũ khí mà cũng có thể dùng Đạt Ma Độ Giang ko bạn Edward :D

verygood
20-11-11, 08:53 PM
Bác Edward_Newgate ơi! Mình vào được rồi. Nhưng lại báo kết nối server thất bại là sao? Trong lúc đó server vẫn good. Bác hướng dẫn em tý đi! Thank!

verygood
20-11-11, 08:56 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thatbai.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cái này là sao nhi?

verygood
20-11-11, 09:35 PM
Sau 1 hồi xoay xở bây giờ đã vào được rồi nhưng lại không nc được với NPC nhỉ, set cai chức năng admin ở đâu, không biết nữa!

kutunvg2010
20-11-11, 09:48 PM
Sau 1 hồi xoay xở bây giờ đã vào được rồi nhưng lại không nc được với NPC nhỉ, set cai chức năng admin ở đâu, không biết nữa!
Hình như ở Xa Phu đấy bạn charrrrrrrrrrrr

verygood
21-11-11, 06:56 AM
Hình như ở Xa Phu đấy bạn charrrrrrrrrrrr
Cảm ơn bạn nhiều! Mình vào được rồi, đang test thất rất good. 1 lần nữa thank bác Edward! :-bd

meslivn1994
21-11-11, 07:49 AM
hum nay rãnh đang ngồi coi cái vụ dí gameserver vì item thấy có mấy bạn cần kill 120 trong chức năng Gm nay mình share cho các bạn đoạn code :

function manager()
i = GetPlayerCount()
SayEx({"Xin chµo Admin, hiÖn cã <color=yellow>"..i.."<color> nh©n vËt online",
"LÊy trang bÞ/laytrangbi",
"Kü n¨ng 90 /kynang90",
"Kü n¨ng 120/kynang120",
"NhËn vËt phÈm/vatpham",
"NhËn ®iÓm/getpoint",
"NhËn vò khÝ/vkhk",
"Danh hiÖu/setrank",
"LÊy ngùa/layngua",
"Tho¸t/Exit"})
end
function kynang120()
SayEx({"H·y chän m«n ph¸i",
"Thiªn V­¬ng /tv120",
"ThiÕu L©m /tl120",
"§­êng M«n /dm120",
"Ngò §éc /nd120",
"Nga My /nm120",
"Thuý Yªn /ty120",
"Vâ §ang /vd120",
"Thiªn NhÉn /tn120",
"C«n L«n /cl120",
"C¸i Bang /cb120",
"Tho¸t /no"})
end
function tv120()
AddMagic(358,20)
Msg2Player("B¹n ®· häc ®­îc kü n¨ng 120 Thiªn V­¬ng ")
end
function tl120()
AddMagic(357,20)
Msg2Player("B¹n ®· häc ®­îc kü n¨ng 120 ThiÕu L©m ")
end
function dm120()
AddMagic(359,20)
Msg2Player("B¹n ®· häc ®­îc kü n¨ng 120 §­êng M«n ")
end
function nd120()
AddMagic(360,20)
Msg2Player("B¹n ®· häc ®­îc kü n¨ng 120 Ngò §éc ")
end
function nm120()
AddMagic(361,20)
Msg2Player("B¹n ®· häc ®­îc kü n¨ng 120 Nga My ")
end
function ty120()
AddMagic(362,20)
Msg2Player("B¹n ®· häc ®­îc kü n¨ng 120 Thóy Yªn ")
end
function cb120()
AddMagic(363,20)
Msg2Player("B¹n ®· häc ®­îc kü n¨ng 120 C¸i Bang ")
end
function tn120()
AddMagic(364,20)
Msg2Player("B¹n ®· häc ®­îc kü n¨ng 120 Thiªn NhÉn ")
end
function vd120()
AddMagic(365,20)
Msg2Player("B¹n ®· häc ®­îc kü n¨ng 120 Vâ §ang ")
end
function cl120()
AddMagic(366,20)
Msg2Player("B¹n ®· häc ®­îc kü n¨ng 120 C«n L«n ")
end

các bác vào file manager.lua thêm vào nhé.
Bác Edward rãnh pmm nick nhox_zhock_iu_pe_kute_0809 nhé hỏi tí chuyện.

vanthanhbg0
21-11-11, 08:45 AM
moi nguoi oi? minh da khoi dong server, file game server chay ngon nge het ca, nhung khi vao game thong bao " May chu ket noi that bai.
Minh ko biet tai sao ? cac ban chi minh voi

dangkhoa_0506
21-11-11, 08:54 AM
Các cậu cho mình hỏi có cách nào add được boss Hoàng Kim Đường Môn hay không thế, muốn học skill 120 của đường môn nhưng mà không thấy boss HK đâu cả ~.~Caa1c cậu giúp hộ tớ, mấy bữa trước đang rớt ra lệnh bài boss tiểu, đánh được con Liễu Thanh Thanh thì mới lượm dc skill, mừng quá nên nhanh nhẩu tắt server mà không lưu T_T. Các cậu giúp hộ tớ nhé, thanks nhiều.
P/s: Cái hỗ trợ gamer của bác Edward đòi hỏi cần 250 ỏ 500 điểm cống hiến lãnh địa, có điều Q lãnh địa làm ko dc nên cũng pó tay, hihi

vanthanhbg0
21-11-11, 08:54 AM
Lucifex oi minh cung bi loi giong ban, man hình đăng nhập rồi nhưng khi bấm vào kết nối thì báo kết nối thất bại
Chỉ mình với

vanthanhbg0
21-11-11, 09:17 AM
Ai biết có thể teamview cho mình được ko?
Đến màn hình gõ pass và ID thì được rồi, sau đó bấm kết nối
ngồi đợi 1 lúc thì Kết Nối thất bại :((

meslivn1994
21-11-11, 09:19 AM
Các cậu cho mình hỏi có cách nào add được boss Hoàng Kim Đường Môn hay không thế, muốn học skill 120 của đường môn nhưng mà không thấy boss HK đâu cả ~.~Caa1c cậu giúp hộ tớ, mấy bữa trước đang rớt ra lệnh bài boss tiểu, đánh được con Liễu Thanh Thanh thì mới lượm dc skill, mừng quá nên nhanh nhẩu tắt server mà không lưu T_T. Các cậu giúp hộ tớ nhé, thanks nhiều.
P/s: Cái hỗ trợ gamer của bác Edward đòi hỏi cần 250 ỏ 500 điểm cống hiến lãnh địa, có điều Q lãnh địa làm ko dc nên cũng pó tay, hihi

Bạn cho mình nick chat để mình team làm cho bạn code lấy bk 120 và lenh bài gọi boss nick nhox_zhock_iu_pe_kute_0809

yukatal
21-11-11, 10:17 AM
Ai biết có thể teamview cho mình được ko?
Đến màn hình gõ pass và ID thì được rồi, sau đó bấm kết nối
ngồi đợi 1 lúc thì Kết Nối thất bại :((
Bạn vô Client > Settings > mở file Severlist.ini chỉnh id dòng cuối thành 0_Address=192.168.1.2

Edward_Newgate
21-11-11, 12:08 PM
Bạn ra chức năng admin
Phần nhận điểm có cái nhận điểm bang hội đó
Chứ ko ai cũng gọi 1 loạt boss ra server bạn chịu sao được ;))
Bạn nào hỏi gì thì comment ở topic nhé
Nếu riêng tư thì pm inbox mình, nick chat mình ngại cho ai lắm vì nhiều người lạ hay spam
Ban nào lỗi gì vui lòng chụp toàn màn hình, trong đó có GameServer và lỗi trong Game

mr_panda1308
21-11-11, 03:10 PM
mình tạo nhân vật xong rồi vào game thì bị lỗi Kết nối thất bại ​:|

dangkhoa_0506
21-11-11, 05:41 PM
À, mình đánh boss được rồi, thanks mọi người nhé, vấn đề thứ 2 là lỗi ăn mật tịch và tẩy tuỷ, nếu mà mình ăn liên tục thì dis ngay :). Có lỗi nào khắc phục ko, hay là cứ từ từ ăn ^^

haquocvu
21-11-11, 10:35 PM
À, mình đánh boss được rồi, thanks mọi người nhé, vấn đề thứ 2 là lỗi ăn mật tịch và tẩy tuỷ, nếu mà mình ăn liên tục thì dis ngay :). Có lỗi nào khắc phục ko, hay là cứ từ từ ăn ^^

Diss là sao bạn? Bạn cho tấm hình gameserver báo lỗi đc ko?
Thường thì khi ăn võ lâm mật tịch thì nó sẽ diss ra rồi reconnect lại do trong đó có hàm kickoutseft(), còn tẩy tủy kinh thì ko có.

mr_panda1308
22-11-11, 10:19 AM
ựa, mình nhận cái Võ lâm lệnh bài xong bị lỗi C++ :((

Edward_Newgate
22-11-11, 12:26 PM
Mình đã nói ở trên rồi, bạn nào bị lỗi vui lòng cung cấp ảnh lỗi trong game + ảnh gameserver khi bị lỗi
@mr_panda1308: Bạn xem lại đã update lần lượt cho cả sv và client chưa
Mình đoán bạn chưa update file questkey.txt cho client

Edward_Newgate
22-11-11, 12:26 PM
Mình đã nói ở trên rồi, bạn nào bị lỗi vui lòng cung cấp ảnh lỗi trong game + ảnh gameserver khi bị lỗi

mr_panda1308
22-11-11, 01:01 PM
mình tìm thấy file questkey rồi, nhưng update thế nào hả bạn?

vanthanhbg0
22-11-11, 01:20 PM
à của mình đựoc rồi nhé
Thank you bạn

verygood
22-11-11, 03:41 PM

Đây là ảnh lỗi của mình.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> erver.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Lỗi thay đổi trang bị ở hành trang cũng vậy. Click chuột vào mà không đổi được, khi nhả chuột ra trang bị đó cũng dính luôn ở chuột, không có cách nào khác là out ra vô lại.
Lỗi lấy lệnh bài boss cũng bị hiện tượng C++
Có 1 thắc mắc là mình đi tìm hoài cái lão để chuyển sinh mà không thấy? Thế lên max cấp 200 rồi là thôi hả Edward? làm sao để tăng được điểm tiềm năng& kỹ năng nữa vậy? Thank!

Edward_Newgate
22-11-11, 03:49 PM
Đây là ảnh lỗi của mình.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> erver.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Lỗi thay đổi trang bị ở hành trang cũng vậy. Click chuột vào mà không đổi được, khi nhả chuột ra trang bị đó cũng dính luôn ở chuột, không có cách nào khác là out ra vô lại.
Lỗi lấy lệnh bài boss cũng bị hiện tượng C++
Có 1 thắc mắc là mình đi tìm hoài cái lão để chuyển sinh mà không thấy? Thế lên max cấp 200 rồi là thôi hả Edward? làm sao để tăng được điểm tiềm năng& kỹ năng nữa vậy? Thank!
1. Server này bị lỗi đồ HK, có người bị có người lại ko bị. Khi chỉ vào đồ hoặc mặc đồ là bị đơ GS > DIS
Cách fix tạm thời

Bạn thử nốt cách này nhé
Bạn vào file GoldItemSuit.ini rồi copy cái này bỏ vào

// »Æ½ð×ÜÌ×ÊýÒÔ¼°Ã¿Ì׻ƽð¼þÊ ý
[List]
Count=0
Làm ở cả server và client nhé
Nếu còn không được thì mình ko biết tính sao nữa :-s
2. Server này k có chức năng chuyển sinh vì ko dùng được làm SetLevel
3. Cấp độ max là 250, nhưng mình thích 200 hơn nên chỉ để vậy ;))
Nếu bạn thích có thể tìm hiểu thêm 1 chút về jx là sửa đc

mr_panda1308
22-11-11, 03:56 PM
cám ơn Edward mình đã update đc, nhưng khi mình rời phái rồi chuyển phái, nhìn bề ngoài là phái mới chuyển, nhưng đồ của phái cũ vẫn mặc đc và đồ phái mới ko mặc đc :|

Edward_Newgate
22-11-11, 04:02 PM
cám ơn Edward mình đã update đc, nhưng khi mình rời phái rồi chuyển phái, nhìn bề ngoài là phái mới chuyển, nhưng đồ của phái cũ vẫn mặc đc và đồ phái mới ko mặc đc :|

Mới làm thêm cái chuyển phái nhưng chuyển xong ko mặc đc đồ MP mà chỉ mặc đc đồ thường thôi
Qua xa phu nhập pass 111111
Nhận vật phẩm Võ Lâm Lệnh Bài xong ra Cường Tăng Tẩy Tuỷ chuyển phái là đc
Mình ghi rõ ở đầu rồi mà :(, nếu chuyển xong mặc đc đồ thì tốt quá
Ko biết thiếu cái gì mà nó k cho mặc đồ nữa

verygood
22-11-11, 04:10 PM
1. Server này bị lỗi đồ HK, có người bị có người lại ko bị. Khi chỉ vào đồ hoặc mặc đồ là bị đơ GS > DIS
Cách fix tạm thời

Thank bạn trước, thử sau.......

mr_panda1308
22-11-11, 04:33 PM
vậy có trùng sinh được không hả Edward?

Edward_Newgate
22-11-11, 04:48 PM
vậy có trùng sinh được không hả Edward?
Bạn ơi mình vừa nói ở trên xong :|

Cách fix tạm thời

dangkhoa_0506
22-11-11, 04:52 PM
Cậu Ed ơi, cho tớ hỏi 2 việc nhé:
1 là: cậu có script nào mở rộng rương và tay nải được không?
2 là: mình chơi cứ hay mắc lỗi là hễ tạo acc mới ra thì chơi 1 hồi thoát ra là mất nhân vật, vào lại đặt tên thì tên nhân vật đã có. Acc chính của mình chơi từ lv cày từ từ lên lv thì không bị lỗi mất acc. Vậy cho mình hỏi có phải đối với những acc khác mình cũng phải cho cày từ từ từ lv 1 lên không?
Bạn cho mình cảm ơn nhé ^^.

Edward_Newgate
22-11-11, 05:05 PM
Cậu Ed ơi, cho tớ hỏi 2 việc nhé:
1 là: cậu có script nào mở rộng rương và tay nải được không?
2 là: mình chơi cứ hay mắc lỗi là hễ tạo acc mới ra thì chơi 1 hồi thoát ra là mất nhân vật, vào lại đặt tên thì tên nhân vật đã có. Acc chính của mình chơi từ lv cày từ từ lên lv thì không bị lỗi mất acc. Vậy cho mình hỏi có phải đối với những acc khác mình cũng phải cho cày từ từ từ lv 1 lên không?
Bạn cho mình cảm ơn nhé ^^.
Cái thứ nhất là điều không thể vì 2 lý do
1. Mình ko có source AWJX để làm ra cái đó
2. Mình chẳng biết gì về C++ :-"
Cái thứ 2 thì mình cũng ko rõ lắm
Vì mình chơi ở máy mình 95% ko bị dis, có khi tới 99% luôn.

Edward_Newgate
22-11-11, 05:05 PM
Edit,
Mod xoá dùm toàn bị gửi đúp bài :|

blued.skyfunny
22-11-11, 05:07 PM
sao tu nhien e mac do.cạ nhap vao`caj vk OKim la dis gameserver vay ??\

dangkhoa_0506
22-11-11, 05:08 PM
Ừh, không có gì. Thanks cậu. À, ví dụ như các server khác có bản update, ví dụ server có font chẳng hạn, thì mình có thể update vào luôn bản của cậu được ko?

Edward_Newgate
22-11-11, 05:12 PM
Ừh, không có gì. Thanks cậu. À, ví dụ như các server khác có bản update, ví dụ server có font chẳng hạn, thì mình có thể update vào luôn bản của cậu được ko?
Chắc là ko được vì mỗi sv khác nhau mà

dangkhoa_0506
22-11-11, 08:47 PM
Cái thứ nhất là điều không thể vì 2 lý do
2. Mình chẳng biết gì về C++ :-"
Cái thứ 2 thì mình cũng ko rõ lắm
Vì mình chơi ở máy mình 95% ko bị dis, có khi tới 99% luôn.

Hix, Edward giúp mình với, có phải tại mình dùng win 7 nên hay bị lỗi hay ko mà giờ ngoài trừ các acc chính của mình ra, toàn bộ acc khác chơi đểu bị dis cả, nhất là khi cho lên đảo học skill, thì bên gameserver nó ra hàm GM kick out, và kick luôn ko đăng nhập vào dc, mà thoát ra vào lại là ko thấy nhân vật.... Chơi bị thế tức lắm >"<. Thanks

À, còn vấn đề nữa là sao mình chơi con VD Khí của mình, lên 90 cho đi tẩy tuỷ, tẩy xong lực tay còn 5, đánh mãi ko chết 1 con quái, có cách nào khắc phục ko ha bạn?

meslivn1994
24-11-11, 06:43 AM
ông edward không làm thêm update gì mới à

mr_panda1308
24-11-11, 01:29 PM
Edward có thể hướng dẫn mình add item ko? ví dụ như thêm võ lâm mật tịch vào shop điểm phúc duyên ấy..

passika
25-11-11, 07:53 AM
Edward có thể hướng dẫn mình add item ko? ví dụ như thêm võ lâm mật tịch vào shop điểm phúc duyên ấy..

Oh! bạn ơi cái này mình cũng đang cần nhưng mình ko biết thêm vào shop như thế nào?! nếu được sẽ làm được kỳ trân các!.phải chi nó giống cái thổ địa phù, nhưng cái thổ địa phù thì nó nằm trong file txt riêng.mấy cái item trang bị ad đều được chỉ có quest key id của nó cấu trúc không giống các item trang bị nên ko thể đưa vào goods.txt.
Nếu ai biết chỉ dùm mình luôn nha!

vanthanhbg0
25-11-11, 10:41 AM
Bạn vô Client > Settings > mở file Severlist.ini chỉnh id dòng cuối thành 0_Address=192.168.1.2

À được rồi nhé, cảm ơn bạn nhìu nha

521618
27-11-11, 08:11 AM
sao em tạo nv rui vô thì bảo là kết noi sever thất bại

megalords
27-11-11, 07:39 PM
Mình đã cài rồi ... nhưng cũng giống như mấy bạn kia là tạo nhân vật xong bị kết nối thất bại, nhưng mình chưa tắt game.exe mà mình lại login lần nữa thì lần này nó lại bảo acc đang sử dụng ... Mình đã làm theo chắc chắn rằng sửa file serverlist.ini thành ip của mình rồi và mình cũng xem lại kỹ mấy file khác nữa, kt luôn cả mcs loopback,... ... nhưng cũng bị lỗi đó :(( , del cài lại 3 lần y như vậy rồi mà vẫn bị :(( ... ai có thể chỉ mình với ... Cám ơn nhiều

\_K.O.O.L_/
27-11-11, 08:23 PM
Mình đã cài rồi ... nhưng cũng giống như mấy bạn kia là tạo nhân vật xong bị kết nối thất bại, nhưng mình chưa tắt game.exe mà mình lại login lần nữa thì lần này nó lại bảo acc đang sử dụng ... Mình đã làm theo chắc chắn rằng sửa file serverlist.ini thành ip của mình rồi và mình cũng xem lại kỹ mấy file khác nữa, kt luôn cả mcs loopback,... ... nhưng cũng bị lỗi đó :(( , del cài lại 3 lần y như vậy rồi mà vẫn bị :(( ... ai có thể chỉ mình với ... Cám ơn nhiều
bạn dùng Win7 à, mình cũng bị vậy, lội 3x trang xem các cách sửa mà vẫn ko đc :((

megalords
27-11-11, 10:09 PM
bạn dùng Win7 à, mình cũng bị vậy, lội 3x trang xem các cách sửa mà vẫn ko đc :((

đồng cảnh ngộ ..... ngóng câu trả lời .... chả hiểu vì sao lại bị vậy ... hok lẽ tại xài win 7 ~~:((

dangkhoa_0506
28-11-11, 06:13 AM
đồng cảnh ngộ ..... ngóng câu trả lời .... chả hiểu vì sao lại bị vậy ... hok lẽ tại xài win 7 ~~:((

Mình đang xài win7, chạy ngon ơ... chả thấy lỗi gì xảy ra cả bạn, có lẽ bạn nên xem cái phần ip, check từng cái nếu bạn muốn chắc ăn. Hoặc có thể thử từng phần như Bishop, Goddess, S3RelayServer, Sword3Paysys, S3Relay, Gameserver. Nếu thấy phần nào không chạy được có nghĩa là ip phần đó đang có vấn đề, hãy thử vào các file ".ini" của chính phần đó để config thử. Các file đó gồm: Bishop.ini, Goddess.ini, relay_confid.ini, serverCfg.ini, StartupCfg.ini. Mình xài win7, mỗi lần cài lại server đều config các tập tin đó, các bạn xem thử lại nhé. Vì no-font này chạy rất ok tren win7 chứ không phải lỗi win7 đâu. Chúc các bạn may mắn

jxmember
28-11-11, 07:01 AM
:D Edward ơi , server lâu lâu xuất hiện câu "Thiên hạ đệ nhất là Hoangkaka" "Với đẳng cấp 200" :D , mình muốn sửa lại là : thiên hạ đệ nhất chính là ta đây :D thì chỉnh sao hả bạn :D

Edward_Newgate
28-11-11, 12:48 PM
:D Edward ơi , server lâu lâu xuất hiện câu "Thiên hạ đệ nhất là Hoangkaka" "Với đẳng cấp 200" :D , mình muốn sửa lại là : thiên hạ đệ nhất chính là ta đây :D thì chỉnh sao hả bạn :D
Bạn sửa trong file
JxServer\dulieu\listxephang.lua

pro_zx96
28-11-11, 12:50 PM
ngon. đã làm dc:P................................

megalords
28-11-11, 04:33 PM
Mình đang xài win7, chạy ngon ơ... chả thấy lỗi gì xảy ra cả bạn, có lẽ bạn nên xem cái phần ip, check từng cái nếu bạn muốn chắc ăn. Hoặc có thể thử từng phần như Bishop, Goddess, S3RelayServer, Sword3Paysys, S3Relay, Gameserver. Nếu thấy phần nào không chạy được có nghĩa là ip phần đó đang có vấn đề, hãy thử vào các file ".ini" của chính phần đó để config thử. Các file đó gồm: Bishop.ini, Goddess.ini, relay_confid.ini, serverCfg.ini, StartupCfg.ini. Mình xài win7, mỗi lần cài lại server đều config các tập tin đó, các bạn xem thử lại nhé. Vì no-font này chạy rất ok tren win7 chứ không phải lỗi win7 đâu. Chúc các bạn may mắn

Mình đã check kỹ từng cái rồi bạn ... mình cũng chả hiểu sao lại ko kết nối được nữa ... mình cài 3 4 lần gì rồi đều xuất hiện 1 lỗi y chang ... trước đó mình có cài 1 cái TSBD 2.0 vào chơi được nhưng mà giờ del cái server đó rồi làm lại server này thì lại ko vào được .. :(( ... mấy cái file .ini bạn nêu trên mình cũng đã xem đi xem lại nhiều lần rồi đã fix đúng như 192.168.1.2 cả cái ip ảo của nhà lun .... haizzzz [-O<[-O<[-O<

Edward_Newgate
28-11-11, 04:36 PM
Mình đã check kỹ từng cái rồi bạn ... mình cũng chả hiểu sao lại ko kết nối được nữa ... mình cài 3 4 lần gì rồi đều xuất hiện 1 lỗi y chang ... trước đó mình có cài 1 cái TSBD 2.0 vào chơi được nhưng mà giờ del cái server đó rồi làm lại server này thì lại ko vào được .. :(( ... mấy cái file .ini bạn nêu trên mình cũng đã xem đi xem lại nhiều lần rồi đã fix đúng như 192.168.1.2 cả cái ip ảo của nhà lun .... haizzzz [-O<[-O<[-O<
Máy bạn có cài font ko thế
Server này là sv no font nên k cần cài font nhé
Dạo này bận ôn chuẩn bị thi kỳ 1 nên ít lên mạng giúp đc mọi người thông cảm

megalords
28-11-11, 05:04 PM
Máy bạn có cài font ko thế
Server này là sv no font nên k cần cài font nhé
Dạo này bận ôn chuẩn bị thi kỳ 1 nên ít lên mạng giúp đc mọi người thông cảm

Mình đã từng cài PRC ... chắc là bị lỗi cái này rồi ... giờ mún uninstall hay del nó đi thì làm sao nhỉ O_O!? ... format lại comp sao ~~

Edward_Newgate
28-11-11, 05:13 PM
Mình đã từng cài PRC ... chắc là bị lỗi cái này rồi ... giờ mún uninstall hay del nó đi thì làm sao nhỉ O_O!? ... format lại comp sao ~~
Bạn làm lần lượt như khi cái font China
Đến đoạn mà trước đây chọn là China PRC thì đổi thành English (United States)

megalords
28-11-11, 07:37 PM
Bạn làm lần lượt như khi cái font China
Đến đoạn mà trước đây chọn là China PRC thì đổi thành English (United States)

Đã làm giống vậy ... keyboard đã chuyển thành English del lun cái keyboard PRC rồi ... nhưng vẫn chưa vô dc T_T ... ko hỉu tại sao ~~ huhuhu :((:((:((

thaihoa91
28-11-11, 08:14 PM
Đã làm giống vậy ... keyboard đã chuyển thành English del lun cái keyboard PRC rồi ... nhưng vẫn chưa vô dc T_T ... ko hỉu tại sao ~~ huhuhu :((:((:((

Ko fải chỉnh ở KeyBoard mà là chỉnh cái Regional and..... trong Control Panel á !

dangkhoa_0506
28-11-11, 10:05 PM
Đang nói về win7 mà, trong win7 theo mình dù cho có cài font RPC đi chăng nữa thì máy sẽ hiểu theo kiểu đọc được cùng 1 lúc cả 2 font, cả english lẫn chinese, chứ không phải như xp chỉ đọc được 1 font mà thôi. Mình cũng đang muốn thử cái server mới của bác thaihoa91 ver 0.4 nhưng vẫn chưa dám test thử :).

thaihoa91
28-11-11, 10:36 PM
Đang nói về win7 mà, trong win7 theo mình dù cho có cài font RPC đi chăng nữa thì máy sẽ hiểu theo kiểu đọc được cùng 1 lúc cả 2 font, cả english lẫn chinese, chứ không phải như xp chỉ đọc được 1 font mà thôi. Mình cũng đang muốn thử cái server mới của bác thaihoa91 ver 0.4 nhưng vẫn chưa dám test thử :).

Bạn ko hỉu rùi ! Bạn vẫn fải vào đó, chỉnh cái thẻ cuối cùng từ Chinese (PRC) sang English (United State) rùi Apply ! Nó sẽ hiện 1 cái bảng yêu cầu reset máy ! Chọn Yes !

Bất kỳ win XP hay win 7, mún chuyển wa lại font kỉu này đều đòi hỏi và có xuất hiện hộp thoại yêu cầu reset máy cả !

Nếu bạn chỉnh sao mà nó ko có đòi hỏi xuất hiện hộp thoại này lên, có nghĩa là bạn chưa làm đúng !

dangkhoa_0506
29-11-11, 05:28 AM
Bạn ko hỉu rùi ! Bạn vẫn fải vào đó, chỉnh cái thẻ cuối cùng từ Chinese (PRC) sang English (United State) rùi Apply ! Nó sẽ hiện 1 cái bảng yêu cầu reset máy ! Chọn Yes !

Bất kỳ win XP hay win 7, mún chuyển wa lại font kỉu này đều đòi hỏi và có xuất hiện hộp thoại yêu cầu reset máy cả !

Nếu bạn chỉnh sao mà nó ko có đòi hỏi xuất hiện hộp thoại này lên, có nghĩa là bạn chưa làm đúng !

Vào phần Region & Language -> chọn Tab Keyboards & Languages -> nhưng sau đó chọn tiếp Change Keyboard hay là Install/Uninstall? Máy của ông bạn mình có thể đọc tiếng Hoa, nhưng cái phần tiếng hoa chỉ là support thôi, còn giao diện chính hoàn toàn là tiếng anh... Mình chỉ đoán chứ cũng chưa thử, lần trước thử 1 lần trong cái phần Install, máy của mình đổi hoàn toàn từ font tiếng anh sang hết tiếng hoa....

dangkhoa_0506
29-11-11, 05:34 AM
Nhân tiện xin hỏi cậu Edward luôn là có cách nào để add thêm map vào không? Mình biết là add map và add trong file WorldSet nhưng sau đó làm sao cho nó hiển thị lên xa phu thì chưa biết, cậu có thể giúp dùm ko?

se7enleed
29-11-11, 06:29 AM
cho hỏi cái cục để ép HT kiếm ở đâu thế các cậu. Ai biết chỉ dùm đi

Edward_Newgate
29-11-11, 06:51 AM
Vào phần Region & Language -> chọn Tab Keyboards & Languages -> nhưng sau đó chọn tiếp Change Keyboard hay là Install/Uninstall? Máy của ông bạn mình có thể đọc tiếng Hoa, nhưng cái phần tiếng hoa chỉ là support thôi, còn giao diện chính hoàn toàn là tiếng anh... Mình chỉ đoán chứ cũng chưa thử, lần trước thử 1 lần trong cái phần Install, máy của mình đổi hoàn toàn từ font tiếng anh sang hết tiếng hoa....
Nói nãy giờ cậu có hiểu là font chứ ko phải keyboard ko thế :|
Chỉnh ở trong Region & Language -> Advanced chứ ko phải trong keyboard
Nếu cậu vẫn bảo k phải thì mời ra lập 1 topic bàn về cái này kiểu gì cậu cũng ăn gạch :|
@se7een HT đánh quái + nhận ở chức năng admin đc

se7enleed
29-11-11, 07:08 AM
đâu có đâu bạn chức năng Admin chỉ có 3 dòng là Lấy Trang Bị, Lấy Vk, Với Lấy Ngựa thoy ak

meslivn1994
29-11-11, 07:51 AM
đâu có đâu bạn chức năng Admin chỉ có 3 dòng là Lấy Trang Bị, Lấy Vk, Với Lấy Ngựa thoy ak
Bạn coi kĩ lại nh1 chức năng Ad co cái nhận vật phẩm đó bạn.
Còn nếu không có thì mở manager.lua lên add queskey vào nhé.
Ak` tiện thể hỏi luôn ông Edward là sever dùng source gì phát triển thế source của awjx ak`.

yoken9x
29-11-11, 04:21 PM
[B]Server còn bug nhìu hay do chỉ có 1 mình tui bị nhỉ?
1 - khi săn boss sát thủ vừa lên đứng ngay chổ boss đánh là GameServer.exe bị disconnect.
2 - mang đồ Ô kim một số phái GameServer.exe cũng bị disconnect (ví dụ bao tay 5 độc)[-O
3 - thả nhìu boss ra 1 chổ (tầm 3, 4 con) GameServer.exe bị disconnect.
Có ai bị nữa không ???

Edward_Newgate
29-11-11, 04:34 PM
Chắc bạn dùng bản ở topic của jxvietnam thì chỉ có mấy cái đó thôi
Nếu muốn thêm bạn nhờ ai hoặc tự mình viết vào thôi

1 - khi săn boss sát thủ vừa lên đứng ngay chổ boss đánh là GameServer.exe bị disconnect.
2 - mang đồ Ô kim một số phái GameServer.exe cũng bị disconnect (ví dụ bao tay 5 độc)[-O
Có ai bị nữa không ???
Mấy cái này đúng là có thật
Nhưng k biết fix sao ý :(

ferari
29-11-11, 06:01 PM
Bạn có ý định việt hóa 100% luôn không :D

meslivn1994
29-11-11, 08:30 PM
Có ai bị nữa không ???

1.Bạn cho biết con bos sat thủ đó là gì tại mình đi tét thì đánh bos sát thủ chưa bị dis
2.Đồ Ô kim bạn làm mới lại và thay thêm bộ vào golditemsuit trong setting/item (có thể do op) mình làm mới ô kim bk và hk bây giờ không bị lỗi Gs nữa
3.tầm 3,4 con thì mình chưa dí bao giờ chỉ khi nào thả 3,4 chục con mình mới bi dis.

meslivn1994
29-11-11, 08:32 PM
cho hỏi Edward bạn việt hóa có dấu trong mấy file Dll như thế nào và những file cần việt hóa ở đâu để mình tiện việt hóa cho các bạn.Mong được trả lời sớm nhất

Edward_Newgate
29-11-11, 08:54 PM
cho hỏi Edward bạn việt hóa có dấu trong mấy file Dll như thế nào và những file cần việt hóa ở đâu để mình tiện việt hóa cho các bạn.Mong được trả lời sớm nhất
Bản mở File dll cần việt hoá = Ultra Edit (Game.exe, CoreClient.dll,...)
Tìm đến đoạn cần việt hoá rồi đánh = đoạn mã
Bảng mã bạn tra ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ví dụ: Việt hoá <-> 56 69 D6 74 68 6F B8

yoken9x
29-11-11, 09:08 PM
1.Bạn cho biết con bos sat thủ đó là gì tại mình đi tét thì đánh bos sát thủ chưa bị dis
2.Đồ Ô kim bạn làm mới lại và thay thêm bộ vào golditemsuit trong setting/item (có thể do op) mình làm mới ô kim bk và hk bây giờ không bị lỗi Gs nữa
3.tầm 3,4 con thì mình chưa dí bao giờ chỉ khi nào thả 3,4 chục con mình mới bi dis.
bạn thử tới nhíp thí trần nhận 1 nv rồi nó đưa bạn lên đứng ngay tọa độ boss và đánh ngay
xem có disconnect ko, mình bị hoài (bạn thử với cái bang chưỡng, đường môn cửu cung gì hết đi).
mình là newbie nên ko biết làm mới ô kim lại bằng cách nào nếu được bạn share và hướng dẫn mình với cám ơn nhiều !

meslivn1994
29-11-11, 10:11 PM
Cái sát thủ đã tét và đã gặp nó báo lỗi gs thì mình không biết cách fix chỉ có 1 cách này là bạn chỉnh lai cái tọa độ khi hiện lên đừng để đúng kế bên bos được rồi nếu không được thì đổi tọa đọ bos lẫn tọa đô điểm đến xem thế nào

ITubi
29-11-11, 10:21 PM
chủ topic ơi
mình làm xog rùi, khi vào game, đăng nhập đúng ID + Pas đăng ký ở JX Startup, enter để đăng nhập thì nó hiện lên chữ: "Nhập tài khoản và mật khẩu", nó không chịu log vào.
Mong chủ topic giúp đỡ mình :)

thaihoa91
29-11-11, 10:34 PM
chủ topic ơi
mình làm xog rùi, khi vào game, đăng nhập đúng ID + Pas đăng ký ở JX Startup, enter để đăng nhập thì nó hiện lên chữ: "Nhập tài khoản và mật khẩu", nó không chịu log vào.
Mong chủ topic giúp đỡ mình :)

Yêu cầu tên tài khoản fải từ 6 ký tự trở lên, nếu tạo tên tài khoản là volam thì sẽ bị báo như thế vì ko đủ 6 ký tự trở lên, bạn test với tên tài khoản là thaihoa91 bảo đảm sẽ dc !

ITubi
29-11-11, 10:36 PM
tks thaihoa đã trả lời, mới mò đc cak đây mấy phút, nhớ nãy dọc mấy topic khác, nhớ sơ sơ là tạo tk > 6 ký tự, làm theo đc lun ^^. Tks thaihoa nhìu :D

ITubi
29-11-11, 10:42 PM
thaihoa ơ, chỉ mình làm sao để lên lev để test thử đồ với.
Tks chủ topic đã share sev nha.

ShineGhost
29-11-11, 11:02 PM
thaihoa ơ, chỉ mình làm sao để lên lev để test thử đồ với.
Tks chủ topic đã share sev nha.

bạn lại xa phu nhận chức năng admi pas :111111 nha..nhận điểm -> điểm kinh nghiệm

ITubi
29-11-11, 11:18 PM
AE cho mình hỏi 1 chút: Sao mỗi khi tắt sever, rùi bật lại, nó lại bị format nhân vật, mọi người có thể chỉ mình đc ko?, chứ mỗi lần tăng điểm chak chết :(

yoken9x
30-11-11, 01:02 AM
AE cho mình hỏi 1 chút: Sao mỗi khi tắt sever, rùi bật lại, nó lại bị format nhân vật, mọi người có thể chỉ mình đc ko?, chứ mỗi lần tăng điểm chak chết :(
bạn phải tắt server theo trình tự chứ :)
đầu tiên tắt gameserver.exe rồi hiện tất cả các tiến trình server rồi tắt theo thứ tự !
S3relay -> bishop -> goddess -> relaysystem -> paysystem

Edward_Newgate
30-11-11, 06:51 AM
Cảm ơn mọi người đã support dùm :D
@ITubi: Bạn đặt tên GM giống như ở trang 1
Rồi ra admin dùng chức năng admin, pass là 111111
Khi tắt server bạn tắt lần lượt
Game.exe -> GameServer
Mở JxStartup nhấn "Hiện các tiến trình Server" rồi tắt tiếp
S3Relay -> Bishop -> Goddess -> S3RelayServer -> Sword3SysPay

ferari
30-11-11, 09:16 AM
Chủ thớt fix giùm mình mấy skill thiếu lâm đi nhìn nó ra đòn như thiên vương ý rất nhanh nhìn kì quá :(

ITubi
30-11-11, 09:18 AM
còn mấy cái update là down về rùi paste vào sever hả ^^.
Tks chủ thớt nhìu, sever good ^^

meslivn1994
30-11-11, 10:16 AM
Chức năng mới của sever đập cộng đồ như kiếm thế nè.mới làm thử demo thui ak`.

Axitsunfurit
30-11-11, 11:45 AM
cho mình hỏi là sao vượt ải đến giờ vào trong có linh nhưng bị trạng thái luyên công ko thể đánh quái , liên đấu vẫn thế~:>

kentak
30-11-11, 12:32 PM
sao mình chạy server đc rồi đến lúc vào game thì kết nối thất bại nhỉ :((

ShineGhost
30-11-11, 12:54 PM
sao mình chạy server đc rồi đến lúc vào game thì kết nối thất bại nhỉ :((
bạn cho mình cái YH mình team wa fix lại cho

kentak
30-11-11, 12:58 PM
bạn cho mình cái YH mình team wa fix lại cho

kent_1702 :D
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

ITubi
30-11-11, 01:01 PM
S3Relay đang chơi game, đôi khi nó bị euro cái S3Relay or là Don't Send Game Sever quá, ae chỉ cak fix với

ITubi
30-11-11, 03:10 PM
Có mỗi lồi mà ko bik làm sao hết:
mọi người chỉ mình với !
Lỗi: Sử dụng chức năng Admin lấy "Võ Lâm Lệnh Bài" thì hiện lỗi C+.
chủ topic và mấy người Dev pro bik cak fix thì chỉ mình với.

Edward_Newgate
30-11-11, 03:14 PM
mọi người chỉ mình với !
Đã chép Update vào client chưa :|

kentak
30-11-11, 03:44 PM
ai giúp mình với :((.....................

ShineGhost
30-11-11, 03:45 PM
mọi người chỉ mình với !
do bạn chưa update pact clien bạn ..Black về trang 1 dow 2 cái update của newgate nha

Edward_Newgate
30-11-11, 03:51 PM
ai giúp mình với :((.....................

do bạn chưa update pact clien bạn ..Black về trang 1 dow 2 cái update của newgate nha
Mình nghĩ bạn ý down về rồi nhưng chỉ chép vào sv mà k chép vào client :)
Nhiều người hay quên như vậy lắm

kentak
30-11-11, 03:54 PM
mình tải của bạn về thì chạy JxStartup nó cứ 0% mãi
còn xài bản của hanquocvu trên máy ảo, mình chạy server ngon, nhưng khi vào game thì kết nối server thất bại, dù đã tắt mạng, IP mạng thật ko trùng với mạng ảo.

mr_panda1308
30-11-11, 03:58 PM
có ai bị lỗi ngựa Siêu Quang ko :|, cưỡi con đấy đánh 1 lúc là bị C++ :|, mặc dù đã đồng bộ :|

ShineGhost
30-11-11, 04:02 PM
có ai bị lỗi ngựa Siêu Quang ko :|, cưỡi con đấy đánh 1 lúc là bị C++ :|, mặc dù đã đồng bộ :|

tôi chạy thoải mái.k bị gì cả :|

ITubi
30-11-11, 04:11 PM
mình test đc rùi, nhưng mình bị lỗi THP - TĐP.
Lỗi VLLB là do mình ko down và update.
Sever ko chat đc ^^

ferari
30-11-11, 04:15 PM
Cái lỗi link5 chạy chút bị tắt là do bạn chạy win7 mình cũng bị dính cái này hôm trước có người chỉ fix rồi nhưng mình làm vẫn không dc.
Trước thì làm dc pó tay luôn :(

ITubi
30-11-11, 04:16 PM

ITubi
30-11-11, 04:25 PM
cái này cho onl lên hamachi đc ko mọi người ??
đc thì cho mình cái links hướng dẫn với, định làm onl hamachi, rủ mấy thg bạn vào tạo acc, đánh team uống cafe ^^.

ShineGhost
30-11-11, 04:40 PM
cái này cho onl lên hamachi đc ko mọi người ??
đc thì cho mình cái links hướng dẫn với, định làm onl hamachi, rủ mấy thg bạn vào tạo acc, đánh team uống cafe ^^. để lại có YH mình team wa mình làm cho

ShineGhost
30-11-11, 04:45 PM
mình tải của bạn về thì chạy JxStartup nó cứ 0% mãi
còn xài bản của hanquocvu trên máy ảo, mình chạy server ngon, nhưng khi vào game thì kết nối server thất bại, dù đã tắt mạng, IP mạng thật ko trùng với mạng ảo.

mình có team wa bạn xài win 7 :(

ITubi
30-11-11, 04:45 PM
ubi.peace_92, TV ver mấy bạn ?? 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

ITubi
30-11-11, 04:49 PM
sao chưa buzz nữa bạn ^^ 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

ShineGhost
30-11-11, 04:56 PM
sao chưa buzz nữa bạn ^^ 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

mathien02
30-11-11, 05:18 PM
cái này kết hợp mấy cái update của thái hòa đc không anh

Edward_Newgate
30-11-11, 05:28 PM
@ITubi:
Nếu có lỗi item mà mình ghi trong 2 bản update thì là do bạn update không đúng cách
Vui lòng update lần lượt:
Lần 1: Chép vào Server và Client
Lần 2: Chép vào Server và Client
Lỗi k chat đc là do Win7 bị "X state error..." ở S3Relay server
Trước mình cũng bị rồi sau lại k thấy bị nữa
@mathien02: Server này k update đc của thái hòa vì nó là AWJX+TSBD :D

ShineGhost
30-11-11, 05:37 PM
đúng r` ỗng đó win 7...............

kentak
30-11-11, 05:44 PM
ai hướng dẫn mình đổi IP server đc không, IP sv là 192.168.1.2, hình như mạng mình cũng ip đó :(

mathien02
30-11-11, 05:44 PM

Edward_Newgate
30-11-11, 05:47 PM
ai hướng dẫn mình đổi IP server đc không, IP sv là 192.168.1.2, hình như mạng mình cũng ip đó :(
Server này k bắt buộc IP mà bạn
Là do mọi người tự đặt theo IP đó thôi mà :D
Bạn muốn đổi IP thì mở JxStartup -> tab Tuỳ Chỉnh Server rồi nhấn Tìm... để Config thư mục chứa sv + IP
Xong thì nhấn Lưu là đc

ShineGhost
30-11-11, 05:50 PM
tùy theo phái mà bạn có phái đũ

ShineGhost
30-11-11, 05:52 PM
Server này k bắt buộc IP mà bạn
Là do mọi người tự đặt theo IP đó thôi mà :D
Bạn muốn đổi IP thì mở JxStartup -> tab Tuỳ Chỉnh Server rồi nhấn Tìm... để Config thư mục chứa sv + IP
Xong thì nhấn Lưu là đc

cậu ý đâu phải xài Sever của newgate :D cậu ý xài sv của hanquocvu

darkbin9x
30-11-11, 07:56 PM
Newgate có thể cho mình xin yahoo để mình hỏi chút đc ko?

meslivn1994
30-11-11, 09:00 PM
Hum nay mạnh phép share các bác full bộ ô kim ,bach kim đã chĩnh lại op hkmp đã chĩnh lại op,đỡ được 70% dis Gs khi mặc đồ
Link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ở trong file mình chia ra 2 file client và sever các bác chỉ chép lên thui nhé.Nếu ai mở hamachi thì nhớ đưa cái patch này cho người chơi để được đồng bộ nhé.
Các bạn tự dùng hàm additem để gọi ra nhé tại chưa có thời gian lọc ra nếu rãnh mình viết rùi share lun.
Ai thấy có ích tks mình cái nhé!!!
Ông Edward cho mình xin cái yahoo có chuyện hỏi 1 chút nhé!

meslivn1994
30-11-11, 09:03 PM
Sẽ làm tiếp các chức năng mới như là chuyển sinh không reset level:
Kiểu như lvl 200 sẽ cho sử dụng một cuốn sách +50 tiềm năng 5 kĩ năng
Một ngày ăn được 5 cuốn khi ăn 10 cuốn sẽ + all skill 1 điểm
Đập + trang bị như trong clip mình đã share
Ép đồ lãnh địa mới :
Mới những vật phẩm ép đồ.ép đồ có tỉ lệ thất bại.

ITubi
30-11-11, 11:44 PM
mình đã đưa onl lên hamachi đc, đăng nhập vào game đc, tới khúc enter vào nhân vật để load vào game thì nó bị đứng 1 time, xong rùi nó hiện lên " Kết nối sever thất bại ".
Có 1 số biểu hiện khác là:
Skin đăng nhập máy sever thì là: Song Long Tình Kiếm
Skin đăng nhập máy con qua hamachi là: chữ trung quốc ~.~(Thất Thành Đại Chiến), có cái lá cờ bay phấp phới.
Mấy pro hướng dẫn giúp mình với.
Win 7 :!.

megalords
01-12-11, 02:51 AM
Alo anh ơi !! Máy em nó đang chạy gameserver.exe thì bị lỗi C++ debug library ... làm đủ kiểu mà cũng không hết ... đúc đĩa vô repair lun cũng ko si nhê ~~ ... hướng dẫn giùm em cách sửa với ~~ [-O<[-O<[-O<[-O<

dangkhoa_0506
01-12-11, 06:21 AM
Mình xin gửi trả lời cái lỗi s3relay mắc phải ở 1 số bạn đang sử dụng win7, các bạn vào server, chọn file relay_config, sau đó sửa theo thế này:
[root]
address =111.221.88.121
freebuffer = 15
buffersize = 1048576
retryinterval = 0
[gateway]
address =111.221.88.121
freebuffer = 15
buffersize = 1048576
retryinterval = 12000
Hiện tại mình đang xài win7, đã sữa như thế và không còn bị lỗi s3relay not responding nữa. Hy vọng các bạn cũng làm được ^^

meslivn1994
01-12-11, 07:13 AM
mình đã đưa onl lên hamachi đc, đăng nhập vào game đc, tới khúc enter vào nhân vật để load vào game thì nó bị đứng 1 time, xong rùi nó hiện lên " Kết nối sever thất bại ".
Có 1 số biểu hiện khác là:
Skin đăng nhập máy sever thì là: Song Long Tình Kiếm
Skin đăng nhập máy con qua hamachi là: chữ trung quốc ~.~(Thất Thành Đại Chiến), có cái lá cờ bay phấp phới.
Mấy pro hướng dẫn giúp mình với.
Win 7 :!.

Bạn để lại Y/h va down team sẵn nhé.

Nhiều bạn muốn xóa cái HoangKaKa gì đó mà hay thông báo trên kênh chat thì vo phần server/dulieu/listxephang.lua ma xoa het o trong đó.
Còn ai bị lỗi khi dịch chuyển dến bos sát thủ mà đánh liền thì dí Gs và Game thì thêm hàm KickOutSelf ở trong hàm function goboss1() và function goboss2() nhé giảm thiểu được tình trang ds Gs và Game (Chỉ giảm thiểu chứ chưa fix hoàn toàn nhé dừng hiểu lầm)

Axitsunfurit
01-12-11, 08:48 AM
cho mình hỏi là sao vượt ải đến giờ vào trong có linh nhưng bị trạng thái luyên công ko thể đánh quái , liên đấu vẫn thế~:>

Edward_Newgate trả lời giúp mình cái :(

ITubi
01-12-11, 09:20 AM
Bạn để lại Y/h va down team sẵn nhé.

Nhiều bạn muốn xóa cái HoangKaKa gì đó mà hay thông báo trên kênh chat thì vo phần server/dulieu/listxephang.lua ma xoa het o trong đó.
Còn ai bị lỗi khi dịch chuyển dến bos sát thủ mà đánh liền thì dí Gs và Game thì thêm hàm KickOutSelf ở trong hàm function goboss1() và function goboss2() nhé giảm thiểu được tình trang ds Gs và Game (Chỉ giảm thiểu chứ chưa fix hoàn toàn nhé dừng hiểu lầm)

ubi.peace_92, mình test trên 2 máy, máy con vào đc sever, đăg nhập thành cộng, khi enter log vào trg bản đồ thì khi đứng 1 lát rồi ghi " Kết nối thất bại "

meslivn1994
01-12-11, 09:39 AM

Bạn thử thêm hàm này vào file vượt ải nhé SetFightState(1)
còn trường hợp bạn Itubi thì có thể bạn chép xai patch hoặc chưa mở map mình gà nên chỉ biết vậyT.T

Edward_Newgate
01-12-11, 12:50 PM
Cái này là do nó đọc theo thời gian của server mới bắt đầu đánh đc quái
Bạn thử vào rồi canh giờ đồng hồ đúng giờ xem có đánh đc ko
Nếu ko đc thì vào file này
script\vuotai\vuotai.lua
Tìm đoạn

function thamgia()
if GetLevel() >= 90 then
if GetItemCount("S¸t Thñ Gi¶n") >= 1 then
SetLogoutRV(1)
SetRevPos(19)
DelItem("S¸t Thñ Gi¶n")
NewWorld(25,1570, 3250)

Thêm vào sau đoạn đó 1 lệnh này

SetFightState(1)
Nó sẽ thành

function thamgia()
if GetLevel() >= 90 then
if GetItemCount("S¸t Thñ Gi¶n") >= 1 then
SetLogoutRV(1)
SetRevPos(19)
DelItem("S¸t Thñ Gi¶n")
NewWorld(25,1570, 3250)
SetFightState(1)

Mình k ở nhà nên chưa test thử
Bạn thử xem đc ko
Nếu k được để mình test rồi up file lên cho

ubi.peace_92, mình test trên 2 máy, máy con vào đc sever, đăg nhập thành cộng, khi enter log vào trg bản đồ thì khi đứng 1 lát rồi ghi " Kết nối thất bại "
Cái này có thể là do máy con cài font hoặc sai patch

nhoxan
01-12-11, 01:08 PM
mấy bác ơi sao em mang đồ hoang kim hoặc đồ tím là disgameserver vậy thỉnh thoảng là vậy

Axitsunfurit
01-12-11, 02:45 PM
Cái này là do nó đọc theo thời gian của server mới bắt đầu đánh đc quái
Bạn thử vào rồi canh giờ đồng hồ đúng giờ xem có đánh đc ko
Nếu ko đc thì vào file này
script\vuotai\vuotai.lua
Tìm đoạn

Thêm vào sau đoạn đó 1 lệnh này

Nó sẽ thành

Mình k ở nhà nên chưa test thử
Bạn thử xem đc ko
Nếu k được để mình test rồi up file lên cho

Cái này có thể là do máy con cài font hoặc sai patch
Vượt ải đã giải quyết được.
Còn vấn đề nữa giống cái bạn ở trên đó là không đăng nhập vào game được trong mạng LAN , ONL thì OK
Bạn có thể fix được lỗi tự nhiên char hệ mộc,hệ hỏa và 1 số chả khác có thể mình chưa bị đột nhiên biến thành hệ kim mất hết điểm skill và skill

Edward_Newgate
01-12-11, 02:51 PM
Vượt ải đã giải quyết được.
Còn vấn đề nữa giống cái bạn ở trên đó là không đăng nhập vào game được trong mạng LAN , ONL thì OK
Bạn có thể fix được lỗi tự nhiên char hệ mộc,hệ hỏa và 1 số chả khác có thể mình chưa bị đột nhiên biến thành hệ kim mất hết điểm skill và skill
Chơi trong LAN thì bạn thử tạo thêm card mạng ảo rồi set IP WAN cho card mạng đó xem
Còn vấn đề tự nhiên biến thành hệ kim thì mình chưa bị bao giờ nên cũng k biết :(

Axitsunfurit
01-12-11, 03:09 PM
Chơi trong LAN thì bạn thử tạo thêm card mạng ảo rồi set IP WAN cho card mạng đó xem
Còn vấn đề tự nhiên biến thành hệ kim thì mình chưa bị bao giờ nên cũng k biết :( À mình thử hết mọi cách rùi điều
không được ở sv này sv khác thì ok ~:>

nhoxan
01-12-11, 03:12 PM
à mình cũng bị vài lần không vì sao cứ mỗi lần công thành chiến kết thúc mà game.exe bị dont send rồi vào lại là biến thành char hệ kim

\_K.O.O.L_/
01-12-11, 06:26 PM
bạn nào có thể hướng dẫn mình config sv trên Win7 được ko ạ :((

ShineGhost
01-12-11, 09:33 PM
bạn nào có thể hướng dẫn mình config sv trên Win7 được ko ạ :((

bạn config như win xp thôi...........

Axitsunfurit
01-12-11, 10:35 PM
Cho mình hỏi sao file level_exp trong setting không hoạt động nhĩ :((

meslivn1994
02-12-11, 06:57 AM
Cho mình hỏi sao file level_exp trong setting không hoạt động nhĩ :((

Phải bạn cần sửa exp lên lvl không nếu muốn sửa exp thì bạn vo setting npc và play đôi file level_exp 2 cái nhé

tranngoctinh
02-12-11, 09:45 AM
Newgate cho mình hỏi sao mình chát kênh của GM k đc ..chat chữ đỏ đỏ ý

kentak
02-12-11, 11:42 AM
mình xài win7 sao lúc chạy server, báo lỗi error connect DB nhỉ :(

\_K.O.O.L_/
02-12-11, 12:55 PM
bạn config như win xp thôi...........

không thể đang nhập đc. qua màn tạo nhân vật là lỗi kết nối luôn

ShineGhost
02-12-11, 08:18 PM

bạn config trong patch-> setting-> severlist.ini. chưa đỗi thành IP của bạn 192.168.1.xxx gì đó

mathien02
03-12-11, 04:16 PM
add ngựa bị lỗi . có ở chức năng ở GM nhưng lấy nó nó không hiện ra và còn bị lỗi

jxvietnam
03-12-11, 05:14 PM
khoảng 18h hôm nay pm yahoo jxvietnam_clb tui teamview thử xem (teamview6 nha)

\_K.O.O.L_/
04-12-11, 12:02 PM
bạn config trong patch-> setting-> severlist.ini. chưa đỗi thành IP của bạn 192.168.1.xxx gì đó
mình đổi rồi mới lên hỏi bạn ơi. ko vào đc mà

khoảng 18h hôm nay pm yahoo jxvietnam_clb tui teamview thử xem (teamview6 nha)
bây h bạn có rảnh ko?

Axitsunfurit
04-12-11, 08:15 PM
không hiểu sao thường bị don't send gameserver khi nhấp vào đồ hk

ps1990
04-12-11, 10:47 PM
cho mình hỏi chỉnh tốc độ của ngựa và Cấp độ của ngựa xuống như thế nào( ví dụ như con hắc hổ cần 200lv để đeo,giờ mình muốn chỉnh xuống cấp 1 thì làm như nào)

ShineGhost
04-12-11, 10:56 PM
add ngựa bị lỗi . có ở chức năng ở GM nhưng lấy nó nó không hiện ra và còn bị lỗi

bạn chưa đồng bộ hóa clien

vanchienbmt
05-12-11, 12:28 AM
:(( sao mặc đồ ô kim chả thấy gì thế này

doilathesao123
05-12-11, 03:06 AM
mình cải xong tạo nhân vật xong enter thĩ lại báo kết nối sever thất bại ai giup mình với :((:((:((

meslivn1994
05-12-11, 07:57 AM
cho mình hỏi chỉnh tốc độ của ngựa và Cấp độ của ngựa xuống như thế nào( ví dụ như con hắc hổ cần 200lv để đeo,giờ mình muốn chỉnh xuống cấp 1 thì làm như nào)

Bạn vô phần setting/horse.txt mà chỉnh sửa lại op nhé nếu không biết op cấp ở đâu thì ctrl+F ghi 200 vô nhé

mình cải xong tạo nhân vật xong enter thĩ lại báo kết nối sever thất bại ai giup mình với :((:((:((

hình như bạn có cài font đúng không nếu không thì để lại nick chat và giờ hay onl mình team cài giúp cho.

:(( sao mặc đồ ô kim chả thấy gì thế này

bạn qua bên client vào phần spr/npcres xem có gì trong đó không có thể 1 phần bạn chép patch sai đó.

thinthoi_88
05-12-11, 11:03 AM
Bạn ơi chỉ giùm mình cách đồng bộ sever và client với ko biết làm sao mình add ngựa vào cứ bị báo lỗi là sao ấy:((:((

ndquang92
05-12-11, 07:56 PM
làm sao xóa font cũ của jxvietnam nhỉ???

Edward_Newgate
05-12-11, 07:58 PM
làm sao xóa font cũ của jxvietnam nhỉ???
Ý bạn là bỏ font TQ hả
Nếu đúng thì bạn vào Start -> Control Panel -> Region and Language
Tại tab Advenced lúc trước bạn chọn là China PRC thì giờ chuyển thành English (United States)
OK tất cả -> Đợi như lúc cài font -> Reset máy

ndquang92
05-12-11, 08:02 PM
nó hiện lên C:\WINDOWS\system32\drivers\i386

là sao bạn???

Edward_Newgate
05-12-11, 08:05 PM
nó hiện lên C:\WINDOWS\system32\drivers\i386

là sao bạn???
Lúc bạn cài font TQ thì nó cũng yêu cầu mà
Bạn phải có thư mục I386 hoặc đĩa win
Nếu đã có thư mục I386 thì chỉnh đường dẫn đến chỗ thư mục đó

ndquang92
05-12-11, 08:10 PM
hic sao phiền phức thế nhỉ:(( hqua cài tới 5h sáng mới xong. Nói thật mình chả tìm thấy cái I386 đó ở đâu hết :((

ndquang92
05-12-11, 08:16 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

nó bị thế này xem dùm mình!

ok rồi. Bạn chỉ mình cách vào nhé. Tks!!!

ps1990
05-12-11, 11:37 PM
melivn1994
bạn có thể chỉ thêm chút không.hoặc pm dùm mình nh0.0nljn3( tại không thể tìm thấy file đó đâu cả) cảm phiền nha :D

dangkhoa_0506
06-12-11, 06:25 PM
Các cậu cho tớ hỏi, mấy hôm trước cài bản no font chơi ngon lành, hnay reset lại toàn bộ máy, cài lại thì tự nhiên cái gameserver bị lỗi, kết nối mãi ko vào được, config hết ip rồi vẫn ko ra, các cậu biết lỗi thế nào ko, tớ test chạy gameserver nó hiện lên dc 2 dòng thì gameserver stop responding....

thaihoa91
06-12-11, 07:09 PM
Các cậu cho tớ hỏi, mấy hôm trước cài bản no font chơi ngon lành, hnay reset lại toàn bộ máy, cài lại thì tự nhiên cái gameserver bị lỗi, kết nối mãi ko vào được, config hết ip rồi vẫn ko ra, các cậu biết lỗi thế nào ko, tớ test chạy gameserver nó hiện lên dc 2 dòng thì gameserver stop responding....

ndquang92
06-12-11, 08:00 PM
bạn nào chỉ mình cách có tiền ở tiền trang với, giống kiểu nạp thẻ để có xu mua đồ ý??? TKs nhé!!!

HeoZomBie
06-12-11, 08:38 PM

pqthai
07-12-11, 04:57 AM
Cho mình hỏi server này phần kỹ năng muốn giảm hiệu ứng giật thì sao vậy, mình test 2 con cho con kia mặc cái áo có thời gian phục hồi là 50 mà đánh vẫn giật đùng đùng. Muốn giảm bớt thì chỉnh thế nào vậy ??? [-O<

meslivn1994
07-12-11, 07:38 AM
bạn nào chỉ mình cách có tiền ở tiền trang với, giống kiểu nạp thẻ để có xu mua đồ ý??? TKs nhé!!!

Bạn down ebook 3.1 để học thêm về lụa là ok không thì để lại nick chat mình rãnh thì mình viết cho ban.

ndquang92
08-12-11, 02:49 PM
Bạn down ebook 3.1 để học thêm về lụa là ok không thì để lại nick chat mình rãnh thì mình viết cho ban.

Thanks bạn nhé có gì thì pm vào yahoo của mình với, mình cũng có một số thắc mắc muốn hỏi nếu được mong bạn giúp đỡ thêm!

Yh!: anhhung_baotap78

ndquang92
08-12-11, 02:57 PM
Hic bản này của Edward bị lỗi cái làm nhiệm vụ lãnh địa rồi :(...
Nhận nv ở chỗ NPC Phòng Thờ chạy đi mua vật phẩm...
Nhưng sau khi mua rồi về trả nhiệm vụ thì nó lại bao không có vật phẩm trong người bạn...
Bạn nào biết fix lỗi này chỉ dùm mình với nhé!!!TKs!

daothuhang
08-12-11, 03:12 PM
Hix Edward ơi, sao khi chạy server dù làm theo hướng dẫn nón vẫn lỗi báo DB Connection???:((

ndquang92
08-12-11, 03:24 PM
Hix Edward ơi, sao khi chạy server dù làm theo hướng dẫn nón vẫn lỗi báo DB Connection???:((

Cái này thì đơn giản thôi bạn cần thì pm yh mình chỉnh cho^^

dangkhoa_0506
10-12-11, 03:39 PM
Nhưng sau khi mua rồi về trả nhiệm vụ thì nó lại bao không có vật phẩm trong người bạn...

Hè hè, theo Edward thì do bản này ko có hàm SetLevel nên không trùng sinh được. Còn cái lỗi lãnh địa thì không phải là do lỗi mà hình như do ko làm hay sao ý, nói chung là phải tự viết script thì phải, chứ còn bản thân server này ko làm quest lãnh địa đc

Edward_Newgate
10-12-11, 03:47 PM

Cái quest Lãnh địa lúc đầu OK
Nhưng do mình việt hoá có dấu item
Mà trong script lại check item theo tên chứ không phải ID
Nên giờ có 2 cách
1. Vào file script sửa tên item cho giống trong questkey.txt (Không nhớ là ở những file nào :P)
2. Vào file script sửa tên item thành ID cho giống trong questkey.txt
Sắp tới nếu có thời gian rảnh mình sẽ làm nốt chỗ đó

haquocvu
10-12-11, 03:54 PM
Cái quest Lãnh địa lúc đầu OK
Nhưng do mình việt hoá có dấu item
Mà trong script lại check item theo tên chứ không phải ID
Nên giờ có 2 cách
1. Vào file script sửa tên item cho giống trong questkey.txt (Không nhớ là ở những file nào :P)
2. Vào file script sửa tên item thành ID cho giống trong questkey.txt
Sắp tới nếu có thời gian rảnh mình sẽ làm nốt chỗ đó

Lần sau rút kinh nghiệm, có việt hóa thì chỉ việt hóa ở client thôi để tránh gây ra 1 số bug phiền phức, còn nếu đã việt hóa thì phải làm cho hết 100%

Edward_Newgate
10-12-11, 04:06 PM
Lần sau rút kinh nghiệm, có việt hóa thì chỉ việt hóa ở client thôi để tránh gây ra 1 số bug phiền phức, còn nếu đã việt hóa thì phải làm cho hết 100%
Thì tại đợt đó làm nhầm
Làm ở client xong đồng bộ thể là fi 1 phát cả cái Settings ở client sang Server nên nó mới thế :(

hoangbk01
10-12-11, 09:01 PM
sao mình không đi được vượt ải nó cú pảo.12h cũng k đi đc

mathien02
11-12-11, 05:04 PM
cái add thú mà bạn đã share tui đã tìm đường dẫn tới dấnpr\npcres\man còn tới spr\item\icon thì tới item tui không thấy icon đâu hết ...

pqthai
12-12-11, 12:19 AM
Cho mình hỏi server này phần kỹ năng muốn giảm hiệu ứng giật thì sao vậy, mình test 2 con cho con kia mặc cái áo có thời gian phục hồi là 50 mà đánh vẫn giật đùng đùng. Muốn giảm bớt thì chỉnh thế nào vậy ??? [-O<

Quote lại, có ai biết cái này không [-O<

daothuhang
12-12-11, 05:56 PM
Vào trong bạch đạo ép đồ vẫn ko đc , nó cứ báo thiếu 6 THBT mặc dù trong rương có tới mấy chục viên lận huhu

quangvienvip3
12-12-11, 06:29 PM
anh DMST ơi cho em xin tool Encode covert chuyển từ mã unicode sang tcvn3 di link mediafire chứ link kia die rồi em cảm ơn nhiều :">

Edward_Newgate
12-12-11, 07:37 PM
Vào trong bạch đạo ép đồ vẫn ko đc , nó cứ báo thiếu 6 THBT mặc dù trong rương có tới mấy chục viên lận huhu
Bạn đã update lần 2 chưa?

anh DMST ơi cho em xin tool Encode covert chuyển từ mã unicode sang tcvn3 di link mediafire chứ link kia die rồi em cảm ơn nhiều :">
Cái này hả bạn?

daothuhang
12-12-11, 07:43 PM
Mình update đầy đủ luôn rồi bạn

Edward_Newgate
12-12-11, 07:45 PM
Mình update đầy đủ luôn rồi bạn
Đọc yahoo mình team qua xem
Mình nhớ lúc fix đã fix hết cả 3 loại rồi

kephongluuv
12-12-11, 07:52 PM
Sao mà giải nén chỉ toàn thấy mấy thư mục vậy, các file .exe, .ini... đâu rồi??

daothuhang
12-12-11, 10:03 PM
Thanks bác Ed 2 phát: một cho sự nhiệt tình chỉ dẫn, một là server của bác đã chạy thành công =D>

ps1990
13-12-11, 07:53 AM
sv này nói thật là lỗi tùm tum :D nản lắm. mặc đồ ô kim thì dis( đã khắc phục bằng cách up load đồ của mesliv) nhưng thật sự các op không tốt.Giờ mà làm cái chuyển sinh nhỉ :)) ước thôi.với sửa được cái lỗi chuyển phái mà mặc được đồ phái đấy thì ngon :D
nhưng dù sao cũng thank new_gate nhiều