PDA

View Full Version : [Help] VPS WIN 2K8 - No-IP

KjnStar
08-08-11, 04:45 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đã open các port cần thiết. nhưng khi dùng no-ip nó báo thế này là sao nhỉ? vào web chạy trên nền IIS thì được. check port thì ok hết. mà chạy no-ip không được ...ai biết chỉ mình với nha.
thanks!

Newbie.Farm
08-08-11, 04:47 PM
Cái này hầu như ai củng bị ...
Bạn tải bản này xài ok nhé :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hào Hoa Công Tử
08-08-11, 04:47 PM
thử dùng cái này xem sao :)

KjnStar
08-08-11, 04:57 PM
cám ơn hai bạn. mò từ sáng nổ cả mắt ... hết cách mới vào đây nhờ giúp... biết thế sáng chạy vào đây thì ngon rồi. làm cài lại WIN mấy lần ...
thanks !

super3baby
08-08-11, 04:57 PM
bạn vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đăng ký 1 cái mà dùng chẳng cần dùng tool làm gì đâu :)

KjnStar
08-08-11, 05:10 PM
bạn vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đăng ký 1 cái mà dùng chẳng cần dùng tool làm gì đâu :)
Không co free. đâu có CC mà đăng ký ;)).

Ah tiện thể cho mình hỏi. cài cái no-ip của hai bạn share đều conect được hết rồi. vào trang web trên VPS từ mày mình ok rồi. mà mình ping cái domain <domain>.no-ip.biz nó hiện time out 4 lần là sao nhỉ :(. sent 4 lost 4. 100% lost

enternal
08-08-11, 05:22 PM
VPS có IP tĩnh mà bạn. đâu cần No-IP làm gì. :)

KjnStar
08-08-11, 05:41 PM
VPS có IP tĩnh mà bạn. đâu cần No-IP làm gì. :)
vì mình thử để ip tĩnh của vps thì client không conect đến server được. nên mới thử dùng no-ip. hóa ra ping cả hai đều time out... mà vào cả hai bằng trình duyệt thì lại chạy được web mới khó hiểu chứ :(

Newbie.Farm
08-08-11, 06:08 PM
Ping tất nhiên time out rồi :D

KjnStar
08-08-11, 06:12 PM
Ping tất nhiên time out rồi :D
Mình ping thử server khác dc mà :(

enternal
08-08-11, 11:41 PM
nếu bạn ko connect đc thì nhiều khả năng khi tạo VPS bạn chưa mở đúng port. Hoặc nếu khi tạo đã mở rồi thì là bạn chưa add port cần mở vào fire wall. Chỉ 1 trong 2 vậy thôi. Nếu như bạn đã config IP chuẩn trong server. Thân