PDA

View Full Version : Drop của server hút chích

newjx
17-08-11, 07:40 PM
Ai biết thư mục nào hoặc file script nào quy định drop Item hoặc tiền rơi trên đất của server hút chích chỉ em với , để em thêm cái event khi train quái nó rơi ra vật phẩm quetkey ..

newjx
18-08-11, 04:01 PM
không ai trả lời ,, thế cho em hỏi làm sao để viết chữ = TCVN3 mà hiện ra tiếng việt thế , nó ra toàn ký tự đặc biệt thôi

máy không font , trước thấy có anh DNT bảo tải cái font gì về mà quên mất rồi :))

DirectX
18-08-11, 04:04 PM
mở npcs.txt bằng excel lên. tìm đến cột droprate xem đường dẫn file drop của npc muốn sửa, và mở lên sửa thôi

KingMax
bạn down 103 font tiếng Việt ở trên mạng vê , Drop sv hút hít là nẰM Ở SETTINGS , VÀO npcs.txt kéo qua phải đúng tên NPC và xem Settings/droprate/ ... ini đường dẫn là gì và thêm vào

DirectX
cài thêm font TCVN3 cho máy là được. nếu xài notepad thì vào format chỉnh font lại

newjx
18-08-11, 05:31 PM
cám ơn các anh đã tận tình giúp đỡ vậy các anh cho em hỏi cột nào trong file item quy định màu của ten Item rơi dưới đất số nó có trong file ObjNameColor.ini hả các anh ??

thaihoa91
18-08-11, 05:35 PM
cám ơn các anh đã tận tình giúp đỡ vậy các anh cho em hỏi cột nào trong file item quy định màu của ten Item rơi dưới đất số nó có trong file ObjNameColor.ini hả các anh ??

Uhm ! Màu tên item rớt dưới đất quy định ở đó !

Edward_Newgate
18-08-11, 05:44 PM
không ai trả lời ,, thế cho em hỏi làm sao để viết chữ = TCVN3 mà hiện ra tiếng việt thế , nó ra toàn ký tự đặc biệt thôi

máy không font , trước thấy có anh DNT bảo tải cái font gì về mà quên mất rồi :))
À comment thêm cho bạn là
Muốn nhìn đc tiếng việt bình thường trong notepad khi viết TCVN3
Thì bôi đen tất cả rồi vào Format -> Font
Chọn font .VnArial (có dấu chấm đằng trước)

newjx
18-08-11, 05:53 PM
Uhm ! Màu tên item rớt dưới đất quy định ở đó !

em biết nó quy định ở file ấy rồi nhưng ý em muốn hỏi là cột nào trong file item quy định các số có trong file đó
VD số 1 thì trong Count của file đó là số mấy
và các màu tương ứng với các số nào ?? nhắc lại câu hỏi là cột nào trong file Item qui định màu rơi dưới đất

thaihoa91
18-08-11, 05:56 PM
em biết nó quy định ở file ấy rồi nhưng ý em muốn hỏi là cột nào trong file item quy định các số có trong file đó
VD số 1 thì trong Count của file đó là số mấy
và các màu tương ứng với các số nào ?? nhắc lại câu hỏi là cột nào trong file Item qui định màu rơi dưới đất

Trong SOURCE CODE C++ JX quy định chứ ko có trong Settings gì đâu ;)) Hiện tại chỉ load dc 1 màu đầu tiên, chỉ chỉnh dc 1 màu thui, chứ ko chỉnh dc nhìu màu, trừ khi bản CoreClient.dll đã viết thêm code C++ load nhìu ID màu trong ObjNameColor.ini thì mới dc !

newjx
18-08-11, 05:58 PM
em hỏi server AwJX mà nó load được 4 màu rồi giờ em định thêm màu xanh lá cây nữa <color=green> đó

thaihoa91
18-08-11, 07:13 PM
em hỏi server AwJX mà nó load được 4 màu rồi giờ em định thêm màu xanh lá cây nữa <color=green> đó

Thì nó chỉ load 4 màu đầu tiên trong file .ini đó thui ! Chỉ thay đổi màu trong 4 màu đầu tiên đó, chứ ko thể thêm màu thứ 5 cho nó load đâu !

newjx
20-08-11, 12:42 AM
thế còn cái khi nhận EXP thì sao nó ra nhiều máu với mana thế nhỉ, ai biết cách FIX không ??

newjx
21-08-11, 11:19 PM
ai unpack hộ em cái Npcs.txt mới nhất đầy đủ Npc nhất của VNg hộ em cái :((