PDA

View Full Version : SCF 10.09.12 - Chia sẻ Repack MU Nguyễn Hữu Huân Ss6 - Godhoang

Trang : 1 2 [3] 4 5

pikeman20
31-08-11, 07:45 PM
Cho em post bài sai quy định 1 lần nha! khi có câu trả lời em sữa lại bài :D
[you] hãy cùng pikeman20 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) xây dựng diễn đàn CLBGamesVN.Com nhé !

Cái này sao làm được vậy mấy anh

dojladeoji
31-08-11, 08:06 PM
Nói chính xác hơn đi bạn ?
Vừa vào bị báo ngắt kết nối, hay chưa loading screen thì bị out ?
Và không bao giờ có vụ tắt server mà vào MU đc ;)) Chừng nào main.exe chưa config ;))

Mình đã config xong tất cã đúng là chưa loading screen xong là out liền đúng là wen vụ này xin bạn golhoang chỉ mình nó bị cái gì thế :| :| :|

godhoang
31-08-11, 08:50 PM
Mình đã config xong tất cã đúng là chưa loading screen xong là out liền đúng là wen vụ này xin bạn golhoang chỉ mình nó bị cái gì thế :| :| :|
bạn pm bạn này để đc làm MU server bản này ;))
Lỗi của bạn là do chép tùm lum nên crash client.
pikeman20 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HoangBot
31-08-11, 09:16 PM
;================================================= =========================
; GOLDEN ARCHER/EVENT CHIP
;================================================= =========================
EventChipEvent = 1
EventChipServerConnect = 1
EventChipServerIp = 127.0.0.1

BoxOfGoldDropRate = 140 --> 5
ItemDropRateForBoxOfGold = 200 ---> 5
EventChipDropRateForBoxOfGold = 1

Bạn thử test cái này xem ?
Oke rùi . Thanks cậu . Cậu có rảnh thì pm yahoo tớ nhé . tớ hỏi cái này . b2f.hoangbot

godhoang
31-08-11, 09:29 PM
Oke rùi . Thanks cậu . Cậu có rảnh thì pm yahoo tớ nhé . tớ hỏi cái này . b2f.hoangbot

Mình không hỗ trợ wa yahoo
bạn cứ gửi hỏi lên đây hoặc wa hồ sơ của gh.

HoangBot
31-08-11, 09:39 PM
Mình định hỏi về Web mu ấy mà . nhưng mà đây là topic về server của cậu nên mình k mún hỏi về Web ở đây :|
để mình hỏi trong hồ sơ

pikeman20
31-08-11, 09:41 PM
bạn pm bạn này để đc làm MU server bản này ;))
Lỗi của bạn là do chép tùm lum nên crash client.
pikeman20 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Sao có tên em trong này? là sao anh hoàng?

dojladeoji
31-08-11, 10:00 PM
Sao có tên em trong này? là sao anh hoàng?

A cậu đây rùi add dùm nick yahoo cuocdojboxo mình nhờ tí :D:D:D::D

pikeman20
01-09-11, 06:48 AM
Tớ là hi_hi hồi tối giúp cậu đây nầy!
1 là do máy cậu quá yếu 2 là do lỗi gì òi cái lỗi hồi tối nó ko có liên quan đến server :|

quangtoikn
01-09-11, 12:39 PM
Mấy bạn trong diễn đàn bây giờ lúc nào cũng muốn xài cái phiên bản mới nhất. Mà trong khi cái bản của godhoang share cài còn chưa xong fix thì không biết đường mà cứ đòi bản mới. Tôi thấy khuyên có các bạn nên vọc cho kĩ phá cho đã rành đi rồi có thể các bạn cũng sẽ tự thay đổi server của mình khi có bản mới.

godhoang
01-09-11, 01:14 PM
Mấy bạn trong diễn đàn bây giờ lúc nào cũng muốn xài cái phiên bản mới nhất. Mà trong khi cái bản của godhoang share cài còn chưa xong fix thì không biết đường mà cứ đòi bản mới. Tôi thấy khuyên có các bạn nên vọc cho kĩ phá cho đã rành đi rồi có thể các bạn cũng sẽ tự thay đổi server của mình khi có bản mới.
Ai cũng đc như bạn thì tui cũng đâu cần mở repack ;))
Còn lỗi bạch long điện bị dis thì xin vui lòng xài main trắng nhé, main.exe đã add enc.dll là lỗi BLĐ ngay.
Còn lại là những lỗi lí nhí, kô đáng trách.
Nhưg bạn nên nhớ đây là phiên bản Free mới nhất. Và tôi tin hiện tại SCF vẫn ăn đứt ENC.

premiumheart
01-09-11, 05:59 PM
Ai up lại hộ file server và tools giúp mình được ko +_+ , link đầu mãi ko load được, chỉ down được client thì chả làm được gì

darkmagician
01-09-11, 10:05 PM
ái chà mấy ngày đi làm nhiều quá godhoang lên mod rồi ah chúc mừng nha bạn godhoang xem dùm mình làm sao để mình lên thành viên tâm huyết với
còn cái web của cậu làm sao để working cashop vậy

godhoang
02-09-11, 02:49 PM
ái chà mấy ngày đi làm nhiều quá godhoang lên mod rồi ah chúc mừng nha bạn godhoang xem dùm mình làm sao để mình lên thành viên tâm huyết với
còn cái web của cậu làm sao để working cashop vậy
Thành viên tâm huyết phụ thuộc time online mỗi ngày là trên 3+ :(
Có bài viết hay
Được Admin chú ý để set lên hay sao ấy :(
Nếu sai thì nhìn cột sáng cục cục<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hơn 5 là đc :D

mrrainnt
02-09-11, 07:13 PM
@-)! thấy nhóm đó rồi mà join nhóm k đc mới chết

premiumheart
02-09-11, 07:28 PM
godhoang làm ơn up lại server file của cái này với, hay bạn xem lại link down full ở trang 1 xem có vấn đề gì ko mà mình down mãi ko được ... mediafire cứ engine loading suốt.

godhoang
02-09-11, 08:55 PM
godhoang làm ơn up lại server file của cái này với, hay bạn xem lại link down full ở trang 1 xem có vấn đề gì ko mà mình down mãi ko được ... mediafire cứ engine loading suốt.
Bây giờ bạn thử qua cpu khác tải xem ? vì mình thấy có 1 vài máy-mạng không tải đc mf, loading hoài.
(CPU mình thì thoải mái :D)
Bạn tốt nhất nên đăng kí 1 acc rồi tiến hành save file MF đó rồi tự tải xem ? khỏi lo bị chen link.

ninhmca
04-09-11, 05:39 PM
ông hoàng ơi. chuẩn bị lên ss6 ep2 cho ae yk nhản.tôi chỉ chờ bản ep2[-O< của ông là tôi cho mu onl luôn bản ep2 cho máu.cố lên nào.:=D>

godhoang
04-09-11, 05:58 PM
ông hoàng ơi. chuẩn bị lên ss6 ep2 cho ae yk nhản.tôi chỉ chờ bản ep2[-O< của ông là tôi cho mu onl luôn bản ep2 cho máu.cố lên nào.:=D>
Tiếc quá, tui chỉ là repacker, not developer or cracker ;))
Giờ qua SeasonII rồi, bye :D

tieutu
05-09-11, 03:06 PM
bản này online trên win sẻver 2k8 x64 duoc không bác

mzen.mzen
05-09-11, 06:23 PM
Tiếc quá, tui chỉ là repacker, not developer or cracker ;))
Giờ qua SeasonII rồi, bye :D

Ông có bản nào ss2 add đc wing 3 không :D

godhoang
05-09-11, 06:51 PM
Ông có bản nào ss2 add đc wing 3 không :D
nghe anh Khuê8b nói bản ss2 của MrQuy ấy
Thôi đành add new item ;))

godhoang
05-09-11, 06:51 PM
bản này online trên win sẻver 2k8 x64 duoc không bác
All wing and OS bạn à :D
upppppppppppppppppp

nomotaki
05-09-11, 11:26 PM
Mình sửa IP lại để làm offline trước khi đưa lên online, cụ thể mình config D:\MuServer\ConnectServer\Data\ServerList.dat và D:\MuServer\Data\MapServerInfo.dat thành IP Lan của mình.

Khi chạy StarUp thì không chạy được, mình phải chạy bằng tay tất cả. Xong xuôi rồi mình vào game thì nó không hiện Sub cho mình vào.
Ai giúp với

godhoang
06-09-11, 07:19 AM
Khi chạy StarUp thì không chạy được, mình phải chạy bằng tay tất cả. Xong xuôi rồi mình vào game thì nó không hiện Sub cho mình vào.
Ai giúp với
Bạn pm bạn này để hỏi thêm cách làm MU off nhé, mình kô có thời gian giúp bạn những việc này :(
Vào đây:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ninhmca
06-09-11, 09:00 PM
sao.repack cũng dk 1 time dài rồi.h ae cho ý kiến xem bản này thế nào.còn bug je nào.

thocon
07-09-11, 02:20 PM
sao.repack cũng dk 1 time dài rồi.h ae cho ý kiến xem bản này thế nào.còn bug je nào.
mọi tâm huyết được đổ dồn và đảm bảo chẳng làm được gì nhiều qua down bản 10.09.12 mà xài rồi update files cua SFC về ai chưa có thì download ở đây cập nhật ngày 31/08/2011 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) đầy đủ luôn coppy GameServer.exe là chạy mình đang repack bản 10.09.20 hôm nào dảnh update anh em dùng

godhoang
07-09-11, 02:33 PM
10.09.20 :-? ???
SCf ss6 thấy ra theo dãy:
10.07.35
10.07.65
10.09.03
10.09.12
10.09.21
chứ chưa thấy 10.09.20 :(

Mà buồn ghê, mình share thế này tụi nhỏ mới làm MU nó copy i chang 100% MU cũ của mình chỉ có thay lại nhãn mác :(
Sự kiện mình chế cũng chôm, ảnh MU cũng chôm, tên người chia sẻ web (acelan) cũng chôm, ngay cả bài lời nói đầu tốn 2 tiếng chém bão của mình cũng bị chôm :(
thiệt buồn hết sức, hứa từ nay không làm repack nữa.

tydia
07-09-11, 03:26 PM
10.09.20 :-? ???
SCf ss6 thấy ra theo dãy:
10.07.35
10.07.65
10.09.03
10.09.12
10.09.21
chứ chưa thấy 10.09.20 :(

Mà buồn ghê, mình share thế này tụi nhỏ mới làm MU nó copy i chang 100% MU cũ của mình chỉ có thay lại nhãn mác :(
Sự kiện mình chế cũng chôm, ảnh MU cũng chôm, tên người chia sẻ web (acelan) cũng chôm, ngay cả bài lời nói đầu tốn 2 tiếng chém bão của mình cũng bị chôm :(
thiệt buồn hết sức, hứa từ nay không làm repack nữa.

Tốt nhất là nên share hàng phò cho tụi nó về mày mò. Sau này sẽ bớt những server tạp nham mang tính chất lợi nhuận cao + thêm nạn hack tràn lan rồi die trong 3 tháng với nội dung và hình thức giống đến 99% của người Share Server, mang tiếng người share server chân chính nhưng anh godhoang đây.
Mời các bạn tham khảo thêm Auto update tích hợp Anti chống Hack Pro. Chúc thành công

thocon
07-09-11, 07:12 PM
Tốt nhất là nên share hàng phò cho tụi nó về mày mò. Sau này sẽ bớt những server tạp nham mang tính chất lợi nhuận cao + thêm nạn hack tràn lan rồi die trong 3 tháng với nội dung và hình thức giống đến 99% của người Share Server, mang tiếng người share server chân chính nhưng anh godhoang đây.
Mời các bạn tham khảo thêm Auto update tích hợp Anti chống Hack Pro. Chúc thành công
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(cái link quảng cáo) ghê quá:
3 tháng đơn giản các admin mu không biết mình đang đối mặt với vấn đề gì khi online, và đơn giản hơn nữa họ chưa trang bị cho mình những kiến thức căn bản để đối mặt với những vấn đề phát sinh. như mu server của mình hoạt động sắp được 2 năm rồi, rất bình thường, chỉ toàn anh em chơi cho hết thời gian dảnh => không có tiền, tiền để duy trì hàng tháng 220K mỗi anh em chơi góp cho 20K , còn các vấn đề [ddos] và bảo mật cho apache dành cho web, như chống hack local mình làm cũng tạm chấp nhận được nên không gặp những vấn đề gì nhiều, [ddos] vẫn gặp thường xuyên, nhưng sập server thì ít dính.
Cho golhoang 1 phiếu ủng hộ. vì những đóng góp cho những người còn tâm huyết với mu server.
Còn 10.09.20 bạn chưa nghe, giờ nghe rồi đấy, còn 10.09.21 chắc bạn cũng chỉ nghe bên RF và bản đó chưa unpack

godhoang
07-09-11, 08:42 PM
OK thocon :D
Về Web và antihack hồi xưa đúng là mình non thật :D
Nhưng buồn một chỗ là dịch vụ thuê vps mình chưa kêu gọi anh em hỗ trợ đc :(
mà làm MU kiếm tiền thuê vps là chắc vài ngày sau có thằng fá :(
giờ mình định làm ss2, bạn có thể add antihack cho mu ss2 chứ ? nghe đâu crack dễ :(

tydia
07-09-11, 10:13 PM
giờ mình định làm ss2, bạn có thể add antihack cho mu ss2 chứ ? nghe đâu crack dễ :(

Hiện tại mình có thể làm dc anti chống hack 95% mà ko cần hock hiết zì hết nó thông wa auto update cho tất cả các Ver Mu online ! Chắc hẵn godhoang cũng đã biết bạn có thể gởi kèm Main bên Topic mình sẽ share cho 1 bản Free rồi nhận xét giùm mình để mình ngày càng hoàn hiện anti hơn. Cảm ơn về server bạn đã share và mình đang nghiên cứu nó đây sau này còn nhờ vả godhoang nhìu!

thocon
08-09-11, 12:28 AM
hãy học cách sống chung với hack, không có phương pháp nào hiệu quả thật sự, chỉ giảm và chánh được thôi, ss2 full CashShopServer, (sao không xài ss4.5 nhỉ) dc nếu bạn không chê mình dùng olly hook cho cái bản splash của pinfo chắc ok có 5$ USD thôi mà, nghèo ta chơi kiểu của người nghèo, giàu rách đít thì cũng kệ chúng nó ;))

godhoang
08-09-11, 07:56 AM
@thocon: hì hì, thì bản ss2 mình thấy nó đậm chất hơn, nếu xài ss4.5 cash thì thà xài ss5 cash còn hơn :D
Vì quan trọng mình thích những bản nào càg ít thay đổi càng tốt, quan trọng lệnh /add và /post, nếu có class3 thì class3 đi all event.
Mình thấy ss2 đc hơn :)
Mà bạn kêu olly hook anti dùm sao...có chữ 5$ :(

kunyeudung
08-09-11, 08:14 AM
.................................................. ...................

NgoiNhaMa
08-09-11, 04:22 PM
.................................................. ...................

úi spam này! Server này tương đối ngon, hàng free mà như zầy thì ko ai chê đc!

thocon
08-09-11, 06:20 PM
@thocon: hì hì, thì bản ss2 mình thấy nó đậm chất hơn, nếu xài ss4.5 cash thì thà xài ss5 cash còn hơn :D
Vì quan trọng mình thích những bản nào càg ít thay đổi càng tốt, quan trọng lệnh /add và /post, nếu có class3 thì class3 đi all event.
Mình thấy ss2 đc hơn :)
Mà bạn kêu olly hook anti dùm sao...có chữ 5$ :(
bạn hiểu nhầm mình rồi ! nói thật bạn hook bản free của Pinkof bằng HookEngine nếu không nhầm thì ở Razone bạn kêu người ta search HookEngine để hook, còn mình dùng olly, chích nguyên văn là pinkof nói puclic bản thương mại là 5$, hoặc tiếng anh của mình tồi nên hiểu như vậy. còn chúng ta nghèo nên vẫn xài hàng free của pinkof, bạn đã hiểu ý của mình chưa !

rayyan2006
09-09-11, 02:03 PM
Bạn phải xài cả server và client mới hỗ trợ 100% đc :(
Dùng mu maker create item :DMình dùng server lẫn clien của bạn mà chứ mình có dùng của ai khác đâu. Map Refuge vẫn không hiện lên.

godhoang
09-09-11, 02:21 PM
Mình dùng server lẫn clien của bạn mà chứ mình có dùng của ai khác đâu. Map Refuge vẫn không hiện lên.
Tải cái update kia thử xem ?
Uppppppppppppppppppppp

rayyan2006
09-09-11, 04:17 PM
Tải cái update kia thử xem ?
Uppppppppppppppppppppp
Update nào vậy bạn. Tiện thể bạn fix lại một số item mới đi vẫn còn bị lỗi tất cả các char đều đeo lên được.

godhoang
09-09-11, 09:00 PM
Update nào vậy bạn. Tiện thể bạn fix lại một số item mới đi vẫn còn bị lỗi tất cả các char đều đeo lên được.
cái này bạn tự làm cũng đc, vì mình format ổ đĩa rồi :(
vào item(new).txt chỉnh và dùng tool magichand chuyển qua.

pikeman20
10-09-11, 06:51 AM
Anh Hoàng Cho HD add skin wing 4 vào mini wing đê :)

godhoang
10-09-11, 10:33 AM
Anh Hoàng Cho HD add skin wing 4 vào mini wing đê :)
thay skin thì nhanh chứ add item thì mệt. Thật sự nói kô biết add cũng kô đúng, vì anh cũng chưa xem wa tài liệu add item ;)

rayyan2006
10-09-11, 04:24 PM
Thế cái map Refuge làm sao để fix nó đây godhoang ơi, mà cái magichand này hình hok dùng localhost được thì phải :D

godhoang
10-09-11, 04:53 PM
Thế cái map Refuge làm sao để fix nó đây godhoang ơi, mà cái magichand này hình hok dùng localhost được thì phải :D
bạn đạt vô xampp và 127.0.0.1/magichand (tùy đd)
sau đó tùy chọn ý của bạn :)
Còn bạn xài bản nào mình không biết chứ map Refuge có bt mà :(
Bạn tải cái Update mới nhất ngày 30/8 rồi chép move.bmd xem ?

newbi
10-09-11, 05:07 PM
Bạn godhoang cho hỏi 1 vấn đề được không bạn ?

Không hiểu tại sao sv mình nó ép đồ ko luck lên 9 cực kỳ khó khăn luôn, gần như là không thể, có cách nào sữa không bạn ơi, làm ơn giúp mình với nhé! Được hay không mình cũng cám ơn.

chithanh95
10-09-11, 06:18 PM
Cho em hỏi sao em dung mumaker của bác tạo đồ Full thần mà thành đồ thần cùi có 4 dòng thôi vậy

darkmagician
11-09-11, 01:53 PM
Cho em hỏi sao em dung mumaker của bác tạo đồ Full thần mà thành đồ thần cùi có 4 dòng thôi vậy
bạn chưa dể cái này =1 nên ko có dồ thần khảm exi
scfdata/SCF_Items.ini
SCFisExcellentAncient=1
SCFisJOHonAncient=1

godhoang
11-09-11, 02:16 PM
Bạn godhoang cho hỏi 1 vấn đề được không bạn ?

Không hiểu tại sao sv mình nó ép đồ ko luck lên 9 cực kỳ khó khăn luôn, gần như là không thể, có cách nào sữa không bạn ơi, làm ơn giúp mình với nhé! Được hay không mình cũng cám ơn.
do mình làm khó tí ;00
Vô SCFData/SCF_Item mà chỉnh ^^

tuyettinh88
11-09-11, 04:27 PM
Bị thông báo "Sai phiên bản cập nhật bản mới " là sao nhi? mọi người .

mrvu058
11-09-11, 04:29 PM
@tuyettinh88 : Coi lại version của main và server coi đã khớp chưa ... serial nữa ....

quangtoikn
11-09-11, 04:37 PM
à ai chỉ mình khi chạy sub3 sub4
sao vào không thấy 2 sub đó hiện lên nhỉ. mình sai chỗ nào các bạn cho mình tí thông tin. mặc dù đã thêm ip ở connect server rồi. + chạy dataserver 4 5 luôn rồi mà mở server 3 4 lên nó chạy nhưng đăng nhập không thấy em nào. ai biết fix hộ mình nhé, hoặc cho chút thông tin về nó cũng được thanks.

chithanh95
11-09-11, 04:54 PM
bác godhoang ơi chỉ lại dame cho nhân vật thế nào vây. Dk với Eff thì yếu hơn Sumon chỉ cho em cách chỉnh lại dame cho chúng với

chithanh95
11-09-11, 06:35 PM
Với lại bác xem cho em đi blood 8 mà không vào được cửa là sao

tuyettinh88
11-09-11, 07:30 PM
@tuyettinh88 : Coi lại version của main và server coi đã khớp chưa ... serial nữa ....
Có thể chỉ rõ hộ mình chút dc ko . Mình dow toàn bộ clien về rùi patch đè 1.39 vào rùi chạy và dc thông báo đó khi chọn server .Thank !

godhoang
11-09-11, 08:54 PM
Có thể chỉ rõ hộ mình chút dc ko . Mình dow toàn bộ clien về rùi patch đè 1.39 vào rùi chạy và dc thông báo đó khi chọn server .Thank !
tôi đoán bạn là người mới biết làm MU. Xin vui lòng kô nên xài server này nếu bạn chưa hiểu rõ "config".

godhoang
11-09-11, 08:55 PM
Với lại bác xem cho em đi blood 8 mà không vào được cửa là sao
cái này mình không rõ :(
mình thấy 1 điểm lạ vậy nè, hồi đó mình làm GM, nhưng đi vé BC hay Imperial thì đều kô qua đc các cổng :(
Chắc lại 1 lỗi cho GM.

godhoang
11-09-11, 08:57 PM
bác godhoang ơi chỉ lại dame cho nhân vật thế nào vây. Dk với Eff thì yếu hơn Sumon chỉ cho em cách chỉnh lại dame cho chúng với
Tình hình là mình đã đăng lên rồi, bản SCF này khó chịu fần Sum lắm, mình chỉnh hoài mà vẫn vậy :(
Bạn vào SCFData/SCF_char rồi chỉnh sức cho sum, số càng lớn thì sum càng yếu (số bị chia mà, kô fải số cộng)

tuyettinh88
11-09-11, 09:35 PM
tôi đoán bạn là người mới biết làm MU. Xin vui lòng kô nên xài server này nếu bạn chưa hiểu rõ "config".
Ok . Cũng có thể là như thế .Nhưng cách trả lời của 1 mod thế là ko ổn . Nếu là ko nên sài serve này thì ít ra nên cho biết cài server nào để có thể hiểu dc cài server này .

chithanh95
11-09-11, 10:22 PM
Tình hình là mình đã đăng lên rồi, bản SCF này khó chịu fần Sum lắm, mình chỉnh hoài mà vẫn vậy :(
Bạn vào SCFData/SCF_char rồi chỉnh sức cho sum, số càng lớn thì sum càng yếu (số bị chia mà, kô fải số cộng)

Bác phải nói rõ cách sửa thế nào chứ em newbie chưa bít làm

chithanh95
11-09-11, 10:38 PM
Với đi Blood mà không vào được cửa thì làm sao bây giờ

godhoang
12-09-11, 07:37 AM
Ok . Cũng có thể là như thế .Nhưng cách trả lời của 1 mod thế là ko ổn . Nếu là ko nên sài serve này thì ít ra nên cho biết cài server nào để có thể hiểu dc cài server này .
Chứ bạn muốn gh nói thế nào :D Thật sự bạn phải hiểu rõ cách config của các loại MU có hướng dẫn rõ ràng. Mình chỉ cung cấp repack, còn config bạn phải tự làm ^^
Bạn vào Box Guide hướng dẫn sẽ có 1 vài bài có hướng dẫn rõ rệt. OK ?

godhoang
12-09-11, 07:38 AM
Bác phải nói rõ cách sửa thế nào chứ em newbie chưa bít làm
Lỗi BC của bạn thì thành thật khó hiểu, vì mình thấy hồi xưa những vé Imperial và BC (cuối) đều kô qua đc các cổng. Nhưng các member thì lại đc :(
Bạn thử thay main.exe khác xem ?

chithanh95
12-09-11, 01:46 PM
bác share cho em cái main trắng để em add antyhack chứ thay main vào cũng chẳng vào game được bác hướng dẫn luôn cho em nhé Thanks bác Phát

quangtoikn
12-09-11, 01:49 PM
godhoang cho tôi hỏi khi chạy vip server thì nó hiện server C. Nhưng vào đăng nhập chọn nhân vật tự nó thoát ra luôn. Còn khi tôi mở thêm 1 sub 3 thì vào lại không thấy cái sub đó đâu cả bạn có thể mách cho mình 1 tí để config lại không. mặc dù đã thêm vài cổng ở connect server rồi.

DirectX
12-09-11, 02:47 PM
cho xin cái main no pak đi. có ai có ko

godhoang
12-09-11, 03:35 PM
bác share cho em cái main trắng để em add antyhack chứ thay main vào cũng chẳng vào game được bác hướng dẫn luôn cho em nhé Thanks bác Phát
godhoang kô còn giữ bất kì file MU ss6 nào, mong bạn thông cảm.

godhoang
12-09-11, 03:37 PM
godhoang cho tôi hỏi khi chạy vip server thì nó hiện server C. Nhưng vào đăng nhập chọn nhân vật tự nó thoát ra luôn. Còn khi tôi mở thêm 1 sub 3 thì vào lại không thấy cái sub đó đâu cả bạn có thể mách cho mình 1 tí để config lại không. mặc dù đã thêm vài cổng ở connect server rồi.
hiện server VIP thì phải là char VIP mới vào đc bạn à, thiệt bó tay.
bạn nhìn theo cách làm Sub 2 nha. Thêm cổng ở CS, mapserver (3 Folder Data của 3 Sub), thay UDP port, thay port 559xx

Destruct
12-09-11, 04:00 PM
Godhoang pro :x

chithanh95
12-09-11, 04:44 PM
godhoang kô còn giữ bất kì file MU ss6 nào, mong bạn thông cảm.

Thì bác biết cái main nào dùng được thì chỉ chớ để thế thì bác tìm cách sửa không thì chết em mất giúp em với nhé

godhoang
12-09-11, 07:25 PM
Godhoang pro :x
Mình đi làm repack mà cũng phải chỉ mấy cái nhỏ nhỏ này thiệt mệt :(
Kô fải của mình ^^

chithanh95
12-09-11, 07:30 PM
sao mà đồ + 7 lại rớt được hả bác

godhoang
12-09-11, 07:42 PM
làm gì có chuyện đồ +7 rớt đc ^^
Chắc bạn ném mấy cái blood bone ảh ?

Maximum
12-09-11, 07:56 PM
Godhoang ơi cho mình hỏi chỗ config ip . bạn nói ipmucuaban là sao ? mình lâu lắm rùi hok có cài mu off nên cần pro hướng dẫn lại mấy cái cơ bản 1 tí :)

godhoang
12-09-11, 08:34 PM
Godhoang ơi cho mình hỏi chỗ config ip . bạn nói ipmucuaban là sao ? mình lâu lắm rùi hok có cài mu off nên cần pro hướng dẫn lại mấy cái cơ bản 1 tí :)
Ctrol F find ipmucuaban rồi thay IP ông vô :(

daicahoanh
12-09-11, 09:35 PM
Goldhoang ơi cho mình hỏi sao mình run Query fix FL không được vậy.

chithanh95
12-09-11, 10:05 PM
làm gì có chuyện đồ +7 rớt đc ^^
Chắc bạn ném mấy cái blood bone ảh ?

đi đánh bị quái đánh chết thế là rớt đồ +7

godhoang
13-09-11, 07:50 AM
đi đánh bị quái đánh chết thế là rớt đồ +7
Đồ + 7 coi chừng từ box hay nhẫn quà trong người bạn bị rớt ra đó.
hồi đó chơi MUVN bị quỷ giết mà rớt ring 80 mất bà cây gậy dw +8 nè
Nếu kô fải thì bạn vào GAmeSV/SCF_PVPsystem.ini để chỉnh.

godhoang
13-09-11, 07:51 AM
Goldhoang ơi cho mình hỏi sao mình run Query fix FL không được vậy.
bỏ vô Query Tab Muoline và F5
coi chừng nhầm tab master.

Maximum
13-09-11, 08:14 AM
Godhoang ơi sao mình run Gameserver.exe nó ko hiện lên gì hết là sao vậy ? mình run mấy cái khác bình thường .

Maximum
13-09-11, 08:18 AM

ninhmca
13-09-11, 08:53 AM
trời ơi.thế là dk rồi đấy.sai cái je mà sai cái ông này.thành viên 2009 mà ~:>

Destruct
13-09-11, 09:04 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)Bấm Menu View -> Log coi :-?

chithanh95
13-09-11, 01:53 PM
Em bị lỗi mmtserver.exe nè cứ lên cái bảng ấn done thôi

godhoang
13-09-11, 02:15 PM
Em bị lỗi mmtserver.exe nè cứ lên cái bảng ấn done thôi
ui, thì anh nói rồi, bản này kô có guide chỉ hoàn toàn đâu, em kô xài đc thì xài link riêng như các bản trước. Chạy MMT giúp load MU nhanh hơn thôi, mà em kô work đc thì chạy riêng link.

darkmagician
13-09-11, 03:45 PM
god hoang ơi gio mình muốn them wing3 dw có thêm dòng tím nhưng ko quay bằng máy chao dc mà dùng mumaker chỉnh thì wing3 dw lại có thêm 2 dòng tím ko biết mình thiếu ở đâu nhỉ

godhoang
13-09-11, 03:51 PM
god hoang ơi gio mình muốn them wing3 dw có thêm dòng tím nhưng ko quay bằng máy chao dc mà dùng mumaker chỉnh thì wing3 dw lại có thêm 2 dòng tím ko biết mình thiếu ở đâu nhỉ
muốn thêm opsocket cho wing thì nạp vô SCFData/SCFSocket_item.ini
MU maker thì chịu khó mở file mumaker.doc gì gì ấy ra rồi open socket cho wing đó.
còn way ra hay kô ra là sao ???

Maximum
13-09-11, 08:50 PM
Đây nè mình chạy được rồi . chạy client hiện server luôn mà bấm vào nó báo ngắt kết nối là lỗi gì nữa Godhoang giúp với !

Maximum
13-09-11, 09:19 PM

chithanh95
13-09-11, 09:43 PM
cái mmtserver.exe của em bị hack bác xem cách nào khắc phục giúp em với. Khi thằng đấy hack thì mmtserver bị dis lun

HoangBot
13-09-11, 09:47 PM

Cậu dùng Main 1.07v của God Hoàng cũng được
Hex lại IP và Seri nhé
Server thì cậu sửa lại cái Version là 1.07.48 ( 1.07v )
Là sẽ vào được thôi

Maximum
13-09-11, 09:53 PM
Thì mình dùng cái main 1.07v của Godhoang đó . mình đã hex IP lại là ip của mình rùi còn serie là nguyenxuanhoang7 . mình ko biết sửa nó thành cái gì bạn nói rỏ cho mình hiểu với .còn Server sửa lại cái Version là 1.07.48 là sữa chỗ nào bạn ?

chithanh95
13-09-11, 09:57 PM
mà server không tạo được nhân vật nào hết là sao

chithanh95
14-09-11, 06:12 PM
bác godhoang giúp em với đi không tạo thêm nhân vật được nữa mà mới có 500 nhân vật thôi sao lại không tạo thêm nv nữa chứ

darkmagician
14-09-11, 07:05 PM
đây pm mình giúp cho
yahoo tieulyphidao1020

godhoang
14-09-11, 07:05 PM
bác godhoang giúp em với đi không tạo thêm nhân vật được nữa mà mới có 500 nhân vật thôi sao lại không tạo thêm nv nữa chứ
sorry bạn, cái này do database, không hiểu sao lại bị giới hạn nữa, cứ tạo nv thêm nó toàn báo sai tên nv.
để hỏi mấy bạn kia đã.

godhoang
14-09-11, 07:06 PM
đây pm mình giúp cho
yahoo tieulyphidao1020
ông đưa guides lên đây luôn đi.

HoangBot
14-09-11, 07:34 PM
Hoàng ơi . Mình cập nhật thêm 1 cái nhé .
Không biết chỉnh cái đó ở đâu nhỉ
trong BloodCastle.dat thì không có

thocon
15-09-11, 04:54 AM

chỉnh ở file commonserver.cfg này thì 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrr

thocon
15-09-11, 04:56 AM

chọn cái data MuOnline khác nhé .................................................. .

darkmagician
15-09-11, 06:57 AM
muốn thêm opsocket cho wing thì nạp vô SCFData/SCFSocket_item.ini
MU maker thì chịu khó mở file mumaker.doc gì gì ấy ra rồi open socket cho wing đó.
còn way ra hay kô ra là sao ???
thêm dòng tím (dòng tím dc ép = đá hộ mệnh và đá tạo hóa tính năng này dành cho lv 380
ko biết làm sao dể chỉnh wing3 lên lv380 nhỉ mình chỉnh nó lên ko dc nó cứ ở lv220 ko thể chỉnh dc lên 380
ai biết giúp với

darkmagician
15-09-11, 06:59 AM
ông đưa guides lên đây luôn đi.
cái guides là gì thế mình ko rành mấy cái này bạn gh nói rõ dc ko

godhoang
15-09-11, 07:46 AM
Vào Commonserver.cfg --> Find "Blood Castle" rồi nhìn xung quanh phần này thấy reward, thay ID và index vô.

godhoang
15-09-11, 07:54 AM
thêm dòng tím (dòng tím dc ép = đá hộ mệnh và đá tạo hóa tính năng này dành cho lv 380
ko biết làm sao dể chỉnh wing3 lên lv380 nhỉ mình chỉnh nó lên ko dc nó cứ ở lv220 ko thể chỉnh dc lên 380
ai biết giúp với
ôi, nói dòng 380 là đc :(
nếu muốn có dòng tím thì 2 cách:
1/ set item lv 380 trước đây lên require 380lv ở item.bmd và item(new).txt
2/ hơi khó vì khá lằng nhằng:
\Data\Misc\ItemAddOption.txt
\Data\lang\kor\ItemAddOption.txt
phải chỉnh gì đó ở 2 cái này và cả trong client cái mix.bmd và itemaddoption.bmd nữa.
Thật sự gh cũng chưa tìm hiểu kĩ 100% mà cỡ 10% thôi :D nên kô nói ra hướng dẫn cụ thể.
Nếu ông muốn thì wa IGnetwork có phần 380lv gì gì ấy, tiếc là file của nó làm Tất cả Item đều option 380 đc từ lv 1 cả =))

vjetljen
15-09-11, 08:18 AM
đại ca hoang chỉ cho e cái chỗ chỉnh cho cái socket đánh quái không rơi nua đii....đi train một tý nhaetj dc cả đống soket bó tay

godhoang
15-09-11, 08:53 AM
đại ca hoang chỉ cho e cái chỗ chỉnh cho cái socket đánh quái không rơi nua đii....đi train một tý nhaetj dc cả đống soket bó tay
vao SCFData/SCFSocket Item hay system gi ay. Roi giam ty le drop socket 1,2,3,4,5.

chithanh95
15-09-11, 12:09 PM
chọn cái data MuOnline khác nhé .................................................. . Thay cái khác nhưng mình backup cái cũ thì restore vào có dùng được không. Nếu được hướng dẫn mình luôn với

chithanh95
15-09-11, 12:33 PM
cập nhật cái db của godhoang vừa up
link mf : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link multiupload : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link megaupload : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cái này có bị lỗi tạo thêm nhân vật không bác godhoang

vjetljen
15-09-11, 02:08 PM
anh hoàng chỉ rõ hơn dc không a làm theo anh nói nhưng mà không tim thấy chỗ chỉnh ỏ đâu

godhoang
15-09-11, 02:38 PM
anh hoàng chỉ rõ hơn dc không a làm theo anh nói nhưng mà không tim thấy chỗ chỉnh ỏ đâu
SCF_SocketOptions.ini

SCFDropEmptySpearRate1=60
SCFDropEmptySpearMonsterLevel1=40
SCFDropEmptySpearRate2=50
SCFDropEmptySpearMonsterLevel2=60
SCFDropEmptySpearRate3=40
SCFDropEmptySpearMonsterLevel3=80
SCFDropEmptySpearRate4=0
SCFDropEmptySpearMonsterLevel4=100
SCFDropEmptySpearRate5=0
SCFDropEmptySpearMonsterLevel5=120

vjetljen
15-09-11, 02:47 PM
chỉnh cho hộp cảu vua nến chỉ ra zen ỏ đau thế anh hoang

godhoang
15-09-11, 03:09 PM
chỉnh cho hộp cảu vua nến chỉ ra zen ỏ đau thế anh hoang
commonserver.cfg find "Event Chip" trong đó.

vjetljen
15-09-11, 03:49 PM
ví dụ e muốn tắt hết pháo hoa huy chương thi chỉnh ở đâu anh
[SocketDropOption]
SCFAutoRemoveSameSocket=1

SCFMinSocketsOnItem=1
SCFMaxSocketsOnItem=5

SCFEnableExcSocketItemsDrop=1
SCFExcAdditionalPercentOnSocketItem=5
SCFExcMaximumOptionsOnSocketItem=5

SCFEnableExcOnZeroSoketItemsDrop=0
SCFExcAdditionalPercentOnZeroSocketItem=5
SCFExcMaximumOptionsOnZeroSocketItem=5

SCFDropEmptySpearRate1=0
SCFDropEmptySpearMonsterLevel1=0
SCFDropEmptySpearRate2=0
SCFDropEmptySpearMonsterLevel2=0
SCFDropEmptySpearRate3=0
SCFDropEmptySpearMonsterLevel3=0
SCFDropEmptySpearRate4=0
SCFDropEmptySpearMonsterLevel4=0
SCFDropEmptySpearRate5=0
SCFDropEmptySpearMonsterLevel5=0

[SlotRecovery]
chỉnh thế này rồi đánh vẫn rơi socket......
lỗi này sửa ỏ đâu anh hoàng

chithanh95
15-09-11, 04:07 PM
Sao không thấy bác Hoàng trả lời thế nhỉ

godhoang
15-09-11, 04:10 PM
Lỗi trong ảnh là lỗi Font, em có động đậy gì vào item.bmd kô ?
Cái kiếm này MU cũ anh hiện đủ mà ?

vụ socket drop nhiều em khởi động GS lại chưa ? Chỉnh Drop lại = 0 chưa ? Nãy cái trên anh chỉ nhầm sry :D
cái dưới này mới đúng.
[SocketDropRate]
//0 to 10
Map00 = 60
Map01 = 60
Map02 = 60
Map03 = 60
Map04 = 60
Map05 = 60
Map06 = 60
Map07 = 60
Map08 = 60
Map09 = 60
Map10 = 60
Map11 = 60
Map12 = 60
Map13 = 60
Map14 = 60
Map15 = 60
Map16 = 60
Map17 = 60
Map18 = 60
Map19 = 60
Map20 = 60
Map21 = 60
Map22 = 60
Map23 = 60
Map24 = 60
Map25 = 60
Map26 = 60
Map27 = 60
Map28 = 60
Map29 = 60
Map30 = 60
Map31 = 60
Map32 = 60
Map33 = 60
Map34 = 60
Map35 = 60
Map36 = 60
Map37 = 60
Map38 = 60
Map39 = 60
Map40 = 60
Map41 = 60
Map42 = 60
Map43 = 60
Map44 = 60
Map45 = 60
Map46 = 60
Map47 = 60
Map48 = 60
Map49 = 60
Map50 = 60
Map51 = 60
Map52 = 60
Map53 = 60
Map54 = 60
Map55 = 60
Map56 = 60
Map57 = 60
Map58 = 60
Map59 = 60
Map60 = 60
Map61 = 60
Map62 = 60
Map63 = 60
Map64 = 60
Map65 = 60
Map66 = 60
Map67 = 60
Map68 = 60
Map69 = 60
Map70 = 60
Map71 = 60
Map72 = 60
Map73 = 60
Map74 = 60
Map75 = 60
Map76 = 60
Map77 = 60
Map78 = 60
Map79 = 60
Map80 = 60

vjetljen
15-09-11, 04:18 PM
lỗi Font ên nuốn sửa lại cho hết lỗi thì edit ỏ phân nào anh
à cái tỷ lệ rơi ngọc hộ mệnh ỏ đâu trong intem drop không có với chỉnh phóa hoa và huy chương nữa

godhoang
15-09-11, 04:22 PM
xài magichand 2.0 vni ấy.
fix tên bá vương kiếm trong item.txt
mà cái này em chưa biết đâu :(

godhoang
15-09-11, 04:23 PM
Sao không thấy bác Hoàng trả lời thế nhỉ
vụ này gh không biết :(
vì xưa mình xài không bị gì :(

vjetljen
15-09-11, 04:39 PM
oack sao vào map loren Deep là dis luôn vào lại nhân vật đấy lại dis
mà cái map silent không vào dc ak anh

darkmagician
15-09-11, 06:05 PM
xóa cái lệnh cấm map trong mapserverinfo chua
map silen ko vao dc chac do moveq cua sv va clinent ko khop nhau nên ko thay hien tuong gi khi move

darkmagician
15-09-11, 06:08 PM
à cái tỷ lệ rơi ngọc hộ mệnh ỏ đâu trong intem drop không có với chỉnh phóa hoa và huy chương nữa
ban nhìn theo cái hình như tren là edit dc tiếng việt có dấu
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vjetljen
15-09-11, 06:09 PM
xóa lệnh cấm map ỏ đâu vậy bạn............

godhoang
15-09-11, 06:59 PM
xóa lệnh cấm map ỏ đâu vậy bạn............
mapserverinfo.ini trong Data/
Xóa từ dưới dòng "end" đầu tiên (tức xóa quái vật của các Server trong mapserver)
drop xem trong SCFData

chithanh95
15-09-11, 07:04 PM
vụ này gh không biết :(
vì xưa mình xài không bị gì :(

thế bác share cho em cái Databases của bác dùng mà không bị lỗi vì em dùng cái Databases của sv khác rồi restone cái Databases của bác vào.

Với bác chỉ cho em cách backup và phục hồi Databases. Thanks bác

HoangBot
15-09-11, 07:09 PM
Mình chỉnh không rớt ngọc nguyên tố trong itemNew(kor).txt rồi . nhưng khi vào game thì vẫn rớt hoài. Mà chỉ rớt ngọc nguyên tố lửa ( đã kểm tra,Drop=0)
Còn 1 cái nữa . mình muốn chỉnh tỉ lệ ép đồ tại Gobin thì chỉnhở đâu

wan0124
15-09-11, 07:47 PM
GodHoang ơi cậu có cái main như của cậu mà là main trắng chưa add anti hack nào ko mình tính mở online mà add thêm anti hack của mình nửa thì lag quá thank cậu nhiều vì server tốt

godhoang
15-09-11, 08:12 PM
thế bác share cho em cái Databases của bác dùng mà không bị lỗi vì em dùng cái Databases của sv khác rồi restone cái Databases của bác vào.

Với bác chỉ cho em cách backup và phục hồi Databases. Thanks bác
sorry, old database was deleted.
bi hu unikey, sry

godhoang
15-09-11, 08:20 PM
sorry các bạn, mình tạm dừng support trang này nhé. :(

quoctuan2712
16-09-11, 03:48 AM
ông gh tui hỏi tí...sao t chạy thêm sup server nó không được nhỉ....toàn báo lỗi bin error gì gì không ah...mặc dù đã cònig port dầy đủ hết

daicahoanh
16-09-11, 07:58 AM
goldhoang cho mình xin DB fix nhân vật thứ 7 được không vậy. tại mình không run query được để fix lỗi. nó báo lỗi không à

Server: Msg 170, Level 15, State 1, Procedure kris, Line 4
Line 4: Incorrect syntax near 'FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF F'.

NgoiNhaMa
16-09-11, 02:16 PM
goldhoang cho mình xin DB fix nhân vật thứ 7 được không vậy. tại mình không run query được để fix lỗi. nó báo lỗi không à

bạn chú chỗ này FFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFFF F có cái khoãng trống, bạn hãy xoá hết các khãong trỗng giữa 2 chữ F F là ok

chithanh95
16-09-11, 07:11 PM
sorry, old database was deleted.
bi hu unikey, sry

Em mới thay cái Database mới rồi restore cái backup vào MUOnline mà vẫn không tạo được nhân vật bác nào biết hay có database mà không bị thì share cho em với

nhungocshpy
16-09-11, 09:04 PM
ai chỉ cách hex main ss6 đi
làm hoài không được :(

chithanh95
16-09-11, 10:30 PM
bạn vào đây nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

godhoang
17-09-11, 10:21 AM
Em mới thay cái Database mới rồi restore cái backup vào MUOnline mà vẫn không tạo được nhân vật bác nào biết hay có database mà không bị thì share cho em với
chithanh thử database MU cũ này xem, nhớ xóa hết acc cho khỏi bị trùng tên nha.

chithanh95
17-09-11, 01:15 PM
chithanh thử database MU cũ này xem, nhớ xóa hết acc cho khỏi bị trùng tên nha.

Nghĩa là em cho database mới rùi backup cái này vào hay làm thế nào??

godhoang
17-09-11, 05:34 PM
Nghĩa là em cho database mới rùi backup cái này vào hay làm thế nào??
bạn thử restore rồi tạo nv như ý muốn bạn xem ? đây là db MU cũ NHH.

chithanh95
17-09-11, 05:46 PM
bạn thử restore rồi tạo nv như ý muốn bạn xem ? đây là db MU cũ NHH.
bây giờ em muốn giữ tất cả các tài khoản rồi cho vào MuOnline có được không bác. Với cho em hỏi luôn em tạo bãi quái thê này mà nó không ra quái

//================================================== =======================================
// Kantru3 Spots
//================================================== =======================================
//Mob Map Radio CordX CordY CordX2 CordY2 Dir Quant Name
1
358 38 30 160 85 160 85 -1 20 // Persona
359 38 30 195 144 195 144 -1 10 // TwinTail
359 38 30 109 157 109 157 -1 10 // TwinTail
end

Còn map stadium thì ra toàn trâu.

Maximum
17-09-11, 06:52 PM
bây giờ em muốn giữ tất cả các tài khoản rồi cho vào MuOnline có được không bác. Với cho em hỏi luôn em tạo bãi quái thê này mà nó không ra quái

// Kantru3 Spots
1
end

Làm gì có con quái nào ID 358 359 ?
Spots Kanturu 3 cho bạn đây

554 37 10 171 101 171 101 -1 10
555 37 60 105 147 109 140 2 20
556 37 60 119 117 125 117 2 20

chithanh95
17-09-11, 07:29 PM
bác gh giúp em với cái db em muốn giữ lại tài khoản đấy có được không.

chithanh95
17-09-11, 08:45 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppppppppppppppppppppppppppp

darkmagician
17-09-11, 10:01 PM

// Kantru3 Spots
1
end

ai kêu ko có quái 358 Persona
359 Twin Tail
360 Dreadfear

Maximum
18-09-11, 12:03 AM
ai kêu ko có quái 358 Persona
359 Twin Tail
360 Dreadfear

Sao lại phải xoắn .mấy con ID 358 359 360 cho nó nằm bên Kanturu 3 được à ? làm cách nào chỉ coi .

chithanh95
18-09-11, 12:26 AM
ai biết sửa tạo nhân vật giúp đi

Maximum
18-09-11, 12:47 AM
ai biết sửa tạo nhân vật giúp đi

chithanh95
18-09-11, 06:29 AM
Mình nhờ hết đang cần gấp ai giúp được mình thì giúp với

godhoang
18-09-11, 07:08 AM
chuẩn bị cập nhật repack 10.09.21
hiện gh đã đc share full crack nhưng đang bận nhập học...

1/Lỗi của chí thanh tạo nv nó có báo lỗi sai tên khi tạo nv tên bất kì fải kô ?
2/Bãi quái:

1
end

Cái này đúng 100% rồi, kô bị lỗi gì hết, bạn xem lại vị trí là đc, bản thử để số quái là 5 xem ? Sợ bị lag thôi.

chithanh95
18-09-11, 07:14 AM
chuẩn bị cập nhật repack 10.09.21
hiện gh đã đc share full crack nhưng đang bận nhập học...

1/Lỗi của chí thanh tạo nv nó có báo lỗi sai tên khi tạo nv tên bất kì fải kô ?
2/Bãi quái:

Cái này đúng 100% rồi, kô bị lỗi gì hết, bạn xem lại vị trí là đc, bản thử để số quái là 5 xem ? Sợ bị lag thôi.

Đúng rồi anh. Bãi quái thì em sữa được rùi chỉ mỗi tạo nhân vật bị sai tên nv như a nói đấy

chithanh95
18-09-11, 11:36 AM
Hay quá em tìm và sửa được rùi

godhoang
18-09-11, 12:16 PM
Hay quá em tìm và sửa được rùi
Từ Server phải không ;))
Tại trc đây anh cũng bị 1 lần rồi sau đó lấy lại sv đầu thì hết.

chithanh95
18-09-11, 12:22 PM
Từ Server phải không ;))
Tại trc đây anh cũng bị 1 lần rồi sau đó lấy lại sv đầu thì hết.

Nó bị ở cái MuOnline trong SQL đấy thay cái khác chạy được ngay

chithanh95
18-09-11, 12:24 PM
Bây giờ em vẫn bị Blood 8 không hiện cánh cửa để vào còn các blood khác đều vào được

darkmagician
18-09-11, 03:13 PM
gh add bãi event chủ nhật là quái kanturu qua stadium cho member đó, quái này đâu phải quái event mà bị lỗi
gd add quái làm sao thế add quái bãi ngày sunday qua stadium vậy chỉ mình với

memberscf
18-09-11, 04:57 PM
anh ơi cái datebase sao down thư mục trống trơn vậy :S

Maximum
18-09-11, 05:11 PM

Database của server này ko phải Attach đâu bạn mà phải tạo DB rồi Restore .hiểu chứ ?

chithanh95
18-09-11, 05:14 PM
Bạn vào Backup DB đấy có 3 file mà

memberscf
18-09-11, 05:20 PM
nghĩa là mình phải tự tạo hả ? :( , trong Backup DB có file đó k attach vào SQL được anh :( làm sao đây

Maximum
18-09-11, 05:31 PM
Mở Enterprise Manager lên . vào Database . Chuột phải New Database... > đặt tên MuOnline . Ranking . MU03_EVENT_DATA là tên 3 cái file ấy .
Lần lượt tạo 3 cái DB có tên MuOnline, Ranking, MU2003_EVENT_DATA .rồi chuột phải vô từng DB > All Tasks > Restore Database > một cửa sổ hiện lên Chọn From Device rồi Select Devices... > Add... > bấm zo ô vuông có 3 chấm Rồi chọn 3 cái file trong thư mục Databases Backup ấy .MuOnline thì chọn MuOnline .rồi Ok Ok hết. đợi cho nó Success là ok .rồi hén ! mệt ghê . đúng là newbie ^^!

nhungocshpy
18-09-11, 05:55 PM
bản này hình như vẫn bị bug item +14 +15 mà

memberscf
18-09-11, 07:50 PM
em không hiểu sao cài xong vào game chọn server> Sai phiên bản :( lần sau thì không thấy server làm sao đây

Maximum
18-09-11, 08:25 PM

chithanh95
18-09-11, 08:31 PM
Ai biết sửa lỗi blood 8 không hiện cửa vào phá quest thế nhỉ

memberscf
18-09-11, 08:47 PM
Hix k được đã làm đúng như anh nói vào game cứ sai phiên bản mò từ chiều giờ :((

Maximum
18-09-11, 08:49 PM
Xem MonsterSetBase của bạn có dòng này ko ?
131 52 0 14 75 0 //Gate 1

Maximum
18-09-11, 08:52 PM
Hix k được đã làm đúng như anh nói vào game cứ sai phiên bản mò từ chiều giờ :((

memberscf
18-09-11, 08:53 PM
Có nhưng số 52 là 11 :S anh có yahoo k cho em xin mắc công spam nữa :)

Maximum
18-09-11, 09:01 PM
Có nhưng số 52 là 11 :S anh có yahoo k cho em xin mắc công spam nữa :)

memberscf
18-09-11, 09:07 PM
Ờ ờ mà em đâu có Hex main đâu nhưng lại k thấy server vào tới trong rùi mà chả có server :( hết sai phiên bản tới cái này

Maximum
18-09-11, 09:16 PM
Àk .vậy là đúng nó sai client rồi .server này mà ko biết hex thì chắc có nước chết.trước tiên down hex editor về đi .à quên trình tự cài cái Client là thế này . Đầu tiên down 3 part của client + patch 1.39 cài hết zo .xong down thêm cái main 1.07 VIP ở dưới rồi đè lên client luôn .xong mở hex lên mở cái main gì mà có chữ hook dll ở đằng sau ấy .mở lên rồi bấm zo chữ Find .tìm ipmucuabanday rồi tô trắng nó sửa lại thành ip của card mạng ảo .rồi save as replace lên cái main đó luôn .ok vậy xong rồi đó .nếu vẫn ko thấy sv đọc lại cái reply trước của mình .chỉnh trong thư mục Connect Server ấy .

memberscf
18-09-11, 09:34 PM
Rồi hex xong vào game chọn server đăng nhập rồi dis :| cái Conncect Clientversion đã là cái ver anh nói trước còn cái ClientVersion_TEST có đổi k :|

Maximum
18-09-11, 09:35 PM
Đổi hết . chỉnh cái này chưa chú e ? bor_serverlist

godhoang
18-09-11, 09:42 PM
thấy tui tks maximum nhiều là hiểu rồi nha ;))
hehe

VnGeneral
19-09-11, 01:08 AM
Có người support cho thì topic của cha godhoang khoẻ rồi =))

Good Maximum

mu8vietnam
20-09-11, 10:44 AM
up ở trang 1 supporter liền cho font chữ lớn màu đỏ đậm luôn =]]

chithanh95
20-09-11, 12:25 PM
Bây giờ em vẫn bị Blood 8 không hiện cánh cửa để vào còn các blood khác đều vào được

Để em test thử xem nào mấy hôm chưa vào

chithanh95
20-09-11, 12:33 PM
Hướng dẫn em bật checksum để chống hack với em không bật lên vẫn hack bình thường

hoanhpv92
20-09-11, 06:00 PM
Chào mọi người....mình đã cài đặt hoàn chỉnh xong sv...nhưng vẫn còn 1 số lỗi mong chủ topic và mọi người giúp đỡ dùm....Mình cài đặt sv của Mu NHH....khi xong thì bị 1 lỗi chủ yếu đó là lỗi item goku và các vũ khí mới như trong ảnh....Khi các item trên drop chỉ hiện thị vd: +1, +2, +3 + may mắn....Khi nhặt lên thì item dó bị lag hoàn toàn...chỉ có hình ảnh cửa vũ item đó hiện đè lên các ô đã có item sẵn...k chỉ được vào...k làm đc j ca....Em mong mọi người và chủ topic giúp em...Em cảm ơn rất nhiều

và 1 lỗi tiếp theo là lỗi item option quá nhiều thì lại k hiển thị được hết các dòng cuối....chỉ có các dòng đầu hiện ...ai giúp em với...hình ảnh đây...cái kiếm hyon thần nhưng để trong người nhưng lại chỉ hiện được vài dòng...và với tất cả những item khác cũng tuơng tự,,,nếu để lên trên cao thì mới nhìn thấy được...E mong mọi người giúp em với...e cám ơn mọi người rất nhiều...ai pro thì chỉ dùm em với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 3016310001.jpg

godhoang
20-09-11, 06:32 PM
Trời ơi, em này làm MU giỏi mà chơi MU còn non xanh vậy :(
Do nhiều dòng quá nên bị che khuất thôi không có gì, để cao cao lên thì rõ ;))

Còn vụ đầu trên là cái tật xài nửa tây nửa ta, cái này gh rất ghét nh~ bạn nào như thế, kô support lỗi này !

apple
20-09-11, 06:34 PM
Chào mọi người....mình đã cài đặt hoàn chỉnh xong sv...nhưng vẫn còn 1 số lỗi mong chủ topic và mọi người giúp đỡ dùm....Mình cài đặt sv của Mu NHH....khi xong thì bị 1 lỗi chủ yếu đó là lỗi item goku và các vũ khí mới như trong ảnh....Khi các item trên drop chỉ hiện thị vd: +1, +2, +3 + may mắn....Khi nhặt lên thì item dó bị lag hoàn toàn...chỉ có hình ảnh cửa vũ item đó hiện đè lên các ô đã có item sẵn...k chỉ được vào...k làm đc j ca....Em mong mọi người và chủ topic giúp em...Em cảm ơn rất nhiều

và 1 lỗi tiếp theo là lỗi item option quá nhiều thì lại k hiển thị được hết các dòng cuối....chỉ có các dòng đầu hiện ...ai giúp em với...hình ảnh đây...cái kiếm hyon thần nhưng để trong người nhưng lại chỉ hiện được vài dòng...và với tất cả những item khác cũng tuơng tự,,,nếu để lên trên cao thì mới nhìn thấy được...E mong mọi người giúp em với...e cám ơn mọi người rất nhiều...ai pro thì chỉ dùm em với

+ do main bị lỗi k hiển thị item mới
+ cái thứ 2 thì mình k bik nhưng theo mình bịk nếu như hình ảnh của bạn thì dòng option phải quay lên trên

Maximum
20-09-11, 06:37 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 3016310001.jpg

Trước hết mình xin nói chủ topic ko có nói bản này NO BUG ok miễn phàn nàn hén .Muốn fix cái lỗi của bạn ở trên cũng đơn giản .trước tiên bạn cần biết item đó tên gì ? .Mở item.bmd lên tìm Item đó cùng lúc mở Item(new).txt trong server ra.tìm Item đó xem thông số có trùng khớp không .rồi vào Client/Data .xem các file của mấy set đồ goku đó có đầy đủ hay ko ? chứ mình thấy kiếm hyon mà xài cho tiên nữ + magic thì file item chắc chắn có vấn đề !.và mình nhìn kĩ vừa down về bạn đã đổi tên sv tức là bạn cũng có chút hiểu biết và thích vọc phá (mò mẫm ^^! ) .chuyện bạn bị lỗi đó là điều sớm muộn .

hoanhpv92
20-09-11, 07:35 PM
Nói thật mình định fix lại 1 số theo yêu cầu của a e trong quán để tao 1 cái mu trong mạng lan chơi.....Minhf k có ý gì cả...mình mong mọi người giúp mình...Theo như mình chơi 1 số mu ss6 thì các dòng option dài kia sẽ hiện lên trên hay giữa nếu item để dười cùng của hành trang.....có thể mọi người cũng k để ý nhưng những mu khác lại k bị như trên...

godhoang
21-09-11, 03:28 PM
Nói thật mình định fix lại 1 số theo yêu cầu của a e trong quán để tao 1 cái mu trong mạng lan chơi.....Minhf k có ý gì cả...mình mong mọi người giúp mình...Theo như mình chơi 1 số mu ss6 thì các dòng option dài kia sẽ hiện lên trên hay giữa nếu item để dười cùng của hành trang.....có thể mọi người cũng k để ý nhưng những mu khác lại k bị như trên...
Bó tay bạn này luôn, do màng hình nhỏ nên option nó bị che khuất
muốn đảm bảo thấy hết 100% chứ ?
Xin vui lòng dùng chế độ 1280x1024 cho MU nhé.
MU có hơn 9 năm rồi mà còn member thế này :(

rongden2400
21-09-11, 03:37 PM
mình ko dể dc độ phân giản 1280*1024 màn hình mình de 1366*768 de cái 1280*1024 thấy nó meo xeo va nhỏ nữa

vnzoo1
21-09-11, 04:03 PM
làm sao chỉnh cho rớt đồ thần đánh hoài không thấy,săn boss kundun thì rớt có 1 cái có thể chỉnh rớt nhiều không,bạn nào biết chỉ với,à còn đồ socket cũng không thấy rớt nữa.

Maximum
21-09-11, 04:40 PM
làm sao chỉnh cho rớt đồ thần đánh hoài không thấy,săn boss kundun thì rớt có 1 cái có thể chỉnh rớt nhiều không,bạn nào biết chỉ với,à còn đồ socket cũng không thấy rớt nữa.

Maximum
21-09-11, 04:44 PM

Sao mệt bạn thấy ghê luôn .bạn chơi hay là cần phải thấy hết mới chơi được ? ko thấy thì để vào shop vào kho hay gì đó cho thấy chỉnh độ phân giải cao lên .có gì đâu lỗi này đâu phải cái gì mà ko chơi được ?

vnzoo1
21-09-11, 04:50 PM
còn cái vụ gamesv_cs có lỗi này bạn xem dùm mình luôn tiện chỉ cách fix <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhieu.

Maximum
21-09-11, 05:09 PM
còn cái vụ gamesv_cs có lỗi này bạn xem dùm mình luôn tiện chỉ cách fix <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhieu.

Mà nó báo vậy chứ vào game có lỗi gì ko ??

darkmagician
21-09-11, 05:17 PM
nó báo vậy là ko vào game dc khi mình chọn nhân vật xong ko vo games dc dung ko

vnzoo1
21-09-11, 05:17 PM
Mà nó báo vậy chứ vào game có lỗi gì ko ?? nó báo vậy thì monter bên crywoft không có con nào hết á.nên đành tắt cái gamesv_sc chơi 1 cái gamesv đỡ :) chứ vào game bình thường(tất cả các monter của gamesv_cs đều không có như boss egrohim ....).

Maximum
21-09-11, 05:21 PM
Down cái này về bỏ zo MuServer/Data > <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Xong chép mấy con quái của Cryold + Land of trials từ MonsterSetBaseCS qua MonsterSetBase từ nay chạy 1 cái thôi GS thôi ;))

vnzoo1
21-09-11, 05:22 PM
Down cái này về bỏ zo MuServer/Data > <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Xong chép mấy con quái của Cryold + Land of trials từ MonsterSetBaseCS qua MonsterSetBase từ nay chạy 1 cái thôi GS thôi ;)) ok chạy 1 gamesv cho nó nhẹ máy.thanks bạn nhiều! có lần chơi cái sv pri nó cũng làm như vậy chỉ có cái gamesv thôi.:| nhưng không có cái cs có ép chao vua được không!!

Maximum
21-09-11, 05:27 PM
ok chạy 1 gamesv cho nó nhẹ máy.thanks bạn nhiều! có lần chơi cái sv pri nó cũng làm như vậy chỉ có cái gamesv thôi.:|

vnzoo1
21-09-11, 05:42 PM
[SocketDropOption]

SCFMinSocketsOnItem=1
SCFMaxSocketsOnItem=5

SCFDropEmptySpearRate1=30
SCFDropEmptySpearRate2=20
SCFDropEmptySpearRate3=20
SCFDropEmptySpearRate4=20
SCFDropEmptySpearRate5=60

[SlotRecovery]

SCFIsRecoverEmptySlotItems=1
SCFNumberOfSoketsToAdd=3
SCFMinExcOptionsCountOnSoketItem=5

[SocketDropRate]
//0 to 60
Map00 = 60
Map01 = 60
Map02 = 60
Map03 = 60
Map04 = 60
Map05 = 60
Map06 = 60
Map07 = 60
Map08 = 60
Map09 = 60
Map60 = 60
Map11 = 60
Map12 = 60
Map13 = 60
Map14 = 60
Map15 = 60
Map16 = 60
Map17 = 60
Map18 = 60
Map19 = 60
Map20 = 60
tui xem cái socket option có chỉnh rớt đồ socket mà đánh hoài không thấy hay còn chỉnh chổ nào khác không.gộp lại 1 cái có thể bị lỗi mã quái sv.chỉ thấy rớt mấy cái ngọc ép vô đồ còn đồ socket thì không thấy

vnzoo1
21-09-11, 05:49 PM
Rồi hex xong vào game chọn server đăng nhập rồi dis :| cái Conncect Clientversion đã là cái ver anh nói trước còn cái ClientVersion_TEST có đổi k :| path cái mainvip1.07 vô rồi download cái easymain editor bên musv 1.00.87 của caothuphutho về chỉnh lại là được.

Maximum
21-09-11, 05:50 PM
[SocketDropOption]

SCFMinSocketsOnItem=1
SCFMaxSocketsOnItem=5

SCFDropEmptySpearRate1=30
SCFDropEmptySpearRate2=20
SCFDropEmptySpearRate3=20
SCFDropEmptySpearRate4=20
SCFDropEmptySpearRate5=60

[SlotRecovery]

SCFIsRecoverEmptySlotItems=1
SCFNumberOfSoketsToAdd=3
SCFMinExcOptionsCountOnSoketItem=5

[SocketDropRate]
//0 to 60
Map00 = 60
Map01 = 60
Map02 = 60
Map03 = 60
Map04 = 60
Map05 = 60
Map06 = 60
Map07 = 60
Map08 = 60
Map09 = 60
Map60 = 60
Map11 = 60
Map12 = 60
Map13 = 60
Map14 = 60
Map15 = 60
Map16 = 60
Map17 = 60
Map18 = 60
Map19 = 60
Map20 = 60
tui xem cái socket option có chỉnh rớt đồ socket mà đánh hoài không thấy hay còn chỉnh chổ nào khác không.gộp lại 1 cái có thể bị lỗi mã quái sv.chỉ thấy rớt mấy cái ngọc ép vô đồ còn đồ socket thì không thấy

vnzoo1
21-09-11, 05:54 PM

vnzoo1
21-09-11, 06:03 PM

Maximum
21-09-11, 06:07 PM

chithanh95
21-09-11, 06:13 PM
Hướng dẫn em bật checksum để chống hack với em không bật lên vẫn hack bình thường
Ai giúp em với nào em đợi mãi chẳng thấy ai trả lời cả

Maximum
21-09-11, 06:16 PM
Ai giúp em với nào em đợi mãi chẳng thấy ai trả lời cả

Hack gì bạn ? cái main 1.07 VIP của godhoang có antihack mà ?

nhungocshpy
21-09-11, 06:37 PM
Bản này vẫn bug item +14 +15 phải ko

hoanhpv92
21-09-11, 06:58 PM
....E chỉnh rồi cũng k có được...thoi không sao...:D...mình nói thật cũng ít chơi mu ....từ trước đến giơ toàn chơi võ lâm.....mà các bác chỉ e cách config để hộp của vua chỉ đập ra zen được k....thỉnh thoảng nó vẫn rơi đồ exc...ai có lòng tốt thì cho e xin luôn cái file đã config sẵn được k....và cả cái pháo hoa nữa...kiểu gì ma k cho nó rơi nữa thì càng tốt..Thanks mọi người nhiều lắm.....

vnzoo1
21-09-11, 07:09 PM
....E chỉnh rồi cũng k có được...thoi không sao...:D...mình nói thật cũng ít chơi mu ....từ trước đến giơ toàn chơi võ lâm.....mà các bác chỉ e cách config để hộp của vua chỉ đập ra zen được k....thỉnh thoảng nó vẫn rơi đồ exc...ai có lòng tốt thì cho e xin luôn cái file đã config sẵn được k....và cả cái pháo hoa nữa...kiểu gì ma k cho nó rơi nữa thì càng tốt..Thanks mọi người nhiều lắm.....
vào gold_box chỉnh :// EventName DropZen BoxType BoxIndex BoxLevel BoxDropRate ItemDropRate ExRate
//================================================== ================================================== =========
1
"GoldBox" 5000000 14 32 0 70 90(thay =0) 800(thay=0)
end

hoanhpv92
21-09-11, 07:18 PM
...ok...cảm ơn bạn nhiều lắm...mình còn 1 số lỗi nho nhỏ nữa.....bạn có thể cho mình yahoo của bạn được không....nói thật mình ga lên k có rõ mấy cái món này....mình đang rất cần bạn giúp.....:D

Maximum
21-09-11, 07:29 PM
Giúp thì cứ post lên mọi người cùng giúp chứ pm 1 người ở forum một ngàn người cái nào hơn ? :))

Maximum
21-09-11, 07:31 PM
Bản này vẫn bug item +14 +15 phải ko

Chưa cài thì đừng có ba xạo ở chỗ này .bug chỗ nào ? vẫn bug là sao ? bộ cài rồi à ? Spam thì chỗ khác .

Maximum
21-09-11, 07:32 PM
path cái mainvip1.07 vô rồi download cái easymain editor bên musv 1.00.87 của caothuphutho về chỉnh lại là được.

Cái này mình chỉ bạn ấy rồi . chạy ngon rồi mà :D

Maximum
21-09-11, 07:33 PM
ok chạy 1 gamesv cho nó nhẹ máy.thanks bạn nhiều! có lần chơi cái sv pri nó cũng làm như vậy chỉ có cái gamesv thôi.:| nhưng không có cái cs có ép chao vua được không!!

2 Cái gọp lại .thì NPC bên valley of loren nó vẫn ở chỗ của nó .thử ép xem sao ? ^^!

vnzoo1
21-09-11, 07:34 PM
cái này làm sao mở cashop được chỉnh trong data/cashopoption rồi vẫn không được

Maximum
21-09-11, 07:39 PM

Maximum
21-09-11, 07:40 PM

vnzoo1
21-09-11, 07:55 PM
cái động bên kankutu mang nhẫn moonstone vào và mang cánh rồi mở cái cửa xong không bước vô được,có ai bị như vậy không.

Maximum
21-09-11, 08:01 PM

chithanh95
21-09-11, 08:13 PM
Hack gì bạn ? cái main 1.07 VIP của godhoang có antihack mà ?
vẫn bị hack speed ss6 hack được mà

Maximum
21-09-11, 10:29 PM

nhungocshpy
21-09-11, 10:42 PM
Chưa cài thì đừng có ba xạo ở chỗ này .bug chỗ nào ? vẫn bug là sao ? bộ cài rồi à ? Spam thì chỗ khác .

Maximum
21-09-11, 10:47 PM
đùa à! ko biết gì thì đừng nói, ép đồ lên +14 +15 ko lấy ra được, hồi mới share tui có test qua.

Thôi bớt nhãm . ta test rồi đâu cần chú xoắn .ép đồ 14 15 bình thường lấy ra bình thường .

Maximum
21-09-11, 10:57 PM

Trả lời thì trả lời cho đàn hoàn chứ đừng có nó đằng này xong sửa cái reply lại .nói kiểu đó như con nít vậy .[-(

vnzoo1
21-09-11, 11:02 PM
đây là ảnh không vào được động kankutu :

Maximum
21-09-11, 11:28 PM

hoanhpv92
21-09-11, 11:40 PM
Bạn ơi mình đã chỉnh tại phần item(Kor).txt của mấy cái ngọc nguyên tố....dòng drop để = 0 mà sao oánh nó vẫn cứ rơi...hic...giúp e vs các bác pro....

vnzoo1
21-09-11, 11:55 PM
lấy con mg thì vô được mà cái cổng khi mở ra nó đóng lại nhanh quá có cách nào làm cái cổng mở ra lâu lâu không,con sumonner thì không vô được.

vnzoo1
22-09-11, 12:01 AM
Bạn ơi mình đã chỉnh tại phần item(Kor).txt của mấy cái ngọc nguyên tố....dòng drop để = 0 mà sao oánh nó vẫn cứ rơi...hic...giúp e vs các bác pro....
bạn vào sfc_itemdroprate.txt chỉnh lại hoặc xoá nó đi là được
//////Seed Spear Joyas/////////
//================================================== ================================================== ===================
//Type Index Level ZOpt Luck Skill Dur ExcNum Rate NoTrade MobId MinLvl MaxLvl DropMap
//================================================== ================================================== ===================
12 60 0 0 0 0 1 0 100 (thay=0) 0 0 -1 30 148 -1 // seed spear
12 61 0 0 0 0 1 0 100 (thay=0) 0 0 -1 50 148 -1 // seed spear
12 62 0 0 0 0 1 0 100 (thay=0) 0 0 -1 70 148 -1 // seed spear
12 63 0 0 0 0 1 0 50 (thay=0) 0 0 -1 80 148 -1 // seed spear
12 64 0 0 0 0 1 0 50 (thay=0) 0 0 -1 90 148 -1 // seed spear
12 65 0 0 0 0 1 0 50 (thay=0) 0 0 -1 110 148 -1 // seed spear

vnzoo1
22-09-11, 12:07 AM
chỉnh được đồ có lổ rớt ra rồi,còn cái đồ thần chỉnh ở đâu vậy các bạn,đồ thần trong cái sv này gọi là gì vậy để biết mà tìm.

godhoang
22-09-11, 12:09 AM
1/ cổng Kantru CHỈ vào đc khi có thông báo còn 1 phút...
2/ là mod nhưng tôi rất thích nói thẳng là có vô vàng đứa kém như nhungocshpy, nhưng ông này là 1 trong những đứa kém nhất. Không những không biết nhìn phiên bản SCF hay ENC mà việc fix còn không xong ? Thế làm ăn gì ?
3/ BLĐ chỉ vào đc với click phải OK khi xài main 1.07V+ trắng. Gh sẽ up lại sau.
4/ Main Vip trên kia chỉ antihack trước khi vào game thôi, nếu vào game rồi process xóa anti.dll đi thì hack thoải mái.
5/ Bản này chưa support CashShop
6/ 3D camera ông thử test mấy cái nút F number xem ?
7/ Item(new).txt chứ không phải Item(kor).txt
8/ Đồ thần mặc định Random khi kill Kundun, không thể đổi, chỉ có thể tặng Rate rớt ra ở commonserver.cfg --> find "kundun"

Chỉnh bậy bạ coi chừng crash server rồi hỏi sao nha. Lần cuối cùng support bài này, nhiều newbie quá, mệt quá !

hoanhpv92
22-09-11, 12:57 AM
Hic...Không biết sao chứ config rồi mà hộp của vua vẫn rơi item exc...chán...ai giúp e với.....

Maximum
22-09-11, 01:03 AM
À thì ra Camera sử dụng thế này chỉ cho bạn nào chưa biết . F7 tắt mở F8 trờ lại góc camera bình thường . nút lên xuống + Home End là phóng to thu nhỏ .hehe :)

godhoang
22-09-11, 09:55 AM
Hic...Không biết sao chứ config rồi mà hộp của vua vẫn rơi item exc...chán...ai giúp e với.....
vào commonserver.cfg mà find event chip, sau đó cho 2 cái drop = "5" là ra vàng thôi.

godhoang
22-09-11, 09:55 AM
À thì ra Camera sử dụng thế này chỉ cho bạn nào chưa biết . F7 tắt mở F8 trờ lại góc camera bình thường . nút lên xuống + Home End là phóng to thu nhỏ .hehe :)

Nếu lấy main trắng thì e rằng không có 3D

Maximum
22-09-11, 10:20 AM
Nếu lấy main trắng thì e rằng không có 3D

nhungocshpy
22-09-11, 12:21 PM
uh :) tui củ chuối, sory godhoang
1/ cổng Kantru CHỈ vào đc khi có thông báo còn 1 phút...
2/ là mod nhưng tôi rất thích nói thẳng là có vô vàng đứa kém như nhungocshpy, nhưng ông này là 1 trong những đứa kém nhất. Không những không biết nhìn phiên bản SCF hay ENC mà việc fix còn không xong ? Thế làm ăn gì ?
3/ BLĐ chỉ vào đc với click phải OK khi xài main 1.07V+ trắng. Gh sẽ up lại sau.
4/ Main Vip trên kia chỉ antihack trước khi vào game thôi, nếu vào game rồi process xóa anti.dll đi thì hack thoải mái.
5/ Bản này chưa support CashShop
6/ 3D camera ông thử test mấy cái nút F number xem ?
7/ Item(new).txt chứ không phải Item(kor).txt
8/ Đồ thần mặc định Random khi kill Kundun, không thể đổi, chỉ có thể tặng Rate rớt ra ở commonserver.cfg --> find "kundun"

Chỉnh bậy bạ coi chừng crash server rồi hỏi sao nha. Lần cuối cùng support bài này, nhiều newbie quá, mệt quá !

taizero30
22-09-11, 01:21 PM
mình chạy GSCS thì bị lỗi này mà sửa mãi ko đc.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg
ai biết fix giùm mình với..

Maximum
22-09-11, 01:34 PM
mình chạy GSCS thì bị lỗi này mà sửa mãi ko đc.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg
ai biết fix giùm mình với..

Quay lại trang 70 nhé bạn ! đã có hướng dẫn .

chithanh95
22-09-11, 01:47 PM
vẫn bị hack speed ss6 hack được mà
không ai giúp mình à chán quá. Bác GH xem cho e đi

vnzoo1
22-09-11, 01:51 PM
chỉnh tất cả món đồ rớt ra mấy cái đồ hoàng kim không thể bán shop không bỏ vô gương được[-( không vứt được,có cách nào chỉnh đồ gì cũng vứt ra khỏi thùng đồ không,đồ exc,ngọc,... vứt xuống đất hết

godhoang
22-09-11, 03:22 PM
Tiếng Việt thì không chắc đc kô :(
Vì hồi xưa main ss6, godhoang thử đổi 81 00...->A3 00... như MU ss4 nhưng kô vh đc.
maximum muốn có nhanh thì hỏi Dungusd với Y!M dungusd

godhoang
22-09-11, 03:23 PM
uh :) tui củ chuối, sory godhoang
thôi bỏ qua đi, lúc đó đang bực mình

godhoang
22-09-11, 03:24 PM
không ai giúp mình à chán quá. Bác GH xem cho e đi
godhoang không phải là người chuyên antihack, sry bạn.

godhoang
22-09-11, 03:26 PM
chỉnh tất cả món đồ rớt ra mấy cái đồ hoàng kim không thể bán shop không bỏ vô gương được[-( không vứt được,có cách nào chỉnh đồ gì cũng vứt ra khỏi thùng đồ không,đồ exc,ngọc,... vứt xuống đất hết
Thưa bạn.
Đồ Hoàng kim ở đây chính ra là đồ CashShop, nhưng SCf 10.09.12 này chưa support nó, bình thường bên webzen MU là bán theo cash, hết hạn sẽ tự mất, vì vậy loại đồ này không thể trade,vứt,cất hòm,bán shop. Nếu bạn đã lỡ chỉnh Item này trên người, xin vui lòng cất item gì cất đc vào thùng, rồi dùng mu maker clear item char.

taizero30
22-09-11, 03:30 PM
Xong chép mấy con quái của Cryold + Land of trials từ MonsterSetBaseCS qua MonsterSetBase từ nay chạy 1 cái thôi GS thôi ;))
sao mình làm giống bạn nói mà vẫn bị lỗi đó nhỉ.

vnzoo1
22-09-11, 04:48 PM
sao mình làm giống bạn nói mà vẫn bị lỗi đó nhỉ. bạn chỉ việc copy các montersetbasecs bỏ vào montorsetbase là được,rồi chạy 1 gamesv thôi.

taizero30
23-09-11, 01:37 AM
bạn chỉ việc copy các montersetbasecs bỏ vào montorsetbase là được,rồi chạy 1 gamesv thôi.
có nghĩa là mình chỉ chạy 1 game server thôi đúng ko?
ko cần chạy thêm gameserver_CS phải ko vậy?

Maximum
23-09-11, 10:51 AM
có nghĩa là mình chỉ chạy 1 game server thôi đúng ko?
ko cần chạy thêm gameserver_CS phải ko vậy?

bluesky089
23-09-11, 12:41 PM
Ai cho xin 3 cái Database của server này với. Ko tìm thấy DB để attach :(

special
23-09-11, 12:43 PM
nó ở mấy bài đầu đó chịu khó dọc đi

Maximum
23-09-11, 01:40 PM
Ai cho xin 3 cái Database của server này với. Ko tìm thấy DB để attach :(

Database đã up ở trang 1 .ko phải DB để Attach mà là DB Restore . trong thư mục Database Backup ấy . Tạo DB xong Restore

LÂM_TÂM_NHƯ
23-09-11, 03:26 PM
Mình đã down hết các file ở trang đầu, nhưng ko biết cài đặt, các bạn có thể chỉ cho mình cách cài được ko hoặc cho mình xin file hướng dẫn bằng video cũng được.

máy của mình cấu hình laptop Pentium P6200 2.13Ghz, RAM 2GB, VAG onboard share 763 MB, RAM ảo 3GB, HDD 320 GB, win 7 ultimate 32 bit

taizero30
23-09-11, 04:41 PM
potay bạn.cái mấy bạn nói đâu phải sửa lỗi ở gamesv_cs.mà là add quái từ gamesv_cs vào gamesv thôi.
chứ ko chạy gamesv_cs thì mất 2 event ngon rồi crywolf và CTC.vậy còn ý nghĩa gì nữa.

bluesky089
23-09-11, 06:09 PM
Database đã up ở trang 1 .ko phải DB để Attach mà là DB Restore . trong thư mục Database Backup ấy . Tạo DB xong Restore
Đã thanks.

Còn 1 vấn đề nữa mong các bạn. Vì đây la lần đâu cài SCF. Trước giờ xài ENC. :((

1/ Lỗi EventDB error khi chạy MMT (Mình đã đổi tên DNSEvent trong Config của MMT cho giống DB, đã chạy từng cái OB...reg cho từng cái Win)
2/ Lỗi khi chạy startup. Chạy connectserver là đơ lun. Ko chạy dc nữa. Chạy = tay thì run dc connectserver

Ai biết thì chỉ minh với nhé. :((