PDA

View Full Version : Trong các ss mọi người thích chơi ss nào

linhkids
20-08-11, 11:56 PM
trong các season mọi người thích chơi season nào nhất nhỉ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

enternal1603
21-08-11, 12:08 AM
Mình thích Season 2 hơn cả. Nó vừa phải lượng Items cũng như map. Ko quá nhiều thứ tràn lan. Các map cũ hầu như ko mấy ai vào và các Items cũ dần bị mất giá trị. Đó là quan điểm của cá nhân mình. Mọi người cùng chia sẻ nhé !

nhaodzo
22-08-11, 10:57 AM
mềnh cũng khoái ss2 bắt đầu xuất hiện event cry wolf ở bản full ss2 và đây là event mình kết nhất :x

DieuNinh
23-08-11, 08:20 PM
mình cũng vậy ai có bản SS2 nào post lên anh em coi đi ;))

godhoang
23-08-11, 08:23 PM
ừhm, season càng cao càng tùm lum item :((
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
map Devias trống we, atlans thì cố lắm mới đc a1, dungeon bỏ hết

DieuNinh
23-08-11, 08:26 PM
nói chung là SS6 chán lỗi tùm lum
sever thì lag vì 3d chán

enternal1603
23-08-11, 08:33 PM
Mình cũng muốn xây dựng 1 server SS2 và add thêm 1 số tính năng nữa. Trong đầu mình có rất nhiều ý tưởng để phát triển 1 Server ss2 nhưng khả năng có hạn nên cứ tóm lấy anh ss6 mà cài, Với lại cả vấn đề ODBC trên wing server 2k8 64bit nữa. ko biết kiếm đâu ra bản ODBC cho ss2 trên win2k8 nên thôi ko dám làm. hic

Van_Bom
23-08-11, 08:47 PM
tớ cũng thích S2 nhất, vì nó thể hiện đúng chất với MU, vừa hiện đại lại vừa cổ kính, với lại lượng item cũng vừa phải cho nên client ko nặng lắm, các bạn có biết các S4, S5, S6 thì server của nó khi chạy có thể không ngốn nhiều ram máy chủ, nhưng mà client của nó thì nặng vãi hàng luôn, máy load vào game vừa lâu lại vừa mệt...với lại từ S4 trở đi thì MU đã bị lãng quên mất map Exile rồi code = 5 đấy, và 1 vài thứ chỉ có trong MU cổ thôi..he he..

1 mẹo nhỏ cho các bạn nếu các bạn muốn test các sự kiện và chơi off để kiểm tra thì như sau, các bạn vào data của client mu và delete 2 folder soud và music đi, đảm bảo thời gian vào game sẽ nhanh hơn 1 phút đó, tớ đã thử nghiệm trên nhiều máy và còn mang đồng hồ ra bấm giây hẳn hoi...

Hào Hoa Công Tử
23-08-11, 08:53 PM
tớ cũng thích S2 nhất, vì nó thể hiện đúng chất với MU, vừa hiện đại lại vừa cổ kính, với lại lượng item cũng vừa phải cho nên client ko nặng lắm, các bạn có biết các S4, S5, S6 thì server của nó khi chạy có thể không ngốn nhiều ram máy chủ, nhưng mà client của nó thì nặng vãi hàng luôn, máy load vào game vừa lâu lại vừa mệt...với lại từ S4 trở đi thì MU đã bị lãng quên mất map Exile rồi code = 5 đấy, và 1 vài thứ chỉ có trong MU cổ thôi..he he..

1 mẹo nhỏ cho các bạn nếu các bạn muốn test các sự kiện và chơi off để kiểm tra thì như sau, các bạn vào data của client mu và delete 2 folder soud và music đi, đảm bảo thời gian vào game sẽ nhanh hơn 1 phút đó, tớ đã thử nghiệm trên nhiều máy và còn mang đồng hồ ra bấm giây hẳn hoi...

Van_Bom có bản nào ngon share đi :X
tớ cũng thích ss2 mà chạy bản của cuonglee v3 run GS cái là tắt luôn

Van_Bom
23-08-11, 09:05 PM
GS của anh cuonglee các bạn chạy sẽ hay bị trường hợp don't send, còn tắt luôn là do máy của bạn chưa cài C++ và donetfx2.0

hàng ngon thì tớ có, các bạn yên tâm, S2 thì hiện tại trong clb đã có bản mà bạn kunkute save rồi đó, hàng của tớ thì ngon hơn nhưng mà hiện tại tớ chưa up được vì ko có máy tính, có lẽ khoảng tháng 10 này mới có up được, đầu tiên sẽ là bản 99B cũ với nhiều update hay, tiếp đó sẽ là 1.0l của MU hà nội gamethuvn.net đấy, sau đó sẽ là hàng S2 ....nói chung là tớ làm lâu lắm..

thichladuoc
23-08-11, 09:39 PM
GS của anh cuonglee các bạn chạy sẽ hay bị trường hợp don't send, còn tắt luôn là do máy của bạn chưa cài C++ và donetfx2.0

hàng ngon thì tớ có, các bạn yên tâm, S2 thì hiện tại trong clb đã có bản mà bạn kunkute save rồi đó, hàng của tớ thì ngon hơn nhưng mà hiện tại tớ chưa up được vì ko có máy tính, có lẽ khoảng tháng 10 này mới có up được, đầu tiên sẽ là bản 99B cũ với nhiều update hay, tiếp đó sẽ là 1.0l của MU hà nội gamethuvn.net đấy, sau đó sẽ là hàng S2 ....nói chung là tớ làm lâu lắm..

Thế Bờm có thể cho mình cái tools chỉnh sửa main ss2 được không, Hay hướng dẫn mình chỉnh sửa với.tks

Hào Hoa Công Tử
24-08-11, 01:36 AM
Gửi bởi Van_Bom

tớ cài trên cả vps azure và vps vn đều bị bật gs cái tắt luôn
vps azure thì cài C++ và donetfx2.0 rồi chứ nhỉ :d

mrvu058
24-08-11, 02:20 AM
cậu cài thêm thử cái vcredict x86 xem sa0

thichladuoc
24-08-11, 01:15 PM
Thế Bác nào có tools chỉnh sửa version của main shera mình với, Dùng mấy tools kia không có được mặc dù main chua packer

enternal1603
24-08-11, 05:28 PM

Bác làm em sốt ruột rồi đấy, hí hí. Em đợi tin bác !
Em nghĩ MU ko cần có quá nhiều map,tầm như ss2 là vừa đủ,sau đó mình add thêm nhiều loại quái mới cho phong phú,thêm Event phụ cho đa dạng. Các Vũ Khí cũ thì đổi Skill mới và thêm hiệu ứng mới cho nó lạ mắt....Nếu bác VănBom ko chê em xin đóng góp thêm 1 số ý tưởng cho MU Server mà em ko làm đc, hì

Van_Bom
24-08-11, 10:09 PM
tool để chỉnh sửa main thì phổ biến và hay nhất vẫn là hexedit bạn à, bạn có thể vào seeitworks.com mà download có hàng tá thứ đó, còn nếu test server MU thì tốt nhất là dùng win xp sp 2, 32 bít ấy, sau khi thành thạo ở cái đó rồi các bạn mới nên mở rộng thêm, còn về vụ mấy cái server cũ thì tớ chỉ tính làm các lệnh như /post /add /drop /skin /setmob /setpoint /setzen và add thêm wing 3 nữa thôi, còn các bạn cứ đóng góp ý kiến thoải mái, như vậy diễn đàn mới phát triển được chứ...thanks

enternal1603
25-08-11, 01:04 AM
tool để chỉnh sửa main thì phổ biến và hay nhất vẫn là hexedit bạn à, bạn có thể vào seeitworks.com mà download có hàng tá thứ đó, còn nếu test server MU thì tốt nhất là dùng win xp sp 2, 32 bít ấy, sau khi thành thạo ở cái đó rồi các bạn mới nên mở rộng thêm, còn về vụ mấy cái server cũ thì tớ chỉ tính làm các lệnh như /post /add /drop /skin /setmob /setpoint /setzen và add thêm wing 3 nữa thôi, còn các bạn cứ đóng góp ý kiến thoải mái, như vậy diễn đàn mới phát triển được chứ...thanks

Hì, em muốn trao đổi trực tiếp với bác về server, bác cho em xin yahoo bác nhé !

nhtu1997
09-05-12, 10:43 AM
mình thấy ss2 là chơi hay nhất

nghienmu
10-05-12, 12:59 PM
like cái Season2 à
Season2 mình chơi thấy thích nhất8-}

IconMaddog
10-06-12, 08:07 PM
Sao không có Season 1 nhỉ :D

dreamsofdolls
10-06-12, 08:25 PM

luutrunhac
24-06-12, 01:08 PM
Mình cũng kết ss2 và vẫn đang nghiên cứu nó.