PDA

View Full Version : Xóa hoặc vô hiệu hóa 1 skill trong TLBB

rkitvn
14-08-11, 02:44 PM
Nếu muốn xóa hoặc vô hiệu hóa 1 skill trong tlbb thì làm thế nào, ví dụ là skill: YQ 80 của Thiên Long. Anh em nào làm được thì có thể chỉ giúp mình, chân thành cảm ơn.

hongtu1
14-08-11, 04:37 PM
Vào db table t_skill, tìm tới guid nhân vật và id skill cần xóa, del dòng skill đó>>ok

minhtien_2010
14-08-11, 08:14 PM
Còn một cách nửa là bạn xoá nó khỏi Shop knb. Như vậy thì không ai có thể sở hữu nó ===> không ai học đc nó.

rkitvn
14-08-11, 10:11 PM
Vào db table t_skill, tìm tới guid nhân vật và id skill cần xóa, del dòng skill đó>>ok Vậy thì xóa theo từng người, không hợp lý rồi bạn à. Cảm ơn.

rkitvn
14-08-11, 10:12 PM
Còn một cách nửa là bạn xoá nó khỏi Shop knb. Như vậy thì không ai có thể sở hữu nó ===> không ai học đc nó. Cách bạn khá hay nhưng với những SV chưa hoạt động, nếu đã vào hoạt động rồi thì cách này cũng không khả thi?. Cảm ơn.

hongtu1
14-08-11, 10:18 PM
Vậy thì xóa theo từng người, không hợp lý rồi bạn à. Cảm ơn.
Cách của mình là dành cho chơi offline ở nhà. Còn online nhiều ng thì ... mình cũng chưa làm bao h

rikudo
15-08-11, 10:56 AM
Cách 1 : Edit lại cái thuộc tính cho nó yếu đi
Cách 2 : Bảo trì server xóa hết những acc nào có char sử dụng bk 80.
Xóa ID item ở shop hoặc drop

Sói Đẹp Trai
15-08-11, 12:49 PM
đơn giản quá như anh minhtien nói thỳ nên xóa nó đi thỳ hơn.
có cách khác là dùng sv của anh rockman ko hề có yq 80 chỉ mắc mỗi khoản việt hóa8->
mà nhân tiện em hỏi tý khi chép cái file việt hóa của anh HD vào thỳ sv nó kêu kiểm tra đường mạng trong khi vẫn vào bằng launch bình thường. Các pro help em!!!:-&
mà quên mất trong box chỉ nói rằng máy chủ bảo trỳ. máy em bị thông báo kiểm tra đg mạng chứ không phải bảo trỳ mong mod đừng chém em mà khổ8->:-ss

rikudo
15-08-11, 05:02 PM
đơn giản quá như anh minhtien nói thỳ nên xóa nó đi thỳ hơn.
có cách khác là dùng sv của anh rockman ko hề có yq 80 chỉ mắc mỗi khoản việt hóa8->
mà nhân tiện em hỏi tý khi chép cái file việt hóa của anh HD vào thỳ sv nó kêu kiểm tra đường mạng trong khi vẫn vào bằng launch bình thường. Các pro help em!!!:-&
mà quên mất trong box chỉ nói rằng máy chủ bảo trỳ. máy em bị thông báo kiểm tra đg mạng chứ không phải bảo trỳ mong mod đừng chém em mà khổ8->:-ss
Vậy cho mình hỏi những người đã sử dụng bk thì tính sao đây?
Nếu xoá ko mà thôi thì chủ topic ko lập topic làm gì :)

Sói Đẹp Trai
15-08-11, 08:45 PM
Vậy cho mình hỏi những người đã sử dụng bk thì tính sao đây?
Nếu xoá ko mà thôi thì chủ topic ko lập topic làm gì :)nếu online thỳ em chịu chứ offline thỳ dễ không mà online tốt nhất thông báo bảo trì sv xóa cha nó đi xong thông báo sv bị 1 lỗi mong mọi ng thông cảm là xong:))