PDA

View Full Version : [JX] Server TSBD 0.3 update kết hợp hút hít (topic 2)

Trang : 1 2 3 4 5 [6] 7

nametruong00
22-09-11, 12:11 AM
mấy bạn ơi cho mình hỏi hỏi thêm.sao chức năng admin ít quá vậy không lấy được hết trang bị cũng không có test đc điểm kinh nghiệm.Mà mình muốn set điểm kinh nghiệm để đánh cho mau lên cấp thì phải làm sao,và muốn hạ máu của quái xuống thì mình phải làm sao.mong mấy bạn chỉ mình giúp.

chức năng admin ko phải là để cho chơi mau chán mà để test game bạn lạm dụng quá mất hay + mau chán lắm
bạn chơi ĐM thì đủ 1 set ô kim nhưng ko kich 5 hành , bạn mún mau up lv thì đi săn boss ST + HK + ăn event
chỉnh x5 EXP thì đánh phà phà

minhtrung811
22-09-11, 12:37 AM
Cho hỏi có ai biết cách xử lý khi nâng cấp các phòng rèn, tinh luyện, ngựa ở phòng thờ lên max hết rồi, nhưng lại NPC thợ rèn, tinh luyện, hay ngựa thì có cái chỉ cấp 1, 2 hay 3 thôi, không max hết được, nên không ép đồ ô kim được.

chungthanhphuo
22-09-11, 02:27 PM
chức năng admin ko phải là để cho chơi mau chán mà để test game bạn lạm dụng quá mất hay + mau chán lắm
bạn chơi ĐM thì đủ 1 set ô kim nhưng ko kich 5 hành , bạn mún mau up lv thì đi săn boss ST + HK + ăn event
chỉnh x5 EXP thì đánh phà phà
Thanks bạn đã góp ý cho mình.Mình cũng nghĩ vậy,ý mình muốn dùng chức năng admin để test item và skill thôi.Ngay hôm qua mình đã thêm được một số chức năng Admin để cho mấy bạn dể test hơn.Cụ thể chức năng gồm:
+Test điểm kinh nghiệm
+Test max skill
+Test Item
Mình chỉ gán những chức năng trên vào chức năng admin.Mình chưa thêm được chức năng thêm vụ khí hoàng kim,ô kim,bạch kim.nếu ai làm được thì làm vào File mà mình đính kèm ở dưới.Thanks rất nhìu.
Nhân tiện cho mình mỏi.Muốn ép đồ ô kim thì phải làm sao.và muồn ép NPC vào map thì phải làm sao.Ví dụ mình muốn ep NPC Phản tăng truyền nhân vào map thì mình phải làm như thế nào,mong mấy bạn chỉ giáo.
Muốn việt hoá có dấu thì mình dùng kiểu gỏ nào,mong mấy bạn chỉ giúp mình nha.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)[/IMG]
Mình muốn việt hoá những chổ mà mình khoanh vòng thì mình phải làm thế nào.
Đây là File LUA của mình
download về chép vào scrip server là chơi đc
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mình hỏi hơi nhìu mong mấy bạn thông cảm và chia sẽ mình.mình là newbie
Thanks mọi người

ngchienthang
22-09-11, 03:17 PM
Thanks bạn đã góp ý cho mình.Mình cũng nghĩ vậy,ý mình muốn dùng chức năng admin để test item và skill thôi.Ngay hôm qua mình đã thêm được một số chức năng Admin để cho mấy bạn dể test hơn.Cụ thể chức năng gồm:
+Test điểm kinh nghiệm
+Test max skill
+Test Item
Mình chỉ gán những chức năng trên vào chức năng admin.Mình chưa thêm được chức năng thêm vụ khí hoàng kim,ô kim,bạch kim.nếu ai làm được thì làm vào File mà mình đính kèm ở dưới.Thanks rất nhìu.
Nhân tiện cho mình mỏi.Muốn ép đồ ô kim thì phải làm sao.và muồn ép NPC vào map thì phải làm sao.Ví dụ mình muốn ep NPC Phản tăng truyền nhân vào map thì mình phải làm như thế nào,mong mấy bạn chỉ giáo.
Muốn việt hoá có dấu thì mình dùng kiểu gỏ nào,mong mấy bạn chỉ giúp mình nha.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)[/IMG]
Mình muốn việt hoá những chổ mà mình khoanh vòng thì mình phải làm thế nào.
Đây là File LUA của mình
download về chép vào scrip server là chơi đc
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mình hỏi hơi nhìu mong mấy bạn thông cảm và chia sẽ mình.mình là newbie
Thanks mọi người
đây là file manager.lua có chức năng nhận vk hk, bk, ok của mình... bạn tải về tham khảo nhé.

dungdhmo
22-09-11, 03:56 PM
mình chạy server trên win 7 thì gặp lỗi này , bạn nào biết cách sữa xin chỉ giúp

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

phamngochai2
22-09-11, 03:58 PM
lỗi cái gateway !! xem lại mấy cái port !!

nametruong00
22-09-11, 04:01 PM
cho hỏi là ép vũ khí kim ô ở đâu thế

ô kim ép chả đc đâu up bang lên maxx cấp + đủ vật phẩm mà vẫn ép hok đc :((

haquocvu
22-09-11, 04:02 PM
mình chạy server trên win 7 thì gặp lỗi này , bạn nào biết cách sữa xin chỉ giúp

Kiểm tra lại các file .ini trong server xem đã đúng Ip và port chưa ?
P/s: theo hình thì hình như cái gameserver.exe là bạn dùng server TSBD gốc, lưu ý là server này khác với TSBD + hút hít nhé bạn :)

chungthanhphuo
22-09-11, 05:44 PM
đây là file manager.lua có chức năng nhận vk hk, bk, ok của mình... bạn tải về tham khảo nhé.
Thanks bạn đã giúp mình.Mình muốn việt hoá những chổ khoanh tròn trong hình thì mình phải làm sao.Mong bạn chỉ giúp mình luôn.Thanks mấy bạn nhìu

dungdhmo
22-09-11, 05:58 PM
chắc mình bị port moderm hay sao đó , moderm cua vnpt cài mật khẩu rồi nên hok mỡ port duoc roi , mình chạy trên máy ảo thì OK , định chạy thử trên máy thật để chơi mạng LAN nhưng chắc không được rồi

haquocvu
22-09-11, 06:17 PM
chắc mình bị port moderm hay sao đó , moderm cua vnpt cài mật khẩu rồi nên hok mỡ port duoc roi , mình chạy trên máy ảo thì OK , định chạy thử trên máy thật để chơi mạng LAN nhưng chắc không được rồi

Máy ảo thì sao? Vẫn chạy mạng Lan ầm ầm :))
Qua đây tham khảm nè bạn :

Good luck!!! :)>-

chungthanhphuo
22-09-11, 10:57 PM
Sao không có ai giúp mình hết vậy,

Edward_Newgate
22-09-11, 11:00 PM
Kiểm tra lại các file .ini trong server xem đã đúng Ip và port chưa ?
P/s: theo hình thì hình như cái gameserver.exe là bạn dùng server TSBD gốc, lưu ý là server này khác với TSBD + hút hít nhé bạn :)
Thì người ta dùng TSBĐ gốc mà :|
Có mấy bạn bị lỗi, đã config đúng hết mà vẫn bị xxxx:0 ở GameServer

chungthanhphuo
23-09-11, 01:28 AM
Mình muốn Việt hoá những điểm mà mình khoanh tròn trên hình thì mình phải làm thế nào.
Mình muốn thêm làm nhiệm vụ hoàng kim thì mình sẽ làm như thế nào.Mong mấy bạn pro chỉ mình với.
Muốn thay đổi hình nên của jx thì mình phải làm như thế nào.Mong mấy bạn chỉ dẩn cho mình.Thanks
Mấy bạn có thể giúp mình viết scrip chuyển sinh được không.Scrip chuyển sinh của mình rất đơn giản,sau khi đạt tới lv 250 thì sẽ được chuyển sinh và nhân vậy sẽ reset lại lv thành lv1.Nhưng điểm kỷ năng và tiềm năng vẩn giữ nguyên.Mấy bạn giúp mình với nha.Có lẽ mình đòi hỏi hơi cao nhưng mong mấy bạn thông cảm
Thanks all

passika
23-09-11, 10:34 AM
Mình muốn Việt hoá những điểm mà mình khoanh tròn trên hình thì mình phải làm thế nào.
Mình muốn thêm làm nhiệm vụ hoàng kim thì mình sẽ làm như thế nào.Mong mấy bạn pro chỉ mình với.
Muốn thay đổi hình nên của jx thì mình phải làm như thế nào.Mong mấy bạn chỉ dẩn cho mình.Thanks
Mấy bạn có thể giúp mình viết scrip chuyển sinh được không.Scrip chuyển sinh của mình rất đơn giản,sau khi đạt tới lv 250 thì sẽ được chuyển sinh và nhân vậy sẽ reset lại lv thành lv1.Nhưng điểm kỷ năng và tiềm năng vẩn giữ nguyên.Mấy bạn giúp mình với nha.Có lẽ mình đòi hỏi hơi cao nhưng mong mấy bạn thông cảm
Thanks all
Nếu trả lời hết cho bạn chắc phải tốn cả trang.Mình sẽ trả lời vài cái.Cái hình nền là trong file Spr của Client bạn vào đó tìm và thay đổi.
Nhiệm vụ hoàng kim thì bạn xem trên trang web võ lâm á nó có sẵn cái cốt truyện và bạn phải có một trình viết ngôn ngữ LUA nhất định(phải ngâm các file lua).Nếu bạn muốn tự làm server cho riêng mình thì mình có một lời khuyên chân thành là bạn phải luyện tập viết script =lua vì nếu bạn nắm được cấu trúc của nó thì quá dễ dàng.Lúc đầu mình cũng đâu có biết từ mò mà ra và đọc các bài viết trên các diễn đàn.

chungthanhphuo
23-09-11, 01:21 PM
Nếu trả lời hết cho bạn chắc phải tốn cả trang.Mình sẽ trả lời vài cái.Cái hình nền là trong file Spr của Client bạn vào đó tìm và thay đổi.
Nhiệm vụ hoàng kim thì bạn xem trên trang web võ lâm á nó có sẵn cái cốt truyện và bạn phải có một trình viết ngôn ngữ LUA nhất định(phải ngâm các file lua).Nếu bạn muốn tự làm server cho riêng mình thì mình có một lời khuyên chân thành là bạn phải luyện tập viết script =lua vì nếu bạn nắm được cấu trúc của nó thì quá dễ dàng.Lúc đầu mình cũng đâu có biết từ mò mà ra và đọc các bài viết trên các diễn đàn.
Thanks bạn đã góp ý.Bạn có thể cho mình một scrip chuyển sinh cho server này được không.để mình tham khảo

jangminh254
23-09-11, 01:25 PM
mún có tiếng việt chổ đó thì chỉ có 1 cách là bạn vào config.ini xóa cái awjx.pak là sẽ đc thôi .những còn chơi thì ko bít sao ah

passika
23-09-11, 01:56 PM
mún có tiếng việt chổ đó thì chỉ có 1 cách là bạn vào config.ini xóa cái awjx.pak là sẽ đc thôi .những còn chơi thì ko bít sao ah
không đươc đâu lỗi đó..........................

passika
23-09-11, 02:06 PM
Thanks all

Bạn có thể vào link này tham khảo: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

jangminh254
23-09-11, 02:38 PM
không đươc đâu lỗi đó..........................
đã làm thử chẳng có lỗi j hết bạn ah..bình thường ..có hơi khác khác UI

giomuonsao1992
23-09-11, 05:40 PM
cho hỏi là có thể mở rộng rương ko chứ banr TSBD có 1 rương ah làm sao chứa nổi 1 đống đồ fi shop thì tiếc

chungthanhphuo
24-09-11, 03:09 AM
Mấy bạn ơi cho tui hỏi chút Trong Server mục Scrip mình thấy file LUA Get_NPC.Mình mở File này ra thì mình thấy đoạn mã như sau:
AddNPCEx(219,1,53,199,198,9,2,"\\script\\global\\buonban\\taphoa.lua",6)
Sau một thời gian mình mày mò thì mình hiểu được là 219 là id của npc cần ép vào map,53 là id của map,199,198 là toạ độ của map.Riêng tham số 9 và 2 thì mình không hiểu ở đâu.Và id 219 là id của npc nhưng mình và file NPCS để tìm nhưng mình tìm hoài mà vẩn không thấy id này.Mong Mấy bạn giúp đở mình với
Nhân Tiện Share Cho mình ID NPC tiền trân các được không các bạn.

thaihoa91
24-09-11, 08:24 AM
Mấy bạn ơi cho tui hỏi chút Trong Server mục Scrip mình thấy file LUA Get_NPC.Mình mở File này ra thì mình thấy đoạn mã như sau:
AddNPCEx(219,1,53,199,198,9,2,"\\script\\global\\buonban\\taphoa.lua",6)
Sau một thời gian mình mày mò thì mình hiểu được là 219 là id của npc cần ép vào map,53 là id của map,199,198 là toạ độ của map.Riêng tham số 9 và 2 thì mình không hiểu ở đâu.Và id 219 là id của npc nhưng mình và file NPCS để tìm nhưng mình tìm hoài mà vẩn không thấy id này.Mong Mấy bạn giúp đở mình với
Nhân Tiện Share Cho mình ID NPC tiền trân các được không các bạn.

Số 9 và 2 tương ứng tọa độ lệch của x và y

Về ID 219 thì mở NpcS.txt bằng Excel, ID NPC = số dòng + 2, ví dụ ID là 219 thì số dòng trong Excel là 219 - 2 = 217 --> 217 chính là số dòng trong Excel khi mở file NpcS.txt !

nametruong00
24-09-11, 09:46 AM
cho hỏi là có thể mở rộng rương ko chứ banr TSBD có 1 rương ah làm sao chứa nổi 1 đống đồ fi shop thì tiếc

:)) chơi OFF mà bạn tiếc gì mún kiếm đồ thì add 1 phát là xong

chungthanhphuo
24-09-11, 01:16 PM
Thanks ThaiHoa91 nha.Thái hoà cho mình xin nick chat đi.có gì tiện trao đổi hơn.Nhân Tiện Thái Hoà Giúp mình viết scrip chuyển sinh cho server trên được không.

thaihoa91
24-09-11, 01:19 PM
Thanks ThaiHoa91 nha.Thái hoà cho mình xin nick chat đi.có gì tiện trao đổi hơn.Nhân Tiện Thái Hoà Giúp mình viết scrip chuyển sinh cho server trên được không.

Server bạn đang dùng ko có hàm chuyển sinh nên ko thể viết dc bạn à ! Yahoo thì giống như nick 4rum á !

nametruong00
24-09-11, 01:30 PM
à thaihoa ơi giờ client V4 + sever của huynh á để test game thui hả
chứ chơi chán chết kết hợp đc với thằng nào khác ko

thaihoa91
24-09-11, 01:52 PM
à thaihoa ơi giờ client V4 + sever của huynh á để test game thui hả
chứ chơi chán chết kết hợp đc với thằng nào khác ko

giomuonsao1992
24-09-11, 04:08 PM
nản quá tưởng có thể làm mở rộng rương được mong bản sau up mở rộng rương
cho hỏi skill thất truyền học ở đâu thế

chungthanhphuo
25-09-11, 02:45 AM
Mấy bạn cho tui hỏi.Làm cách nào cho boss vàng đánh lại mình.Server trên bos vàng và boss sát thủ đứng yên,không đánh người chơi.Mong mấy bạn chỉ mình giúp.

jxvietnam
25-09-11, 06:22 AM
nản quá tưởng có thể làm mở rộng rương được mong bản sau up mở rộng rương
cho hỏi skill thất truyền học ở đâu thế
nản thì đừng chơi :)
skill thất truyền ko có đâu :)

Mấy bạn cho tui hỏi.Làm cách nào cho boss vàng đánh lại mình.Server trên bos vàng và boss sát thủ đứng yên,không đánh người chơi.Mong mấy bạn chỉ mình giúp.

boss vàng tự đánh người rồi nha bạn, boss sát thủ thì bị lỗi nên ko đánh người :D

nh0cal0nt
25-09-11, 08:24 AM
cho mình hỏi, sao mình nhận vk bạch kim hay ô kim thì gameserver bị dis vậy, có cách nào khắc phục được không?

chungthanhphuo
25-09-11, 04:20 PM
nản thì đừng chơi :)
skill thất truyền ko có đâu :)

boss vàng tự đánh người rồi nha bạn, boss sát thủ thì bị lỗi nên ko đánh người :D
Bạn ơi mình test thử khi gặp boss vàng.mình gặp boss vàng của thiếu lâm.nó đứng yên không hề đánh trả lại mình.
Nhân tiện cho mình hỏi trong scrip hieuthuoc có một đoạn mã này mình xem không hiểu:
function gd()
Sale(1);
end;

mình không hiểu chổ Sale(1); là gì.

phamngochai2
25-09-11, 04:35 PM
sale là bán, 1 là id .

giomuonsao1992
25-09-11, 05:16 PM
thôi cứ chơi tạm vậy cầu mong đợi bản v4-v thứ ko biết có mở rọng rương

nametruong00
25-09-11, 07:32 PM
thôi cứ chơi tạm vậy cầu mong đợi bản v4-v thứ ko biết có mở rọng rương

cài màu là ko có V4 đâu bạn à sever ko có kết hợp đc V4 update client của thaihoa đc nên ko có cái dụ mà có V4 như bạn nói

chungthanhphuo
25-09-11, 07:47 PM
sale là bán, 1 là id.
Bạn ơi bạn giải thích rỏ chút cho mình được không.sale là shop.nhưng id 1 mình lấy ở đâu ra.Mình muốn thêm một shop tiệm tạp hoá hoặc bán ngựa thì mình dùng id mấy

haquocvu
25-09-11, 07:51 PM
Bạn ơi bạn giải thích rỏ chút cho mình được không.sale là shop.nhưng id 1 mình lấy ở đâu ra.Mình muốn thêm một shop tiệm tạp hoá hoặc bán ngựa thì mình dùng id mấy

Vào đây mà tìm hiểu nhé bạn :)

jxvietnam
25-09-11, 09:06 PM
cài màu là ko có V4 đâu bạn à sever ko có kết hợp đc V4 update client của thaihoa đc nên ko có cái dụ mà có V4 như bạn nói
v4 trên nên update client thaihoa đã kết hợp đc nhưng còn nhiều lỗi nên tui ko làm(đặc biệt là chỉ có 1map:))
vậy nên v4 dev trền nền awjx:), tui chức năng ko = nhưng đc cái ổn định :)

KingMax
25-09-11, 09:35 PM
hướng dãn luyện skill AWJX
AWJX có chức năng luyện skill khi đánh quái
bạn dùng awjx.pak , unpack skills.txt và mở so sánh với mục SV sẽ hiểu .
Share đợt 1 khám phá của King :">

jxvietnam
25-09-11, 09:59 PM
cột nào quy định luyện skill vậy king, tui đang xài skill.txt của awjx nè ?

LuciferXO
25-09-11, 10:30 PM
Các bạn cho mình hỏi cách luyện skill trên đảo với. sao mình lên đảo luyện mà mấy con nó toàn chạy linh tinh với lại không hiện máu. Ai biết xin chỉ giúp. Mới tập làm xin mọi người đừng chém.

jangminh254
25-09-11, 11:17 PM
JX ới có lên cho hỏi cái này nà lỗi báo trong cái gameserver đó jx ko hiểu là bị gì

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

giomuonsao1992
26-09-11, 03:14 PM
you nào có fifong add sẵn cho trang bị kim ô của server này thì cho mình đi MF nhá

giomuonsao1992
26-09-11, 03:22 PM
v4 trên nên update client thaihoa đã kết hợp đc nhưng còn nhiều lỗi nên tui ko làm(đặc biệt là chỉ có 1map:))
vậy nên v4 dev trền nền awjx:), tui chức năng ko = nhưng đc cái ổn định :)
thì mình thấy sv này cũng được mong bác ưu ái cái rương ở bản up sau thôi và thêm cái fifong nữa nhá hì hì

jangminh254
26-09-11, 03:41 PM
thì mình thấy sv này cũng được mong bác ưu ái cái rương ở bản up sau thôi và thêm cái fifong nữa nhá hì hì
sao bạn này.:-o..chọn sv chỉ nhắm vào cái rương ko nhỉ.....tạm thời thì sv test của thái hòa có cái mở rương rất ngon đấy bạn...

Edward_Newgate
26-09-11, 05:51 PM
Bạn này không hiểu thì đừng comment linh tinh nhé
Dễ làm người ta bực mình lắm
Nếu cái rương đó làm dễ đến mức chỉ cần ưu ái là đc thì nó đã mọc ra lâu rồi bạn à
Nói chuẩn lại là nó cần có SOURCE, mà mình ko có thì k làm gì đc đâu
Bên team của thaihoa91 có là vì họ có 1 bộ source riêng cho sv cũ (AWJX là sv mới)

taioi03
26-09-11, 07:32 PM
mình làm thêm cái script chuyển môn phái thì chuyển được nhưng khi chuyển sang môn phái khác thí lại không đeo được đồ hkmp đó
vậy ai biết là cái script mình thiếu cái gì không ?
với lại cái vấn đề lỗi nhân vật hệ thổ , dù mình đã copy những cái trong NewPlayerIni08 sang NewPlayerIni09 rồi nhưng vẫn bị bug C++
giúp mình fix lỗi với

Edward_Newgate
26-09-11, 09:38 PM
Bác ơi unpack = gì bây giờ :|
Em unpack = LDunpack, viết trong UnpackSetting.txt là Settings/Skills.txt rồi
Mà unpack vẫn k đc gì :(

sup3rfly
26-09-11, 10:55 PM
ai biết res cây đao ô kim 5 độc số mấy ko cầm đao của côn lôn nhìn chán wa ai biết ko? thank

jangminh254
26-09-11, 10:58 PM
ai biết res cây đao ô kim 5 độc số mấy ko cầm đao của côn lôn nhìn chán wa ai biết ko? thank
mún chình lại đao 5 độc màu xanh ah.....
p/s : đổi cái avatar i nhìn ghê wa 8-}

giomuonsao1992
27-09-11, 08:45 AM
ồ thế ah mình tưởng là AJWX đã có lâu rồi thông cảm tại mình là newbie mà bạn nào có fifong add sẵn cho đồ ô kim ko cho mình đi mình đọc mà ko hiểu cách add fifong vào đồ khó hiểu quá

sup3rfly
27-09-11, 01:26 PM
uhm màu xanh đao ô kim ý bạn biết ko? chỉ mình với!!!! avatar đẹp mà hihi

taioi03
27-09-11, 01:33 PM
mình làm thêm cái script chuyển môn phái thì chuyển được nhưng khi chuyển sang môn phái khác thí lại không đeo được đồ hkmp đó
vậy ai biết là cái script mình thiếu cái gì không ?
với lại cái vấn đề lỗi nhân vật hệ thổ , dù mình đã copy những cái trong NewPlayerIni08 sang NewPlayerIni09 rồi nhưng vẫn bị bug C++
giúp mình fix lỗi với

skymatter015
27-09-11, 02:01 PM
mình có chút rắc rối khi làm sever tại mình gà chưa hiểu 1 số hướng dẫn bạn nào rãnh thì chỉ mình chút để lại YM mình pm nhé thanks

Learning
27-09-11, 02:05 PM
mình có chút rắc rối khi làm sever tại mình gà chưa hiểu 1 số hướng dẫn bạn nào rãnh thì chỉ mình chút để lại YM mình pm nhé thanks
bạn pm yahoo : nhocpro_jx mình hướng dẫn cho

skymatter015
27-09-11, 02:07 PM
thanks bạn .

bạn nào rãnh giúp mình chút đc k để lại YM mình Add nhé

cho mình hỏi nếu máy tính đã có card mạng thật thi khỏi cần cài card mạng ảo hả

thaihoa91
27-09-11, 04:28 PM
cho mình hỏi nếu máy tính đã có card mạng thật thi khỏi cần cài card mạng ảo hả

Uh xài IP mạng thật lun ! 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

skymatter015
27-09-11, 04:38 PM
mình làm tới chỗ SQL nhưng khi làm xong mình ấn Star/continue nó k hiện lên Play kỳ thế

assaa
27-09-11, 04:45 PM
mình làm tới chỗ SQL nhưng khi làm xong mình ấn Star/continue nó k hiện lên Play kỳ thế Cho xin tấm hình đi bạn ...........;)...=))

skymatter015
27-09-11, 04:46 PM
có ai có YM cho xin chỉ dùm chút ik

skymatter015
27-09-11, 04:48 PM
tớ chụp đc nhưng cho lên k đc mới ác nên mới xin YM đó bạn

skymatter015
27-09-11, 04:51 PM
đây nèk ai bik chỉ hộ với <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

skymatter015
27-09-11, 05:01 PM
ai biết vào giúp hộ mình với . .

giomuonsao1992
27-09-11, 05:32 PM
ai có fifong đã add sãn vào áo thì cho mình đi mình đọc mãi mà ko hiểu cách add fifong

Learning
27-09-11, 05:44 PM
đây nèk ai bik chỉ hộ với <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bạn này xoá sql cài lại từ đầu đi... có video hướng dẫn cài mà

skymatter015
27-09-11, 08:38 PM
bạn nào cho hỏi luôn cách tăng EXP khi trian sao vậy

Learning
27-09-11, 09:29 PM
bạn nào cho hỏi luôn cách tăng EXP khi trian sao vậy
bạn vào sever > script > gobal> kinh nghiệm> exp.lua . chỉnh ở đó

jangminh254
27-09-11, 11:38 PM
jx ơi có onl pm cái nhoa!!!...............

sup3rfly
28-09-11, 12:43 AM
jx ơi có onl pm cái nhoa!!!...............
Bạn biết đao 5 độc số mấy ko tự dưng nói mà chẳng trả lời vậy!!! (~~):o3

chungthanhphuo
28-09-11, 12:49 AM
Mấy bạn ơi cho tui hỏi muốn làm cho boss vàng đánh lại mình thì phải làm sao.

Learning
28-09-11, 02:11 AM
Mấy bạn ơi cho tui hỏi muốn làm cho boss vàng đánh lại mình thì phải làm sao.
nó tự đánh lại mà cần gì phải chỉnh

chungthanhphuo
28-09-11, 06:53 AM
nó tự đánh lại mà cần gì phải chỉnh
Không có bạn ơi boss tiểu thì đánh mình còn bos đại thì nó đứng yên không đánh lại mình.
nhân tiện cho mình hỏi thêm là mình mở file queskey.txt lên mình thấy 1 dòng như thế này \spr\item\questkey\obj_item_cardg.spr.
Mấy bạn giải thích giúp mình nha.mình kiếm trong server thì mình hoàn toàn k thấy thư mục spr ở đâu hết.

Mr.Phát
28-09-11, 09:54 AM
Không có bạn ơi boss tiểu thì đánh mình còn bos đại thì nó đứng yên không đánh lại mình.
nhân tiện cho mình hỏi thêm là mình mở file queskey.txt lên mình thấy 1 dòng như thế này \spr\item\questkey\obj_item_cardg.spr.
Mấy bạn giải thích giúp mình nha.mình kiếm trong server thì mình hoàn toàn k thấy thư mục spr ở đâu hết.
cái file đuôi .spr đó được nén ở trong file .pak ở client/data
bạn mún lấy nó ra thì dùng tool LD Unpack

nametruong00
28-09-11, 02:19 PM
chỉnh cho boss HK rớt đồ HK làm sao đây mấy huynh
chứ sever này đánh toàn rớt đồ ép nhưng mà ép éo đc :(

passika
28-09-11, 03:35 PM
chỉnh cho boss HK rớt đồ HK làm sao đây mấy huynh
chứ sever này đánh toàn rớt đồ ép nhưng mà ép éo đc :(

Mình nghĩ là phải tạo thêm file đuôi .ini trong folder droprate cho item random sẽ rớt ra sau đó vào file Npc.txt sửa lại đường dẫn ở cột CJ (droprate file).Mình chưa rõ lắm về tỉ lệ rơi item có lẽ phải ngâm lại phần này trong ebook của Jxvietnam. Nhưng chắc phải tạo 10 file như thế vì có 10 môn phái khác nhau nếu muốn mỗi con boss rốt item theo môn phái của boss!.Mình không biết hàm DropItem sử dụng sao nữa nếu nó làm rớt item đc ra ngoài thì viết trong lua cho lẹ chứ chỉnh trong ini hơi bị căng :D

chungthanhphuo
28-09-11, 04:33 PM
cái file đuôi .spr đó được nén ở trong file .pak ở client/data
bạn mún lấy nó ra thì dùng tool LD Unpack
Thanks mấy bạn đã giúp đở.Có cách nào chuyển từ jpg sang file Pak không.Vì mình muốn thay đổi hình nền nhưng không biết làm cách nào đển chuyển file Jpg thành File Pak

assaa
28-09-11, 04:53 PM
Thanks mấy bạn đã giúp đở.Có cách nào chuyển từ jpg sang file Pak không.Vì mình muốn thay đổi hình nền nhưng không biết làm cách nào đển chuyển file Jpg thành File Pak
Bạn Không cần chuyển file jpg sang file pak. mà chỉ cần chỉnh lại đường dẫn đến file ảnh trong thư mục Ui là được thui. =))

chungthanhphuo
28-09-11, 07:34 PM
Bạn Không cần chuyển file jpg sang file pak. mà chỉ cần chỉnh lại đường dẫn đến file ảnh trong thư mục Ui là được thui. =))
Cho mình hỏi là File .ini của hình nền có tên là gì.Mình tìm hòai mà k thấy

chungthanhphuo
28-09-11, 07:41 PM
Cho mình xin server Share Server JX Online V.3 và V.4 by Ohishu.SV này có trên box nhưng link die rồi.Server này có thể đem về việt hóa lại tiếng việt có dấu được k

Learning
28-09-11, 08:00 PM
Cho mình xin server Share Server JX Online V.3 và V.4 by Ohishu.SV này có trên box nhưng link die rồi.Server này có thể đem về việt hóa lại tiếng việt có dấu được k
làm gì có ver 4.0 .

Edward_Newgate
28-09-11, 08:02 PM
làm gì có ver 4.0 .
Thế hỏi bạn ohishu sell ver mấy đấy ;))
nhactre8x và ohishu làm ăn k thành công nên đem share cái ver 4
Nhưng link giờ die hết rồi

chungthanhphuo
28-09-11, 09:03 PM
Tiếc quá có cách nào liên lạc với ohishu không.Mình muốn đem về nghiên cứu.Server đó có thể việt hoá có dấu được không.

passika
29-09-11, 03:54 PM
Tiếc quá có cách nào liên lạc với ohishu không.Mình muốn đem về nghiên cứu.Server đó có thể việt hoá có dấu được không.

Nếu tìm ohishu ko có kết quả thì hỏi mấy pác nào có down rồi thì share lại dùm.

jangminh254
29-09-11, 04:03 PM
đăng tin truy nã ohishu toàn lực truy tìm =)) :D

passika
29-09-11, 04:08 PM
đăng tin truy nã ohishu toàn lực truy tìm =)) :D
Trùi ui làm như người ta phạm tội vậy =))

chungthanhphuo
29-09-11, 04:13 PM
vậy phải qua box nào đăng tin share v4 đây.

passika
29-09-11, 04:23 PM
vậy phải qua box nào đăng tin share v4 đây.
Bạn có thể liên hệ với các mod có thể họ có giữ cái server ấy.Hình như mình cũng có tải nhưng mọi server mình tải về ko chơi dồn vô có 1 folder kiếm lại mệt lắm! bạn thông cảm!

chungthanhphuo
29-09-11, 04:25 PM
Bạn có thể liên hệ với các mod có thể họ có giữ cái server ấy.Hình như mình cũng có tải nhưng mọi server mình tải về ko chơi dồn vô có 1 folder kiếm lại mệt lắm! bạn thông cảm!
Mình vào forum không lâu nên không quen nhiều.Bạn làm ơn giúp mình đi nha.

passika
29-09-11, 04:41 PM
Mình vào forum không lâu nên không quen nhiều.Bạn làm ơn giúp mình đi nha.

thì bạn liên hệ với thaihoa91 ak.Mình thì ko có yahoo của bác ấy

jamestran
29-09-11, 04:50 PM
Cho mình hỏi là File .ini của hình nền có tên là gì.Mình tìm hòai mà k thấy
File .ini đó được đặt trong UI và pack lại, nếu bạn muốn hãy unpack thư mục UI ra đã.

hieu228
29-09-11, 06:01 PM
cho hỏi sever tsbd k có chiêu thất truyền chiêu 150 + 200 ah:-/

jangminh254
29-09-11, 06:20 PM
cho hỏi sever tsbd k có chiêu thất truyền chiêu 150 + 200 ah:-/
không có bạn ah..mún có thì tự thêm vào thôi

jxvietnam
29-09-11, 10:17 PM
những bài viết ko liên quan đến server xin các bạn đừng comment ở đây, để tránh bị loãng topic :)
kiếm server thì có thể post ở hỏi đáp
cảm ơn đã hợp tác :)

minhlathangnao
30-09-11, 12:39 AM
Không biết skill 1x hỗ trợ skill 9x như thế nào nhỉ ( topic hơi cũ mình hỏi trên đây để khỏi lập topic mới :D ) ai có thể chỉ mình được ko :D

nametruong00
01-10-11, 03:20 AM
Không biết skill 1x hỗ trợ skill 9x như thế nào nhỉ ( topic hơi cũ mình hỏi trên đây để khỏi lập topic mới :D ) ai có thể chỉ mình được ko :D

oh cái này từ bữa tới h mình cũng đang thắc mắc mà kiếm đường làm thử trong sever của thaihoa v4 ý
vì cái này ảnh hưởng đến lực tay + mức dame nên phải coi kĩ
anh thích vấn đề này thì cứ cùng mình thảo luận nha

nametruong00
01-10-11, 03:21 AM
những bài viết ko liên quan đến server xin các bạn đừng comment ở đây, để tránh bị loãng topic :)
kiếm server thì có thể post ở hỏi đáp
cảm ơn đã hợp tác :)

yead anh nói đúng nhưng mà vì nhìu cái mún trong sever này có nên phải hỏi trong topic này anh thông cảm vì nhìu mem mới nha anh

chungthanhphuo
02-10-11, 06:28 PM
Trong server trên,trong phần script File manager.lua có một đoạn mã như sau:

function tieptheo()
if kiemtraft() == 1 then
Say("<color=green>Mon phai : Thieu Lam<enter>Xin moi chon trang bi",4,"Trang bi Tu Khong/thieulam","Trang bi Mong Long/thieulam","Trang bi Phuc Ma/thieulam","Huy bo/thoat")
elseif kiemtraft() == 2 then
Say("<color=green>Mon phai : Thien Vuong<enter>Xin moi chon trang bi",4,"Trang bi Ham Thien/thienvuong","Trang bi Ke Nghiep/thienvuong","Trang bi Ngu Long/thienvuong","Huy bo/thoat")
elseif kiemtraft() == 3 then
Say("<color=green>Mon phai : Duong Mon<enter>Xin moi chon trang bi",5,"Trang bi Bang Han/duongmon","Trang bi Sam Hoang/duongmon","Trang bi Thien Quang/duongmon","Trang bi Dia Phach/duongmon","Huy bo/thoat")
elseif kiemtraft() == 4 then
Say("<color=green>Mon phai : Ngu Doc<enter>Xin moi chon trang bi",4,"Trang bi Chu Phuoc/ngudoc","Trang bi U Lung/ngudoc","Trang bi Minh Ao/ngudoc","Huy bo/thoat")
elseif kiemtraft() == 5 then
Say("<color=green>Mon phai : Nga My<enter>Xin moi chon trang bi",4,"Trang bi Vo Ma/ngamy","Trang bi Vo Gian/ngamy","Trang bi Vo Tran/ngamy","Huy bo/thoat")
elseif kiemtraft() == 6 then
Say("<color=green>Mon phai : Thuy Yen<enter>Xin moi chon trang bi",3,"Trang bi Te Hoang/thuyyen","Trang bi Bich Hai/thuyyen","Huy bo/thoat")
elseif kiemtraft() == 7 then
Say("<color=green>Mon phai : Cai Bang<enter>Xin moi chon trang bi",3,"Trang bi Dong Cuu/caibang","Trang bi Dich Khai/caibang","Huy bo/thoat")
elseif kiemtraft() == 8 then
Say("<color=green>Mon phai : Thien Nhan<enter>Xin moi chon trang bi",4,"Trang bi Ma Hoang/thiennhan","Trang bi Ma Thi/thiennhan","Trang bi Ma Sat/thiennhan","Huy bo/thoat")
elseif kiemtraft() == 9 then
Say("<color=green>Mon phai : Vo Dang<enter>Xin moi chon trang bi",3,"Trang bi Cap Phong/vodang","Trang bi Lang Nhac/vodang","Huy bo/thoat")
elseif kiemtraft() == 10 then
Say("<color=green>Mon phai : Con Lon<enter>Xin moi chon trang bi",4,"Trang bi Suong Tinh/conlon","Trang bi Loi Khung/conlon","Trang bi Vu Ao/conlon","Huy bo/thoat")
else
Talk(1,"","<color=yellow>Xin loi dai hiep chua gia nhap mon phai, khong the che tao")
end
end
Trong đoạn mã đó mình khôn hiểu đoạn "if kiemtraft() == 1 then".đoạn mã đó có ý nghĩa gì.Mong các bạn giải thích giúp mình.Thanks

thaihoa91
02-10-11, 06:42 PM
kiemtraft này là 1 function (1 hàm), cần tìm đoạn định nghĩa hàm này mới bít ý nghĩa là gì dc !

chungthanhphuo
02-10-11, 06:53 PM
Thanks Thái hòa.Mình đang viết một nhiệm vụ nhận phi vân.Nhiệm vụ như sau:
Nếu lv đạt tới cấp 100 thì lại một npc nào đó trong thành để nhận ngựa.Nếu nhân vật đó đã nhận rồi thì không được nhận nữa.như vậy mình phải làm thế nào để kiểm tra.Mong được chỉ dẩn

Learning
02-10-11, 06:58 PM
ai có script manage.lua cua cauam share với

thaihoa91
02-10-11, 06:59 PM
Thanks Thái hòa.Mình đang viết một nhiệm vụ nhận phi vân.Nhiệm vụ như sau:
Nếu lv đạt tới cấp 100 thì lại một npc nào đó trong thành để nhận ngựa.Nếu nhân vật đó đã nhận rồi thì không được nhận nữa.như vậy mình phải làm thế nào để kiểm tra.Mong được chỉ dẩn

Bạn dùng hàm SetTask(IDTask, số bước), mặc định số bước là 0, khi nhận xong thì bạn SetTask(IDTask,1) thì viết đoạn code nếu kiểm tra GetTask(IDTask) >= 1 thì báo là đã nhận rùi !

chungthanhphuo
02-10-11, 09:06 PM
Thanks bạn Thái Hòa đã giúp đở mình nhiệt tình.Mình đã xem trên Forum và đọc ebook về ngôn ngữ LUA,nhưng mình học chưa được lâu.Hôm nay mình sẽ share cho các bạn tác phẩm đầu tay mình viết cho server trên,đó là Event nhận ngựa phi vân bằng những đoạn code cơ bạn.Mong mấy bạn pro Script cũng như mấy bạn trên forum am hiểu Script chỉ dẩn và góp ý mình thêm để mình phát triển thêm.

Include("\\script\\source\\sourcejx49.lua")

-------Author: Thanh Phuoc
-------Date: 02/10/2011

function main()
SayEx({"Su Kien: <color=cyan>"..GetName().."<color> Su Kien Nhan Ngua Phi Van ",
"Nhan ngua /nhanngua",
"Thoat/Exit"})
end

function nhanngua()
if GetTask(148) == 0 then
SayEx({"Xin Chao: <color=cyan>"..GetName().."<color> Su kien nhan ngua Phi Van ",
"Ngua Phi van /phivan",
"Thoat/Exit"})
else
Talk(1,"","Ban da nhan ngua roi.")
end
end
function phivan()
if GetLevel() >= 100 then
AddItem(0,10,8,10,z,0,1)
Talk(1,"","Ban nhan duoc mot con ngua phi van")
SetTask(148,1)
else
Talk(1,"","Ban khong du cap 100")
end
end
Mấy bạn save File này về thành file LUA và gán vào 1 npc nào đó để test thử nhé.Mình đã test rồi và đã làm được.

jxvietnam
02-10-11, 09:16 PM
^
mới học như vậy là tốt rùi, cố gắng lên nhé ;)

chungthanhphuo
02-10-11, 09:50 PM
^
mới học như vậy là tốt rùi, cố gắng lên nhé ;)
Thanks Jxvietnam.Mình làm còn nhiều thiếu sót lắm.Mình chưa biết unpack file.Mình muốn thêm skill thất truyền + thêm kim nguyên bảo vào questkey nhưng mình k biết unpack nên không thể làm được.Không biết edit hình nền nữa.Mình đang edit cái napcard lấy xu.;).Có gì sai mấy bạn giúp mình sửa nha.Thanks

thieusinh
02-10-11, 11:35 PM
bạn ơi nên lâp them cái bài viết mới về cái này đi?

chungthanhphuo
03-10-11, 12:48 AM
bạn ơi nên lâp them cái bài viết mới về cái này đi?
Lập thêm là sao bạn.Lập thêm bài viết mới về viết srcipt cho Server trên hả
Mấy bạn ơi mình muốn Edit hình nền ở Client thì mình phải làm sao.Mấy bạn chỉ chi tiết nha.Cái này mình k biết làm.
Mình thấy có một Topic là đồ HK hay bạch kim có vòng sáng chạy.Topic đó đây.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ở đấy share game.exe.Nhưng mình k biết dùng cho server nào.server trên có thể làm vòng sáng chạy được k mấy bạn

thaihoa91
03-10-11, 11:16 PM
Nó dc nén lại thành .pak rùi ! .pak là kiểu dữ liệu dc nén lại, như winrar nhưng thuật toán nén khác !

chungthanhphuo
04-10-11, 03:31 AM
Không ai giúp mình mấy điều trên hết ah.Trong file questkey mình thấy có đường dẩn đến file ảnh như sau \spr\item\questkey\obj_item_cardg.spr.Nhưng mình tiềm trong cả server và Client nữa đề không thấy đường dẩn như trên.Mình chỉ thấy trong thư mục Client thấy Spr\item,không có thư mục questkey mong anh em nào biết giải hộ mình.Thanks

passika
04-10-11, 07:35 AM
Không ai giúp mình mấy điều trên hết ah.Trong file questkey mình thấy có đường dẩn đến file ảnh như sau \spr\item\questkey\obj_item_cardg.spr.Nhưng mình tiềm trong cả server và Client nữa đề không thấy đường dẩn như trên.Mình chỉ thấy trong thư mục Client thấy Spr\item,không có thư mục questkey mong anh em nào biết giải hộ mình.Thanks

Cái Game.exe có vòng sáng là dành cho các server cũ hơn TSBD và AWJX.Còn cái dường dẫn trong questkey hình như nó được nén trong file có đuôi .pak.

jangminh254
04-10-11, 07:45 AM
lúc trc có op ẩn kích đồ sao giờ tự nhiên hiện lên hết .fix nhưng ko đc ai bít do j chỉ mình với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

yukatal
04-10-11, 08:03 AM
Cưỡi ngựa ko có bóng, giống như đang bay vậy. Fix lại bạn ơi.

passika
04-10-11, 08:21 AM
Cưỡi ngựa ko có bóng, giống như đang bay vậy. Fix lại bạn ơi.
bạn có thêm file Ngua.pak vào data chưa?

yukatal
04-10-11, 08:41 AM
bạn có thêm file Ngua.pak vào data chưa?
Hình như là có rùi mà, để xem lại.

jxvietnam
05-10-11, 10:18 AM
mấy file spr này đc nén sẵn trong các file pak của vng rồi, trong spr.pak,update01.pak .... đó

yukatal
06-10-11, 11:23 PM
Cho mình hỏi chổ nào chỉnh damge nhảy trên đầu quái khi đánh (thấy toàn là 1-2 damge ko hà).
P/S: Hôm bữa có thấy mà ko biết đọc ở trang nào.

minhlathangnao
07-10-11, 09:00 PM
Jx ơi cho mình hỏi nhé sao mình del vài NPC trong map Phượng tường hay map nào cũng vậy del nhiều wa' là lát GS ko chạy :| chẵng lẽ để mấy con NPC thừa đó ak` :|

thaihoa91
07-10-11, 09:27 PM
Jx ơi cho mình hỏi nhé sao mình del vài NPC trong map Phượng tường hay map nào cũng vậy del nhiều wa' là lát GS ko chạy :| chẵng lẽ để mấy con NPC thừa đó ak` :|

Tất nhiên, loại Not Hit thì ko dc del ! Del là ko load dc successful đâu :D

haquocvu
07-10-11, 09:28 PM

Del là del như thế nào?
Del = script hay là dùng tools hay là del = tay?
Nếu chạy được gameserver mà báo lỗi thì cho cái hình lên đây nha bạn. :)
P\s: gameserver ko chạy thì có cả vạn trường hợp T_T

minhlathangnao
07-10-11, 09:30 PM
Dùng tool del = tay :) nhưng không được del con nào hay là không được del 1 lúc wa' nhiều ai chỉ dc koh :)

jangminh254
07-10-11, 09:38 PM
Dùng tool del = tay :) nhưng không được del con nào hay là không được del 1 lúc wa' nhiều ai chỉ dc koh :)
mún xóa thì vào thư mục maps của thành hoặc thôn đó kiếm mấy file .DAT nào của NPC đó thì xóa

JXPVN
07-10-11, 10:01 PM

Bạn dùng tool chỉ xoá được một số NPC thôi, còn lại sẽ bị GS load không được sau khi xoá, ví dụ như ở map Ba Lăng Huyện mà dùng tool xoá một số NPC thập đại phái sẽ làm cho GS load không hết 5 dòng. Nên dùng UltraEdit để làm việc này thì sẽ không bị, đầu tiên bạn đứng ngay chỗ NPC muốn xoá ví dụ có toạ độ X/Y là 198/200, lấy Y/2, X/2 sẽ tìm ra được số của thư mục và file _Region_S.dat có NPC cần xoá. Việc còn lại sau cùng là cho nó về 00.

minhlathangnao
07-10-11, 10:41 PM
Thanks hai bạn đã chỉ mình :) 30 charrrrrrrrr

VanKiemNhat
18-10-11, 08:55 PM
chào mừng clb đã trở lại...............

songvo7121
26-10-11, 06:02 PM
Bạn ơi minh hỏi cái : chạy xong server không lập đc cái acc để thử, chạy cái file jxstarup để tạo mà bị lỗi không đc, có cách nào khác không bạn??

nametruong00
26-10-11, 09:09 PM
Bạn ơi minh hỏi cái : chạy xong server không lập đc cái acc để thử, chạy cái file jxstarup để tạo mà bị lỗi không đc, có cách nào khác không bạn??

attach DB chưa mà đòi lập nick zậy trời

yeuma2310
30-10-11, 04:00 PM
sao vao game no bao nhap tai khoan vs mat khau hoai vay,hix,mat cog lam ca buoi trua ma ko choi dc, hix,chi gium minh vs

jxvietnam
30-10-11, 04:41 PM
sao vao game no bao nhap tai khoan vs mat khau hoai vay,hix,mat cog lam ca buoi trua ma ko choi dc, hix,chi gium minh vs
Tạo tài khoảng > 6 ký tự là vào game đc

nametruong00
30-10-11, 08:55 PM

lập nick dài dài ko có chết ai đâu
cài game mà ko bít thử sợ hư thì đừng chơi :))

kingoffire
02-11-11, 10:52 AM
Các anh Pro cho em hỏi server này chạy trên client nào thế ạ? Dowload ở đâu ạ hít em gà mong các bác chỉ giáo... Có chạy được client của thaihoa91 ko ah

thaihoa91
02-11-11, 10:53 AM
Các anh Pro cho em hỏi server này chạy trên client nào thế ạ? Dowload ở đâu ạ hít em gà mong các bác chỉ giáo... Có chạy được client của thaihoa91 ko ah

Bản này ko chạy dc trên Update Client của tui :D

ditimtinhyeu
04-11-11, 12:25 AM
Pro chỉ em cách chỉnh lượng tiền và đồ rớt ra với

Yêu cầu lần sau gõ tiếng việt có dấu.

Mr.HoangDung
04-11-11, 12:32 AM
Pro chi em cach chinh luong tien va do rot ra voi
ban vao script > gobal > kinh nghiem > exp.lua chinh? sory vietkey bi loi~

ditimtinhyeu
04-11-11, 12:43 AM
bạn có thể nói rõ hơn 1 chút được không? hay yahoo nc nhé, jupiter_venus6820

ditimtinhyeu
04-11-11, 12:52 AM
Pro nào chỉ mình cách chỉnh lượng tiền và đồ rớt ra hok, mình muốn mặc định đánh quái chỉ rơi ra 1 vài món mà mình muốn đây, chỉ giúp mình với

tieudieuphong
05-11-11, 01:22 AM
Pro nao chi minh cach chinh luong tien va do rot ra hok, minh muon mac dinh danh quai chi roi ra 1 vai mon ma minh muon day, chi giup minh voi

đọc trong các quyển ebook bạn ơi. cũng dễ lắm, cố lên nhé

hongbit
05-11-11, 02:19 AM
jxvietnam, tôi rất rất cảm kích bạn nếu bạn có thể làm bản vmware . Như vậy sẽ dễ cho người sử dụng và bạn cũng không phải mất nhiều công sức hướng dẫn

romkut3
05-11-11, 11:39 PM
Các Bác giúp e với,e làm đúng hết mọi thứ rồi, chạy server ok rồi, nhưng mà lúc vào game đăng nhập lại báo lỗi " nhập tên và mật khẩu " ???? có ai giúp e đc k ạh?

jxvietnam
06-11-11, 05:58 AM
Các Bác giúp e với,e làm đúng hết mọi thứ rồi, chạy server ok rồi, nhưng mà lúc vào game đăng nhập lại báo lỗi " nhập tên và mật khẩu " ???? có ai giúp e đc k ạh?
vui lòng tạo lại tài khoảng > 6 ký tự. ví dụ : abcdef

nguyenkhoivc
06-11-11, 07:21 AM
bạn ơi sao ko cho ra bãn chơi tren VMWARE di bạn , mình ko cài dc =]] đang ghiền

romkut3
06-11-11, 09:28 AM
Tình hình là em đã làm đc rồi, cám ơn các bác nhiều lắm... Nhưng cho e hỏi cái này nữa, e thấy có cái bản auto train ấy, sao mà bật vào nó báo lỗi " không tìm thấy file cần thiết\
settings\chatsen.flt." có bác nào biết cách k?

hongchuong1789
06-11-11, 11:59 AM
mình mới tải về hum trước và đã test thành công rồi, CÁM ƠN bạn chủ topic này nhiều lắm
:-bd
nhưng có một vấn đề là : sao mình luyện kill 9x [Cụ Thể là kill Am phong thuc cot cua 5 độc] lại không thấy tăng cấp vậy[luyện hoài mà chỉ thấy cấp độ 1 ak]
xin bạn chỉ cách fix lối này với mình xin thank :x

tieudieuphong
06-11-11, 12:20 PM
mình mới tải về hum trước và đã test thành công rồi, CÁM ƠN bạn chủ topic này nhiều lắm
nhưng có một vấn đề là : sao mình luyện kill 9x [Cụ Thể là kill Am phong thuc cot cua 5 độc] lại không thấy tăng cấp vậy[luyện hoài mà chỉ thấy cấp độ 1 ak]

Bạn phải ấn vào thằng phản Tăng, rồi chọn skill muốn luyện, sau đó mới luyện được

zin1007
06-11-11, 12:55 PM
có 1 mẹo mà các bạn chơi mà không phải tắt mạng đây: đầu tiên các bạn tắt mạng đi để vào game, log game xong các bạn mở mạng chính lên là ok, nếu muốn chơi thêm acc nữa thì cứ log vào mà ko phải tắt mạng nữa. :D mình chạy 5 acc ngon mà nge nhạc lướt wed vẫn ngon =))

zin1007
06-11-11, 12:58 PM
Bạn phải ấn vào thằng phản Tăng, rồi chọn skill muốn luyện, sau đó mới luyện được

Edward_Newgate
06-11-11, 01:01 PM
có 1 mẹo mà các bạn chơi mà không phải tắt mạng đây: đầu tiên các bạn tắt mạng đi để vào game, log game xong các bạn mở mạng chính lên là ok, nếu muốn chơi thêm acc nữa thì cứ log vào mà ko phải tắt mạng nữa. :D mình chạy 5 acc ngon mà nge nhạc lướt wed vẫn ngon =))
Giờ mới biết là chơi Võ lâm offline phải tắt mạng :|

zin1007
06-11-11, 01:04 PM
Giờ mới biết là chơi Võ lâm offline phải tắt mạng :|
sếp có biết luyện skill 9x ra sao ko. sao em lên đảo luyện mà nó vẫn thế

Edward_Newgate
06-11-11, 01:16 PM
sếp có biết luyện skill 9x ra sao ko. sao em lên đảo luyện mà nó vẫn thế
Luyện skill 9x sv này thì lên đảo tẩy tuỷ
Chọn skill cần luyện, nó tự thoát nv ra vào lại rồi ra đánh cọc gỗ, chết là lên
Chú ý là phải học skill rồi

megame246
06-11-11, 01:26 PM
tại sao e chơi nó ghi la kết nối server thất bại vs tài khoản hok đươc tạo :((

hongbit
06-11-11, 02:53 PM
có ai giúp tôi cài music đị tôi san làm y chang ma chỉ co âm thanh chứ không có muisic

zin1007
06-11-11, 03:32 PM
tại sao e chơi nó ghi la kết nối server thất bại vs tài khoản hok đươc tạo :((

ban kiem tra lai IP ao? xem dung la: 198.168.1.2. chinh ma hinh ve 16bit nua :) neu ko duoc nua thi ngat mang chinh xem

zin1007
06-11-11, 03:33 PM
có ai giúp tôi cài music đị tôi san làm y chang ma chỉ co âm thanh chứ không có muisic
copy music o thu mu data VNG vao data patch vip la ok

zin1007
06-11-11, 03:45 PM
Luyện skill 9x sv này thì lên đảo tẩy tuỷ
Chọn skill cần luyện, nó tự thoát nv ra vào lại rồi ra đánh cọc gỗ, chết là lên
Chú ý là phải học skill rồi
coc go~ o toa do nao vay bac............................................... ...

romkut3
06-11-11, 04:31 PM
Các bác ơi, k có bản auto nào cho cái này ạh? e thấy 1 bản auto dơn zìa rồi mà k xài đc???

Edward_Newgate
06-11-11, 05:07 PM
coc go~ o toa do nao vay bac............................................... ...
Trên đảo toàn cọc gỗ, mộc nhân, bao cát
Hay lại bị lỗi toàn người ko tên k máu chạy lung tung hả
Nếu bị lỗi thế thì chép lại file Npcs.txt của lần update 3 vào lại sv và client

zin1007
06-11-11, 06:14 PM
Trên đảo toàn cọc gỗ, mộc nhân, bao cát
Hay lại bị lỗi toàn người ko tên k máu chạy lung tung hả
Nếu bị lỗi thế thì chép lại file Npcs.txt của lần update 3 vào lại sv và client

dk rui. tks ban nhe :D ah ma ban oi. bk 12x o dau vay nhi

Edward_Newgate
06-11-11, 07:43 PM
dk rui. tks ban nhe :D ah ma ban oi. bk 12x o dau vay nhi
BK 120 mua ở Cuong Tang Tay Tuy

zin1007
06-11-11, 07:54 PM
ko biet ban? nay co skill 160 vs 200 ko ban :D

Edward_Newgate
06-11-11, 08:08 PM
ko biet ban? nay co skill 160 vs 200 ko ban :D
Ko, SV này chỉ có 90 vs 120 thôi

hongbit
06-11-11, 09:26 PM
cái patch vip thì đã dùng để copy dzô VNG\volamtruyenky. rồi cũng dùng cái patch đó làm client lun, vậy ý cậu là bỏ music bên VNG/volamtryenky dzo client phai ko ? tôi đã bỏ dzo CLIENT và CLIENT\SETTING, nhưng vẫn không được.

nuker
06-11-11, 09:37 PM
cho hỏi về lỗi dis GS do item nếu muốn fix cho hết dis Gs thì làm thế híc cứ chơi được chút là mặc item buồn buồn lại dis ai có cách fix chĩ giùm mình nha cảm ơn

hongbit
07-11-11, 07:31 AM
làm sao để học được skill thất truyền

zin1007
07-11-11, 07:47 AM

the con skill that truyen o dau vay ban

nguyenkhoivc
07-11-11, 09:12 AM
bạn cho xin cai yahoo hướng dẫn mình cài nhé ????

zin1007
07-11-11, 10:32 AM
Được cái danh hiệu rồi giờ làm vòng sáng ..dưới chân :D

làm sao có danh hiệu vô song trên đầu vậy mấy bác

hongchuong1789
07-11-11, 11:47 AM
uk minh` đã học được rùi
nhưng dù sao cũng thank bạn vi đã trả lời>:D<

hongchuong1789
07-11-11, 11:51 AM
sax vừa mới test xong acc admin vào nhận ngựa siêu quang ra đánh thử vài phát thỳ bị như vậy nè ai có thể giúp mình với hem mình xin THANK
ãnh nè mọi người xem giúp mình với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> guasieuquang.bmp

hongchuong1789
07-11-11, 12:07 PM
bạn cho xin cai yahoo hướng dẫn mình cài nhé ????

yahoo :myloveforyouisforever4 (hơi dài tý>:D<)

mình chỉ lên mạng vào buổi chiều ak chứ bủi sang mắc công việc roài>:D<

nguyenkhoivc
08-11-11, 10:06 AM
cài xong rùi vào chơi nó cứ đơ ra thế này , ai bít cách khắc phục ko ?
mình đã cài font , khởi động lại lun r`.

nguyenkhoivc
08-11-11, 01:46 PM
hỏi tùm lum 2pic chả thấy ai tl dùm hix hix

haquocvu
08-11-11, 03:24 PM
hỏi tùm lum 2pic chả thấy ai tl dùm hix hix

Theo hình thì có 2 trường hợp:
1. Lỗi path, client ko hiện khung đăng nhập.
2. Hiện khung đăng nhập nhưng ko kết nối đc server do ko đúng Ip hoặc port.

luongniit
09-11-11, 08:05 AM
mình mới cài cái này nhưng hiện có lỗi map 170 không dc kinh nghiệm (chỉ được 50 exp 1 con :-s)
Và vấn đề luyện kill sao mình k hiểu, tới thèn tẩy tủy chọn luyện kill r` chạy ra ngoài đánh mấy NPC giống thiên vương, võ đang...(đánh thì k thấy máu bọn nó, bọn nó k die và mình cũng k lên kill)
Boss xanh ở map đôi khi đang đánh nó biến đâu mất :|
Với boss sát thủ nó ít khi đánh trả lại nữa :-s, nó có đánh cũng rất yếu
Ai hướng dẫn mình rõ hơn dc k ?

nguyenkhoivc
09-11-11, 09:29 AM
Theo hình thì có 2 trường hợp:
1. Lỗi path, client ko hiện khung đăng nhập.
2. Hiện khung đăng nhập nhưng ko kết nối đc server do ko đúng Ip hoặc port.
mình chơi dc r` tk bạn , cho mình hỏi sao đồ ô kim của CL thiếu vài món zại ???

romkut3
09-11-11, 11:02 AM
Skill that truyen` la` o? dau vay. may huynh? Sr em viet khong co dau do may bi virus nhai gan` het roi :(

CoolBoyLaTui
09-11-11, 11:42 AM
làm sao kiếm full set item HK, BK và OK vậy mọi người

Learning
09-11-11, 11:57 AM
nhận đồ ở xà phu chức năng admin là có

CoolBoyLaTui
09-11-11, 12:06 PM
hình như chỉ được 4 món, không full cả bộ.

hongchuong1789
09-11-11, 12:13 PM
sax vừa mới test xong acc admin vào nhận ngựa siêu quang ra đánh thử vài phát thỳ bị như vậy nè ai có thể giúp mình với hem mình xin THANK
ãnh nè mọi người xem giúp mình với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> guasieuquang.bmp

sao ko co ai tra loi gium minh van de nay vay???

assaa
09-11-11, 12:25 PM
làm sao có danh hiệu vô song trên đầu vậy mấy bác
bạn có thể làm bằng một trong 2 cách sau:
1. làm bằng UI cái này chủ yếu là tự sướng
2. Làm bằng Skill
Dưới đây là cách làm danh hiệu bằng UI
Hướng dẫn cách làm danh hiệu !!!
Download ui+spr fix lỗi của kingmax,giải nén vào client,vào file ui,vào ui3,tìm file 顶部控制条(no font thì k bik đâu nhé)
ở đoạn button các bạn chép thêm doạn này vào dưới cùng
Code:

Button20=hoangde

bạn kéo xuống dưới cùng,doạn code dưới cùng đó các bạn del đi,chép đoạn này vào

Code:

[hoangde]
Left=303
Top=150
Width=14
Height=14
Up=0
Down=1
Over=2
OverFrame=2
Trans=0
Image=\spr\hoangde.spr
Tip=Test
Part=1
ClassType=Player_Horse

Nhớ để file hoangde.spr ở thư mục spr trong client nhé
Cứ thế mà muốn thêm gì vào giao diện cũng Ok

nametruong00
09-11-11, 10:51 PM
sao ko co ai tra loi gium minh van de nay vay???

còn nhìu lỗi bất khả thi lắm do TDD quá cáo or dame quá cao
là bị diss à mình bị hoài

chơi 5 độc đễ bị hư nhất

traihangdao
10-11-11, 09:28 PM
bạn ơi co cách bao fjx lổi ra boss dồn ko
chỉ cho mình với(newbie)

rang_sut
11-11-11, 07:05 AM
Bạn nào có file Ảnh của Pháo và Phong Pháo mà nghiamt share bên topic "Share event tết free giống VNG" không cho mình xin với. Link bị die rồi:(

DirectX
11-11-11, 07:06 AM
Bạn nào có file Ảnh của Pháo và Phong Pháo mà nghiamt share bên topic "Share event tết free giống VNG" không cho mình xin với. Link bị die rồi:(
bạn pm nhoxyeunhac92 nha. mình share cho

passika
11-11-11, 07:11 AM
làm sao kiếm full set item HK, BK và OK vậy mọi người

Cái đó phải sửa script Xa phu bạn ak.Tại vì Jx muốn khỏi lạm dụng từ chức năng Admin.nên lúc đầu chỉ cho nhận vài món!!

rang_sut
11-11-11, 07:22 AM
bạn pm nhoxyeunhac92 nha. mình share cho
Lúc trước mình cũng pm 1 chủ topic xin pass down mấy file spr mà chẳng thấy gì.
Bạn có lòng hảo tâm cho mình xin với.

luongniit
11-11-11, 11:15 AM
ai giúp mình cái lỗi đánh ở map 170 dc có 50 hay 250 exp cái :|...mình chỉnh trong file exp ở map 170 kinh nghiệm nhiều lắm mà sao nó vẫn chỉ dc có 250 exp :|

jxvietnam
12-11-11, 04:42 PM
chỉ cho mình với(newbie)
boss dồn là sao bạn, chưa gặp bao giờ

thaihoa91
12-11-11, 04:48 PM
boss dồn là sao bạn, chưa gặp bao giờ

Ý bạn ấy nói là nhìu con boss ra cùng 1 lúc ;))

Edward_Newgate
12-11-11, 04:55 PM
chỉ cho mình với(newbie)
Hay là do boss ra giờ trước ko tự xoá giờ sau ra tiếp?

emlangoisao199
13-11-11, 05:14 AM
cần 1 người giỏi Dev giúp tui mở 1 sever online cho a em chơi và test đây ai giúp thì PM yh:son.smile92 nha !

jxvietnam
13-11-11, 07:07 AM
cần 1 người giỏi Dev giúp tui mở 1 sever online cho a em chơi và test đây ai giúp thì PM yh:son.smile92 nha !
bạn nên post vào hỏi đáp nha
ko nên post những nội dung ko liên quan đến topic !

emlangoisao199
13-11-11, 07:56 AM
uhm tks bạn vietnam nha . topic này của bạn rất hữu ích :D

traihangdao
14-11-11, 01:43 AM
Hay là do boss ra giờ trước ko tự xoá giờ sau ra tiếp?
uh.đúng rồi bạn à.mình chư kịp đánh xong 1 con thì đã ra 1 em nửa rồi bạn nào biết thì chỉ cho mjnhf cách với

alinbh1992
14-11-11, 12:30 PM
Anh jxvietnam oi! em cài được TSBĐ rồi nhưng sau khi vào game lại nói chuyện được tất cả
các NPC và ko đánh được quái
em doi thoai NPC ko dc
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
đánh quái ko được máu của con quái ko hiển thị máu
ai biết chỉ mình cách khắc phục nha :D

CopBaDauRang
14-11-11, 01:49 PM
Anh jxvietnam oi! em cài được TSBĐ rồi nhưng sau khi vào game lại nói chuyện được tất cả
em doi thoai NPC ko dc
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Cái lổi của bạn tôi cũng bị một số lần,thường thì cài lại or bạn tắt bớ card mạng đi là ok.Củng có thễ do cài font nửa

CopBaDauRang
14-11-11, 01:53 PM
uh.đúng rồi bạn à.mình chư kịp đánh xong 1 con thì đã ra 1 em nửa rồi bạn nào biết thì chỉ cho mjnhf cách với
Đâu có gì khó đâu bạn cầm DM nhiếp hồn mặc full set ra đánh boss thử coai dam lên má nhận không ra,một mình tui đánh 8 con Cổ Bách.Không tin bạn thử xem xẻ biết

CopBaDauRang
14-11-11, 02:15 PM
Có ai cho mình xin cái script xa phu có add đồ ô kim và bạch kim của sv này thanks a lot

hongchuong1789
14-11-11, 05:25 PM
Có Bạn làm sao để ép máy món đồ Ô Kim Còn thiếu trong máy bộ đồ ma` JXVN đã có sẵn ko như :dây Chuyền .Giày..... Trong lảnh địa vậy Đánh boss Rớt ra tùm lum đồ phỗ mà lại ko có chức năng ép :((

jxmember
15-11-11, 09:49 AM
bạn nên post vào hỏi đáp nha
ko nên post những nội dung ko liên quan đến topic !

chào bạn, chỉ mình cái này nhé

chẳng là cái mật khẩu của GameMaster khi chọn chức năng admin của xa phu ấy, mình dùng server khác nên khi đánh pass 010109 thì nó báo sai, mình xin hỏi là mật khẩu đó được lưu ở đâu để mình chỉnh lại cho dễ nhớ .

Thanks bạn [-O<

haquocvu
15-11-11, 06:36 PM
chào bạn, chỉ mình cái này nhé

chẳng là cái mật khẩu của GameMaster khi chọn chức năng admin của xa phu ấy, mình dùng server khác nên khi đánh pass 010109 thì nó báo sai, mình xin hỏi là mật khẩu đó được lưu ở đâu để mình chỉnh lại cho dễ nhớ .

Thanks bạn [-O<

Thường thì nó nằm trong file script startup_remix.lua
server mastergame95 post thì pass là 111111
server jxonline 94 post thì pass là 123456

jxmember
15-11-11, 06:47 PM
thankssssssssssssssssssssssss bạn

jxvietnam
16-11-11, 05:27 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
em doi thoai NPC ko dc

ổ cài server bạn đặt ở ổ D phải ko, bây giờ chuyển ổ đặt server qua ổ khác ổ D thử xem, ổ E chẳng hạn.

zenkuya
17-11-11, 12:40 AM
cho mình hỏi mún khôi phục skin đồ ô kim thì làm sao :( icon đẹp thế mà skin như cây HK pùn ghê :(

LuciferXO
17-11-11, 07:33 AM
Cho mình hỏi sao lên dảo luyện skill mà có mấy con NPC bên ngoài. Đánh không mất máu sao mà luyện.

dangkhoa_0506
18-11-11, 05:39 PM
Cậu ơi cho tớ hỏi, update của server này xài được cho bên server no font của newgate ko vậy? Thanks

Edward_Newgate
18-11-11, 05:46 PM
Cậu ơi cho tớ hỏi, update của server này xài được cho bên server no font của newgate ko vậy? Thanks
SV mình update hết mấy cái có trong này rồi

giangvantien
19-11-11, 11:12 AM
CU LEN DEN CAP 151 LA MINH BI CAI LOI NAY Debug Assertion Failed

vn2577467
19-11-11, 04:18 PM
chủ thớt ơi, cái file update00.pak đó, down về xong phải khai báo nữa, anh chỉnh sửa lại bài viết đi cái chỗ mà down file update00.pak về bỏ vài thư mục data đó

jxvietnam
19-11-11, 04:31 PM
CU LEN DEN CAP 151 LA MINH BI CAI LOI NAY Debug Assertion Failed

chụp tấm hình lỗi đi bạn ơi !

chủ thớt ơi, cái file update00.pak đó, down về xong phải khai báo nữa, anh chỉnh sửa lại bài viết đi cái chỗ mà down file update00.pak về bỏ vài thư mục data đó
trong config.ini tui đã khai báo rùi bạn !

Kunedo
21-11-11, 05:00 PM
Bạn jxvietnam ơi cho mình hỏi topic "Phim hướng dẫn cài đặt Server JX (TSBD 3.0) 2011 by Jxvietnam ^_^ " và topic "Icon10 Server TSBD 0.3 update kết hợp hút hít (topic 2) " thì bản JX nào hoàn chỉnh hơn vậy, mà nếu mình cho 2 bản gộp thành 1 có được không

Kunedo
21-11-11, 05:09 PM
Chủ topic ơi sau khi mình chạy sv và log vào game thì bị như này, nó không hiện nhân vật, ấn vào cái gì thì nó cứ hiện lên rồi không tắt đi :(
Ảnh: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

haquocvu
21-11-11, 10:37 PM
Chủ topic ơi sau khi mình chạy sv và log vào game thì bị như này, nó không hiện nhân vật, ấn vào cái gì thì nó cứ hiện lên rồi không tắt đi :(
Ảnh: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Ko thấy ảnh, up lại đi bạn ơi.
Theo mình đoán thì chắc là do bạn sai patch hoặc thiếu file pak trong client rồi.

ditimtinhyeu
22-11-11, 12:26 AM
Chủ topic cho mình xin lại part 2 của update 2 với, bị die mất rồi

Kunedo
22-11-11, 05:51 PM
Mình up lại ảnh rồi đó 30char....................

haquocvu
22-11-11, 06:29 PM
Mình up lại ảnh rồi đó 30char....................

Àh vậy thì đúng như mình đã đoán, bạn thiếu file pak hoặc đã có nhưng ko liệt kê nó ra trong file config.ini ở client. Hay là bạn chưa chép cái patch vào client VNG mà chạy thẳng trên patch ?:-&

Kunedo
22-11-11, 07:31 PM
Àh vậy thì đúng như mình đã đoán, bạn thiếu file pak hoặc đã có nhưng ko liệt kê nó ra trong file config.ini ở client. Hay là bạn chưa chép cái patch vào client VNG mà chạy thẳng trên patch ?:-&

Kunedo
22-11-11, 07:58 PM
Mình đã copy patch vào client VNG và chơi bt rồi bạn à ^^
thanks nè :-P

Kunedo
22-11-11, 08:28 PM
Có ai biết chỉnh EXP lvl tiền đồ đạc gì không ?????

Kunedo
26-11-11, 10:02 PM
sao không có ai trả lời vậy :(

assaa
27-11-11, 07:33 AM
sao không có ai trả lời vậy :(
Vào file config nếu thấy khai báo là map.pak thì sửa thành maps.pak hoặc ngược lại

chienct1101
27-11-11, 08:48 AM
JX viet nam ơi cho mjk hỏi tý mjk làm Sever thaihoa 4.0 đó sao chạy game.exe lại báo thiếu file chatsent.flt là sao vậy:((:((:((:((

Edward_Newgate
27-11-11, 08:49 AM
JX viet nam ơi cho mjk hỏi tý mjk làm Sever thaihoa 4.0 đó sao chạy game.exe lại báo thiếu file chatsent.flt là sao vậy:((:((:((:((
Xem trong data có file update00.pak chưa
Nếu có rồi thì vào config khai báo thêm
Nếu chưa có thì down + đọc cách làm ở trang 1 ý

Kunedo
27-11-11, 10:53 AM
Vào file config nếu thấy khai báo là map.pak thì sửa thành maps.pak hoặc ngược lại

Không mình hỏi về vấn đề chỉnh EXP lvl tiền đồ đạc cơ

chenkute2
01-12-11, 10:52 AM
Giúp mình với mình cài game xong rùi chạy sever đầy đủ nhưng vào game đăng nhập nick đã đăng ký trên JXStartupClient.exe thì nó báo là tài khoản đã hết hạn

NgoiSao123
01-12-11, 12:04 PM
Bạn Nào k biết thì pmm yahoo babyb0y_vippr0 để mjnh cài dùm cho :-bd:P

nhoxan
01-12-11, 12:24 PM
đồ tím với đồ hoàng kim bị disgameserver có pro nào chỉ mình với được k?

jxvietnam
03-12-11, 03:24 PM
đồ tím với đồ hoàng kim bị disgameserver có pro nào chỉ mình với được k?
ở bản server sắp tới sẽ fix 99% lỗi này :D

nhoxan
03-12-11, 03:43 PM
jxvietnam cho mình hỏi khi nào ra ver mới vậy?:(

jxvietnam
03-12-11, 03:45 PM
jxvietnam cho mình hỏi khi nào ra ver mới vậy?:(
cũng gần rồi bạn àh :D, đang việt hóa có dấu .....
trước khi share tui sẽ đưa lên online = hamachi để test lỗi, nếu có lỗi thì fix ngay rồi share, để hạn chế lỗi ít nhất :D

nhoxan
03-12-11, 04:42 PM
mình đang chờ ver mới ra k lỗi rất lâu r :( chúc bạn thành công vào 1 ngày sớm nhất

passika
09-12-11, 09:52 AM
cũng gần rồi bạn àh :D, đang việt hóa có dấu .....
trước khi share tui sẽ đưa lên online = hamachi để test lỗi, nếu có lỗi thì fix ngay rồi share, để hạn chế lỗi ít nhất :D
Ver mới có gì hot ko? hé lộ được hem?
Dạo này diễn đàn hơi bị vắng. Chẳng có gì để test.hết xôn xao rùi.chán ghê!!!8->
Gần tới Tết rùi có gì mới hem.nhớ lại năm rồi mới biết jx cài dc mừng hết biết mong là đến Tết có sever mới!!!
Mình cũng bận quá chẳng làm được gì.khâm phục Jxvietnam thiệt-gắn bó jx từ đầu tới cuối.

kakalot1
10-12-11, 01:12 AM
Mong jxvn có ver mới sớm sớm để có tết chơi :D

quangvienvip3
12-12-11, 07:24 PM
bạn nào co tool encode covert của phong linh save chuyển từ unicode sang tcvn3 cho mình xin đi link mediafire mình cảm ơn nhiều:-* link của DMST save đie rồi:((

Edward_Newgate
12-12-11, 07:38 PM
bạn nào co tool encode covert của phong linh save chuyển từ unicode sang tcvn3 cho mình xin đi link mediafire mình cảm ơn nhiều:-* link của DMST save đie rồi:((
DMST là ai thế?

hotuan89
14-12-11, 12:54 AM
Các bạn cho mình hỏi tại sao khi mình chạy server đến bước 4 chạy bishop nó báo lỗi "The system cannot log on to server now because the network is not available".
Mình mới cài nên chưa biết nhiều mong các bro chỉ báo dùm với ^^!

hotuan89
14-12-11, 10:10 AM
h mình chạy được server rùi. Nhưng khi tạo nhân vật xong đăng nhập vào thì tự nhiên nó dis ra ko thể vào nhân vật được thế là bị lỗi chỗ nào hả bro???

thaihoa91
14-12-11, 04:16 PM
Các bạn cho mình hỏi tại sao khi mình chạy server đến bước 4 chạy bishop nó báo lỗi "The system cannot log on to server now because the network is not available".
Mình mới cài nên chưa biết nhiều mong các bro chỉ báo dùm với ^^!

Bạn chưa tạo mạng ảo hoặc ko có bất kỳ 1 mạng nào (IP) nên ko chạy dc !

thebluestar
19-12-11, 08:57 AM
Mình cài đã thành công. nhưng gặp 1 số lỗi: trong ba lăng huyện ko có bãi cọc gỗ, đánh quái thì chỉ có boss là tự đánh còn các loại khác thì đứng yên chờ chết ko tấn công lại.Ai biêt xin chỉ giáo

thaihoa91
19-12-11, 09:56 AM
Mình cài đã thành công. nhưng gặp 1 số lỗi: trong ba lăng huyện ko có bãi cọc gỗ, đánh quái thì chỉ có boss là tự đánh còn các loại khác thì đứng yên chờ chết ko tấn công lại.Ai biêt xin chỉ giáo

Đó ko fải lỗi đâu bạn ! Chắc là bạn đang so sánh giữa võ lâm VNG với bản offline nên thấy lạ ! Khi bạn chơi offline là bạn chơi 1 fong cách khác, ko fải của VNG

Về fần ko có cọc gỗ thì bạn đọc ebook để học hàm rùi add cọc gỗ vào !

Fần wái ko tự tấn công nhân vật là cho chỉnh độ AI của quái (tạm dịch là mức thông minh của quái) dạng cọc gỗ hoặc nhân vật fải đánh thì mới đánh lại !

Mún sửa cho quái đánh nhân vật thì : Vào Settings --> Mở NpcS.txt bằng Excel --> Tìm cột tên AIMODE và chỉnh số trong cột này là số 1 và save lại là dc !

thebluestar
19-12-11, 03:34 PM
Đó ko fải lỗi đâu bạn ! Chắc là bạn đang so sánh giữa võ lâm VNG với bản offline nên thấy lạ ! Khi bạn chơi offline là bạn chơi 1 fong cách khác, ko fải của VNG

Về fần ko có cọc gỗ thì bạn đọc ebook để học hàm rùi add cọc gỗ vào !

Fần wái ko tự tấn công nhân vật là cho chỉnh độ AI của quái (tạm dịch là mức thông minh của quái) dạng cọc gỗ hoặc nhân vật fải đánh thì mới đánh lại !

Mún sửa cho quái đánh nhân vật thì : Vào Settings --> Mở NpcS.txt bằng Excel --> Tìm cột tên AIMODE và chỉnh số trong cột này là số 1 và save lại là dc !

Bạn cho mình cái link ebook với. cho mình hỏi thêm muốn bỏ chức năng hỗ trợ tân thủ đi thì vào đâu vậy bạn. Bản này có web đăng ký ko tại mình cài trên mạng LAN Công ty cho 200 người chơi và chỉnh thời gian hết hạn của acc vì mỗi lần tạo acc cho a e lại phải vào SQL sửa thời gian hết hạn âc mệt quá.
Mình hỏi thêm là sao bản này ko học skill cấp 9x vậy Thanks

thaihoa91
19-12-11, 04:29 PM
Bạn cho mình cái link ebook với. cho mình hỏi thêm muốn bỏ chức năng hỗ trợ tân thủ đi thì vào đâu vậy bạn. Bản này có web đăng ký ko tại mình cài trên mạng LAN Công ty cho 200 người chơi và chỉnh thời gian hết hạn của acc vì mỗi lần tạo acc cho a e lại phải vào SQL sửa thời gian hết hạn âc mệt quá.
Mình hỏi thêm là sao bản này ko học skill cấp 9x vậy Thanks

Ebook : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chức năng hỗ trợ tân thủ nhận ở Npc Hỗ trợ tân thủ (đứng gần Thiên Vương tướng lĩnh ở Ba Lăng huyện), mình thì ko có web !

Skills 9x học từ bí kíp, theo mình bít mún có bí kíp fải đi đánh wái hoặc boss hên xui rớt ra !

tnk118
19-12-11, 04:44 PM
làm sao sử dụng item ô kim thân pháp 222222 vậy pà con?

daothuhang
19-12-11, 06:16 PM
Jxvietnam ơi, sao con Thiên Nhẫn của mình lên lvl 150, mặc 3 món Ô Kim (Áo, Giầy, Đai Lưng, Vũ Khí) sao lại biến thành char TVB Nữ và vào game thì thấy mất hết skill Thiên Nhẫn vậy??? :((

thebluestar
20-12-11, 07:58 AM
Ebook : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chức năng hỗ trợ tân thủ nhận ở Npc Hỗ trợ tân thủ (đứng gần Thiên Vương tướng lĩnh ở Ba Lăng huyện), mình thì ko có web !

Skills 9x học từ bí kíp, theo mình bít mún có bí kíp fải đi đánh wái hoặc boss hên xui rớt ra !

Ý mình muốn bỏ cái dòng hỗ trợ tân thủ đi để mọi người chơi từ level 1 chu ko ai cung vao chuc năng đó thì ko thú vị gì lắm. Ban chỉ cho mình chỗ để xóa các dòng đó đi với

thaihoa91
20-12-11, 09:00 AM
Ý mình muốn bỏ cái dòng hỗ trợ tân thủ đi để mọi người chơi từ level 1 chu ko ai cung vao chuc năng đó thì ko thú vị gì lắm. Ban chỉ cho mình chỗ để xóa các dòng đó đi với

Bạn fải tìm trong thư mục Script coi tên .lua nào là của hỗ trợ tân thủ thì bỏ đi code !

thebluestar
20-12-11, 02:01 PM
Có ái gặp lỗi này chưa. Sever chạy khoảng 4,5 tiếng tự nhiên đăng nhập vào báo server bận. Tắt server di bật lại báo lỗi kô kết nối db. Khoi động lai máy tình đang thì lại đc.

tnk118
23-12-11, 11:52 AM
lỗi connect DB error! mình xem trong ebook rồi nhưng fix ko được.bác nào rãnh giúp mình với.

davidtuan25
23-12-11, 06:22 PM
;)) Không bik đc ko nhưng thử cách này :
Vào file database.ini
>>> Sữa chữ Server lại thành server
>>> Config cho đúng rồi vào lại xem

anhanh552
24-12-11, 09:09 AM
lính mới ko bít ji
cho mình hỏi kiếm cái skill thất truyền ở đâu mà chơi hoài chẳng thấy.........
thanks
:x

bothut
24-12-11, 11:02 AM
mình cài trên win 7 được ko ,?