PDA

View Full Version : Mang FPT không thể vào dc MU !!!

kubill
21-08-11, 03:37 PM
mọi ng cho mình hỏi là sao mạng FPT nhiều khi ko thể vào dc game MU thế nhỉ. mình thấy ko chỉ mu mình mà rất nhiều các mu cũng bị trường hợp thế này

Van_Bom
21-08-11, 04:08 PM
theo tớ nghĩ thì mạng FPT họ chặn tất cả các dạng packet của MU nên nếu bạn dùng mạng FPT mà cho online MU thì disconnect là 90%, người nào sài mạng FPT hầu như là ko chơi được mu lậu, theo tớ nghĩ thì có thể sử dụng cách mã hoá packet MU là hiệu quả nhất, tớ thấy mu hà nội, gamethuvn.net ấy, tớ vẫn chơi và ngon hết, sài mạng FPT cũng chơi ngon...vì họ có mã hoá packet hay sao ấy...

yunathem
21-08-11, 04:19 PM
Mã hoá packet thế nào za Van_Bom..

Van_Bom
21-08-11, 04:21 PM
cái này phải học các pro mới biết được, tớ cũng ko biết rõ lắm về packet, hiện tại có rất nhiều MU sài cách mã hoá packet để chống các loại hack đó, rất hiệu quả và lại ngon..^^

accelan006
21-08-11, 04:24 PM
đang xài fpt mà mu nào cũng chơi tuốt :))

Van_Bom
21-08-11, 04:32 PM
vì mấy mu mới mở hiện nay hầu như đều có biết mã hoá packet rồi bạn à...tớ đoán là vậy..

wan0124
21-08-11, 04:35 PM
"mã hoá packet" <-- haizzz
ko biết thì cấm phát biểu lung tung =)) đừng tỏ ra nguy hiểm quá như thế chứ :D

Van_Bom
21-08-11, 04:39 PM
he he, vậy thì bạn cứ hỏi thử mu hà nội xem thế nào...bây giờ các tool để send packet đến server rất nhiều...

mà đâu chỉ có riêng lĩnh vực MU, lĩnh vực ngân hàng họ cũng phải mã hoá packet đó...he he

0935222300
21-08-11, 04:41 PM
nhảm quá mấy bác ơi. không biết lắng tai nghe tôi nói này : nếu mạng FPT của bác ko vào được games thì tôi đảm bảo thằng MU đó đang xài viettel,
Cách giải quyết như sau : tôi đảm bảo mạng FPT vẫn connect viettel bình thường.nhưng tôi cũng đảm bảo mạng FPT của bạn ko kết nối được VT vì lý do : IP của bạn là 1.xxx.xxx.xxx. chỉ duy nhất IP của bạn có đầu số là 1. thì sẽ không vào được MU xài viettel.cách giải quyết gọi lên tổng đài FPT yêu cầu đổi IP.
Thế là xong
Kiểm tra IP thì vô đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

voiceip
21-08-11, 04:42 PM
theo tớ nghĩ thì mạng FPT họ chặn tất cả các dạng packet của MU nên nếu bạn dùng mạng FPT mà cho online MU thì disconnect là 90%, người nào sài mạng FPT hầu như là ko chơi được mu lậu, theo tớ nghĩ thì có thể sử dụng cách mã hoá packet MU là hiệu quả nhất, tớ thấy mu hà nội, gamethuvn.net ấy, tớ vẫn chơi và ngon hết, sài mạng FPT cũng chơi ngon...vì họ có mã hoá packet hay sao ấy...
FPT chưa có nhiều người giỏi mà rảnh đến thế đâu bạn ạ :)

Van_Bom
21-08-11, 04:48 PM
ngày xưa có 1 thời họ chặn đấy, đó là vào năm 2006, năm đó những người chơi muhalong ( muhalong.myvnc.com ) mà sài mạng FPT bị họ chặn lại hết...he he...ko có sự kiện thì tớ nói làm chi...còn bi giờ theo như các bạn nói thì có lẽ là họ ko chặn nữa mà nguyên nhân lằm ở đầu số IP..như vậy thì quá tốt cho mu lậu rồi..

shad0w.hunter
21-08-11, 05:40 PM
Giả sử có chặn là chặn IP hoặc port thôi, chứ nội dung packet thì mình nghĩ nó cũng chả can thiệp được.

Về mã hoá packet, lý thuyết cơ bản là hook mấy hàm send, recv, WSASend, WSARecv để xử lý mấy gói tin trước khi "bàn giao" lại cho client hoặc server.
Cái này thì iem vẫn đang phát triển, chưa hoàn chỉnh :">

quoctuan2712
21-08-11, 10:25 PM
cái này là do đầu số IP của nhà trùng với đầu số Ip của server MU muốn chơi...đơn giản thế thôi..mã hoá mã hiếc gì ở đây....ko tin lắp thêm cái mạng hay reset modem lấy cái IP khác với dải IP của sv MU là vô vô tư

chubelonton
22-08-11, 12:06 AM
theo mình nghỉ đơn gian thế này,nhà mạng fpt với mu fpt,họ ko liên quan gì cả,và bộ phận kỷ thuật của fpt bên phần mạng thì anh em củng biết,gà khỏi phải nói,còn bên quản lý games,mình nghi chắc họ củng ko giỏi hơn anh em trên clb này đâu,vì họ chỉ học cách quản lý thôi,chứ bản quyền thì mua của webzen mỗi lần update thì webzen update cho họ,còn bộ phận ở việt nam chỉ giỏi về quảng cáo,tìm cách kiếm tiền thật nhanh và nhiều thôi,chứ thử hỏi,có ai học ra đại học về tin học có bao giờ giỏi hơn người không trường lớp mà biết mò mẫn đâu,ví dụ như anh cuonglee hay tomates chằng hạn,máy người này thì bằng cấp sao bằng bên fpt,nhưng trình độ thì sao bằng được !^^