PDA

View Full Version : [JX] Server TSBD + hút hít đã config sẵn trên máy ảo, chỉ việc chém

Trang : 1 [2]

docthuthanlong
28-12-11, 10:16 PM
làm sẵn hết rồi, các bạn chỉ cần cài cái máy ảo vitual PC 2007 lên, bật máy ảo lên rồi làm như hướng dẫn trên bản win ảo là được

ankgkg123
29-12-11, 08:25 AM
giúp vs
sever đã chạy 100%,cũng đã lên gamesever.exe
vào game thì cũng bị mất kết nối máy chủ
severlist thì 192.168.1.2
máy ảo cũng là 192.168.1.2
mấy thật wiless : config thì thấy 192.168.1.3
mạng ảo mấy thật cũng 192.168.1.2
ai giúp dùm

thaihoa91
29-12-11, 01:28 PM
giúp vs
ai giúp dùm

Tui ko rõ config máy ảo ra sao nhưng bạn cố gắng toàn bộ IP đều giống nhau thử xem !

assaa
29-12-11, 02:32 PM
giúp vs
ai giúp dùm
bạn chạy sv trên máy ảo virtual PC hay VMWare vậy

ankgkg123
29-12-11, 02:55 PM
bạn chạy sv trên máy ảo virtual PC hay VMWare vậy

trên virtual PC bạn,xài win 7,mạng weless

Tui ko rõ config máy ảo ra sao nhưng bạn cố gắng toàn bộ IP đều giống nhau thử xem !

đã config hết rùi bạn à nhưng vẫn vậy

hoatadao
30-12-11, 10:39 AM
giúp vs
ai giúp dùm

Bạn kiểm tra lại card mạng máy ảo.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vào setting --> chọn Networking. Có nhiều card chọn lựa. Ở đây giao tiếp giữa máy thật và máy ảo của tôi là card wireless như trong hình.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sau đó kiểm tra IP máy thật và ping máy ảo thử.

Vậy là ok. chúc bạn thành công.

ankgkg123
30-12-11, 11:36 AM
thanks đã hỗ trợ,tui đã nghỉ ra cách fix và thành công rùi.

l0v3lyhuy
31-12-11, 07:34 PM
Chủ thớt có onl không teamview giúp em cái đặt sever với

maivantam
02-01-12, 09:26 PM
điểm kỹ năng bị mất hết là sao vậy,khi lại ông tẩy điểm

quancoi000
02-01-12, 10:08 PM
mình chạy sv và thành công, ping bình thường, nhưng khi vào game thì báo kết nối sv thất bại.
chả hiểu gì hết à!

haquocvu
03-01-12, 04:29 PM
mình chạy sv và thành công, ping bình thường, nhưng khi vào game thì báo kết nối sv thất bại.
chả hiểu gì hết à!

Kiểm tra lại ip trong serverlist.ini ở client nhé.

quancoi000
04-01-12, 12:54 AM
bạn xem lại mấy bộ kim ô với cọp hộ mình với!
mặc đồ vào mà chả thấy gì, cưỡi cọp mà thấy không khí không à!
đã oke, hóa ra là cop nhầm client. xài sever nofont mà cài client có font, chả trách lại bị.

anhtuan0650
04-01-12, 09:55 AM
:-ssai bi trung ip thi doi ip may ao lai la ok ma

kentak
11-01-12, 11:56 PM
Server này có update gì nữa không bác :D

15111990
13-01-12, 03:21 PM
cái này có skill 15x chưa nhỉ?

anmaytyfu
14-01-12, 10:03 PM
Bác ơi . mình cài xong hết rồi nhưng vào kết nối sever thất bại là sao vậy bác

ckuongli
02-02-12, 08:40 PM
mình cũng bị lỗi nè. Mình dán đè patch có font vào client mới nhất của vinagame (mình xài win xp, cài font china ròi). Mình chạy máy ảo ok, jxstarup chạy ok, game server chạy ra 5 dòng ok, ping 192.168.1.2 ok. Server list cũng 192.168.1.2 lun. Nói chung là ok hết, thế nhưng mình không vô game được. Nó kêu Kết nối đến server thất bại. :(
sư huynh nào pro chỉ mình với! Mình đang nghiền mà không được chơi, bỏ võ lâm lâu lắm ròi. Huhu. Ai giúp được mình sẽ thanks nhiệt tình. :)

DavidStorm
02-02-12, 08:56 PM
hay qua cam ơn bạn rất nhiều ^^

phat99
18-02-12, 12:53 PM
bạn ơi cho mình hỏi hiện tại mình xài client no font cái máy ảo này sao mình ko thấy nhân vật để chuyển sinh vậy bạn với lại mấy con ngựa nó bị mất hình nữa =.=

assaa
18-02-12, 01:04 PM
bạn ơi cho mình hỏi hiện tại mình xài client no font cái máy ảo này sao mình ko thấy nhân vật để chuyển sinh vậy bạn với lại mấy con ngựa nó bị mất hình nữa =.=
Thứ nhất: Server này không có chuyển sinh
Thứ 2: ngựa không có hình. là do không có spr nên dẫn đến ngựa tàng hình

phat99
18-02-12, 01:19 PM
bạn chỉ mình cách add npc chuyển sinh với mình muốn có cơ =.= mình muốn tìm hiểu nhưng lên google search chả bik đánh từ khóa như thế nào =.=

assaa
18-02-12, 01:21 PM
bạn chỉ mình cách add npc chuyển sinh với mình muốn có cơ =.= mình muốn tìm hiểu nhưng lên google search chả bik đánh từ khóa như thế nào =.=
Bạn có thể tải ebook này về tham khảo nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoamau004
19-02-12, 05:13 PM
hay thế, có cài sẵn luôn tiện quá, mình cài mãi chẳng được gì cả, thank nhé:D

mrtran0781
20-02-12, 02:25 PM
không biết khi nào có update nhỉ giờ chỉ có sever này là ngon ak mấy cái kia thì chua hoàn thành .... mình còn gà mấy sever chay tren máy ảo kia ko co cai nao cai đặt dc :-?

nguyenducy
01-03-12, 12:38 PM
Có bắt buộc phải dùng client VNG không ?

quidotb3
01-03-12, 01:09 PM
hay :DDown về chơi thử mỗi tội máy hơi cùi ko biết chạy êm k :D

tinhle87
01-03-12, 04:05 PM
bạn ơi cho mình hỏi làm sao để cộng point vào skill 90 mà ko phải luyện
Có phải là sửa file skilllelup hay ko?
file nangskillkieumoi9x sử dụng ntn?

vanhieu2085
01-03-12, 06:56 PM
Cho mình hỏi sao mình vào game à nó báo tài khoản đả hết hạn
Mìn đã vào db trong đó có 2 file accout nhưng mình mở bằng note pad thì trong đó ko có gì hết
Ai bít giúp mình với.

mrtran0781
01-03-12, 08:44 PM
Mìn đã vào db trong đó có 2 file accout nhưng mình mở bằng note pad thì trong đó ko có gì hết
Ai bít giúp mình với.

Vào SQL - Account - Account_Hitabus
Tìm cột dEnddate chỉnh thành 2020 ..... chúc bạn thành công b-)

thaihoa91
01-03-12, 08:46 PM
Ai bít giúp mình với.

Cách sửa ở đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mrtran0781
01-03-12, 08:58 PM
Cách sửa ở đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anh Hòa ơi anh cho em xin lick bản sever JXsever V7.0II bản nofon dc ko anh em tìm hoài mà hum thấy

assaa
01-03-12, 09:03 PM
anh Hòa ơi anh cho em xin lick bản sever JXsever V7.0II bản nofon dc ko anh em tìm hoài mà hum thấy
dùng tool này mà convert sang no font nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nhớ cài .net2.0 nha

mrtran0781
01-03-12, 09:21 PM
dùng tool này mà convert sang no font nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nhớ cài .net2.0 nha

thanl bạn nhá mình làm dc rồi vậy mà lau nay không biết

sonlaol.vn
01-03-12, 09:54 PM
unrar patch no font báo lỗi no archives found là sao

khinaocuoi
02-03-12, 09:25 PM
Win 7 mình không thấy chỗ tạo card ảo, dù đã mần nhiều cách
Đổi IP trên máy thật cho khác máy ảo vẫn không kết nối được sever
Đã đối chiếu IP các hướng dẫn mà vẫn không Kết nối được
Các anh kinh nghiệm cho biết lỗi do đâu, thử cả 2 patch có font và không font cũng bó tay!
Mong giúp đỡ!
mình thấy đa số các bạn cứ kêu k cài đc SQL 2000, loopack,iis trên win 7,sao các bạn k chịu tìm tòi và học hỏi nhỉ
mún cài card ảo trên win 7 vô contrl panne -> device -> nó hiện ra 1 laotj các device đã install trên máy mình,trong bảng đó có mấy tab bạn ấn thử vô hết tìm tab nào có lệnh Add lagacy device thì click vô
các bước tiếp theo làm giống hệt win xp nhé
chẳng qua là trên win 7 trong ctrl pannel k có cái add device nên phải vào hơi loằng ngoằng thôi
bạn nào k cài đc iis hay sql 2k tren win 7 build 7600 thì pm inbox mình chỉ cho đảm bảo thành công :D
mất 2h với cái lỗi "can not configure" củ bựa :))

khinaocuoi
02-03-12, 09:31 PM
Ai bít giúp mình với.

Vào SQL - Account - Account_Hitabus
Tìm cột dEnddate chỉnh thành 2020 ..... chúc bạn thành công

ban chuột phải vô rồi chọn cái j "all row .." ấy,nó hiện ra cái table cho bạn chỉnh time ở cột Enddate còn mở = note pad k dc đâu :D
mình cũng newbie lại đang xài mac ở trường nên k nhớ chính xác cái all row :))

khinaocuoi
02-03-12, 09:45 PM
cái db ở đâu nhĩ, tìm hoài ko đc. ko biết ai chỉ cái đi, chạy sv thì kết nối db thất bại.

bạn kéo xuống dưới cùng bên trái ổ ảo
vô start => bật sql lên,db trong sql chứ ở đâu :))

nguyenducy
03-03-12, 09:11 AM
toàn kết nối thất bại... chán quá

tinhle87
04-03-12, 09:07 AM
Vô tướng trảm của Thiếu lâm lúc đánh ra missile lúc ko đánh ra missile.
Sửa lại như thế nào đây chủ thớt

khinaocuoi
04-03-12, 09:09 AM
toàn kết nối thất bại... chán quá

lúc bạn chạy jx startup nó có báo lôi j k?

mrtran0781
04-03-12, 03:58 PM
sever này mình thấy thiếu đồ mon fai nhiều quá các bạn có biết cách chỉnh khog

passika
05-03-12, 07:22 AM
sever này mình thấy thiếu đồ mon fai nhiều quá các bạn có biết cách chỉnh khog

Bạn cứ copy cái file item của sever khác có các món đồ HK vào server bạn đang chơi là được, có điều là có thể xảy ra lỗi đường dẫn trong script, hoặc bạn có thể tự thêm vào từng file các item bạn muốn.

tinhle87
06-03-12, 09:41 PM
Mình ko save đc nhân vật mặc dù đã làm đủ kiểu nhưng cứ click vào tắt sever trên jxstartup là dữ liệu acc char xóa sạch tinh tươm, nhưng nếu chỉ tắt gameserver thì sau khi khởi động lại thì vẫn còn.
Làm sao để save đc game đây ( đã làm theo hết các cách trong ebook )

TheHades
07-03-12, 08:29 AM
Chạy xog 5 dòng rồi sao vô vẫn kết nối thất bại. severlink cung doi thanh 192.168.1.2 rồi . Máy chính khác IP máy ảo lun . Máy chính là 192.168.1.100 .Chỉ mình cái yh day :monapquantai_honemlancuoi20063 .Mong các bác giúp do nha !!!

vanhieu2085
07-03-12, 12:43 PM
Cho mình hỏi mình dùng laptop mỗi khi vào game là nó báo kết nói server thất bại,nhưng mình cài trên máy bàn thí ko bị gì hết.mình đã chỉnh ip là 192.168.1.2 cho tất cả mà cũng ko được nữa.xin giúp mình với.xin cám ơn nhìu

TheHades
07-03-12, 03:44 PM
Có bác nào pro biết cách đua Server TSBD + hút hít đã config sẵn trên máy ảo lên online hok ? Bác nào pjt chỉ em nhé pm YH :monapquantai_honemlancuoi20063

mrtran0781
07-03-12, 08:39 PM
Có bác nào pro biết cách đua Server TSBD + hút hít đã config sẵn trên máy ảo lên online hok ? Bác nào pjt chỉ em nhé pm YH :monapquantai_honemlancuoi20063

theo mình biết thì không được bạn ak sever chạy trên máy ảo chỉ thích hợp chơi off hoặt mạng LAN ở tiệm nét thui

qweasdcz
10-03-12, 01:29 PM
Vì thấy có nhiều người vẫn chưa cài đc server này nên hôm nay làm cái này tặng mọi người chơi đỡ ghiền:)
Đây là server TSBĐ update hút hít của jxvietnam (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>), mình chưa chỉnh sửa gì, chỉ thêm vài chức năng cho Admin.
Ko nói nhiều nữa, link down đây:

Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Các bạn down hết về rồi chạy 2 file .exe, 1 cái là server cài sẵn trên máy ảo, 1 cái là chương trình chạy máy ảo.
Mọi thứ mình đã config sẵn, các bạn cứ chạy cái JxStartup ngoài desktop của máy ảo là ok.
Path thì cứ sử dụng cái path ở dưới đây:

Patch Full :
(Máy có font thì xài path có font, máy ko cài font thì xài path nofont)

Path có font: (của jxonline94 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>))
Part 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Part 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Path nofont: (của mình)
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Ip mình đã config sẵn là 192.168.1.2

tài khoản nó ghi là đã hết hạn sử dụng là như thế nào

zerochan
10-03-12, 02:22 PM
tài khoản nó ghi là đã hết hạn sử dụng là như thế nào

Chỉnh thời gian hệ thống lui lại xem bạn ?

He he, kéo về test thử xem sao :-?

lapthanhbh
10-03-12, 02:43 PM
cài mãi mà ko được nản giữ vậy trời

aquarius007
17-03-12, 09:20 PM
chỉ mình cách chình cấp với đồ với.mình chơi đc rồi nhưng ko bt cách tạo đồ hk.

iubequyen
18-03-12, 09:09 PM
bị mỗi cái lỗi là ko ping dc đến sv ảo, ko kết nối dc, fix mãi cũng ko dc, ai biết chỉ với:((

anthang
29-03-12, 01:20 PM
mình vào tới nhân vật rồi, đang nhập vào nó bảo "Sever bị gián đoạn" sao đây mọi nguoi

lytoandu1
29-03-12, 08:55 PM
sao mà em chạy sv nó báo lổi gamesever dòng đầu là chử TQ dòng 2 nó hiện số
rồi chút nữa nó hiện lỗi ổ c tắt gameserver

herostreet25
02-04-12, 12:07 AM
các bấc có thể hướng dẫn hộ em. cài loodback set ip là bao nhieu, có cần tắt mạng thật không. nếu dúng cảd mạng thật thì có cần đổi ip j hông. và cho em hoi id + pass vào data. em cám ơn

lotan89
02-04-12, 12:27 PM
mình rất thích bản này nhưng tiếc là không thể kết nối đc với máy ảo.

mrtran0781
12-04-12, 08:24 PM
sever đô không đủ thiếu từa lưa..... ai biết cách chình đồ xin cái update full đồ với [-O<

jerryvn
13-04-12, 04:16 AM
sever đô không đủ thiếu từa lưa..... ai biết cách chình đồ xin cái update full đồ với [-O<

Bó tay lun, server này thiếu là vì chỉ tích hợp bản server TSBD hút hít của jxvietnam đến update 2 thôi. Còn bản full thì qua bên này nè
Bên đó ổng up bản full rồi đó, mà phải cài thủ công thôi :-bd

jerryvn
13-04-12, 04:25 AM
các bấc có thể hướng dẫn hộ em. cài loodback set ip là bao nhieu, có cần tắt mạng thật không. nếu dúng cảd mạng thật thì có cần đổi ip j hông. và cho em hoi id + pass vào data. em cám ơn

Id và pass db thì bạn vào database trong folder server mà xem, nó ghi rõ đó ( ID là "sa", còn pass thì xem mới biết)
Bạn nếu xài win ảo vwmare thì set ip looppack máy thật là 192.168.1.3, tắt hết mấy cái adapter khác, tắt luôn internet nhé ( đừng tắt adapter của vwmare nha)
Còn nếu xài VPC thì set Ip máy thật là 192.168.1.2. Tắt hết adapter khác (kể cả vwmare nếu có) L-)

Còn lúc ping ip = cmd.exe thì cứ ping như bình thường- ping 192.168.1.2

--- Chế độ gộp bài viết ---

mình rất thích bản này nhưng tiếc là không thể kết nối đc với máy ảo.

Bạn cứ nói lỗi ra xem, có thể mình giúp được gì:">

jerryvn
13-04-12, 04:37 AM
bị mỗi cái lỗi là ko ping dc đến sv ảo, ko kết nối dc, fix mãi cũng ko dc, ai biết chỉ với:((

Bạn ping ko được là do bạn set ip looppack ko đúng, xài vwmare thì là 192.168.1.3, VPC là 192.168.1.2.
Phải tắt hết tất cả mấy cái adapter khác kể cả internet( nếu xài vwmare thì cũng tắt hết nhưng đừng tắt adapter của vwmare)

jerryvn
13-04-12, 04:49 AM
mình vào tới nhân vật rồi, đang nhập vào nó bảo "Sever bị gián đoạn" sao đây mọi nguoi

1. tạo nhân vật ở map mà server không được mở. Bạn phải tạo ở Ba Lăng Huyện.
2. chưa chạy gameserver mà vào chơi.
3. Set ram ảo thấp quá, set cao lên chút. ( Đừng nói k biết nha)
4.Bị virus ( Scan đi)
Khuyên bạn nên Down bản Ebook 3.2 về, đọc xong thì chắc khi chơi sẽ không có vấn đề nữa Vào đây mà tìm <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chúc may mắn :-h

because9
13-04-12, 09:44 AM
sao mình save lại không được nhỉ :(

assaa
13-04-12, 12:25 PM
sao mình save lại không được nhỉ :(
Bạn phải tắt sv theo trình tự từ gameserver -> S3relay -> Bishop -> Goddess -> S3RelayServer -> Sword3PaySys

nguyentanloc
13-04-12, 02:59 PM
ai có thể cho mình hỏi, khi đã khởi động sever trong máy ảo rồi, kết nối thành công rồi, tiếp đó nên làm gì nữa để vào game? mình khởi động sever rồi mà không biết làm sao để vào game, khổ ^^

assaa
13-04-12, 03:18 PM
ai có thể cho mình hỏi, khi đã khởi động sever trong máy ảo rồi, kết nối thành công rồi, tiếp đó nên làm gì nữa để vào game? mình khởi động sever rồi mà không biết làm sao để vào game, khổ ^^
Bạn ping xem máy ảo với máy thật đã thông nhau chưa. nếu thông nhau rồi thì bạn chỉnh ip trong serverlist của client thành ip của sv trong máy ảo rồi vào game chơi

superbeo9x
13-04-12, 04:19 PM
cài song rồi kết nối thành công nhưng vào game ko có hình là sao hả các bác:-??

jerryvn
13-04-12, 10:05 PM
cài song rồi kết nối thành công nhưng vào game ko có hình là sao hả các bác:-??

Server này là tự kich hoạt. nên bạn nói không thấy hình là do bạn cài sai Client, xoá đi cài lại. Client VNG chỉ lấy phần data và maps thôi, rồi copy vô phần patch server.
Chúc bạn thành công

nguyentanloc
15-04-12, 11:12 AM
ok, đã làm được. thanks nhiều ^^.

vinhan192
23-04-12, 09:23 AM
có cài được trên win7 64bit không ạ?

saudeplao1995
23-04-12, 05:42 PM
tks for share :D.......................................(30 char)

khanhhunglatoi
23-04-12, 08:51 PM
Mình dùng win 7 64 bit.

Chạy server ở máy ảo thành công, nhưng khi đăng nhập lúc chọn máy chủ vô game thì nó hiện chữ Trở về, với 1 khung nhưng không có chữ, nghĩa là sao?

haquocvu
23-04-12, 10:43 PM
Mình dùng win 7 64 bit.

Chạy server ở máy ảo thành công, nhưng khi đăng nhập lúc chọn máy chủ vô game thì nó hiện chữ Trở về, với 1 khung nhưng không có chữ, nghĩa là sao?

Nếu chạy đc server trong máy ảo thì coi như đã cài thành công 90% rồi, còn cái lỗi kia của bạn chắc là chạy game trực tiếp trên cái patch rồi. Mình lưu ý bạn là phải giải nén cái patch đó rồi chép đè vào client của VNG. sửa lại ip trong file serverlist.ini ở đường dẫn settings\serverlist.ini.

Chúc bạn thành công !

vinhan192
24-04-12, 03:35 AM
đã test thành công trên win7 64bit chạy bình thường, có đều mừ sao mỗi lần tắt sever là mất hết nhân vật thế nhở
với lại cho mình hỏi bản này với bản 2012 ở ngoài kia thì cái nào hay hơn ạ?

khanhhunglatoi
24-04-12, 05:50 PM
Nếu chạy đc server trong máy ảo thì coi như đã cài thành công 90% rồi, còn cái lỗi kia của bạn chắc là chạy game trực tiếp trên cái patch rồi. Mình lưu ý bạn là phải giải nén cái patch đó rồi chép đè vào client của VNG. sửa lại ip trong file serverlist.ini ở đường dẫn settings\serverlist.ini.

Chúc bạn thành công !
Cảm ơn bạn nha.
Mình chạy bằng Game.exe ở máy thật.
Trong serverlist ở client máy thật cũng là 192.168.1.2
Lỗi không hiện server là do mình chuyển thành game 3D.

Mà giờ mình vào thì báo lỗi kết nối tới server thất bại.

Mình dùng mạng chung nên cổng 192.168.1.2 trong máy ảo bị dùng, muốn nó chạy thì phải tắt mạng ở máy thật (192.168.1.6)

Trường hợp 1: mình tắt mạng, rút cáp, ở máy ảo mình giữ nguyên tp. Chỉnh ip máy thật sao thì nó cũng tự chuyển về 192.168.1.2.

@vinhan192: Bạn là từng bước như thế nào chỉ cho mình với.

haquocvu
24-04-12, 09:50 PM
đã test thành công trên win7 64bit chạy bình thường, có đều mừ sao mỗi lần tắt sever là mất hết nhân vật thế nhở
với lại cho mình hỏi bản này với bản 2012 ở ngoài kia thì cái nào hay hơn ạ?

Lần sau có chơi thì đừng tắt máy ảo mà hãy pause lại, lần sau mở lên chơi tiếp ko bị rollback.

Cảm ơn bạn nha.
Mình chạy bằng Game.exe ở máy thật.
Trong serverlist ở client máy thật cũng là 192.168.1.2
Lỗi không hiện server là do mình chuyển thành game 3D.

Mà giờ mình vào thì báo lỗi kết nối tới server thất bại.

Mình dùng mạng chung nên cổng 192.168.1.2 trong máy ảo bị dùng, muốn nó chạy thì phải tắt mạng ở máy thật (192.168.1.6)

Trường hợp 1: mình tắt mạng, rút cáp, ở máy ảo mình giữ nguyên tp. Chỉnh ip máy thật sao thì nó cũng tự chuyển về 192.168.1.2.

@vinhan192: Bạn là từng bước như thế nào chỉ cho mình với.

Sửa IP cho server

Tìm và sửa tất cả các IP trong những file này:
Bishop.cfg, Database.ini, relay_config.ini, ServerCfg.ini, GMConn.ini (cái GmConn.ini này sửa hay ko cũng đc).

và tất nhiên là cũng phải sửa ip của máy ảo luôn nhé + ip ở client luôn.

Good luck! :D

khanhhunglatoi
24-04-12, 11:54 PM
Cảm ơn bạn nhiều nha.
Tình cờ máy của đứa hàng xóm tắt, thế là mình vào được rồi.

Mà mình thấy đánh quái sao nó không trơn tru lắm, kiểu như lâu mới hao 1 ít, giật giật lâu lâu ấy.
hì, giúp mình thêm 1 vấn đề nữa nha.
Khi mình chơi phải chuyển sang 16bit, muốn để nguyên 32bit chơi đc không?

thaihoa91
25-04-12, 12:15 AM
Cảm ơn bạn nhiều nha.
Tình cờ máy của đứa hàng xóm tắt, thế là mình vào được rồi.

Mà mình thấy đánh quái sao nó không trơn tru lắm, kiểu như lâu mới hao 1 ít, giật giật lâu lâu ấy.
hì, giúp mình thêm 1 vấn đề nữa nha.
Khi mình chơi phải chuyển sang 16bit, muốn để nguyên 32bit chơi đc không?

Bạn thử chơi võ lâm VNG đi, hiện tại võ lâm 1 VNG cũng fải để 16 bit mý chơi dc cửa sổ mà !

khanhhunglatoi
25-04-12, 04:57 PM
Bạn thử chơi võ lâm VNG đi, hiện tại võ lâm 1 VNG cũng fải để 16 bit mý chơi dc cửa sổ mà !

ừ, cảm ơn bạn nha.
Ý mình là khi chuyển cái này sang 32bit, là không nhận ra tên server ấy.
Tiện thể cho mình hỏi đổi tên GameMaster thành tên mình muốn mà vẫn hiện chức năng admin thì phải sửa như thế nào?

assaa
25-04-12, 06:59 PM
ừ, cảm ơn bạn nha.
Ý mình là khi chuyển cái này sang 32bit, là không nhận ra tên server ấy.
Tiện thể cho mình hỏi đổi tên GameMaster thành tên mình muốn mà vẫn hiện chức năng admin thì phải sửa như thế nào?
Mở file Starup_remix.lua lên tìm chữ GameMaster và thay vào tên mà bạn muốn nó làm admin

thinh91pr
26-04-12, 04:56 PM
win 7 chạy Virtual PC set card ảo chả đc :-?

haquocvu
26-04-12, 06:17 PM
win 7 chạy Virtual PC set card ảo chả đc :-?

P.Shi
27-04-12, 11:20 AM
đã chạy server trên máy áo

coppy patch vào client VL

chạy lên

thì vào server báo kết nối server thất bại

chỉ mình fix gấp nhé cảm ơn

assaa
27-04-12, 11:25 AM
đã chạy server trên máy áo

coppy patch vào client VL

chạy lên

thì vào server báo kết nối server thất bại

chỉ mình fix gấp nhé cảm ơn
Bạn tạo 1 card mạng ảo rồi chỉnh cổng kết nối của máy ảo là cái card mạng ảo. Sau đó tắt mạng thật sẽ vào được thôi

P.Shi
27-04-12, 11:41 AM
Bạn có thể chỉ mình cách chỉnh card mạng của máy ảo được không

mình đã setting và chỉnh netword vào loopback adapter gì gì đó rồi

nếu dc bạn nói chi tiết các thao tác dùm mình nha mình cũng newbie 100%

cho mình hỏi là patch chép đè vào folder VLTK của Vinagame đúng ko

thinh91pr
06-05-12, 11:01 PM
có ai team view cài giúp mình ko :| ?

tienkiem.net
07-05-12, 03:44 PM
Hu Hu Cũng Chỉ 1 Ip :(( Không Hiểu Luôn

hdfamily
09-05-12, 10:20 AM
Anh ơi, cho em hỏi là nếu em copy các server khác vào cái đang có (TSBD + hút hít) thì liệu có chạy được không ạ?

haquocvu
09-05-12, 09:42 PM
Anh ơi, cho em hỏi là nếu em copy các server khác vào cái đang có (TSBD + hút hít) thì liệu có chạy được không ạ?

Mỗi server có một cấu trúc khác nhau, nếu chép server khác vào máy ảo thì ko chạy đc.

luxury1809
09-05-12, 10:25 PM
Mình đã tạo đc nhân vật, nhưng vào thì thông báo là kết nối bị gián đoạn...... Giúp dùm mình! tks:-*:-*:-*:-*

haquocvu
10-05-12, 10:12 PM
Mình đã tạo đc nhân vật, nhưng vào thì thông báo là kết nối bị gián đoạn...... Giúp dùm mình! tks:-*:-*:-*:-*

Lỗi này chắc là do server chưa load xong 5 dòng. Bạn phải chờ cho nó load xong 5 dòng thì mới vào trong đc.

luxury1809
11-05-12, 07:27 AM
anh nào cho em hỏi với. em làm xong hết rồi , vào sever ấn bắt đầu thì bị ''kết nối sever thất bại'' ai giúp em với

duccoi001
19-05-12, 01:55 AM
Ai test qua sv chạy trên máy ảo này cho hỏi tý. Khi mình chỉnh RAM của máy ảo xuống 512mb ( vì RAM máy mình có 1G à) thì khi chạy sv đến đoạn GameServer.exe nó ra 2 dòng ( 1 dòng chữ trung quốc + 1 dòng số), nó chạy 1 lúc rồi nó biến mất luôn. Mình thử reg nick vào game thì nó bảo là "Server đang gián đoạn".
mình củng thế! ai chỉ mình vơi! cái gamer sever no mat! lam sao mình chay sever tiếp được! ai tét rồi thì chỉ mình cách vô game đi!
Thanks! Cảm ơn nhiều! :x:x:x:((:((

assaa
19-05-12, 07:03 PM
Ai test qua sv chạy trên máy ảo này cho hỏi tý. Khi mình chỉnh RAM của máy ảo xuống 512mb ( vì RAM máy mình có 1G à) thì khi chạy sv đến đoạn GameServer.exe nó ra 2 dòng ( 1 dòng chữ trung quốc + 1 dòng số), nó chạy 1 lúc rồi nó biến mất luôn. Mình thử reg nick vào game thì nó bảo là "Server đang gián đoạn".mình củng thế! ai chỉ mình vơi! cái gamer sever no mat! lam sao mình chay sever tiếp được! ai tét rồi thì chỉ mình cách vô game đi!Thanks! Cảm ơn nhiều! :x:x:x:((:((bạn set thêm ram ảo cho máy ảo sẽ chạy được gameserver thôi

mrtran0781
19-05-12, 07:19 PM
cho hỏi với mấy bạn.. sever máy ảo này có thể làm onl = hamachi không

Tuan565
19-05-12, 07:58 PM
có thể còn làm thế nào thì tự mò .

nuocmatlk
20-05-12, 12:17 PM
Cho mình hỏi sao ngắt mạng là cũng ko chơi đc luôn vậy :(

z1z123
20-05-12, 12:19 PM
thank bạn nhé .................................

vanminhit
20-05-12, 07:04 PM
chào bạn cho mình hỏi mình download về rùi mà bỏ vào máy ảo cài đặt sao vậy bạn hixhix mong bạn giúp đỡ mình gà quá

minhtri194
14-08-12, 08:34 AM
cái này chạy client VNG hả pác :-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/

thaihoa91
14-08-12, 08:52 AM
cái này chạy client VNG hả pác :-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/

Ko có 1 server offline nào mà chạy Client chuẩn VNG đâu bạn à ! Chỉ có lấy Patch offline đè vào client VNG thui !

minhtri194
14-08-12, 10:21 AM
Ko có 1 server offline nào mà chạy Client chuẩn VNG đâu bạn à ! Chỉ có lấy Patch offline đè vào client VNG thui !
cảm ơn bác nhé . Mình mình la newbie nên chưa biết

duyden119
13-09-12, 02:44 PM
Link VMware Die Rồi Link VMware Die Rồi Link VMware Die Rồi Link VMware Die Rồi

haquocvu
14-09-12, 02:36 AM
Link VMware Die Rồi Link VMware Die Rồi Link VMware Die Rồi Link VMware Die Rồi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

trongga
18-09-12, 03:05 PM
Vì thấy có nhiều người vẫn chưa cài đc server này nên hôm nay làm cái này tặng mọi người chơi đỡ ghiền:)
Đây là server TSBĐ update hút hít của jxvietnam (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>), mình chưa chỉnh sửa gì, chỉ thêm vài chức năng cho Admin.

Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Các bạn down hết về rồi chạy 2 file .exe, 1 cái là server cài sẵn trên máy ảo, 1 cái là chương trình chạy máy ảo.
Mọi thứ mình đã config sẵn, các bạn cứ chạy cái JxStartup ngoài desktop của máy ảo là ok.

Patch Full :

Path có font: (của jxonline94 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>))
Part 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Part 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Tai Sao Ko Co server ma chi co cai VS 2007 ps1 ko zay

ciabop
18-09-12, 03:09 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

cậu ơi đưa online = máy ao này kiểu?j

khoath5
02-12-12, 11:50 AM

coisex
27-12-12, 07:40 AM
Mình bị lỗi cài Máy ảo rồi ???
Ai giúp mình cài cái

tuthanbatkhoc
29-12-12, 04:51 PM
Bro có teamview k giúp đỡ mình đi.
Mình cài 2 loại máy ảo và VMware 9 với Virtual Box nhưng vẫn k biết làm sao...sử dụng cái file cài đó cả.
Mong bro giúp đỡ

kidvotinh123
13-02-14, 08:32 PM
Thank HQV trc nhé

nhunglth01
25-03-14, 04:39 PM
Chào các bạn, mình là nhân viên kinh doanh kênh thanh toán trực tuyến bên công ty TMĐT Tốc Độ. Hiện công ty mình đang có chương trình khuyến mãi hấp dẫn, lôi cuốn cho các đối tác hợp tác kinh doanh kênh thanh toán trực tuyến payment qua thẻ cào, sms và wap charging cho game và ứng dụng.

Bắt đầu từ ngày 10/03/2014 đến hết ngày 10/05/2014 khi quý đối tác, khách hàng sử dụng kênh thanh toán thu phí trực tuyến Payment Tốc Độ sẽ được chia sẻ lợi nhuận doanh thu hấp dẫn lên đến 85 - 88%.

Vd: tin nhắn sms 15.000đ quý đối tác được nhận 5.059đ và thẻ cào 10.000đ được nhận 7.900đ

Lợi ích khi sử dụng dịch vụ payment của Tốc Độ :

- Được cung cấp dịch vụ MIỄN PHÍ và không tốn bất kỳ khoản chi phí khởi tạo nào.
- Được cung cấp các tools hỗ trợ cho việc thu phí thành viên.
- Được sử dụng dịch vụ trên một hệ thống ổn định với đội kỹ thuật hỗ trợ 24/24.
- Đội ngũ tư vấn nhiệt tình giải đáp mọi thắc mắc khi cần thiết.
- Doanh thu thanh toán nhanh đúng hạn và linh hoạt

Và đặc biệt
• KHÔNG chi phí đầu tư hệ thống.
• KHÔNG chi phí mở mã.
• KHÔNG chi phí kết nối.
• KHÔNG chi phí hỗ trợ kết nối.
Xem thêm thông tin tại website: pay.tocdo.vn

Thông tin liên hệ: Ms. Nhung
Hotline : (08) 35.068.968
Chat Skype : kenyugj
Chat Yahoo : kenyugj_7

ccctn123
03-04-14, 06:03 PM
đào mộ cái nào :D
sao ko thấy link down server vậy , chỉ có cái VPC.exe , z sao mà chơi dc :H

pikhjn
03-04-14, 06:40 PM
đào mộ cái nào :D
sao ko thấy link down server vậy , chỉ có cái VPC.exe , z sao mà chơi dc :H

File đấy đem về không cần cài , cài VPC 2008 rồi mở nó lên là có server config sẵn cho chơi luôn đấy

ccctn123
03-04-14, 10:20 PM
đã down về , nhưng ko thể cài đặt dc , nên mình lên google tìm bản khác để cài ( chắc do bản 32bit và 64bit khác nhau ) , nên mình mới hỏi link server khác để down :H

2525789
27-04-14, 01:42 PM
Mấy bác ơi cho mình xin cái link sever đi , mình click vào trang đầu down về k phải sever :(

subin1
04-05-14, 05:01 PM

Patch Full :

Bạn à.vậy mình copy 2 cái này vào máy ảo giải nén ra ,rồi qua máy thật chơi hả

kenlucky2000
06-05-14, 06:06 PM
bó tay lúc đầu down về chạy bị lỗi Client Mac gì đó lúc sau mở lên bị lỗi C++ :(