PDA

View Full Version : Lỗi thay skin Items thì khi chơi khoảng 30 phút là bị dis game !!

enternal
06-08-11, 12:09 AM
Mình đang dùng bản MU SFC SS6 10.07.65. Tại muốn làm cho phong phú MU của mình,nên mình đã tìm 1 số skin thay thế. Tiếc là khi thay skin xong thì lúc chơi game bị dis sau khoảng 30 phút cắm chuột. Và lạ nữa có 1 số Item khi thay skin khác thay thế thì ko load đc game. Ai biết fix lỗi này thì chỉ giúp mình với nhé ! thanks nhìu !

godhoang
06-08-11, 06:45 PM
Bạn chú ý tích "1" cho ignore speed hack ở commonserver.cfg, vì server test tốc độ agi ai cao thì dễ bị dis
Thứ 2, là do bạn chỉnh sửa sai sót gì trong Server
Vì skin game thuộc về client, nếu thay thế skin sai hoặc skin lỗi thì chỉ có 2 hiện tượng:
1/ chưa vào server đã dis (báo lỗi...)
2/ move 1 số map sẽ bị văng.

enternal
07-08-11, 08:27 AM
Bạn chú ý tích "1" cho ignore speed hack ở commonserver.cfg, vì server test tốc độ agi ai cao thì dễ bị dis
Thứ 2, là do bạn chỉnh sửa sai sót gì trong Server
Vì skin game thuộc về client, nếu thay thế skin sai hoặc skin lỗi thì chỉ có 2 hiện tượng:
1/ chưa vào server đã dis (báo lỗi...)
2/ move 1 số map sẽ bị văng.

Đúng như bác nói ,em bị dính mấy lỗi kia. Skin lỗi thì chưa vào server đã bị dis là hiển nhiên rồi. Nhưng còn lỗi move qua 1 số map nó bị văng và nhân vật đó ko thể vào lại đc nữa. Trừ khi ra ngoài wed dùng chức năng warp. Về server thì ngoài chuyện chỉnh sửa 1 số chức năng như tỷ lệ rớt đồ,tỷ lệ quay máy chaos.thời gian tham gia các sự kiện và sửa lv item 380lv về 1 lv thì em cũng ko có sửa gì khác liên quan đến cái file hệ thống.
Bác có thể chia sẻ 1 số kinh nghiệm khắc phục 1 số lỗi skin mà bác từng gặp phải đc ko ạ?