PDA

View Full Version : Anh em nào sài server 10.09.12 thì vào đây!

chubelonton
09-08-11, 12:09 AM
Sao máy ngày đau đầu chẳng hiểu vì sao nó dis thì mình củng tìm ra lý do,đó là.......không nền dùng server này online,nếu ai cảm đoan nó chạy 1 ngày không dis lần nào,thì để lại mình yahoo mình sẽ cảm tạ với điều kiện server online bình thường phải trên 40 người!mình nói ở đây là theo mình biết thôi,bug nó nằm ở gs,đổi server khác củng data đó nhưng chạy phì phèo,ở đây mình nói theo kinh nghiệm cho anh em khỏi đao đầu như mình,mong anh em sẽ ko dính như mình!

phoxuaxua
09-08-11, 12:32 AM
10.07.65 với 10.9.12 nó na lá giống nhau ý mà fix thêm được 1 số thứ nhưng cũng không quan trong lắm. Dùng bản 1.07.65 anh thấy rất ổn định đó, bản .12 anh mới chạy thử off vì cái sfcdb.exe chưa unpack mà chạy qua Runscfdb không thích lắm, nhưng anh nghĩ chắc sự ổn định của nó cũng như nhau thôi. Có điều nếu đưa lên online cần xoá 2 cái command crash server đi là ổn

clackkein
09-08-11, 12:42 AM
Mấy bạn chỉ mình config online với ??

hateroc22
09-08-11, 12:43 AM
sfcdb.exe chưa unpack

tomatoes unpack rồi anh tùng ;)). Dùng server gốc ổn định.

clackkein
09-08-11, 01:12 AM
Không ai giúp mình hết hả? Trong server cả đống chỗ có IP, chẳng bít cái nào bỏ IP Wan, cái nào IP Lan. :(

phoxuaxua
09-08-11, 01:58 AM
sfcdb.exe chưa unpack

tomatoes unpack rồi anh tùng ;)). Dùng server gốc ổn định.

oh vậy hả, thanks em, để anh kiếm cái scfdb.exe unpack rồi cho online thay cái bản 10.07.65 xem có bị crash không

netanhtu12
09-08-11, 09:41 AM
em dùng thử rồi anh,ko chuẩn đâu bản .65 vẩn chuẩn hơn!

camxuc
09-08-11, 07:22 PM
oh vậy hả, thanks em, để anh kiếm cái scfdb.exe unpack rồi cho online thay cái bản 10.07.65 xem có bị crash không
mình kiểm tra tháy database của 10.06.75 khác so với database của 10.09.12. ^^

carotkhoaitay
09-08-11, 08:36 PM
ẻgdghgkyjopyuertservwevrvqwegrwer

chubelonton
09-08-11, 11:57 PM
hiện tại mình dùng 1db cho 2 server chưa thấy lỗi gì sảy ra,server củng lên được tầm 90 người,cả ngày nay đi chơi thoải mái ko sợ gì cà !^^

chubelonton
10-08-11, 12:07 AM
sẵn đây anh em cho mình xin links đến topic tạo sub giới hạn reset với,kiếm nát luôn không thấy!

clackkein
10-08-11, 12:23 PM
Mình không config online được. Bạn nào giúp mình với.

ngocanh87
10-08-11, 02:33 PM
Bạn xem phải cái này không here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

sunthah12
10-08-11, 02:49 PM
sẵn đây anh em cho mình xin links đến topic tạo sub giới hạn reset với,kiếm nát luôn không thấy!
Guides có hướng dan ma'................

sunthah12
10-08-11, 02:51 PM
mất công tìm gan 20p cho bạn
cái này thì phải

CREATE TRIGGER test ON [dbo].[MEMB_STAT]
FOR update
AS
begin
declare
@rs int,
@name varchar(10),
@acc varchar(10),
@acc1 varchar(10),
@ns varchar(15)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

begin
end

begin
end
end[/h]

chubelonton
10-08-11, 09:13 PM
thanh nhé,các you thật tốt bụng khi nào có điều kiện nhờ mình giúp gì cứ pm nhé!^^

chubelonton
10-08-11, 09:21 PM
mất công tìm gan 20p cho bạn
cái này thì phải
phiền bạn tí,nếu bạn kiếm được rồi cho mình links đến topic đó luôn được không?

godhoang
10-08-11, 09:29 PM
Topic này lập ra như là 1 sự xỉ nhục với Server 10.09.12 =))
Chấp nhận như 1 kẻ ra đi bình thản.
Và giữ nguyên câu nói: "Những thứ tuyệt vời không bao giờ dành cho những kẻ dốt nát"

chubelonton
11-08-11, 12:19 AM
lại là chém gió,tui biết bạn rất tâm huyết với scf ss6 ver 10.09.12,nhưng tôi cũng am hiể về server tui cũng biết config,server cả bạn share ở kia có thể data được chĩnh sửa theo ý của bạn,nhưng gs thì ko khác của tui 1 chút gỉ cả,bạn có chắc là bạn pro về config hay test nhiều qua tôi hay ở mems clb này không,kết quả là lúc đầu test server 10 người đến 20 nguoi online thì ko vấn đề,nhưng khi 60,70 người thì tình trạng dis gs,dataserver và web sảy ra phải khởi động lại mới được,xong tui chuyển lại verver củ thì ko vấn đề gì,thì tui có đủ lý do đề nói về nó chứ,còn ai sài ko bị như tui thì tui xin chúc mừng,chứ tui đâu có ganh tị,tui chỉ sợ giống như tui thì lại phải thức đêm thức hôm mà tìm cách fix,tôi bức xúc vì đọc kỹ câu nói của bạn vì nó quá nặng và ko đúng,dốt nát là dốt nát,đâu phải ai sinh ra cũng được thông minh như bạn đây,người ta dốt nát mà ko tỏ vể ta đây,ko tỏ nguy hiểm,biết học hỏi chăm chỉ,ai củng từng là dốt nát rồi mới đến pro được,khi mới mới bước vào games server bạn cũng là chỉ lả kẻ dốt nát như mọi người thôi,rồi bạn học hỏi bạn mới biết này biết nọ,hèn gì Mu của bạn mở ra không ai chơi là phải!^^,sửa chữ ký đi,câu đó không đúng !

tungcz
11-08-11, 01:57 AM
cái thằng ku goodhoang này biết mẹ gì về code mà nói fix mới chả fix. Dev Server phải biết ngôn ngữ lập trình phải có option của riêng mình mới gọi là dev, Fix (sửa chữa) phải sửa được những lỗi sinh ra từ GS chứ không phải thêm mấy con quái bớt mấy con quái shop add cái này add cái kia mà gọi là fix nhé. Đọc lại mấy topic của mình gần đây đi, nhiều những câu hỏi tưởng như ngớ ngẩn trong giới làm MuServer. Trong dân gian có câu "đã dốt lại tỏ ra mình nguy hiểm"

godhoang
11-08-11, 07:41 AM
lại là chém gió,tui biết bạn rất tâm huyết với scf ss6 ver 10.09.12,nhưng tôi cũng am hiể về server tui cũng biết config,server cả bạn share ở kia có thể data được chĩnh sửa theo ý của bạn,nhưng gs thì ko khác của tui 1 chút gỉ cả,bạn có chắc là bạn pro về config hay test nhiều qua tôi hay ở mems clb này không,kết quả là lúc đầu test server 10 người đến 20 nguoi online thì ko vấn đề,nhưng khi 60,70 người thì tình trạng dis gs,dataserver và web sảy ra phải khởi động lại mới được,xong tui chuyển lại verver củ thì ko vấn đề gì,thì tui có đủ lý do đề nói về nó chứ,còn ai sài ko bị như tui thì tui xin chúc mừng,chứ tui đâu có ganh tị,tui chỉ sợ giống như tui thì lại phải thức đêm thức hôm mà tìm cách fix,tôi bức xúc vì đọc kỹ câu nói của bạn vì nó quá nặng và ko đúng,dốt nát là dốt nát,đâu phải ai sinh ra cũng được thông minh như bạn đây,người ta dốt nát mà ko tỏ vể ta đây,ko tỏ nguy hiểm,biết học hỏi chăm chỉ,ai củng từng là dốt nát rồi mới đến pro được,khi mới mới bước vào games server bạn cũng là chỉ lả kẻ dốt nát như mọi người thôi,rồi bạn học hỏi bạn mới biết này biết nọ,hèn gì Mu của bạn mở ra không ai chơi là phải!^^,sửa chữ ký đi,câu đó không đúng !
Đầu tiên là "bé" này:
Nếu thật sự nhận mình là dốt nát thì nên im lặng. Còn không thì đừng quan tâm.
Đã nói là không đụng chạm mà hở ra nói MU tôi vắng người, đáng mặt quân tử quá nhỉ =))
Phải nói MU ông rất thành công trong việc giữ lại Gamer cũ cũng như chiêu mộ Gamer mới, tôi đã nói rồi, quả thật là do sai lầm trong nhiều chính sách cải thiện MU. Để biết số lượng gamer tui đông không thì hỏi Vothailam hồi tháng 5 thì biết =))
Thật lonton, thật ...quân tử. Và:

cái thằng ku goodhoang này biết mẹ gì về code mà nói fix mới chả fix. Dev Server phải biết ngôn ngữ lập trình phải có option của riêng mình mới gọi là dev, Fix (sửa chữa) phải sửa được những lỗi sinh ra từ GS chứ không phải thêm mấy con quái bớt mấy con quái shop add cái này add cái kia mà gọi là fix nhé. Đọc lại mấy topic của mình gần đây đi, nhiều những câu hỏi tưởng như ngớ ngẩn trong giới làm MuServer. Trong dân gian có câu "đã dốt lại tỏ ra mình nguy hiểm"

Còn "bé" này, phải nói là ngu ớn, ngu còn bày đặt tỏ ra nguy hiểm, cũng may mình đã ghi Repack rõ ràng 100% (anh em khỏi chém), bây giờ chú hỏi mày, mày sửa xe đạp có phải là Fix không ? Sao ăn gì ngu dữ vậy ?
Bài post vừa rồi đã thể hiện cái "bản mặt mỏng giả dày bày đặt đem ra đập thớt" đấy, oắt con à

ngocanh87
11-08-11, 07:46 AM
phiền bạn tí,nếu bạn kiếm được rồi cho mình links đến topic đó luôn được không?

Bạn xem phải cái này không <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tungcz
11-08-11, 12:24 PM
Đầu tiên là "bé" này:
Nếu thật sự nhận mình là dốt nát thì nên im lặng. Còn không thì đừng quan tâm.
Đã nói là không đụng chạm mà hở ra nói MU tôi vắng người, đáng mặt quân tử quá nhỉ =))
Phải nói MU ông rất thành công trong việc giữ lại Gamer cũ cũng như chiêu mộ Gamer mới, tôi đã nói rồi, quả thật là do sai lầm trong nhiều chính sách cải thiện MU. Để biết số lượng gamer tui đông không thì hỏi Vothailam hồi tháng 5 thì biết =))
Thật lonton, thật ...quân tử. Và:

Còn "bé" này, phải nói là ngu ớn, ngu còn bày đặt tỏ ra nguy hiểm, cũng may mình đã ghi Repack rõ ràng 100% (anh em khỏi chém), bây giờ chú hỏi mày, mày sửa xe đạp có phải là Fix không ? Sao ăn gì ngu dữ vậy ?
Bài post vừa rồi đã thể hiện cái "bản mặt mỏng giả dày bày đặt đem ra đập thớt" đấy, oắt con à

Càng nói càng * & #* & #* & #* & # mà lại tỏ ra nguy hiểm nữa chứ, Repack mà chọn chủ đề Developer hả. Thế nào gọi là Fix? , mày đi bơm hơi cái xe đạp lau chùi cho sạch sẽ mà mày gọi là sửa xe hả. Repack là chỉ Edit lại những gì có sãn cho hợp lí theo ý mình thôi, chứ không phải là Fix. Nhìn thấy chữ kí của mày trong clb này, người ta muốn đạp cho một cái vào mặt đó.

godhoang
11-08-11, 01:16 PM
Càng nói càng * & #* & #* & #* & # mà lại tỏ ra nguy hiểm nữa chứ, Repack mà chọn chủ đề Developer hả. Thế nào gọi là Fix? , mày đi bơm hơi cái xe đạp lau chùi cho sạch sẽ mà mày gọi là sửa xe hả. Repack là chỉ Edit lại những gì có sãn cho hợp lí theo ý mình thôi, chứ không phải là Fix. Nhìn thấy chữ kí của mày trong clb này, người ta muốn đạp cho một cái vào mặt đó.
Một trong những ý kiến của mày có trúng đấy nhóc à.
Cũng may ghi 9/10 là từ "Chuẩn" chứ không phải từ "Fix". Mày thử đem bản repack của bên ragezone về chỉnh sửa xem, té đái crash server vì ngu đó cưng à.
Chữ kí của tao dành để xỉ những thằng ngốc, và chỉ những thằng ngốc mới phản kháng lại tao. =))