PDA

View Full Version : Cho mình hỏi về tình trạng không kết nối được máy chủ!

chubelonton
14-08-11, 07:13 PM
Hiện tại không phải riêng mì và 1 số admin khác củng bị tình trạng đó là có 1 số máy kết nối được đến games và máy chủ,nhưng có 1 số máy không kết nối được,kể cả web và server,mình chã hiểu nguyên nhân từ đâu có người chơi ở net và ở nhà đều không kết nối được,đường truyền mình dùng là fpt,vậy anh em nào có bị tình trạng thế này thì giúp mình cách khắc phục với!

mrvu058
14-08-11, 07:16 PM
hay là do mạng fpt nó chặn ip rồi .... .......... =="
" sai đừng chém *

eva0001
14-08-11, 07:27 PM
chuẩn men luôn, một số nhà cung cấp mạng chặn ip hay sao ý. Mình còn gặp trường hợp quán nét bị không vào được zing.me.vn rồi cơ. vì bị chặn, fake ip lại vào ầm ầm. còn ts giờ chặn linh tinh thế thì đúng là chịu :(

chubelonton
14-08-11, 07:40 PM
cái này do máy của người chơi rồi,nãy mới test thử,iphone kết nói wifi cũng ip đó nhưng vào đươc web,còn máy chơi games thì không!

mua_vcoin
14-08-11, 07:43 PM
cái này mình đã từng bị, cái này là do ở modem của các bạn bị vấn đề, 1 quán net làm các máy kon không thể kết nối sv mà chỉ kết nối được website, mà chỉ vào = IP mới vào được, còn về vấn đề kết nối Games thì máy chủ có lúc vào được có lúc k vào được,

newbie1
15-08-11, 10:01 AM
dung kiwi phai ko reload lai ip ban di la ben kia vao dc ngay, ko bao ho doi dns giong dns ban de y