PDA

View Full Version : bug web thieuvan!

netanhtu12
01-08-11, 12:23 PM
hầu nhu web nào cũng không đỗi được điểm phúc duyên nhỉ,có ai đổi được ko!sẵn đây cho hỏi ai bán domain giá rẻ cho xin yahoo luôn nha!

godhoang
01-08-11, 01:05 PM
Đổi đc chứ sao không ?
Đã vậy còn bị bug vừa Online vừa đổi thì Vpoint đổi từ điểm PC cứ thế lên mãi :))

ngocanh87
01-08-11, 01:11 PM
Vậy đành tắt đi thôi đúng không :)

iS.Huy
01-08-11, 01:16 PM
pm yahoo mình: ishuy96 mình sell domain nè

nhaodzo
01-08-11, 01:18 PM
cái này bạn pải làm sao mà khi đổi pc-> vpoint thì nhân vật phải đổi nhân vật và thoát game thì là okie. vì nếu để vừa online được vừa đổi pcpoint->vpoint thì sqlserver sẽ cập nhật từ web trước trong khi đó client vẫn tiếp tục gửi dữ liệu về sqlserver cho nên pcpoint tăng cứ tăng mà vpoint đổi ngoài web cũng vậy :D. tiện đây cho hỏi cái ai setup được tvweb trên host được rùi giúp mình setup với. mình setup toàn báo ko thể kết nối đến server :((

maxvolume
05-08-11, 11:07 AM
cái này bạn pải làm sao mà khi đổi pc-> vpoint thì nhân vật phải đổi nhân vật và thoát game thì là okie. vì nếu để vừa online được vừa đổi pcpoint->vpoint thì sqlserver sẽ cập nhật từ web trước trong khi đó client vẫn tiếp tục gửi dữ liệu về sqlserver cho nên pcpoint tăng cứ tăng mà vpoint đổi ngoài web cũng vậy :D. tiện đây cho hỏi cái ai setup được tvweb trên host được rùi giúp mình setup với. mình setup toàn báo ko thể kết nối đến server :((
không có pro nào giúp anh em cái vụ này hết ak

mrrainnt
05-08-11, 11:18 AM
Bạn xem lại code của web :-?! Rồi thêm dòng cho cho nó kiểm tra nhân vật có onl hay không đó bạn à

virus
05-08-11, 11:20 AM
sao web TV của e hôk đăng nhập đk thế..đánh đúng pass sa.
hôk hiển thị bảng reset & guild nhưng hiện bảng xếp hạng :((
giúp e vơi:(

mrrainnt
05-08-11, 11:24 AM
Bạn chủ topic pm mình nhé ^^! Mình với bạn cùng test chức năng này: mrrainnt2011 nhé bạn :D

minhvn12
05-08-11, 12:24 PM
Đổi đc chứ sao không ?
Đã vậy còn bị bug vừa Online vừa đổi thì Vpoint đổi từ điểm PC cứ thế lên mãi :))
làm gì bik cái lỗi đó, có chỉnh sữa code không đó

mrrainnt
05-08-11, 02:37 PM
:) thêm 1 đoạn check nv online là được chứ gì :D cái này đơn giản mà

nhaodzo
05-08-11, 03:03 PM
bạn cho cái đoạn check đó đi. có pải là include cái j checklogin pải ko nhỉ ^^

mrrainnt
05-08-11, 03:12 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thecong
05-08-11, 03:57 PM
Chẳng muốn test nữa bạn nào thích thì paste vào mà dùng, được hay không thì còn tùy nữa

function kiemtra_doinv($account,$character) {
include('config.php');
$sql_doinv_check = $db->Execute("SELECT * FROM AccountCharacter WHERE Id='$account' AND GameIDC='$character'");
$doinv_check = $sql_doinv_check->numrows();
if ($doinv_check > 0) {
echo "Nhân vật chọn không được là nhân vật thoát ra sau cùng. Hãy vào Game và chọn nhân vật khác trước khi thực hiện chức năng này.";
exit();
}
}

nhaodzo
05-08-11, 04:06 PM
copy đoạn code đó vào hả bạn hay là cần tạo thêm file

thecong
05-08-11, 04:45 PM
Này thì share lun cho anh em nè

<?include_once("security.php");include("function.php");include("config/config_pcpoint2vpoint.php");
$account = $_GET["account"];$character = $_GET['character'];$pcpoint = $_GET["pcpoint"]; settype($pcpoint, 'integer');$passtransfer = $_GET["passtransfer"];
if ($passtransfer == $transfercode) { include('do_pcpoint2vpoint_nozen.php'); $pcpoint_change = $pcpoint_[0] - $pcpoint; $tigia = floor($pcpoint/$pcpoint_1vpoint); $vpoint_change = $vpoint[0] + $tigia; $sql_doinv_check = $db->Execute("SELECT * FROM AccountCharacter WHERE Id='$account' AND GameIDC='$character'"); $doinv_check = $sql_doinv_check->numrows(); if ($doinv_check > 0) { echo "Nhân vật chọn không được là nhân vật thoát ra sau cùng. Hãy vào Game và chọn nhân vật khác trước khi thực hiện chức năng này."; exit(); } if ( $pcpoint < $pcpoint_1vpoint ) { echo "Bạn đang có $pcpoint_[0] Điểm. Bạn phải có tối thiểu $pcpoint_1vpoint."; exit(); } if( $pcpoint_change < 0 ) { echo "Bạn đang có $pcpoint_[0] Điểm. Bạn không thể đổi $pcpoint Điểm sang V.Point."; exit(); } include('do_pcpoint2vpoint_nozen2.php'); echo "$character đã đổi $pcpoint Điểm Phúc Duyên sang $tigia V.Point thành công.";}?>