PDA

View Full Version : Hỏi về việc đưa Sv SGTY ve3.0 lên Online

azng0cnham
08-08-11, 05:47 PM
tuan62 trước mình đưa Sv TSBD Hút Hít lên cho bạn bè chơi . tụi nó full cấp hết rồi nên chán .

giờ mình tính up bản Sóng Gió Tình Yêu 3.0 lên cho tụi nó chơi để trùng sinh ~:>

mà vấn đề bây h là mình đã cài mọi thứ OKE hết rồi . vào Game ở máy cài Server rất OKE

nhưng khi mang ra NET , đang nhập vào . đến lúc chọn NV , Enter vào game là nó đơ lun . xong báo
kết nối với Server thất bại :-&

bạn nào bít cách Fix giúp mình với .

không biết có cần mở port lại cho đúng với Sv này ko ?
vì lúc trước mình mở port theo thông số trong SV TSBD

-Mr.Tom-
08-08-11, 05:54 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

azng0cnham
08-08-11, 07:46 PM
không đc rồi . ai giúp mình với . Help Me .

thuoclano12
08-08-11, 07:55 PM
Xem là server no font hay có font :D

azng0cnham
08-08-11, 08:07 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mình chả biêt có Font hay không nữa . mà hình như là có .
vì lúc mình chạy Server xong ( máy chủ ) rùi mình đăng nhập bằng máy chủ vào Game kô đc như tình trạng trên ấy . mình mới cài Font Chainờ vào => vô đc

nhưng dem ra ngoài NET lại không vô đc . mình tháo đóng băng máy đó ( máy ngoài NET ) cài Font Chainờ vô lun . mà vẫn ko vô đc . cứ bị tình trạng đó wài lun

vinhngocclup
09-08-11, 09:15 PM
Bạn nói rõ thêm 1 chút đi. ??
Bạn nếu ở máy chủ bạn vào games được thì nên Config lại IP trong Client thành IP địa chỉ máy chủ của bạn là được.
Nhớ mở port cho Moden để Games có thể ra ngoài Internet nữa nhé.. Nếu ko mở port mà ra quán nét chơi thì pó tay..
Mỗi SV sẽ có 1 số port khác nhau nhé. Không có cái nào cũng giống nhau đâu.

azng0cnham
10-08-11, 01:29 AM
Tks All , do mình mở sai 1 số port nên ko vào đc . đã fix nhưng vẫn way lại dùng TSBD .... ^^