PDA

View Full Version : lỗi 10.09.12 anh em nào biết giúp giùm!

chubelonton
07-08-11, 11:03 AM
không hiểu hôm nay test 10.09.12 online thử tụi nó chơi được xíu thoát ra đăng nhập games là đứng hình luôn
chã vào được chọn nhân vật,thay dataserver và jionserver khác vẫn thế,ai biết khắc phục giúp giùm,và nếu là lỗi jionserver thì share mình luôn nha!

chubelonton
07-08-11, 11:37 AM
có khi nào do lổi win không nhỉ,mình dùng win 2k3 spack1 !

phoxuaxua
07-08-11, 12:12 PM
lỗi database, anh cũng bị một lần như vậy, do convert từ db này sang db khác, sau đó bị như vậy chắc phát sinh trong quá trình chuyển db. Sau anh chạy lại db cũ thì lại bình thường

chubelonton
07-08-11, 12:59 PM
em ko convert gì cả,hix đã tim ra nguyên nhân là bị dos nhưng ko biết dos bằng đường nào,đơ web và đơ luôn database.

Mr.Noob
07-08-11, 01:10 PM
CLB cũng đang bị ddos flood nè.Bão dạo này đến nhiều quá.

chubelonton
07-08-11, 01:43 PM
hj,sao cai dataserver em chạy lúc trước mở windown taskmanage lên nó báo mem usage chỉ 2,121k.cả 2dataserver 1 và 2 cái nào củng thế,giờ cái này nó lên 120,212k ko hiểu tại sao luôn !^^

mrrainnt
07-08-11, 01:51 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chubelonton
07-08-11, 02:27 PM
có jionserver nào ngon ko cho tui,à mà cái <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sao đôi khi nó lên cao nhỉ nó mà lên cao là dataserver đen thui,khó hiểu quá!

godhoang
07-08-11, 02:31 PM
@chubelonton: Trước khi giúp ông,tôi xin nói tôi ghét ông nhất Clbgames =))
GS của ông đã bị crash mặc dù trông như đag chạy :))
Ông xem có chỉnh bậy bạ sai code gì trong Server không ?
Để biết GS bị crash mà vẫn thấy như đang chạy, ông bật task manager lên, Gs.exe trong process mà ngốn trên 120mb thì die rồi đấy :D
Vì GS thường chỉ chạy dạo động từ 100-> 115mb ngốn ram.

nhaodzo
07-08-11, 02:41 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phoxuaxua
07-08-11, 02:49 PM
có jionserver nào ngon ko cho tui,à mà cái <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sao đôi khi nó lên cao nhỉ nó mà lên cao là dataserver đen thui,khó hiểu quá!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mà lên cao nghĩa là Apache đang bị truy cập nhiều, cũng có thể do ddos, vì cái process đó của AppServ hoặc Xammp

chubelonton
07-08-11, 03:19 PM
dạ đúng là như vậy đó anh,anh giúp em cách khắc phục được ko?

chubelonton
07-08-11, 03:22 PM
@ godhoang: vây cho tui cảm ơn nha nhưng tui ko có lạ lùng gì máy cái lỗi đó đâu ông ạ,nếu crash thì nó có thể crash liên tục đằng này,có khi 2 tiếng không sao tui để ý khi mà <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> lên cao là nó bị thôi,và cái dataserver củng thế đôi khi nó đến 105.504k.

chubelonton
07-08-11, 03:29 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mà lên cao nghĩa là Apache đang bị truy cập nhiều, cũng có thể do ddos, vì cái process đó của AppServ hoặc Xammp
nó lến cao là không thể vào được web ở máy chủ,em kiểm tra số lượng truy cập thì ko bao nhiêu cả,nên ko biết có phải bị doss hay do lỗi gì ko nữa em đổi port web là 2020 ko dùng 80 tai 80 đang on server mà khi bị thế thì web port 80 vần sài bình thường,khó hiểu quá anh :D