PDA

View Full Version : Lỗi disconnect khi vào Mu, các bro giải thích dùm với

eva0001
02-08-11, 10:34 PM
mong mọi người góp ý cho mình chút với, vẫn là chuyện thuở nào bị disconnect khi vào game, nhưng ở đây mình cài server ss6 của hunter trên win7 32bit. mình đảm bảo đã config đúng hết để đưa lên online, ip wan là địa chỉ no-ip cũng hoạt động bình thường, data ko lỗi gì cả, đặc biệt khi chạy server không hề thấy 1 lỗi gì cả. Mình đã cài bản này mấy lần rồi, nhưng khi mình vào mu bằng 1 máy tính khác mạng thì đều bị ngắt kết nối.
Main đã hex đúng ko sai tý nào, seria + ver đều đúng. Mong mọi người giải thích dùm với :((

mrvu058
02-08-11, 10:36 PM
Coi tắt firewall chưa + mở port đúng chưa ???

eva0001
02-08-11, 10:47 PM
mình tắt firewall rùi, còn port cũng mở đủ cả thì mới chạy server ko báo lỗi gì. :( - hay là cái server này ko hợp với win7 nhỉ.

mrvu058
02-08-11, 10:49 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

IN_NUYASHA
03-08-11, 03:30 PM
mong mọi người góp ý cho mình chút với, vẫn là chuyện thuở nào bị disconnect khi vào game, nhưng ở đây mình cài server ss6 của hunter trên win7 32bit. mình đảm bảo đã config đúng hết để đưa lên online, ip wan là địa chỉ no-ip cũng hoạt động bình thường, data ko lỗi gì cả, đặc biệt khi chạy server không hề thấy 1 lỗi gì cả. Mình đã cài bản này mấy lần rồi, nhưng khi mình vào mu bằng 1 máy tính khác mạng thì đều bị ngắt kết nối.
Main đã hex đúng ko sai tý nào, seria + ver đều đúng. Mong mọi người giải thích dùm với :((
cậu xem lại cái main đi ! vì là main 1.07v+ nên không thể dùng tools main cracked để hex đâu ! hãy thữ dùng tools main editor hex lại xem như thế nào

nhaodzo
03-08-11, 07:10 PM
nếu ko thì bạn bảo các máy con thêm dòng này vào file host để nó kết nối trực tiếp nhé.
ip(của no-ip) xxx.myvnc.com. chẳng hạn như ip của no-ip bạn là 113.190.92.106 xxx.myvnc.com ( cái này thì dùng hơi bất tiện một tí là khi ip của no-ip thay đổi thfi các máy con cũng pải thay đổi theo

eva0001
03-08-11, 08:33 PM
cậu xem lại cái main đi ! vì là main 1.07v+ nên không thể dùng tools main cracked để hex đâu ! hãy thữ dùng tools main editor hex lại xem như thế nào

thank bạn nhiều lắm, nhưng cái main này mình hex nhiều rồi và sử dụng dc bt, và đùng như bạn nói mình dùng tools main editor hex đều chính xác cả :D

nếu ko thì bạn bảo các máy con thêm dòng này vào file host để nó kết nối trực tiếp nhé.
ip(của no-ip) xxx.myvnc.com. chẳng hạn như ip của no-ip bạn là 113.190.92.106 xxx.myvnc.com ( cái này thì dùng hơi bất tiện một tí là khi ip của no-ip thay đổi thfi các máy con cũng pải thay đổi theo

thank bạn, mình cũng làm cách này rồi :D. nhưng ko dc. hihi

nhaodzo
03-08-11, 09:34 PM
bạn để ở máy con cái ip của no-ip là gì? ko phải là ip của bạn đâu mà là ip của no-ip ý. cái này bị thay đổi liên tục đó

eva0001
04-08-11, 02:33 AM
bạn để ở máy con cái ip của no-ip là gì? ko phải là ip của bạn đâu mà là ip của no-ip ý. cái này bị thay đổi liên tục đó

mình ko hiểu bạn nói gì, máy con là sao hả bạn :(. bạn nói rõ chút dc ko

phoxuaxua
04-08-11, 04:43 AM
bên ngoài kết nối bị dis đến 90% do chưa mở đúng port modem,10% còn lại do chưa liên kết IP LAN và DNS trong file host của windows .Thử connect web từ mạng ngoài máy chủ xem được không

nhaodzo
04-08-11, 08:16 AM
pm vào yahoo nguoi_thieu_vang_mot_tinh_yeu mình giúp cho