PDA

View Full Version : [MU] FULL File MuServer 1.00.87 VTM

Trang : [1] 2 3

caothuphutho
05-08-11, 09:25 PM
FULL SEASON 4.5 VTM

Được phát triển bởi : caothuphutho - Net4Viet Team

Thông tin Server : Sử dụng GS & GS_CS 1.00.87 FULL Protocol VTM
Thông tin Client : Sử dụng Main 1.03.11 (1.03k) Protocol VTM

MuServer 1.00.87 VTM Version 2 (update 2) FULL (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Download Client 1.03K Vtm Part 1 : kick here ! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Download Client 1.03K Vtm Part 2 : kick here ! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Download Main1.03k vtm unlock skill cs : kick here ! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Infor Main :
Serial : Pc1sddNuJahnuJkn
Protocol : VTM
Skill CS : UnLock
Level Master : Fix
Pass giải nén file main : caothuphutho

Với phiên bản Version 2 các bạn sẽ được trải nghiệm Game MuOnline hoàn thiện hơn với các tính năng nguyên bản của WebZen !.

================================================== ===

NOTICE SETUP : Sử sụng SQL 2000 Professional (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) , GameServer làm việc tốt nhất ở môi trường Windows XP (sp2, sp3) 32 bit. Để GameServer có thể làm việc, các bạn cần Setup DotNet Framework 3.0 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) trở lên.

===============================================
Mục thành viên đóng góp, xây dựng tích cực
===============================================

Main 1.03K VTM 3D Share bởi Van_Bom : kick here! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
-------------------------------------------------------------------
Bộ Local Có Dấu Full chuẩn Mu FPT share bởi phusang : Kick Here! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
======================================
Gửi lời cảm ơn tới các thành viên :
Van_Bom -> Share Main1.03K 3D.( Good ^^! )
phusang -> Share bộ Maps Việt ( Good ^^! )
odimon -> Share tool Edit main ( Good ^^! )
Và một số thành viên đã có hướng ủng hộ phiên bản trong xuất quá trình phát triển phiên bản, cám ơn tất cả mọi người !

mrvu058
05-08-11, 09:28 PM
ồ ồ ồ .... woww... em xé tem cái :D
Hàng ngon đây :D

LHB_LOVE
05-08-11, 09:31 PM
bản này có bug gì ko vậu caothuphutho !?

caothuphutho
05-08-11, 09:45 PM
bản này có bug gì ko vậu caothuphutho !?
uhm như mình đã nói vì GS chưa được phát triển nên tất cả vẫn còn là nguyên bản. Nếu nói là có lỗi gì không thì tôi xin nói là không, tuy nhiên vì mặc định của Webzen là mua ngọc trong shop không thể sử dụng được hay các % rate nguyên bản ckhi mix item v.v.v. Chưa fix theo ý muốn các bạn nhé.

thecongcntt
05-08-11, 09:45 PM
Phiên bản này dùng client nào vậy bạn ơi

thecong
05-08-11, 09:48 PM

Thấy cái email chẳng lẽ đại ka này đã vào VNG làm, kiếm cái gì hay hay share đi pro

caothuphutho
05-08-11, 09:50 PM
bạn dùng Client SS4.5 của FPT, hoặc bạn có thể dùng bất cứ 1 Client SS4.5 nào sau đó dùng Patch1.03K VTM được share trong MuServer file và Patch vào Client SS4.5 mà bạn có là được
Chúc vui !

Hào Hoa Công Tử
05-08-11, 09:58 PM
caothuphutho đã trở lại và lợi hại hơn xưa :))
thanks for share

VnGeneral
05-08-11, 10:02 PM
Ai có link down client MU ss4.5 của FPT share mình cái nhé :))

Thanks caophutho :)

Hào Hoa Công Tử
05-08-11, 10:28 PM
giải nén không thấy GS.exe đâu cả
hay kis kill rồi nhỉ :)

darkmagician
06-08-11, 05:57 PM
ai có clinent bản này up dùm mình với

godhoang
06-08-11, 06:42 PM
Có lẽ gh sẽ không dùng, nhưng người biết chia sẻ tri thức thì bạn đã là con người của cộng đồng, tks bạn !
Và tôi cũng rất thích những bản Server gốc Webzen.

LHB_LOVE
06-08-11, 09:16 PM
đúng là nguyên gốc nhỉ ko thấy 1 option nào cả :D
nhưng cái file GameServer.map dùng để làm gì nhỉ ?

caothuphutho
07-08-11, 07:06 AM
đúng là nguyên gốc nhỉ ko thấy 1 option nào cả :D
nhưng cái file GameServer.map dùng để làm gì nhỉ ?

Uhm. GameServer 1.00.87 Original mà, Các bạn thích những Option cơ bản nào cứ liệt kê ở đây nhé, có time mình sẽ cố gắng bổ sung. Vì nếu add Option một cách tràn lan đại trà cũng không hữu ích lắm vì nhiều Option lắm người cũng không sử dụng đến bao giờ.

mrvu058
07-08-11, 09:23 AM
a thấy cái option nào cần thiết thì load ra trước :">
Thà thừa còn hơn thiếu ;))

truc1810
07-08-11, 05:35 PM
Uhm. GameServer 1.00.87 Original mà, Các bạn thích những Option cơ bản nào cứ liệt kê ở đây nhé, có time mình sẽ cố gắng bổ sung. Vì nếu add Option một cách tràn lan đại trà cũng không hữu ích lắm vì nhiều Option lắm người cũng không sử dụng đến bao giờ.
anh có thể add option cho đồ thần rơi các map được không,và phần thưởng khi kill kundun là 3 món item trở lên.Thx

caothuphutho
07-08-11, 06:43 PM
a thấy cái option nào cần thiết thì load ra trước :">
Thà thừa còn hơn thiếu ;))

OK. tối nay nếu có time mình sẽ cố gắng add vài Option cơ bản nhất ^^!

anh có thể add option cho đồ thần rơi các map được không,và phần thưởng khi kill kundun là 3 món item trở lên.Thx

Option cho đồ thần rớt ở các map có thể add được tuy nhiên option này khá phức tạp cần thời gian ngâm cứu, còn Option khi giết Kundun rớt 3 item trở lên có thể add được ngay, bạn chờ update mới nhất nhé . Thân!

huntersun
07-08-11, 07:01 PM
Option cho đồ thần rớt ở các map có thể add được tuy nhiên option này khá phức tạp cần thời gian ngâm cứu, còn Option khi giết Kundun rớt 3 item trở lên có thể add được ngay, bạn chờ update mới nhất nhé . Thân!

Trước mình cũng thấy có mấy Mu cho đồ thần rớt được ở các map bình thường.
Đánh quái bình thường cũng rớt :D!

caothuphutho
07-08-11, 07:18 PM
Trước mình cũng thấy có mấy Mu cho đồ thần rớt được ở các map bình thường.
Đánh quái bình thường cũng rớt :D!

Uhm. có lẽ bạn không am hiểu về coder. có nhiều cách add option cho GS khác nhau, ví dụ có thể code 1 source DLL rồi hook vào GS hoặc cũng có thể dùng source C++ có sẵn, và cách tôi hay dùng là sử dụng ngôn ngữ ASM để add option trực tiếp vào GS, nói như vậy để bạn hiểu sơ qua về ADD Option, tức là việc add option khá đa dạng và đồng nghĩa với độ phức tạp, khó, dễ của từng Option, có những option đơn giản nhưng cũng có những option khá phức tạp cần nhiều thời gian để tìm hiểu nó. Bạn thấy nhiều MU có Option này đơn giản là vì Source C++ được share bởi các Pro bên các nước bạn khá nhiều nên việc sử dụng các Source đó khá dễ dàng, và hầu hết các GS hiện nay được sử dùng đều do SCF Team và ENC Team phát triển và họ đều là các Pro "lâu năm" trong lĩnh vực phát triển Game MU cho nên việc bạn thấy nhiều MU như vậy là hoàn toàn dễ hiểu ^^!. Tuy nhiên bản thân tôi lại không am hiểu C++ lắm nên việc tìm tòi để add cái Option bằng ASM là hoàn toàn bình thường. :D

ninhmca
07-08-11, 07:37 PM
a oi.cho e xin cái client đi.chứ h kiếm đâu ra cái ss4.6 cua FPT anh.hàng này tuyệt chủng hết rồi.a share đi.chứ đưa cái sever k thì em chịu

caothuphutho
07-08-11, 08:55 PM
a oi.cho e xin cái client đi.chứ h kiếm đâu ra cái ss4.6 cua FPT anh.hàng này tuyệt chủng hết rồi.a share đi.chứ đưa cái sever k thì em chịu
Sorry! bạn có thể dùng Client ss4.5 bất kỳ (nên dùng hàng nguyên bản, không mod Skill hay Item lung tung) sau đó dùng patch 1.03k trong thư mục MuServer rồi Patch vào Client nhé.
Bạn có thể dùng Client tham khảo ss4.5 này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

truc1810
07-08-11, 10:37 PM
hị hị ráng lên anh nhé,vietnam hiếm có option này lắm.hồi chơi fortressmu có cái này nên ghiền.

LHB_LOVE
08-08-11, 08:57 AM
test thử thấy cũng ok !
nhưng có thể thêm option thông báo khi vào server chứ run online mà để cái dòng thông báo như hình đó thì ko được rồi ^_^ !

caothuphutho
08-08-11, 09:19 AM
NEW UPDATE 1 08/08/2011: Kick Here! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

[GameServerInfo]
;----------------------------------------
; UDPPort Server
UDPPort = 60006 ;[Mac Dinh = 60006]

; THUONG DIEM CONG KHI LEN LEVEL
DiemCua_MG = 7 ;[Mac Dinh = 7]
DiemCua_DL = 7 ;[Mac Dinh = 7]
DiemCua_DK_DW_ELF_SM = 5 ;[Mac Dinh = 5]
DiemNhiemVu220 = 1 ;[Mac Dinh = 1]

; TUY CHINH PHAN THUONG KHI GIET DUOC TRUM KUNDUN
SoLuongPhanThuongKundun = 5 ;[Mac Dinh = 3]
TiLeRoiSetItemKhiGietKundun = 10000 ;[Mac Dinh = 2500, Ti Le N/10000]
TiLeRoiSetItemKhiGietKunDunCoSkill = 100 ;[Mac Dinh = 6, Tinh theo %]
TiLeRoiSetItemKhiGietKunDunCoLuck = 100 ;[Mac Dinh = 4, Tinh theo %]

@ LHB_LOVE (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) : GS đang trong quá trình Dev nên vẫn phải giữ tính cá nhân, chưa mang tính quần chúng. Bạn thông cảm và cám ơn đã ủng hộ GS1.00.87 VTM.

Mr.Hau
08-08-11, 10:10 AM
mod được chức năng bán ngọc trong shop sử dụng đc không caothuphutho,cái này thấy cần thiết đây ^^!

boyz4
08-08-11, 11:15 AM
Đây client FPT của mọi nguời (lười tìm quá :-<)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(Vie).exe
Patch 1.3K <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(Vie).zip

ninhmca
08-08-11, 11:41 AM
bác ơi.bản này k move woa được map arena,vucanut,...,bác fix lại xem.mà cho em hỏi chỉnh đồ trong cashshop và add casgshop như thế nào vậy bác.

virus
08-08-11, 11:42 AM
bản này online thế nào các bác ;))

ninhmca
08-08-11, 11:44 AM
xin luôn hướng đẫn config lên onl bác ơi.tks nhiều.e test thấy oke lắm.bản nguyên thuỷ thấy ngon phết.tkssssssssssssssssssssssss

virus
08-08-11, 11:51 AM
hưỡng dẫn mình cách cài off với:)

ninhmca
08-08-11, 12:27 PM
cài off ah.chỉnh ip local thanh 192.168.1.2
rui cai dat nhu bt.k can config je thêm.tkssssss

virus
08-08-11, 12:48 PM
cho mình hỏi bản này dùng MuMaker bao nhiu

virus
08-08-11, 01:01 PM
bản này dung .Net Framework 3.5 hả bạn :)

LHB_LOVE
08-08-11, 01:47 PM
test phát thì thấy có 1 số cái như sau

map Vulcanus ko có !

main đi kèm patch ko hổ trợ PCpoint ! thử 1 số main 1.03K khác thì bị lỗi mặc dù có PCpoint !
main chưa fix lỗi level master !
Quest 3 OK !

cái move thì chịu khó chỉnh lại chút là move ngon lành hết các map.
main thì LHB cũng mò được cái fix hiện level master !
sẽ tiếp tục test mong là caothuphutho cũng tiếp tục phát triển server VTM :)

ninhmca
08-08-11, 02:29 PM
cao thủ e hỏi tí.bản này onl thì mở những port nào và config ip o nhung chỗ nào,stastup config chỗ nào.tks

caothuphutho
08-08-11, 04:36 PM
NEW UPDATE 2
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thông tin về các UPDATE mới nhất các bạn xem ở trang 1, tất cả các thông tin cũng như file UPDATE luôn cập nhật ở trang 1 đầu tiên nên các bạn đặc biệt chú ý nhé.

Mới đây một số bạn đã test SV và đã có những đóng góp nhất định để xây dựng GS dần hoàn thiện hơn, đó là động lực thúc đẩy tôi tiếp tục Dev :D. Tuy nhiên vì thời gian không có nhiều nên có những chỗ chỉ cần config SV như Move, đưa lên Online .v.v thì các bạn chịu khó tự tìm tòi và có thể tự giải quyết nhé vì các hướng dẫn hầu như đã có đầy đủ, và nếu đưa lên test Online thì config cũng như các bạn SV khác theo chuẩn của Webzen thôi.

P/S : GS Sẽ được cập nhật thường xuyên, Chúc các bạn vui vẻ ^^!

virus
08-08-11, 05:25 PM
giúp mình hôk cài đk.chỉnh local 192.168.1.2 rùi.add part 1.03k rùi..vào Mu toàn ngắt kết nối :(

dungusd
08-08-11, 06:06 PM
giúp mình hôk cài đk.chỉnh local 192.168.1.2 rùi.add part 1.03k rùi..vào Mu toàn ngắt kết nối :(
Những câu hỏi như thế này bạn vào box hỏi đáp huặc kho lưu trữ nhé
cài server thì giống nhau hêt mà
để chủ topic còn tập trung dev những option

PotayX
08-08-11, 08:00 PM
test phát thì thấy có 1 số cái như sau

map Vulcanus ko có !

main đi kèm patch ko hổ trợ PCpoint ! thử 1 số main 1.03K khác thì bị lỗi mặc dù có PCpoint !
main chưa fix lỗi level master !
Quest 3 OK !

cái move thì chịu khó chỉnh lại chút là move ngon lành hết các map.
main thì LHB cũng mò được cái fix hiện level master !
sẽ tiếp tục test mong là caothuphutho cũng tiếp tục phát triển server VTM :)

Bạn có thể cho mình xin main đã fix show master level không, mình không rành về odbg cho lắm

virus
08-08-11, 09:19 PM
ai bít giúp mình đi :((.mình chưa làm sv này bao h:(

LHB_LOVE
08-08-11, 10:50 PM
Test tiếp
Ép đồ +13 OK
Ép cánh cấp 3 OK
Chaos castle có thể đi 1 người.
Option Giá Item OK

Nên thêm các option
mana shield
lệnh + điểm

vậy là Ok rồi :)

Mr.Hau
09-08-11, 12:13 AM
@caothuphutho: có thể không patch cái gameserver.exe được không? mỗi lần test avira cứ chít chít hoài, tui thì chẳng biết mò cái gameserver đâu nên mới yêu cầu vậy.Còn nếu sợ bị 1 vài lý do khác thì thui vậy,sống chung với nỗi cảnh báo virus ^^

truc1810
09-08-11, 09:28 AM
lệnh + điểm và itemdrop . txt nữa anh nhé

PotayX
09-08-11, 09:40 AM
chạy GS và GS_CS trên win xp đều bị lỗi, bật lên cái rồi tắt lun kiểm tra thấy trong thu mục gameserver có file .dmp hay gi đó năng hơn 200MB. Lỗi gì vậy các bác :|

mrvu058
09-08-11, 01:30 PM
@ PotayX : cài vcredict x 86 + dot net 2.0 xem sa0 :">

Link cho cái vcredist x 86 nak : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
CÒn cái dot net 2.0 bác tìm đi :P ... hồi như cài cái trên là chạy đc rùi :D

MakeLove
09-08-11, 01:37 PM
Lâu lắm mới thấy bài bác dũng lên top ... :))

caothuphutho
09-08-11, 06:11 PM
NEW UPDATE 3
Kick Here! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Như vậy là một số Option cơ bản nhất đã được add vào GS Normal, với tông số Option là 55 Option. Những Option phức tạp hơn với ngôn ngữ ASM như : add file config itemdroprate, add lệnh cộng điểm .v.v sẽ được add vào gs normal sau. Từ ngay mai tôi sẽ chuyển hướng add option cho GS_CS.

Chúc các bạn vui vẻ!

firel0ve610
09-08-11, 06:29 PM
Có w4 ko caothuphutho. Mình cũng ở phú thọ và ở TX phú hộ đây ^^

darkmagician
09-08-11, 07:45 PM
bạn caothuphutho unclock luon tỉ lệ ép wing3 và wing2 luôn nha thank nhiều

odimon
09-08-11, 07:55 PM
Thanks CaoThuphuTho .
Bổ sung link Client VTM FPT
Client 1.03H Vie Full (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(Vie).exe)
Patch 1.03K Vie (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(Vie).zip)
Easy Main Editor (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

caothuphutho
09-08-11, 08:27 PM
@caothuphutho: có thể không patch cái gameserver.exe được không? mỗi lần test avira cứ chít chít hoài, tui thì chẳng biết mò cái gameserver đâu nên mới yêu cầu vậy.Còn nếu sợ bị 1 vài lý do khác thì thui vậy,sống chung với nỗi cảnh báo virus ^^

@ Mr.Hau: Như đã nói, GS đang trong quá trình phát triển nên vẫn phải giữ tính cá nhân, chưa mang tính chất quần chúng nên cần có tính riêng tư nhất định. Không phải vì sợ điều gì vì các GS trước tôi Share NO PACK rất nhiều ^^!, bạn có thể tắt chức năng cảnh báo virust khi test Game, vì thực tế file không hề nhiễm virust.

Có w4 ko caothuphutho. Mình cũng ở phú thọ và ở TX phú hộ đây ^^

@ firel0ve610 : Đây là phiên bản Original của Webzen nên không có W4 ( W4 là do các Team nước ngoài MOD thêm vào mà thôi). :D mình ở Lâm Thao - Phú Thọ ^^!

@ odimon : Thank bạn đã Share Link ^^!

virus
09-08-11, 08:35 PM
không bít mình cài thiếu phần mềm gì.toàn ngắt kết nối:(

Darkku
09-08-11, 10:30 PM
Update 3 sao lai là 2 vậy bạn ?

caothuphutho
09-08-11, 11:23 PM
Update 3 sao lai là 2 vậy bạn ?

Rất Sorry !. Link đã được fix ^^!

Van_Bom
10-08-11, 10:42 AM
thanks pro, pro có thể save cái GS và GS_CS nguyên gốc VTM của WZ mà pro chưa add opition ko, còn mấy cái update của pro thì pro có thể pack file cũng được, cái muserver nguyên gốc đầu tiên đó
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
load GS vào onllydbg hoài ko được, pack rồi hay sao ấy..

fakya
10-08-11, 03:26 PM
sao mình chạy cai GS thi ra cai file .dmp lên 289MB rồi GS ko chạy nhỉ?

mrslowlee
10-08-11, 05:42 PM
cho ẻm hỏi không có barracks làm sao làm Q3 hả anh?

LHB_LOVE
11-08-11, 11:51 AM
cho ẻm hỏi không có barracks làm sao làm Q3 hả anh?

Thêm dòng này vào montersetbase_cs là có NPC để làm quest 3

407 34 0 231 47 1

boyz4
11-08-11, 03:14 PM
Thanks CaoThuphuTho .
Bổ sung link Client VTM FPT
Client 1.03H Vie Full (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(Vie).exe)
Patch 1.03K Vie (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(Vie).zip)
Easy Main Editor (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.

virus
11-08-11, 05:07 PM
các zai.cho e hõi.cái này tạo acc = gì thế :(

vietanh0410
11-08-11, 08:56 PM
với bản này thì dùng web nào thích hợp hả các bác

caothuphutho
11-08-11, 10:18 PM
NEW UPDATE GS_CS UPDATE 1
Download : Kick Here ! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Các bạn thông cảm vì thời gian dành cho MU không có nhiều, chỉ tranh thủ những lúc rảnh rỗi mới có thời gian trace offset, nên việc Update file có phần hơi chậm.
Như đã nói GS Normal các Op cơ bản nhất đã được add, những Op phức tạp hơn sẽ được add sau. Để cho cân bằng giữa GS & GS_CS nên thời gian sắp tới sẽ vẫn tiếp tục Update cho GS_CS.

P/S : Với phiên bản này các bạn dùng "MuMaker 1.13" để quan lý MU nhé, còn về phần Web thì các bạn có thể dùng các bản Web hỗ trợ đầy đủ của phiên bản SS4.5 (khi install Web các bạn nhớ tắt MD5)

Newbie.Farm
12-08-11, 10:06 AM

Mình chạy GS bị gì nè :(

virus
12-08-11, 10:54 AM

Mình chạy GS bị gì nè :(
bạn xem StartUp điền đã đúng hết chưa :)

LHB_LOVE
12-08-11, 12:38 PM
cái này chắc chưa config pass sa cho đúng :)

virus
12-08-11, 01:24 PM
ai hướng đẫn e fix không hiện lv nhân vật với :)

mzen.mzen
12-08-11, 05:09 PM
Sao DB lại có mỗi file Muonline không có Event hay Ranking gì à

special
12-08-11, 05:28 PM
cái này cần muonline là dủ ko cần mấy cái even và ranking

PotayX
12-08-11, 07:05 PM
Cho mình hỏi vấn đề này, tại sao khi đánh mob từ lần thứ 2 trở lên tại 1 toạ độ cố định thì mob đó chỉ 1 hit là die, bất kể HP trong file monter có nhiều đến đâu. Đây có phải bug không ?

Newbie.Farm
12-08-11, 07:26 PM
Vẫn bị lỗi phần này bạn à :(

virus
12-08-11, 08:54 PM
bạn xem lại config pass sa đã đúng chưa :)

virus
12-08-11, 08:54 PM
có ai fix đk không hiện lv chưa :(

YoungKeno
13-08-11, 07:39 PM
có ai fix đk không hiện lv chưa :(

Bạn thử dùng Hex Edit
Load cái main rồi tìm cái này 83 F8 01 75 35 68 D1 06 rồi sửa thành như sau 83 F8 01 EB 35 68 D1 06
rồi text thử xem ko dc thì down cái main 1.03K khác xem

virus
13-08-11, 08:01 PM
thanks YoungKeno nhé mình làm đk rùi :)

luckyday
14-08-11, 01:13 AM
server này hộ trợ cho loại windows nào vậy caothuphutho

mrvu058
14-08-11, 01:55 AM
tạo acc = mu marker :D..............

caothuphutho
14-08-11, 11:44 AM
NEW UPDATE GS_CS 2

Download File

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Chúc các bạn có những trải nghiệm thú vị với từng UPDATE mới nhất của phiên bản SS4.5 VTM !

@ luckyday : Với mọi phiên bản MuServer Original của Webzen thì môi trường làm việc tốt nhất là Windows XP 32bit.

darkmagician
14-08-11, 06:40 PM
bạn có thể unclock thêm tỉ lệ ép wing2 và wing3 không bạn

caothuphutho
14-08-11, 07:57 PM
bạn có thể unclock thêm tỉ lệ ép wing2 và wing3 không bạn

Yêu cầu của bạn đã được ghi nhận ;), bạn vui lòng chờ UPDATE mới nhé !

darkmagician
14-08-11, 08:12 PM
Yêu cầu của bạn đã được ghi nhận ;), bạn vui lòng chờ UPDATE mới nhé !
cảm on bạn nhiều 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

VnGeneral
15-08-11, 03:57 AM
@caophutho: Tiện cho tớ hỏi dùng SQL 2000 sp4 dùng dc với server này phải ko :D, nếu cậu có link down cho tớ nhé tại vì tìm rồi nhưng link die ^^

Thanks source

caothuphutho
15-08-11, 09:40 AM
NEW UPDATE 4 GS
Download File (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Trong UPDATE 4 của GS Normal lần này tập trung vào tuy chỉnh các Sự Kiện trong Game. Để các bạn dễ quản lý Server hơn khi cần tuy chỉnh về Sự Kiện trong Game!

@ darkmagician (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) : Optuy chỉnh tỉ lệ ép các loại Cánh đã được Add. Chúc bạn vui vẻ với UPDATE mới này ^^!

virus
15-08-11, 10:42 AM
sao hôk sửa đk shop thế mọi ng.bị lỗi chữ linh tinh :(

TitanRain
15-08-11, 04:46 PM
NEW UPDATE 4 GS
Download File (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Trong UPDATE 4 của GS Normal lần này tập trung vào tuy chỉnh các Sự Kiện trong Game. Để các bạn dễ quản lý Server hơn khi cần tuy chỉnh về Sự Kiện trong Game!

@ darkmagician (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) : Optuy chỉnh tỉ lệ ép các loại Cánh đã được Add. Chúc bạn vui vẻ với UPDATE mới này ^^!

Bạn có DB MuOnline nguyên gốc ko mình muốn viết web riêng cho sever này

thiepls
15-08-11, 07:09 PM
bạn ơi yêu cầu cho cái link hướng dấn nhã

truc1810
15-08-11, 08:57 PM
anh có thể add thêm cho phần thưởng bloodcastle rớt ra trên 2 món ko?như 2 viên chaos chẳng hạn

thientruongdx
15-08-11, 10:50 PM
Cho nó lên cái Chú ý cho nó toại nguyện. Đên khổ

Mr.Hau
15-08-11, 11:16 PM
Bạn có DB MuOnline nguyên gốc ko mình muốn viết web riêng cho sever này
DB đính kèm test nhiều web lắm.1 đống table được tạo ra ,có cả Nweb,cả FW và cả Muweb nữa
Nhưng để ý chút là xoá hết mấy cái table linh tinh đấy thui ==> ra DB nguyên gốc ;))

antiblood
16-08-11, 07:20 AM
Các bác viết web làm sao chỉ cho ra 1 đến 2 table thôi nhưng những table đó phải thao tác được tất cả những việc như reset, cộng điểm, ngân hàng, sổ số, ....
Làm như thế vừa dễ nâng cấp DB lại có thể tuỳ chỉnh web phù hợp với tất cả các loại server khác.

Mr.Hau
16-08-11, 11:27 PM
Các bác viết web làm sao chỉ cho ra 1 đến 2 table thôi nhưng những table đó phải thao tác được tất cả những việc như reset, cộng điểm, ngân hàng, sổ số, ....
Làm như thế vừa dễ nâng cấp DB lại có thể tuỳ chỉnh web phù hợp với tất cả các loại server khác.
có thể chứ.nhưng viết code dễ bị nhầm.Phân table để dễ gọi hàm và cũng dễ xử lý.Cho nên khó mà hợp nhất được ^^!

darkmagician
17-08-11, 05:42 AM
ùh it table thoi cần những table cơ bản là dc rồi và ko lỗi như hack resets dup diểm dup vnd chẳng hạn

firel0ve610
17-08-11, 07:08 AM
Chắc bạn chưa chạy ODBC đúng theo nền nhà bạn rồi. Chỉnh thử cả 3 cái đi :)

Van_Bom
17-08-11, 08:32 AM
xin góp ý thêm 1 vài điều cho các bạn mới, nếu muốn chạy được server thì phải nhớ cài donetfx2.0 và C++2008 ko thì nó sẽ ko chạy được, chạy 1 tí rồi tắt và hiện 1 file dum > 200mb...nhớ nhé, ngoài ra vụ chạy cái linhk CashShop các bạn chú ý nó cũng có port đó, vẫn luôn đợi chờ update của pro caothuphutho...thanks

Sh0ckIMU
17-08-11, 10:48 AM
Link down load 2 GS va GS_CS gốc original nè, không biết đúng vậy hông vì lấy bên Ragezon về, thấy ghi là Decompiled GameServer 1.00.90 Files (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
- Link VTM GS_N: GameServer___Win32_VTM.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
- Link VTM GS_CS: GameServer___Win32_VTMCS.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

cuonglee1
17-08-11, 01:48 PM
con này có ngon k.lâu không vào clb thay đổi nhiều woa.CTPT h dev bản ss4 này thấy cũng oke đấy.test nào.:-*

darkmagician
17-08-11, 05:09 PM
mình thấy test cũng ổn tiếc hơi ít sự kiện trong games

caothuphutho
17-08-11, 08:53 PM
con này có ngon k.lâu không vào clb thay đổi nhiều woa.CTPT h dev bản ss4 này thấy cũng oke đấy.test nào.:-*

Hehe cám ơn lời động viện của ông bạn "già" ^^!. Giờ vợ con rồi nhưng cái máu MU trong người tôi vẫn đôi lúc dâng trào như xưa ông bạn ạ :D. Thế nên vẫn Work chơi thôi, nếu ông bạn "già" có hứng thú anh em Dev cho vui nhé ^^!

@ Sh0ckIMU : uhm chính sác rồi đó bạn ạ, mà sao mọi người "bỡ ngỡ" cái này thế nhỉ, tôi đã ghi rõ ràng nguồn gốc xuất sứ ở cuối bài Post GS mà tôi Dev rồi còn gì ^^!

ninhmca
18-08-11, 01:00 PM
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrr

Mr.Hau
18-08-11, 01:54 PM

cuonglee đã quay lại,không biết có ở lại lâu không hay là ghé chơi thôi. Ngưỡng mộ bác từ lâu đấy

t6n13
18-08-11, 03:09 PM
cậu viết có dấu trong cái text.bmd như nào thế chỉ tớ :(

darkmagician
18-08-11, 04:41 PM
caothuphutho ơi còn bản bản update mới nào nữa không

caothuphutho
18-08-11, 08:07 PM
caothuphutho ơi còn bản bản update mới nào nữa không

Ồ điều đó là điều đương nhiên bạn ạ ^^!, tuy nhiên như đã nói tôi chỉ Work MU khi có thời gian, vì phải lo "cơm áo gạo tiền", Gia đình vợ con ^^! nên cũng không có nhiều thời gian. Vì đam mê MU nhiều năm liền nên vẫn cố gắng dành thời gian Work chơi cho đỡ nghiền ^^!, nên các UPDATE vẫn đang được ngâm cứu và phát triển :D

thientruongdx
18-08-11, 08:30 PM
Ôi cuộc đời. Dis mịa cuộc đời :(( :((

virus
19-08-11, 09:25 AM
đã có bác nào add đk Monster.txt & MonsterSetBase.txt chưa;))......

overhack1710
19-08-11, 12:33 PM
Các anh ơi em đang cái mu offline bảng ss4.5 của anh caothuphutho link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nhưng em cái hết xong thì bị lỗi gamesever rùi nó tự tắt lun cái gamesever. vào game thì bị dis. các anh giúp em với!!! Em cài trên win 7
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Hào Hoa Công Tử
19-08-11, 12:59 PM
config port cho gs chưa :)
127.0.0.1 55970 127.0.0.1 55960 55901

LHB_LOVE
20-08-11, 02:26 AM
nếu là gameserver_cs thì port phải là 55919 chứ :)

Van_Bom
20-08-11, 11:28 AM
có thể là do lỗi ở linhk chatserver.exe đó, bạn xem lại cái đó đi, 1 số MU thì nó phải chạy sau linhk exdb còn nếu chạy chatserver trước exdb thì lúc chạy GS sẽ bị lỗi đó và diss, tớ gặp 1 lần rồi...cố gắng nên bạn nhé..

lucifer2912
21-08-11, 12:07 PM
nhận cài qa TEAM cho bạn nào chưa cài đc :) YH babyboy_9x9x
Tiện thể mượn cái box của bác CTPT kêu gọi những newbie thành lập 1 team noob để giao lưu chia sẻ kinh nghiệm
để nâng cao trình độ :D những ai có cung i' kiến trên thì liên lạc qua YH (team noob dành cho newbie chia sẻ kinh nghiệm)
@-) (đang tưởng tượng xem team này nó hoạt động thế nào)

ninhmca
21-08-11, 04:10 PM
upload link client mới nhất cho ae.dowload nhanh.
ftp://downloadhcm.gate.vn/mu/MU1_03H_full(Vie).exe

caothuphutho
22-08-11, 10:25 PM
NEW UPDATE 5 GS Normal

Bổ sung cho GS một số Option mới, và fix lại một số Option trước trong quá trình test phát hiện chưa Work 100%.

P/S :Trong quá trình Test Game nếu phát hiện ra Option nào chưa Work các bạn có thể để lại comment để tôi fix, trong 1 ~ 2 ngày tới có time tôi sẽ Work nhanh các UPDATE tiếp theo, các bạn vui lòng chờ nhé ^^!.

mrvu058
24-08-11, 02:13 AM
còn mún đi vô trong chuồng bình thường ở arena sao nhỉ .... k bị chặn .........

mrvu058
24-08-11, 02:35 AM
Ak cái chức năng giải nén vs kết hợp ngọc k xài đc .... e đã test k sử dụng đc .... k mất tiền cũng như nén ngọc hoặc giải ngọc ra .... fix đi mấy a :">

LHB_LOVE
24-08-11, 06:12 AM
bạn thử bỏ vật cởi ra xem có move icarus đc ko
còn vào chuồng arena thì cái này có hướng dẫn lâu rồi ! tìm lại nha !

mrvu058
24-08-11, 03:03 PM
ủa a vậy còn cái chức năng giải nén ngọc thì sao nhỉ :-< ...............

caothuphutho
24-08-11, 04:14 PM
ủa a vậy còn cái chức năng giải nén ngọc thì sao nhỉ :-< ...............
Okie để check lại, đây có thể là một dạng anti item serial 0x00 của WebZen, Bạn thử test nếu dùng ngọc đánh quái rơi ra song nén lại có ok ko nhé, theo như dự đoán chắc chắn ok vì ngọc đánh quái rơi ra hoàn toàn có Serial. Tôi sẽ kiểm tra kỹ và fix lại nếu cần trong các update mới.

P/S : Trong UPDATE tiếp theo tôi sẽ mở rộng cho các bạn Option "ConnectNotice" để những ai muốn đưa Online phiên bản này không bị lock Option này nữa, (vì có một số bạn pm muốn đưa Online phiên bản này).
Thank tất cả mọi người ! bye.

mrvu058
24-08-11, 04:30 PM
e tạo ngọc = mu marker :P .......... thử vào kết hợp ngọc + giải nén ngọc cũng k đc ^^ ...... cũng k mất tiền nữa :D

darkmagician
24-08-11, 04:50 PM
anh caodthuphutho anh co the add tat ca cac opp cua mu phien ban này ra dễ comfic cho online cam ơn anh nhiều

caothuphutho
24-08-11, 04:52 PM
e tạo ngọc = mu marker :P .......... thử vào kết hợp ngọc + giải nén ngọc cũng k đc ^^ ...... cũng k mất tiền nữa :D

Okie, Ngọc đã có thể nén và giải nén rồi bạn nhé, đúng như tôi dự đoán đây là một dạng anti serial 0x00 của WebZen, tôi cũng thấy khá cần thiết với việc Crack chức năng này cho phù hợp với đại đa số người dùng ^^!.
Vấn đề anti serial 0x00 của WebZen đã được Crack 100%, các bạn vui lòng chờ UPDATE tiếp theo.

DirectX
26-08-11, 01:24 AM
ủa. sao chạy gameserver là nó tự tắt là sao za. hic

DirectX
26-08-11, 01:41 AM
ai hướng dẫn cách cài đi. chạy đến gameserver là bị dis

caothuphutho
26-08-11, 10:43 PM
NEW UPDATE 6 GS Normal

================================================
NEW Option
================================================ ;----------------------------------------------------------
; TUY CHINH LOI THOAI SERVER
;----------------------------------------------------------
Enable_ConnectNotice = 1 ;Bat chuc nang ConnectNotice [Mac dinh = 0 (tat)]
ConnectNotice = ChaÌo mýÌng baòn ðêìn võìi luòc ðiòa MuOnline.

;--------------------------------------
;BO SUNG CHAOSMIX ITEM
;--------------------------------------
ChaosMixLuckAdd = 100 ;[Mac Dinh = 20]
ChaosMixRate_Item380Level = 100 ;[Mac Dinh = 80]
SoThanhVienCanCoDeTaoLienMinh = 20 ;[Mac Dinh = 20]
ThoiGianItemBienMat = 120 ;[Mac Dinh = 120, tinh bang giay]
Enable_Skill_CongThanhChien = 1 ;[0 = tat, 1 = mo, mac dinh = 0] CashShop_BanDoHoanHao_FULL = 1 ;[0 = tat, 1 = mo,cho phep CashShop ban do hoan hao full, mac dinh = 0 (tat)]
NEW Fix
Mix Jewel --> Fix 100%
UnMix Jewel --> Fix 100%
[Anti - Hack] Protocol Mix Jewel --> Crack 100%
[Anti - Hack] Protocol UnMix Jewel --> Crack 100%
Illusion Temple enter --> Fix 100%
Visua bug pet panda, Skeleton --> Fix 100% (Work perfect ^^!)

UPDATE mới này Fix và bổ sung một số Option cần thiết cho việc mở một Server MuOnline. Chúc các bạn vui vẻ với UPDATE mới này ^^!

mrvu058
26-08-11, 10:45 PM
Ôi bóc team :"> .......... thanks a nhiều ^^
à a cho e hỏi cái op skill ctc .... main có cần unlock k a .... hay để 1 là xài đc ;;)

caothuphutho
26-08-11, 10:51 PM
Ôi bóc team :"> .......... thanks a nhiều ^^
à a cho e hỏi cái op skill ctc .... main có cần unlock k a .... hay để 1 là xài đc ;;)

Cần phải Unlock cả main nữa bạn ạ. Bạn đợi 2 Phút để tôi unlock main 1.03K VTM và Share ;) !

caothuphutho
26-08-11, 11:00 PM
Đi theo bộ UPDATE 6 GS Normal này gồm có Main 1.03K VTM UnLock CS SKILL

Download file (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Infor Main :

mrvu058
26-08-11, 11:13 PM
Thanks u very much :"> ......................

mrvu058
26-08-11, 11:16 PM
có thể cho item lên + 15 đc ko a ^^ .....

darkmagician
27-08-11, 06:44 AM
mình dang quan tâm vấn dề này dây mĩ item len+15(ko biết đồ nó sáng hay tối nữa nếu đồ +15 tối thì ko biết có do effect ko nhỉ

quyvuong00
28-08-11, 06:13 PM
Mình cài đi cài lại bản này nhưng đều hiện lên lỗi là : trong connectserver.exe sau khi connect ok thì nó hiện lên thông báo lỗi là Error Thread: GetQueueCompletionStatus (183, The network connection was aborte )
và khi mình chạy file mail.exe trng client thì nó không hiện server và báo kết nối tới máy chủ đã bị ngắt, có ai gặ trường hợp như mình ko vậy? mình đàng sử dụng wwin 7 home premium 32bit

quyvuong00
28-08-11, 11:55 PM
sau 1 time tìm hiểu mình đã cài song cái server này nhưng ngặt nỗi gặp phải vấn đề lớn là ko tạo được nhân vật mới:
dùng lệnh :
use MuOnline
insert into MEMB_INFO (memb___id,memb__pwd,mail_addr,sno__numb,ctl1_code ,bloc_code,memb_name)
hic, có cao thủ nào giúp mình với. hic, choi dc mỗi tk admin chán quá, muốn rủ mấy thằng vào lan tét nhưng ko dc rồi.

adm_mubmt
29-08-11, 06:42 AM
Thừa dữ liệu insert vào db

memb___id=abc123
memb__pwd=matkhau
sno__numb=12345 6789123456789
ctl1_code=0
bloc_code=0
memb_name=proab

Dòng màu đỏ kia chỉ cần 12345 là được rồi sao lại thêm space và chuỗi số đằng sau làm gì vây?

quyvuong00
29-08-11, 10:30 AM
thanh bạn nha, hình như được rồi, hoá ra là mình ko để ý cái dấu space đó,cứ cắm đầu vào làm, nhưng rất tiếng là mình bỉ cái chỗ khoảng trắng đó nhưng vần ko ínert dc, theo lý thuết bình thường của bất cứ cái SQL nào thì đều xài dc chứ nhỉ, cái này đơn giản chỉ là thêm giá trị vào table có sẵn mà. hci hic, mình ko thêm cái đó sno__numb=12345 6789123456789 thif nó báo thiếu trường này, nhưng thêm cái table với value là :12345 .. thì báo lỗi đó, nói chung, mình chỉ insert riêng memb___id=abc123

quyvuong00
29-08-11, 10:41 AM
điên cái đầu mất, mình dùng cái mumaker1.13 như của bác Caothuhutho support thì cũng ko dc, nó vẫn báo cái lỗi quái quỷ đó. hci hic.

hailee
29-08-11, 11:31 AM
điên cái đầu mất, mình dùng cái mumaker1.13 như của bác Caothuhutho support thì cũng ko dc, nó vẫn báo cái lỗi quái quỷ đó. hci hic.
attach data base có luôn acc :admin pass:123456 hay gì đó

caothuphutho
29-08-11, 12:32 PM

Thực tế là tôi cũng không am hiểu SQL cho lắm. Tuy nhiên với phiên bản này khi tạo acc hay config DB, Server, Web .v.v. bạn phải Disable MD5 đi (tắt MD5). Và với phiên bản GameServer nguyên bản của WebZen bao giờ cũng Work tốt nhất ở môi trường Windows XP 32 bit. Trong quá trình test và Dev tôi tạo acc và vào game hoàn toàn bình thường.

6543210
29-08-11, 12:35 PM
cho hỏi trong nhiều file của server có những ký tự như vầy thì đọc bằng cách nào ?? phải E. thì cũng đỡ hơn ,còn cái này thì em chịu
Ex: //·¹ÀÌÇǾî .....//Àü¼³ÀÇ°Ë...........//±×·¹ÀÌÆ®ÇظÓ
Thanks

6543210
29-08-11, 12:40 PM
thêm cái nữa là mong CTPT add thêm cái Itemdroprate giống như mấy mu SCF ấy , thank you

nhaodzo
29-08-11, 04:16 PM
CodeManager.exe cái này trong thư mục data để làm j thế bác ?

nomotaki
29-08-11, 07:11 PM
Rất hoan nghên bạn CTPT. Mình rất thích server của bạn.

Tất cả hoàn hảo, chỉ trừ Move lên Arena, Vucalnus là ko move được. Thêm nữa là LV để move trên bảng Move (M) với thực tế ko khớp nhau ( Test với MG ).

Một lần nữa, cảm ơn bạn rất nhiều. Club Game VN có những người như bạn sẽ phát triển lắm đấy.

hailee
29-08-11, 08:19 PM
Rất hoan nghên bạn CTPT. Mình rất thích server của bạn.

Tất cả hoàn hảo, chỉ trừ Move lên Arena, Vucalnus là ko move được. Thêm nữa là LV để move trên bảng Move (M) với thực tế ko khớp nhau ( Test với MG ).

Một lần nữa, cảm ơn bạn rất nhiều. Club Game VN có những người như bạn sẽ phát triển lắm đấy.
move lên arena = lệnh /move stadium,bạn test thử xem ;))

nomotaki
29-08-11, 08:54 PM
move lên arena = lệnh /move stadium,bạn test thử xem ;))

Ý mình là khi click chuột vào Maps (M) ấy. :D

GooglePro
29-08-11, 09:39 PM
FULL SEASON 4.5 VTM

Thông tin Server : Sử dụng GS & GS_CS 1.00.87 FULL Protocol VTM
Thông tin Client : Sử dụng Main 1.03.11 (1.03k) Protocol VTM

File download MUSERVER + Patch Client : Kick Here ! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

File download Client 1.03H SS4.5 VTM : Kick Here ! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Các bạn chú ý đây là Client 1.03 H ss4.5 VTM, sau khi tải về các bạn có thể sử dụng Client này vì là chuẩn SS4.5, hoặc các bạn có thể dùng Patch 1.03K VTM SS4.6 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Patch vào Client này ( Chú ý : nếu dùng Client 1.03K SS4.6 VTM thì vẫn Work FULL SS4.5 nhưng sẽ không Work SS4.6 vì GS chỉ Work FULL SS4.5) sau đó dùng tool Easy Main Editor (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)để config main ( thank to odimon Share tool)
Các bản Patch fix move, quest, item v.v. các bạn có thể tự config hoặc sẽ được cập nhật sau.

NEW UPDATE : GS

File download UPDATE GS 1 Kick Here ! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

File download UPDATE GS 2 Kick Here ! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

File download UPDATE GS 3 Kick Here ! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

File download UPDATE GS 4 Kick Here ! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

File download UPDATE GS 5 Kick Here ! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

File download UPDATE GS 6 Kick Here ! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

(đi theo Update 6 này gồm có file main 1.03K vtm unlock skill cs)
Download Main1.03k vtm unlock skill cs : kick here ! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Infor Main :

NEW UPDATE 6 GS Normal VTM

NEW Option
;----------------------------------------------------------------------------------------------
;----------------------------------------------------------------------------------------------
ConnectNotice = ChaÌo mýÌng baòn ðêìn võìi luòc ðiòa MuOnline.

;-------------------------BO SUNG CHAOS MIX ITEM--------------------------------------
ChaosMixLuckAdd = 100 ;[Mac Dinh = 20]
ChaosMixRate_Item380Level = 100 ;[Mac Dinh = 80]

Enable_Skill_CongThanhChien = 1 ;[0 = tat, 1 = mo, mac dinh = 0]
CashShop_BanDoHoanHao_FULL = 1 ;[0 = tat, 1 = mo,cho phep CashShop ban do hoan hao full, mac dinh = 0 (tat)]

NEW Fix
Mix Jewel --> Fix 100%
UnMix Jewel --> Fix 100%
[Anti - Hack] Protocol Mix Jewel --> Crack 100%
[Anti - Hack] Protocol UnMix Jewel --> Crack 100%
Illusion Temple enter --> Fix 100%
Visua bug pet panda, Skeleton --> Fix 100% (Work perfect ^^!)

NEW UPDATE : GS_CS

File download UPDATE GS_CS 1 Kick Here ! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

File download UPDATE GS_CS 2 Kick Here ! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

==================================================

Fix List :
- Serial 0x00 Fix --> Fix GS & GSCS 100%
- Life add item Up 28 Option --> Fix GS & GSCS 100%
- Potion bug Fix --> Fix GS & GSCS 100%
- Mix Jewel --> Fix GS 100%
- UnMix Jewel --> Fix GS 100%
- [Anti - Hack] Protocol Mix Jewel --> Crack GS 100%
- [Anti - Hack] Protocol UnMix Jewel --> Crack GS 100%
- Illusion Temple enter --> Fix GS 100%
- Visua bug pet panda, Skeleton --> Fix GS 100% (Work perfect ^^!)

==================================================

GS đang trong quá trình Test và Dev (tranh thủ những lúc có time và vì đam mê MuOnline ^^). Nên rất mong các bạn ủng hộ, và cùng hợp tác để cùng nhau phát triển GS VTM của "nước nhà" :D

chào mừng sự quay trở lại của Bác Dũng

nomotaki
29-08-11, 09:58 PM
Anh em cho mình tham khảo dùng web nào cho phiên bản này nhỉ?
Nếu có loại nào xài tốt thì share luôn code cho anh em xài với nhé.

TitanRain
30-08-11, 03:04 AM
Project Web dành riêng cho S4.5 của caothuphutho và S2 CuongLee

- Trang thông tin : Sử dụng wordpress (30% done)
- Trang quản lý tài khoản sử dụng code riêng phát triển từ muphokeo v3

SHARE FREE vì đam mê MU trở lại ^_^

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

luckyday
30-08-11, 03:22 AM
Project Web dành riêng cho S4.5 của caothuphutho và S2 CuongLee

- Trang thông tin : Sử dụng wordpress (30% done)
- Trang quản lý tài khoản sử dụng code riêng phát triển từ muphokeo v3

SHARE FREE vì đam mê MU trở lại ^_^

hoàn thành sớm cho anh em test nào TitanRain

caothuphutho
30-08-11, 08:02 AM
thank to : nomotaki, GooglePro, TitanRain [-H.2.R-] ..v.v.
Cám ơn các bạn đã ủng hộ động viên, vì khi phát triển 1 project nào đó bản thân tôi hay bất cứ 1 cá nhân nào đó rất cần sự ủng hộ và hợp tác của các bạn, có như vậy những người Dev như tôi mới có nhiệt huyết để tiếp tục máu đam mê trong con người mình ^^!.

Đặc biệt cám ơn TitanRain [-H.2.R-] đã code web riêng cho phiên bản này hi vọng chúng ta sẽ hợp tác tạo ra 1 phiên bản đậm chất clbgamesvn mang phong cách riêng của Việt Nam, không quá lệ thuộc vào các Team nước ngoài ^^!

godhoang
30-08-11, 08:51 AM
anh Thọ cho em hỏi bản này class3 mình đc option đi vé bc từ 1->6 không ạ :D
Tại theo webzen hóa nên class3 chỉ đi đc 7,8 :(

nomotaki
30-08-11, 07:51 PM
CTPT xem giúp tớ cái này với.
Tớ cài server test Offline hoạt động rất bình thường, chơi mượt mà lắm, khoảng độ vài bữa rồi. Tự dưng hôm nay thì chạy GameServer.exe thì nó hiện lên cái bảng tải dữ liệu caothuphutho.ini thành công, nhưng lại không hiện ra cái gì trong cái gameserver hết ( Bình thường thì nó hiện chữ và bảng màu xanh lên ), rồi vào game thì bị disconnect. Gameserver_Gs.exe thì vẫn chạy bình thường. Các thành phần khác của server chạy bình thường.

Tớ không làm gì liên quan đến IP hay Pass Sa của máy hết. Tớ chỉ config về bãi quái + move thôi.
Giúp tớ với, thanks cậu nhiều

À, lần cuối mình chơi game được thì bị mất điện đột ngột. Không biết có phải vì nó mà server bị gì ko nhỉ?

caothuphutho
30-08-11, 09:49 PM
CTPT xem giúp tớ cái này với.
Tớ cài server test Offline hoạt động rất bình thường, chơi mượt mà lắm, khoảng độ vài bữa rồi. Tự dưng hôm nay thì chạy GameServer.exe thì nó hiện lên cái bảng tải dữ liệu caothuphutho.ini thành công, nhưng lại không hiện ra cái gì trong cái gameserver hết ( Bình thường thì nó hiện chữ và bảng màu xanh lên ), rồi vào game thì bị disconnect. Gameserver_Gs.exe thì vẫn chạy bình thường. Các thành phần khác của server chạy bình thường.

Tớ không làm gì liên quan đến IP hay Pass Sa của máy hết. Tớ chỉ config về bãi quái + move thôi.
Giúp tớ với, thanks cậu nhiều

À, lần cuối mình chơi game được thì bị mất điện đột ngột. Không biết có phải vì nó mà server bị gì ko nhỉ?

GameServer hoạt động hoàn toàn bình thường, bạn vui lòng xem lại thư mục "Data" của Server có thể bạn đã làm sai lệch nó nên GS không thể hoạt động, bạn có thể lấy Data gốc trong thư mục muserver mà tôi đã share và patch lại.

Faker
30-08-11, 09:52 PM
đúng là hàng việt năng thật
với bản này mà chới WZT 4.6 load game server rất nhanh :)
test trên VM anh em đừng chém :)
HD anh em test server nè
IP chuẩn hok cần config là 192.168.1.2
pass sa là 123456
và 1 lỗi move có 2 cách fix
1 là sửa lại tên map ở file bmd trong local data của client đó cái này hơi khó với newbie dùng MG đó :))
2 ta sửa lại tên 4 thư mục chứa file move(....).txt trong data server như sau
stadium ta thay = arena
cái map cây nói aida thi ta thêm số 1 vào
rui test thui move 100 %
vấn đề lỗi của server nay nữa là op Item thần thánh test sẽ thấy set hyon hok có dòng ex mặc dù đã dùng Mumaket để add thêm mà vẫn hok có :(
server này chỉ chơi được 1 acc là admin pass:123456
đánh giá của em:
năng hơn WZT4.6
hầu như em thấy thua WZT4.6 về mọi thứ
có ji sai sót pro chỉ giảo

TitanRain
30-08-11, 11:57 PM
Caothuphutho cậu add thêm lệnh /post nữa là server này lên tầm cao mới đấy!

P/S:
- Web tin tức cơ bản hoàn thành (Đã tối ưu SEO và nhiều tính năng khác. Đặc biệt do web sử dụng nền tảng wordpress nên các chức năng bài viết cực tốt)
- Bắt đầu code phần quản lý tài khoản

GooglePro
31-08-11, 12:30 AM
thực ra nói về Mu thì mình bỏ lâu rồi cũng gần 2 năm ko sờ vào, nhưng về clbG thì lâu lâu vẫn ghé thăm. khoảng 60 ngày 1 lần :)
tự nhiên thấy anh em hào hứng muốn tìm hiểu lại ghê luôn á :):)>-

nhaodzo
31-08-11, 01:12 AM
kết cái khoản webzen gốc này thế. ko lỗi liếc j cả chỉ việc config và phật :x. bác cố gắng phát triển tiếp nhé. luôn luôn ủng hộ. vài hum nữa rảnh qua box hỏi đáp làm cho cái topic giải đáp thắc mắc về cài server của bác mới được ^^.
ah bác up thêm cái yêu cầu cài server này lên trên bài đầu cho newbie dễ cài nhé. cái cài thêm dotnet và c++ ý

caothuphutho
31-08-11, 07:07 AM
Caothuphutho cậu add thêm lệnh /post nữa là server này lên tầm cao mới đấy!

P/S:
- Web tin tức cơ bản hoàn thành (Đã tối ưu SEO và nhiều tính năng khác. Đặc biệt do web sử dụng nền tảng wordpress nên các chức năng bài viết cực tốt)
- Bắt đầu code phần quản lý tài khoản

Uhm mình sẽ cố gắng work cái này nếu có time, add command ( bằng ASM) thường cấn nhiều time hơn ^^!

lieuthunguyet
31-08-11, 02:33 PM
Phiên bản này có thể chạy cái quản lý post đc hk CTPT. Giống như SCFPostServer á. Nếu hk đc thì có thể thêm vào đc chứ ;)).

luckyday
31-08-11, 09:12 PM
add thêm lệnh /post và lệnh cộng điểm nha caothuphutho

nhaodzo
01-09-11, 01:26 AM
CTPT ơi bác làm cho quả BC 1-7 và DS 1-5 cho class 3 đi được thì đảm bảo phiên bản Mu này sẽ đỉnh của đỉnh đó ^^

nhaodzo
01-09-11, 04:41 PM
skill ctc của con MG hok xài được nè bác. cả skil ctc của summon sao bác để giống y chang soul master vậy :|. ah hinh như chưa có lệnh cộng điểm pải hem bác?

nhaodzo
01-09-11, 11:12 PM
ah bác ơi còn cái option max tiền hok hoạt động nhé. t chỉnh là 3 tỉ mà sao nhặt đến 2 tỉ 6 là lại bị âm tiền phải thay đổi nhân vật tiền mới về 0

ngluan1
04-09-11, 10:15 AM
mấy bạn ơi? sao skill evil đánh kô thấy lên dame v? mình chỉnh nhanh nhẹn 25k đánh là bị dis liền, ai bít cách config chỉ mình với. thank

codohue
04-09-11, 05:24 PM
vẫn chua chộ update mới :( huhu

nomotaki
04-09-11, 06:04 PM
Vẫn đang chờ bản update tiếp theo của bạn CTPT. Cố lên bạn :x

ngluan1
05-09-11, 12:41 AM
sao Mg đánh skill Evil ko dc v mấy bác? chẳn thấy lên dame! dc 10s là dis lun. có ai bị như mình kô?

caothuphutho
05-09-11, 08:58 PM
Sorry tất cả mọi người đã đợi UPDATE mới hơi lâu, các bạn thông cảm vì thời gian vừa qua mình bận một số việc nên không có time work được. Đã có UPDATE 7 tuy nhiên cần được test kỹ mới có thể Share.

Infor New UPDATE 7

; TUY CHINH EXP PARTY
NormalExpParty2 = 160 ;[Mac dinh = 160]
NormalExpParty3 = 180 ;[Mac dinh = 180]
NormalExpParty4 = 200 ;[Mac dinh = 200]
NormalExpParty5 = 220 ;[Mac dinh = 220]

SetExpParty3 = 230 ;[Mac dinh = 230]
SetExpParty4 = 270 ;[Mac dinh = 270]
SetExpParty5 = 300 ;[Mac dinh = 300]

; TUY CHINH PK
MapPK = 4 ;[Mac dinh = 4, PK o map nay se khong bi toi]
CapDoPK = 5 ;[Mac dinh = 5, phai dat cap do nay moi co the PK]
SoLanPK = 3 ;[Mac dinh = 3, vuot qua so lan PK nay moi bi toi]

PK_CoTheVao_BloodCastle = 1 ;[1 = co the vao, 0 = khong the vao (mac dinh = 0)]
PK_CoTheVao_DevilSquare = 1 ;[1 = co the vao, 0 = khong the vao (mac dinh = 0)]
PK_CoTheVao_ChaosCastle = 1 ;[1 = co the vao, 0 = khong the vao (mac dinh = 0)]
PK_CoTheVao_IllusionTemple = 1 ;[1 = co the vao, 0 = khong the vao (mac dinh = 0)]

; TUY CHINH ITEM ROI RA TU HOP KUNDUN
CapDoItemRoiRaTu_Hop_KUNDUN = 0 ;[Mac dinh = 0, (nen config mac dinh)]
Hop_KUNDUN_RoiDoHoanHaoCoLuck = 1 ;[1 = co luck, 0 = Khong co luck, [Mac dinh = 0]]
Hop_KUNDUN_RoiDoHoanHaoCoSkill = 1 ;[1 = co Skill, 0 = Khong co Skill, [Mac dinh = 1]]

; TUY CHINH SU KIEN KANTRU
SoNguoiToiDaThamGiaKANTRU = 15 ;[Mac dinh = 15]
BOSS_KANTRU_RoiDoHoanHaoCoLuck = 1 ;[1 = co luck, 0 = Khong co luck, [Mac dinh = 0]]
BOSS_KANTRU_RoiDoHoanHaoCoSkill = 1 ;[1 = co Skill, 0 = Khong co Skill, [Mac dinh = 1]]

P/S : Tất cả những lỗi gặp phải trong quá trình test Game của các bạn sẽ được thu thập để tìm dõ nguyên nhân và tìm các Fix. Cám ơn các bạn đã đóng góp ý kiện tại topic này cũng như qua Y!M.
Để phát triển GS này một cách hoàn hảo nhất, mình mong muốn các bạn những ai am hiểu về C++ sẽ cùng hợp tác để cùng phát triên, vì nếu chỉ code bằng ASM như mình sẽ có những giới hạn nhất định (vì trình độ lẫn thời gian có hạn). Mọi thông tin đóng góp , hợp tác các bạn có thể PM Y!M : ngocdung.xl_lt

FamilyWin
05-09-11, 09:07 PM
Tiểu đệ mới vô nghề Muoff qua Lan, cho tiểu đệ hỏi mình down update GS 6 thì khỏi cần down các update 1-2-3...được ko. thank you

caothuphutho
05-09-11, 09:28 PM
Tiểu đệ mới vô nghề Muoff qua Lan, cho tiểu đệ hỏi mình down update GS 6 thì khỏi cần down các update 1-2-3...được ko. thank you

oh điều này là hiển nhiên và luôn đúng với mọi sản phẩm phần mềm nào ^^!. Mình cố tình để lại link các update cũ vì lý do để các bạn tham khảo update mới và cũ khác nhau như thế nào và có gì mới hơn mà thôi ^^!

tieutu
05-09-11, 09:54 PM
caothuphutho cho mình hỏi với ó x64 winserver 2k8 sql server 2k5 co dùng bản mu sẻver nào vậy ;(

nhaodzo
06-09-11, 12:30 PM
ah bác ctpt ơi. bác có thể cho thêm thông tin tiếng anh về các sự kiện trong các file txt được ko? giống như là khi mở các file eventitembags lên thì nó sẽ có thông tin là nó quy định rơi đồ trong event nào để có thể tiện cho việc config server. và cả các shop nữa ^^

truc1810
08-09-11, 02:45 PM
vẫn chưa có lệnh add point hả anh

godhoang
08-09-11, 02:50 PM
anh caothuphutho add custom class3 đi BC và DV vé thấp đi :(

mrrainnt
08-09-11, 03:58 PM
:)! thêm dòng giới hạn level xóa nhân vật nữa nhé anh :)!
Không biết bản này có chưa :d nếu chưa thì a thêm vào nhé a

nomotaki
08-09-11, 06:08 PM
CTPT ơi.
Mình config lên server Online, config 1 số file:
1 - D:\MuServer\ConnectServer\Data\ServerList.dat
2 - D:\MuServer\Data\Lang\Kor\CommonLoc.cfg
3 - D:\MuServer\Data\CommonServer.cfg
4 - D:\MuServer\Data\IpList.dat
5 - D:\MuServer\Data\MapServerInfo.dat
6 - D:\MuServer\DataServer1\AllowableIPList.txt
7 - D:\MuServer\DataServer2\AllowableIPList.txt
8 - D:\MuServer\Startup

Config xong hoàn chỉnh rồi thì mình chạy GameServer.exe thì bị lỗi [CashShop] Shop Server Connect Fail !! rồi vào game thì bị disconnect.

Lỗi này là lỗi gì thế, giúp tớ với :(

mrvu058
08-09-11, 06:13 PM

codohue
09-09-11, 12:08 PM
lâu chưa có update mới nhỉ :(

nomotaki
09-09-11, 06:26 PM
Đã config địa chỉ IP và pass SA nhưng vẫn bị như vầy. Ai giúp với :(

mrvu058
09-09-11, 06:41 PM
1 là cậu tắt đi ....
nếu mún xài pm mình ... mình qa coi giúp cho :)

nomotaki
09-09-11, 07:46 PM
Rất biết ơn bạn mrvu058
1 lần nữa cảm ơn bạn nhiều lắm

nhaodzo
10-09-11, 01:40 PM
chờ chờ. lâu nhưng vẫn khoái. kết cái server này quá. bác ctpt có thời gian dạy em cách dev với. máu quá mà hem có ai chỉ giáo :((

codohue
10-09-11, 07:24 PM
update lâu quá huhuhuhuhuhuhuhuhuuh

ngluan1
11-09-11, 05:46 PM
có bác nào chơi MG ko vậy? có ai đánh skill Evil bị giống mình không? đánh nhưng không lên dame

mattroilan
11-09-11, 06:32 PM
@Caothuphutho : anh mặt đen ơi ... Server của SCF là dev từ GS Normal bao nhiêu của webzen nhỉ.... hình như là 1.00.90 hay bao nhiêu vậy anh... ?

mrgacon
12-09-11, 02:47 AM
hay quá nhưng có pet thần mã và đôi chuỳ với vũ khí summon mới như trong mu <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
video ở đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Season 4 kiểu gì mà như Season 6
team gamethuvn pro thật có item mới đẹp mắt quá em cài các bản mu chưa bản nào có hix
ai có bản mu có item mới như mu đó post anh em chiêm ngưỡng đi

caothuphutho
12-09-11, 11:48 AM
NEW UPDATE 7 GS Normal

NEW Option
================================================ ;-----------------------------------------------------------------------
; TUY CHINH GAMESERVER
;-----------------------------------------------------------------------
Disable_CheckSum = 1 ;[0 = Enable, 1 = Disable, [mac dinh = 0] (voi Option nay nen config = 1(Disable))]

; TUY CHINH EXP PARTY

; TUY CHINH PK

PK_CoTheVao_IllusionTemple = 1 ;[1 = co the vao, 0 = khong the vao (mac dinh = 0)]

Hop_KUNDUN_RoiDoHoanHaoCoLuck = 1 ;[1 = co luck, 0 = Khong co luck, [Mac dinh = 0]]
Hop_KUNDUN_RoiDoHoanHaoCoSkill = 1 ;[1 = co Skill, 0 = Khong co Skill, [Mac dinh = 1]]

BOSS_KANTRU_RoiDoHoanHaoCoLuck = 1 ;[1 = co luck, 0 = Khong co luck, [Mac dinh = 0]]
BOSS_KANTRU_RoiDoHoanHaoCoSkill = 1 ;[1 = co Skill, 0 = Khong co Skill, [Mac dinh = 1]]

P/S : UPDATE 7 đã được test kỹ, New Option Add Work 100% nên đã có thể Share cho mọi người. Chúc các bạn vui vẻ và cùng trải nghiểm UPDATE mới này ^^!

codohue
12-09-11, 12:18 PM
duyệt duyệt.......................................... ....

nomotaki
12-09-11, 12:34 PM
Sao lại không hiện Sub khi đưa lên Online thế CTPT?
Mặc dù tên miền là aytu.myvnc.com (Đủ 14 ký tự).
Giúp với

FamilyWin
12-09-11, 01:22 PM
NEW UPDATE 7 GS Normal

NEW Option
================================================ ;-----------------------------------------------------------------------
; TUY CHINH GAMESERVER
Disable_CheckSum = 1 ;[0 = Enable, 1 = Disable, [mac dinh = 0] (voi Option nay nen config = 1(Disable))]

; TUY CHINH EXP PARTY

; TUY CHINH PK

P/S : UPDATE 7 đã được test kỹ, New Option Add Work 100% nên đã có thể Share cho mọi người. Chúc các bạn vui vẻ và cùng trải nghiểm UPDATE mới này ^^!

Mình chép đè vaò folder server rồi mở chơi như bình thường thôi hả đại ca Caothuphutho

caothuphutho
13-09-11, 06:57 AM
Như vậy là GS_Normal đã dần hoàn thiện, Sắp tới tôi sẽ đổi hướng Dev GS_CS để các Option được tương sứng. Ví dụ GS_Normal đã add option "Enable_Skill_CongThanhChien" hay "CapDoToiDa" ..v.v.v. Nhưng GS_CS thì chưa, nếu bạn config "Enable_Skill_CongThanhChien = 1" hay "CapDoToiDa = 500" thì khi move sang maps thuộc GS_CS thì Skill CS sẽ không hoạt động, và cấp độ tối đã là 400 mà thôi, điều đó là hiển nhiên vì GS_CS chưa được add những Option này.
Vậy nên thời gian sắp tới tôi sẽ Code sang GS_CS để các bạn đưa Server lên online được Ổn Định nhất ^^!

Thank for All ! Bye ^^!

LHB_LOVE
13-09-11, 07:53 AM
hình như chưa có add các lệnh vào thì phải L-)

VnGeneral
13-09-11, 10:28 AM
Có ai cho mình cái MuMarker version này luôn dc ko :D

ngluan1
13-09-11, 10:33 AM
có ai test thử MG chưa v? đánh skill Evil có lên dame đâu. quái cũng chẳn chết. hic.

Destruct
13-09-11, 11:14 AM
Server good quá! :)

VnGeneral
13-09-11, 12:44 PM
Haiz config mãi không đưa cái server này Online được >"<

Có ai giúp mình không

luckyday
13-09-11, 12:47 PM
Haiz config mãi không đưa cái server này Online được >"<

Có ai giúp mình không
mọi server mu online cách thức đưa online đều giống nhau cả thôi, open port, config nếu các bạn đã đưa được 1 server nào đó online thì server này cũng làm tượng tự

VnGeneral
13-09-11, 01:54 PM
Mình xem kỹ rồi ko dc bạn à :(. Ai giúp mình dc ko ="=

P/s: Cái move map có nhiều cái bị lỗi ko trùng với server lẫn client .....................

thientruongdx
14-09-11, 08:58 PM
Cái client của FPT là có dấu hay là ko dấu nhỉ

codohue
14-09-11, 09:52 PM
có dấu đó.....................;))

thientruongdx
14-09-11, 10:01 PM
Cho xin cái pic demo xem nào. Lỡ ko có dấu thì mất côn load lắm

dungusd
14-09-11, 10:11 PM
Chức năng checksum bị lỗi ctpt xem lại nhé

error-L1 : CheckSum-Exe error 468330242 0 761 [admin]
WSARecv() failed with error 10038
server chạy ngốn ram kinh quá >400M
scf server <250M
enc server <100M

dungusd
14-09-11, 10:15 PM
Cho xin cái pic demo xem nào. Lỡ ko có dấu thì mất côn load lắm
item và NPC thì có dấu
còn file text.bmd thì không dấu

ngluan1
14-09-11, 11:47 PM
có ai test thử MG chưa v? đánh skill Evil có lên dame đâu. quái cũng chẳn chết. hic.

bó tay cái topic hỏi có 1 câu cả mấy ngày ko có ai trả lời giùm. chán, không bít có ai bị giống mình như vầy ko nữa, ai biết thì chỉ giùm mình cái nha!

kiddj1
15-09-11, 12:52 AM
lâu rồi k vào clb :"> .....
dowm về test thôi ... hàng ngon :D .. thanks chủ thớt

caothuphutho
15-09-11, 08:45 PM
Thông tin New UPDATE GameServer_CS UPDATE 3 sẽ được cập nhật trong vài ngày tới, sẽ được test kỹ trước khi Share mong các bạn thông cảm !

Infor New UPDATE 3 GameServer_CS

;-------------------------------------------------------
;-------------------------------------------------------

ConnectNotice1 = GameServer_CS 1.00.87 VTM Full SEASON 4.5
ConnectNotice2 = Ðýõòc phaìt triêÒn bõÒi : caothuphutho
ConnectNotice3 = Liên hêò võìi caothuphutho qua Y!M : ngocdung.xl_lt

;------------------------------------------------------
; TUY CHINH GAMESERVER
;------------------------------------------------------
FixPartyZen = 1 ;[Mac Dinh = 0, 1 = Tao nhom se rot Zen binh thuong, 0 = Tao nhom se rot Zen nguyen ban WebZen]
CapDoToiDa = 400 ;[Mac Dinh = 400, Cap do khong nhan them duoc diem kinh nghiem = Cap Do Toi Da + 1]
CashShop_BanDoHoanHao_FULL = 1 ;[0 = tat, 1 = mo,cho phep CashShop ban do hoan hao full, mac dinh = 0 (tat)]

P/S : có thể lúc Share new UPDATE 3 GameServer_CS thực tế sẽ add nhiều Option hơn thông tin trên, Với chức năng ConnectNotice của GameServer_CS hiện tại đã mở rộng 3 Option, Tuy nhiên với GameServer Normal hiện tại lại chỉ có 1 Option, với Option này sẽ được cập nhật cho GameServer Normal lên 3 Option cho tương sứng với GameServer_CS trong UPDATE 8. Chúc các bạn vui vẻ !

heroes1412
15-09-11, 09:13 PM
Công nhận, ngốn RAM thật :-ss. Chạy 1sub trên XP SP3 cũng ~300m RAM r :-s

ngluan1
16-09-11, 02:59 PM
không có bác nào tét MG à? có ai bị skill evil không lên dame như mình không?

TitanRain
16-09-11, 03:56 PM
Bác CaoThuPhuTho nhiệt tình thật đấy. Mình cũng update thông tin về hệ thống web:
- Trang tin tức đã xong
- Đang code phần quản lý tài khoản với nhiều tính năng rất hay, hôm nay đang code phần nhận mã item (Chỉ việc copy file item(Kor).txt trong data của server vào thư mục config của web) là sẽ nhận dạng được toàn bộ các item, option, ... giống hệt trong game. Chức năng này phục vụ cho webshop

Destruct
16-09-11, 04:26 PM
Lâu lắm mới gặp lại TitanRain :)

caothuphutho
16-09-11, 04:56 PM
Bác CaoThuPhuTho nhiệt tình thật đấy. Mình cũng update thông tin về hệ thống web:
- Trang tin tức đã xong
- Đang code phần quản lý tài khoản với nhiều tính năng rất hay, hôm nay đang code phần nhận mã item (Chỉ việc copy file item(Kor).txt trong data của server vào thư mục config của web) là sẽ nhận dạng được toàn bộ các item, option, ... giống hệt trong game. Chức năng này phục vụ cho webshop

Hì hì cám ơn bác đã động viên, tôi cũng giống như bác hay tất cả mọi người có máu đam mê MU trong người mà thôi ^^!. Code Game để phục vụ mọi người và phục vụ chính mình hơn thế nữa nó cũng là cách rèn luyện bản thân mà ^^!, Rất cám ơn mọi người đã ủng hộ tôi trong thời gian qua, và rất mong bác TitanRain sớm hoàn thành Project web để anh em còn dùng ^^!

nhungocshpy
16-09-11, 09:02 PM
ai hướng dẫn đưa bản này lên online đi
tui làm hoài không được
bản này có gì khác???

dungusd
16-09-11, 09:30 PM
ai hướng dẫn đưa bản này lên online đi
tui làm hoài không được
bản này có gì khác???
đã xong đâu mà đưa online
chờ thêm vài update nữa đi bạn

vnzoo1
16-09-11, 09:41 PM
MG và Soul không đánh evil được không có damge,iilution tamplate thì vô rồi không đi đâu được

ngluan1
16-09-11, 11:30 PM
MG và Soul không đánh evil được không có damge,iilution tamplate thì vô rồi không đi đâu được
soul van danh evil dc mà bạn. chỉ có MG là ko dc thôi :(

nhungocshpy
16-09-11, 11:31 PM
Mà bản này tui thấy chạy vẫn hơi nặng đó, chạy nặng hơn bản JPN, nhờ bác xem thử có cách nào giảm không ?

chuphon
18-09-11, 01:52 PM
sao DB co dung 2 fiel nhi âttceck xong van k vo dc mu nan cai dung noi dung r van k vo game dc

vnzoo1
18-09-11, 02:04 PM
sao DB co dung 2 fiel nhi âttceck xong van k vo dc mu nan cai dung noi dung r van k vo game dc
bạn tạo thêm db ranking và mu2003_event rồi restore 2 db đó nữa(kiếm 2 cái db đó ở cái svmu khác)
sv này khá good.

Edward_Newgate
18-09-11, 05:02 PM

VnGeneral
18-09-11, 05:03 PM
Ai fix lại cái file movereq ở client lẫn server phù hợp lên share cho mọi người đi ="=

nhungocshpy
18-09-11, 05:54 PM
tìm hoài mọi cách mà chưa đưa lên online đc >...<

Faker
18-09-11, 08:47 PM
xin hỏi op ex bao h mới fix :|
việc move các bạn quay lại mấy trang đầu tôi nói rồi đó
stadium = arena
aida thêm số 1 sau thành aida1
server nặng load tên Vm hơi lâu hơn các bản SS4

op ex hok thấy đâu
cái này mong caothuphutho fix dùm
còn lại theo tôi là good

teaser
18-09-11, 11:27 PM
sao mình chạy muserver startup tất cả các link đều ok.
Chạy GS thì sau khi load file .ini thành công lại dính lỗi này: "Please input authentication server address and port number"
Client đã patch, xài main Main1.03k vtm unlock skill cs, đăng nhập vào thấy Server nhưng khi click vào thì ko hiện ra bảng login.

Máy mình ip lan là 192.168.1.2 pass sa sql đổi thành 123456 nên ko cần config gì hết:(

caothuphutho
19-09-11, 09:21 AM
Sẽ có nhiều thú vị với GS UPDATE 8 và GS_CS UPDATE 3:

--> với GS UPDATE 8 sẽ được Fix Skill Công thành chiến của MG Work 100%, GameMaster có thể kill được quái vật (mặc định WebZen là không).

--> Với GS_CS UPDATE 3, Visual bug sẽ được Fix 100%, Skill Công thành chiến hoạt động 100%, và ngoài ra Option "ConnectNotice" sẽ được tăng lên 3 Option và đặc biệt các bạn có thể tuỷ chỉnh phong cách riêng cho Option này, Và tất nhiên những cập nhật này cũng sẽ có mặt ở UPDATE 8 GS Normal ^^!

; Huong dan tuy chinh Option "Style_ConnectNotice"
; [0 = Mau vang (hien thi o giua), 1 = Mau xanh duong (hien thi ben trai), 2 = Mau xanh la, (hien thi o giua)]

Style_ConnectNotice = 0 ;[0 = Yellow, 1 = Blue, 2 = Green, (Mac dinh = 0)]

Tuỳ chỉnh này được các Team nước ngoài hiện tại add khá nhiều vào GS, nay các bạn có thể trải nghiệm trên nền Protocol VTM, các bạn chú ý protocol VTM tức là một giao thức được WebZen quy định riêng khi code GS dành riêng cho Viêt Nam, chứ không phải cứ MU nào có tiếng việt có dấu là protocol VTM (rất nhiều bạn nhầm lẫn vấn đề này).

P/S : nếu không có gì thay đổi trong ngày hôm nay sẽ có NEW UPDATE 3 GS_CS.

mrvu058
19-09-11, 11:22 AM
Waiting !! ..................
30 charrrrrrrrrrrrrr

TitanRain
19-09-11, 03:44 PM
Thay bac cu update moi deu dan the nay ma project cua toi van chua xong thay nong ruot qua ^_^
Chac chan chung ta se co 1 bo web ngon de dung :)

thientruongdx
19-09-11, 03:58 PM
Thay bac cu update moi deu dan the nay ma project cua toi van chua xong thay nong ruot qua ^_^
Chac chan chung ta se co 1 bo web ngon de dung :)
Có share free ko mà bảo "Chac chan chung ta se co 1 bo web ngon de dung"

Faker
19-09-11, 05:59 PM
Sẽ có nhiều thú vị với GS UPDATE 8 và GS_CS UPDATE 3:

--> với GS UPDATE 8 sẽ được Fix Skill Công thành chiến của MG Work 100%, GameMaster có thể kill được quái vật (mặc định WebZen là không).

--> Với GS_CS UPDATE 3, Visual bug sẽ được Fix 100%, Skill Công thành chiến hoạt động 100%, và ngoài ra Option "ConnectNotice" sẽ được tăng lên 3 Option và đặc biệt các bạn có thể tuỷ chỉnh phong cách riêng cho Option này, Và tất nhiên những cập nhật này cũng sẽ có mặt ở UPDATE 8 GS Normal ^^!

; [0 = Mau vang (hien thi o giua), 1 = Mau xanh duong (hien thi ben trai), 2 = Mau xanh la, (hien thi o giua)]

Tuỳ chỉnh này được các Team nước ngoài hiện tại add khá nhiều vào GS, nay các bạn có thể trải nghiệm trên nền Protocol VTM, các bạn chú ý protocol VTM tức là một giao thức được WebZen quy định riêng khi code GS dành riêng cho Viêt Nam, chứ không phải cứ MU nào có tiếng việt có dấu là protocol VTM (rất nhiều bạn nhầm lẫn vấn đề này).

P/S : nếu không có gì thay đổi trong ngày hôm nay sẽ có NEW UPDATE 3 GS_CS.
em hỏi về op ex thì anh fix chưa zay

caothuphutho
19-09-11, 08:05 PM
NEW UPDATE 3 GS_CS

NEW UPDATE GS_CS 3

ConnectNotice1 = GameServer_CS 1.00.87 VTM Full SEASON 4.5
ConnectNotice2 = Ðýõòc phaìt triêÒn bõÒi : caothuphutho
ConnectNotice3 = Liên hêò võìi caothuphutho qua Y!M : ngocdung.xl_lt

; TUY CHINH EXP PARTY

; TUY CHINH LUONG ZEN TOI DA
LuongZenToiDaTrongThungDoChung = 1000000000 ;[Mac dinh = 100000000]
LuongZenToiDaTrongThungDoCaNhan = 2000000000 ;[Mac dinh = 2000000000]

CapDoItemRoiRaTu_Hop_KUNDUN = 5 ;[Mac dinh = 0, (Item Hoan Hao roi ra se co cap do tuong ung)]

; TUY CHINH GAMESERVER
FixPartyZen = 1 ;[Mac Dinh = 0, 1 = Tao nhom se rot Zen binh thuong, 0 = Tao nhom se rot Zen nguyen ban WebZen]
CapDoToiDa = 400 ;[Mac Dinh = 400, Cap do khong nhan them duoc diem kinh nghiem = Cap Do Toi Da + 1]

P/S : Sorry các bạn vừa làm "vài chai" với lũ bạn giờ mới UPDATE được cho các bạn ^^!, mời các bạn trải nghiệm NEW UPDATE GS_CS 3 ^^!

Edward_Newgate
19-09-11, 08:15 PM
Ơ forum bị lỗi hay sao ý nhờ

Faker
19-09-11, 09:50 PM
sorry chính xác là đồ thần hok hiện dòng ex
moi người test set Hyon sẽ biết :D

thientruongdx
19-09-11, 09:53 PM
Còn cái GS nữa đâu. Hôm nay ta test SV cũng ổn. GS load đâu đến 100mb mà mấy thèng nó bảo đến 400mb nhỉ. Lúc đầu chạy GS thì load đến 400mb thật nhưng sau khi chạy xong còn 80-90mb thui

caothuphutho
19-09-11, 10:17 PM
sorry chính xác là đồ thần hok hiện dòng ex
moi người test set Hyon sẽ biết :D

Oh tưởng gì, thế này bạn nhé mặc định của WebZen không quy định như vậy đồ hoàn hảo là đồ hoàn hảo, đồ thần là đồ thần, WebZen không cho phép "lai tạo" ^^!. Okie tuy nhiên nếu nhiều người thích "lại tạo" sẽ được add Option tuỳ chỉnh trong UPDATE GS 8, mời các bạn đón chờ !

nhaodzo
20-09-11, 12:53 AM

Faker
20-09-11, 01:02 PM
Oh tưởng gì, thế này bạn nhé mặc định của WebZen không quy định như vậy đồ hoàn hảo là đồ hoàn hảo, đồ thần là đồ thần, WebZen không cho phép "lai tạo" ^^!. Okie tuy nhiên nếu nhiều người thích "lại tạo" sẽ được add Option tuỳ chỉnh trong UPDATE GS 8, mời các bạn đón chờ !
oh thank anh
đúng là cao thủ :D

caothuphutho
20-09-11, 04:10 PM
Option tuỳ chỉnh cho phép GS có thể work loại item mới đó là đồ "Full thần" và "Full Socket" sẽ có trong NEW UPDATE 8 GS Normal mời các bạn đón chờ !

; TUY CHINH CHUC NANG MO RONG ITEM
; Chu y: Khi kich hoat chuc nang, Admin co the tao do FULL Than va FULL Socket
; Chuc nang nay chi danh cho Admin tao do trao thuong TOP hay Event. Item mo rong nay khong DROP trong Game !
MoRongItem = 1 ;[1 = Kich hoat, 0 = Khong kich hoat (Mac dinh = 0)]

===========================================

Item Full Thần
1164

Item Full Socket
1165

sejishin
20-09-11, 05:44 PM
Tạo đồ bằng phần mềm hả bạn? Sao có thể chỉnh point với tiền cho nhân vật mới crea

Faker
20-09-11, 05:56 PM
Option tuỳ chỉnh cho phép GS có thể work loại item mới đó là đồ "Full thần" và "Full Socket" sẽ có trong NEW UPDATE 8 GS Normal mời các bạn đón chờ !

; TUY CHINH CHUC NANG MO RONG ITEM
; Chu y: Khi kich hoat chuc nang, Admin co the tao do FULL Than va FULL Socket
; Chuc nang nay chi danh cho Admin tao do trao thuong TOP hay Event. Item mo rong nay khong DROP trong Game !
MoRongItem = 1 ;[1 = Kich hoat, 0 = Khong kich hoat (Mac dinh = 0)]

===========================================

Item Full Thần
1164

Item Full Socket
1165
thank pro
đúng chỗ cần thiết rồi :D anh có thể giảm Game server xuống được hok nhẹ như của WZt ý :D

sejishin
20-09-11, 09:38 PM
CTPT update cái web để reset với. Tui cài web 8.0, web mu ss6 mà rết cái là login ko được cái aucount vừa reset đó. CTPT fix dùm mình với

Faker
21-09-11, 01:34 AM
anh cao thu phu tho fix lỗi MG skill rồng hok có dam nhé

TitanRain
21-09-11, 05:35 PM
CaoThuPhuTho có DB gốc share giúp mình với nhé

tuantep
21-09-11, 05:46 PM
- Trang tin tức đã xong

Bạn chỉ mình cách load toàn bộ file item đó vào DB với. Mình cũng đang cần module này :D

nhungocshpy
21-09-11, 06:36 PM
bản này dùng web TV được không nhỉ???

Faker
21-09-11, 06:38 PM
pro pm yahoo noikovoichat đi em share cho DB reg được acc

caothuphutho
21-09-11, 11:35 PM

link download database original webzen GS 1.00.87 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bác dùng cái ODBC đính kèm, và nếu dùng bác phải fix lại ODBC thêm "Me_Muonline"

TitanRain
22-09-11, 12:28 AM
Bạn chỉ mình cách load toàn bộ file item đó vào DB với. Mình cũng đang cần module này :D

Co 2 ham nhu sau
1. vn_load_config(string duong_dan_file_can_doc) //Ham doc file .txt va tra ve array cac item

function vn_load_config($file){
$data = array();
$ingroup = false;
$buffer = preg_replace(array('/^[\s]+/','/[\s]+(?=[0-9\-"\/])/','/[\s]+$/','/,*\/\/.+$/'),array('',','),$buffer);
if(strlen($buffer)>0){
$buffer = str_getcsv($buffer);
//echo implode("\t",$buffer) ."\n";
if( count($buffer)==1 ){
if( is_numeric($buffer[0]) ){
$ingroup = $buffer[0];
}elseif( strcasecmp($buffer[0],'end')==0 ){
$ingroup = false;
}else{
return false;
}
}else{
if( $ingroup!==false ){
$data[$ingroup][$buffer[0]] = array_slice($buffer,1);
}else{
return false;
}
}
}
}
return $data;
}else return false;
}

2. item2text(string 32_ky_tu_hex_cua_item)

function item2text($hex){
$op_ex = array(
'weapon' => array( //pendant
'1' => 'Phục hồi Mana khi giết quái vật +mana/8',
'2' => 'Phục hồi HP khi giết quái vật +HP/8',
'4' => 'Gia tăng tốc độ tấn công +7',
'8' => 'Gia tăng sức sát thương +2%',
'16' => 'Gia tăng sức tấn công +cấp độ/20',
'32' => 'Tăng tỉ lệ sát thương hoàn hảo +10%',
),
'armor' => array( //ring shield
'1' => 'Tăng lượng Zen rơi ra +30%',
'2' => 'Khả năng tránh đòn +10%',
'4' => 'Phản hồi +5% lực tấn công',
'8' => 'Giảm sức sát thương +4%',
'16' => 'Gia tăng lượng Mana lên +4%',
'32' => 'Gia tăng lượng HP lên +4%',
),
'wing' => array(
'1' => 'Tăng HP +95',
'2' => 'Tăng Mana +95',
'4' => '3% cơ hội loại bỏ sức phòng thủ',
'8' => 'Tăng Mana tối đa +50',
'16' => 'Gia tăng tốc độ tấn công +5',
),
'wing2' => array(
'1' => '5% cơ hội loại bỏ sức phòng thủ',
'2' => '5% phản đòn khi cận chiến',
'4' => '5% khả năng phục hồi hoàn toàn HP',
'8' => '5% khả năng phục hồi hoàn toàn Nội lực',
)

);

$op_harmony = array(
'1' => array(
'type' => 'Tăng lực đánh thấp nhất',
'value' => array(
'0' => '+2',
'1' => '+3',
'2' => '+4',
'3' => '+5',
'4' => '+6',
'5' => '+7',
'6' => '+9',
'7' => '+11',
'8' => '+12',
'9' => '+14',
'10' => '+15',
'11' => '+16',
'12' => '+17',
'13' => '+20',
'14' => '+100000',
'15' => '+110000',
),
),
'2' => array(
'type' => 'Tăng lực đánh cao nhất',
'value' => array(
'0' => '+3',
'1' => '+4',
'2' => '+5',
'3' => '+6',
'4' => '+7',
'5' => '+8',
'6' => '+10',
'7' => '+12',
'8' => '+14',
'9' => '+17',
'10' => '+20',
'11' => '+23',
'12' => '+26',
'13' => '+29',
'14' => '+100000',
'15' => '+110000',
),
),
'3' => array(
'type' => 'Giảm sức mạnh yêu cầu',
'value' => array(
'0' => '-6',
'1' => '-8',
'2' => '-10',
'3' => '-12',
'4' => '-14',
'5' => '-16',
'6' => '-20',
'7' => '-23',
'8' => '-26',
'9' => '-29',
'10' => '-32',
'11' => '-35',
'12' => '-37',
'13' => '-40',
'14' => '-100000',
'15' => '-110000',
),
),
'4' => array(
'type' => 'Giảm nhanh nhẹn yêu cầu',
'value' => array(
'0' => '-6',
'1' => '-8',
'2' => '-10',
'3' => '-12',
'4' => '-14',
'5' => '-16',
'6' => '-20',
'7' => '-23',
'8' => '-26',
'9' => '-29',
'10' => '-32',
'11' => '-35',
'12' => '-37',
'13' => '-40',
'14' => '-100000',
'15' => '-110000',
),
),
'5' => array(
'type' => 'Tăng lực đánh (min,max)',
'value' => array(
'0' => '+0',
'1' => '+0',
'2' => '+0',
'3' => '+0',
'4' => '+0',
'5' => '+0',
'6' => '+7',
'7' => '+8',
'8' => '+9',
'9' => '+11',
'10' => '+12',
'11' => '+14',
'12' => '+16',
'13' => '+19',
'14' => '+0',
'15' => '+0',
),
),
'6' => array(
'type' => 'Tăng lực đánh tuyệt đối',
'value' => array(
'0' => '+0',
'1' => '+0',
'2' => '+0',
'3' => '+0',
'4' => '+0',
'5' => '+0',
'6' => '+12',
'7' => '+14',
'8' => '+16',
'9' => '+18',
'10' => '+20',
'11' => '+22',
'12' => '+24',
'13' => '+30',
'14' => '+0',
'15' => '+0',
),
),
'7' => array(
'type' => 'Tăng lực đánh tuyệt chiêu',
'value' => array(
'0' => '+0',
'1' => '+0',
'2' => '+0',
'3' => '+0',
'4' => '+0',
'5' => '+0',
'6' => '+0',
'7' => '+0',
'8' => '+0',
'9' => '+12',
'10' => '+14',
'11' => '+16',
'12' => '+18',
'13' => '+22',
'14' => '+0',
'15' => '+0',
),
),
'8' => array(
'type' => 'Tăng tỷ lệ tấn công PvP',
'value' => array(
'0' => '+0',
'1' => '+0',
'2' => '+0',
'3' => '+0',
'4' => '+0',
'5' => '+0',
'6' => '+0',
'7' => '+0',
'8' => '+0',
'9' => '+5',
'10' => '+7',
'11' => '+9',
'12' => '+11',
'13' => '+14',
'14' => '+0',
'15' => '+0',
),
),
'9' => array(
'type' => 'Tăng tỷ lệ giảm SD',
'value' => array(
'0' => '+0',
'1' => '+0',
'2' => '+0',
'3' => '+0',
'4' => '+0',
'5' => '+0',
'6' => '+0',
'7' => '+0',
'8' => '+0',
'9' => '+3',
'10' => '+5',
'11' => '+7',
'12' => '+9',
'13' => '+10',
'14' => '+0',
'15' => '+0',
),
),
'10' => array(
'type' => 'Tăng khả năng loại bỏ SD',
'value' => array(
'0' => '+0',
'1' => '+0',
'2' => '+0',
'3' => '+0',
'4' => '+0',
'5' => '+0',
'6' => '+0',
'7' => '+0',
'8' => '+0',
'9' => '+0',
'10' => '+0',
'11' => '+0',
'12' => '+0',
'13' => '+10',
'14' => '+0',
'15' => '+0',
),
),
);

//echo "<hr/>". $hex ."<br/>";
if(is_string($hex) && strlen($hex)==32){
global $itemconfig;
$result = '';

$i_index = hexdec(substr($hex,0,2));
$i_lbit = hexdec(substr($hex,2,2));
$i_dur = substr($hex,4,2);
$i_serial = substr($hex,6,8);
$i_hbit = hexdec(substr($hex,14,2));

$i_type = hexdec(substr($hex,18,1));
$i_harmony_type = hexdec(substr($hex,20,1));
$i_harmony_value = hexdec(substr($hex,21,1));
$i_socket1 = hexdec(substr($hex,22,2));
$i_socket2 = hexdec(substr($hex,24,2));
$i_socket3 = hexdec(substr($hex,26,2));
$i_socket4 = hexdec(substr($hex,28,2));
$i_socket5 = hexdec(substr($hex,30,2));

if( array_key_exists($i_type,$itemconfig) && array_key_exists($i_index,$itemconfig[$i_type]) ){
$i_name = $itemconfig[$i_type][$i_index][7];

if( array_key_exists($i_harmony_type,$op_harmony) &&
array_key_exists($i_harmony_value,$op_harmony[$i_harmony_type]['value'])
){
$i_harmony = '<br/>'. $op_harmony[$i_harmony_type]['type'] .' '. $op_harmony[$i_harmony_type]['value'][$i_harmony_value];
}else{
$i_harmony = '';
}

$i_skill = 0;
$i_level = 0;
$i_luck = 0;
$i_op = 0;

$bit = 32;
$i_exe = '';
while( $i_hbit>0 ){
if( $i_hbit>=64 ){
$i_op = 16;
$i_hbit -= 64;
}elseif( $i_hbit>0 ){
if( $i_hbit >= $bit ){
$i_exe .= "<br/>". $op_ex['armor'][$bit];
$i_hbit %= $bit;
}
$bit /= 2;
}else break;
}
while( $i_lbit>0 ){
if( $i_lbit>=128 ){
$i_skill = 1;
$i_lbit -= 128;
}elseif( $i_lbit>=8 ){
$i_level ++;
$i_lbit -= 8;
}elseif( $i_lbit>=4 ){
$i_luck = 1;
$i_lbit -= 4;
}elseif( $i_lbit>0 ){
$i_op += $i_lbit*4;
$i_lbit -= $i_lbit;
break;
}
}

$i_level = ($i_level>0)? ' +'. $i_level : '';
$i_luck = ($i_luck>0)? '<br/>May mắn (Tỉ lệ thành công Ngọc Tâm Linh +25%)<br/>May mắn (Tỉ lệ gây sát thương tối đa +5%)' : '';
$i_skill = ($i_skill>0)? '<br/>Tuyệt chiêu' : '';
$i_op = ($i_op>0)? '<br/>Sức đánh tăng +'. $i_op : '';

$result = "<hr/>". $i_name . $i_level;
$result.= $i_skill . $i_luck . $i_op;
$result.= $i_exe;
$result.= $i_harmony ."<br/>";
return $result;
}else return false;

return true;

}else return false;
}

Vi du goi ham de doc item

$itemconfig = vn_load_config('item(Kor).txt' );
echo item2text('07372af6d4a900400000000000000000');

2 ham tren chua hoan thiet het minh van dang code tiep

TitanRain
22-09-11, 12:57 AM
link download database original webzen GS 1.00.87 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bác dùng cái ODBC đính kèm, và nếu dùng bác phải fix lại ODBC thêm "Me_Muonline"

Thanks bac, nhung cai DB nay duoc backup tu SQL Server 2005 ma binh thuong MU minh van dung SQL 2000 SP4 nen ko restore duoc

Toi tim mai moi thay cai SQL Server 2005 tren mang nhan tien share luon cho moi nguoi link

SQL Server 2005 Enterprise x86 DVD
ed2k://|file|en_sql_2005_ent_x86_dvd.iso|934246400|317809 2D0F6D7955B663840C5B5555FE|

(Cai nay phai dung eMule moi download duoc)

Destruct
22-09-11, 01:13 AM
Thanks bac, nhung cai DB nay duoc backup tu SQL Server 2005 ma binh thuong MU minh van dung SQL 2000 SP4 nen ko restore duoc

Toi tim mai moi thay cai SQL Server 2005 tren mang nhan tien share luon cho moi nguoi link

SQL Server 2005 Enterprise x86 DVD
ed2k://|file|en_sql_2005_ent_x86_dvd.iso|934246400|317809 2D0F6D7955B663840C5B5555FE|

(Cai nay phai dung eMule moi download duoc)TitanRain nhờ caothuphutho Backup lại DB, lúc Backup chọn kiểu thương thích với SQL 2000 là được mà

thientruongdx
22-09-11, 01:24 AM
DB gốc thì có thể lấy DB của SCF hoặc RMST cũng đc

tuantep
22-09-11, 01:37 AM
Cảm ơn TitanRain
2 Function này làm tui hiểu ra được nhiều thứ :D đang sửa cái webshop 0.9 từ khá lâu rồi cho thích hợp với SS 6.

Bạn code web cho server này từ đầu hay base trên nền nào vậy? có code hosting-server luôn ko :x

TitanRain
22-09-11, 01:51 AM
Cảm ơn TitanRain
2 Function này làm tui hiểu ra được nhiều thứ :D đang sửa cái webshop 0.9 từ khá lâu rồi cho thích hợp với SS 6.

Bạn code web cho server này từ đầu hay base trên nền nào vậy? có code hosting-server luôn ko :x

Dat web tren host, co 2 tuy chon mo port toi SQL hoac khong.
Phan tin tuc su dung wordpress

caothuphutho
22-09-11, 02:56 PM
TEST ONLINE SEASON 4.5 VTM

Web đăng ký : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Các bạn tạo lấy một acc rồi vào Game test online nhé.
Client các bạn có thể dùng Client ở đầu topic. Nếu các bạn đã có main.03K VTM rồi thì có thể hex IP = mudx.myvnc.com
Nếu các bạn chưa có main có thể dùng main 1.03K VTM đã hex sẵn IP : download here ! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

P/S : máy chủ của thientruongdx , muserver 1.00.87 GS UPDATE 8, GS_CS UPDATE 3 by caothuphutho !
Mời tất cả member clb tham gia để Server có cái nhìn trực quan ^^!.

thientruongdx
22-09-11, 05:30 PM
Để tiện cho việc Phát Triển và Fix Bug GS mình và caothupho hợp tác mở Server Online để test
Server mở ra chỉ phục vụ Test chức năng và độ hoàn thiện của GS. Vị vậy thân mời tất cả ace có thời gian tham gia cùng Test

nhungocshpy
22-09-11, 05:40 PM
vào đc 1 lần rồi ko vào đc nữa