PDA

View Full Version : Server TSBD 0.3 update kết hợp Server hút hít !

Trang : 1 [2] 3 4 5

kukubaby
31-07-11, 09:51 AM
anh Jxvietnam ơi
anh nên chỉnh lại tỉ lệ rớt đồ đi , đánh dễ rớt đồ quá
chỉnh lun boss hk anh ơi, nó ra liên tục mà đánh nó dễ như an cháo , đồ rơi quá trời , chơi vậy mau chán lém anh

k0olb0y009
31-07-11, 09:54 AM
Mình up thành công rồi nhưng mình vẫn lv 90 và lên xuống ngựa ko còn thấy vũ khí :(

kukubaby
31-07-11, 09:54 AM
anh Jxvietnam ơi
chỉnh lun boss hk anh ơi, nó ra liên tục mà đánh nó dễ như an cháo , đồ rơi quá trời , chơi vậy mau chán lém anh

SaoThaiBinh72
31-07-11, 10:19 AM
Àk, tại sao ở những cái khung nhập chữ ( chat, gõ id, mật khẩu), nó cứ hiện lên 2 kí tự giống như ở những sv no font vậy , khó nhìn quá, làm sao để mất đây

Game.exe thẳng tiến ->

alimutrinh80
31-07-11, 10:30 AM
Game.exe thẳng tiến -> Có thể nói kĩ hơn không ông anh, không đụng đến thì cái khung không có 2 kí tự, mình nhấn enter chat thì nó cứ hiện lên, mình gõ chữ tới đâu nó chạy theo tới đó

jxvietnam
31-07-11, 10:40 AM
Có thể nói kĩ hơn không ông anh, không đụng đến thì cái khung không có 2 kí tự, mình nhấn enter chat thì nó cứ hiện lên, mình gõ chữ tới đâu nó chạy theo tới đó
Cái này là do ký tự | trong khung nhập mật khẩu là font china trong khi server sd tv có dấu của thachlong78 nên phải như vậy thôi, bạn thông cảm.

Mình up thành công rồi nhưng mình vẫn lv 90 và lên xuống ngựa ko còn thấy vũ khí :(
Là sao hã bạn. Không thấy hình vũ khí kim phong hã

anh Jxvietnam ơi
Ý bạn nói là boss vàng yếu hã :(. Thấy nó cũng đc mà :))

Lỗi của bạn mastergame là do UI có font là TQ, trong khi bạn chạy server trên máy ảo => máy ảo có font TQ, máy thật ko font. Mà patch lại để ở máy thật => UI ko load đc font TQ.

buitam1501
31-07-11, 10:57 AM
Không biết có bác nào bị lỗi giống em ko nhỉ, mặc đồ rồi nhưng tháo xuống thì bị lỗi gameserver.exe, thay đồ khác vào đồ trên người cũng bị y hệt như vậy :(

NgoiSao123
31-07-11, 11:05 AM
Jxvietnam ơi hk bỉt bản update mới bị lổi j
mà mặc đồ vào là bị disgamesever .lấy đồ ra cũg zậy

gabay
31-07-11, 11:52 AM
cố gắng tích hợp thêm auto đi bạn,chơi off nhưng cày lv = tay mỏi quá

kukubaby
31-07-11, 12:10 PM
em nói thiệt đó anh
boss vàng yếu quá , đánh mau die lem 1 mình em đánh 3-4 con chỉ cần mua max máu la đánh dễ ẹt
ah anh có thể tích hợp thêm auto ko anh
chỉ cần auto đánh la ok rồi anh hihi
anh jxvietnam muôn năm hihi

NgoiSao123
31-07-11, 12:11 PM
bạn kukubaby ơi.bạn có bỏ cái update moi vào ko vậy.

kukubaby
31-07-11, 12:14 PM
chiêu của côn lôn 9x đao , đánh no không có nỗ đùng đùng anh ơi ky vậy
em nói thiệt đó anh
boss vàng yếu quá , đánh mau die lem 1 mình em đánh 3-4 con chỉ cần mua max máu la đánh dễ ẹt

hoangthuyit
31-07-11, 12:24 PM
hum nay mới ép xong cây kiếm Bạch Kim võ đang mà khi cầm vào thì vẫn như vũ khí Hoàng Kim nó không có ra hình khác cái này phải lỗi không jxvietnam :D

thedhs
31-07-11, 12:34 PM
mới chơi thử, chức năng admin nhận đồ hình như bị lỗi nhận đồ of CB thì ra TY và ngược lại, ko nhận đc đồ CBB, skil 120 vẫn ko tăng đc, còn cái thăng cấp nhận đồ là sao em vẫn ko hỉu? À anh nên sửa phần thưởng khi làm xong 30 lần nv dã tẩu đi, làm lâu mà chỉ nhận đc quả huy hoàng 500k exp

nguydatloc
31-07-11, 12:46 PM
có 1 lổi hôm qua giờ để ý kĩ mới thấy xin giúp giùm . sv online bằng hamachi hôm wa giờ đang ngon thì bị dis , nguyên nhân là do có 1 ,2 người đặt tên có dấu là bị dis gameserver.exe àh , lúc sắp bị dis gameserver ko có dòng chữ nào lạ hết , nhờ anh sữa giùm ,

các bạn có thể vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) thử sẻ bít nhưng đừng có ác ý thấy lổi như vậy rồi làm hoài nha

shanks
31-07-11, 12:59 PM
Bạn Chủ topic có thể chỉ mình cách cài trên win 7 không hay ai pro chỉ giúp mình :-s

gabay
31-07-11, 01:00 PM
lỗi cưỡi ngựa không khí fix như nào vậy????

gacom3000
31-07-11, 01:09 PM
sorry reply, bạn nào sưa giúp mình lỗi này với cày lên cấp mà bị 2 lần(2acc đều bị)ức chế wa' mất thời gian thiệt lại phải lập lại nhân vật cày lại.
Mình đang test server thì hôm sau vào game nhân vật bị mất hết bảng skill, bảng skill mất hết hình chỉ còn lại điểm skill (ví dụ cấp 120 thì skill điểm công báo là 120 còn bảng f5 ko có hình skill khiến nhân vật ko sử dụng đc).Giúp mình sửa lỗi này với. Xin cảm ơn.
:(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link ảnh

jxvietnam
31-07-11, 01:52 PM
hum nay mới ép xong cây kiếm Bạch Kim võ đang mà khi cầm vào thì vẫn như vũ khí Hoàng Kim nó không có ra hình khác cái này phải lỗi không jxvietnam :D
Do res vũ khí bạch kim bị bug nên tui chưa thêm vào. Sẽ cố gắng fix

em nói thiệt đó anh
Ở bản update sau sẽ fix 2 lỗi máu boss ít + tầng 2 của đao

mới chơi thử, chức năng admin nhận đồ hình như bị lỗi nhận đồ of CB thì ra TY và ngược lại, ko nhận đc đồ CBB, skil 120 vẫn ko tăng đc, còn cái thăng cấp nhận đồ là sao em vẫn ko hỉu? À anh nên sửa phần thưởng khi làm xong 30 lần nv dã tẩu đi, làm lâu mà chỉ nhận đc quả huy hoàng 500k exp
Đúng là bug bạn àh. Sẽ fix. Còn phần thưởng 30 nhiệm vụ tui sẽ xem lại :D

lỗi cưỡi ngựa không khí fix như nào vậy????
Bạn cởi ngựa gì mà bị lỗi không khí ?

sorry reply, bạn nào sưa giúp mình lỗi này với cày lên cấp mà bị 2 lần(2acc đều bị)ức chế wa' mất thời gian thiệt lại phải lập lại nhân vật cày lại.
Mình đang test server thì hôm sau vào game nhân vật bị mất hết bảng skill, bảng skill mất hết hình chỉ còn lại điểm skill (ví dụ cấp 120 thì skill điểm công báo là 120 còn bảng f5 ko có hình skill khiến nhân vật ko sử dụng đc).Giúp mình sửa lỗi này với. Xin cảm ơn.
:(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link ảnh

Bạn cho xem tấm hình gameserver.exe. Àh mà bạn copy patch vào client VNG phải không ? Sao tui thấy bảng F3 của bạn bị tiếng tàu !

jangminh254
31-07-11, 01:59 PM
có thể làm danh hiệu viền sáng như danh hiệu hoàng đế và kill kiếm thế đc hok jxvietnam

nguydatloc
31-07-11, 02:02 PM
có 1 lổi hôm qua giờ để ý kĩ mới thấy xin giúp giùm . sv online bằng hamachi hôm wa giờ đang ngon thì bị dis , nguyên nhân là do có 1 ,2 người đặt tên có dấu là bị dis gameserver.exe àh , lúc sắp bị dis gameserver ko có dòng chữ nào lạ hết , nhờ anh sữa giùm ,

sao ko trả lời câu hỏi của tui vậy

gabay
31-07-11, 02:13 PM
mình cưỡi xích long câu thì bị lỗi ngựa không khí,fix như nào vậy?????

kukubaby
31-07-11, 02:17 PM
bản update sau co thể có auto ko anh jxvietnam ^6^
anh Jxvietnam muôn năm hihi

jangminh254
31-07-11, 02:23 PM
đã là offline thì làm j có auto ..đc bạn

thedhs
31-07-11, 02:35 PM
cho hỏi mún có vòng sáng dưới chân thì làm như thế nào với, em ko rõ lắm

Net42.Vampires
31-07-11, 02:59 PM
Tổng hợp lỗi cho bác chủ top dễ fix
. Server chạy lâu tự nhiên don't send và treo gameserver .
. 1 số máy bị lỗi ngựa không khí ở bản patch.
. Update bản lần 1 của bác thì ko còn tiếng việt có dấu ở item nữa.
. 1 số skill bị lỗi như 9x của côn lôn đao, nhân kiếm có góc lag
. script admin ở xa phu còn thiếu nhiều và thi thoảng báo lỗi script.
. mua trang bị ở tạp hoá thì mỗi cấp 1 hệ ko random như mua vũ khí ở thợ rèn ^^
. Phòng thợ vẫn bị lỗi 1 chút.
. item chưa phân biệt giữa hk và bk , đi tống kim đổi tích luỹ ko ra đồ hk mà ra đồ cùi cấp 1 :D
. skill 12x chưa dùng đc
. Thêm luyện skill là đẹp

moon.199x
31-07-11, 03:10 PM
tình hình là ko đkí đc =)))))))))))))))))))))))))

nguydatloc
31-07-11, 03:54 PM

cái đó máy tui bị hôm wa giờ ko dưới 50 lần , bữa trước thì con lôn côn mởi lần mang áo định quốc vào là treo và don't send gameserver , lần này thì con võ đang mang nhẩn cập phong vào là bị treo tiếp , ko mang vào thì chơi bình thường , miển lick cuột vào nhẩn bỏ vào trang bị là treo à , fix sớm giùm em nha

jxonline94
31-07-11, 03:55 PM
Ngựa không khí thì bỏ file ngua.pak của th vào là đc thì phải 8->

Còn đồ BK or HK thì chắc do add nhầm ID :D

thedhs
31-07-11, 04:20 PM
. 1 số máy bị lỗi ngựa không khí ở bản patch.
. Update bản lần 1 của bác thì ko còn tiếng việt có dấu ở item nữa.
. 1 số skill bị lỗi như 9x của côn lôn đao, nhân kiếm có góc lag
. script admin ở xa phu còn thiếu nhiều và thi thoảng báo lỗi script.
. mua trang bị ở tạp hoá thì mỗi cấp 1 hệ ko random như mua vũ khí ở thợ rèn ^^
. Phòng thợ vẫn bị lỗi 1 chút.
. item chưa phân biệt giữa hk và bk , đi tống kim đổi tích luỹ ko ra đồ hk mà ra đồ cùi cấp 1 :D
. skill 12x chưa dùng đc
. Thêm luyện skill là đẹp

nữa nè:
. nhận đồ admin vẫn còn bị sai, 1 số phái ko nhận đc đúng trang bị
. nv dã tẩu làm đc 32 lần là ko làm đc nữa
. boss Hk tiểu gọi = lệnh bài khi đánh xong thì ko rơi đồ
. skil TNLT vs MDTS dame ko lên chỉ dừng ở 1 mức nào đó

Net42.Vampires
31-07-11, 04:26 PM
Đúng rồi bác , ma diệm ko có tấn công chí tử :D

lchau1989
31-07-11, 04:28 PM
Mình nhận đồ OKim VD, TV, TL thì mặc bt
nhận đồ 5 độc mang vào cái gameserver văng mất tiêu

Net42.Vampires
31-07-11, 04:28 PM
cái đó máy tui bị hôm wa giờ ko dưới 50 lần , bữa trước thì con lôn côn mởi lần mang áo định quốc vào là treo và don't send gameserver , lần này thì con võ đang mang nhẩn cập phong vào là bị treo tiếp , ko mang vào thì chơi bình thường , miển lick cuột vào nhẩn bỏ vào trang bị là treo à , fix sớm giùm em nha

Lỗi của bác em nghi là do update item lên bác thử dùng lại toàn bộ setting của cái sv trước khi thay đổi xem thế nào ! Hôm qua em mặc đồ cho con ĐM cũng bị treo

thedhs
31-07-11, 04:37 PM
cũng ko rõ lỗi của mấy bạn như thế nào, tui mặc đồ thì chơi vẫn bt thoy (chắc tại chỉ chơi có 3 phái :P) có auto thì càng tốt, có thể chơi đc nhìu acc cho vui

meobungbu
31-07-11, 05:31 PM
jxvietnam ơi, up thêm skill nội lực hộ thân cho CL đi bạn, không có chiêu đó yếu quá

Net42.Vampires
31-07-11, 05:33 PM
Bác chủ top xem update thế nào nha cứ động đến item hk là treo
Gs don't send

thedhs
31-07-11, 05:39 PM
có 1 lổi hôm qua giờ để ý kĩ mới thấy xin giúp giùm . sv online bằng hamachi hôm wa giờ đang ngon thì bị dis , nguyên nhân là do có 1 ,2 người đặt tên có dấu là bị dis gameserver.exe àh , lúc sắp bị dis gameserver ko có dòng chữ nào lạ hết , nhờ anh sữa giùm

dùng mạng lan hamachi làm sv online đc hả? 2 máy cách xa nhau chơi đc ko thế ? cho mình xin yh đi đang tính làm cho mấy đứa trong xóm chơi cùng :D

Net42.Vampires
31-07-11, 05:41 PM
Môn phái đm tăng tp ko lên dame nha bác thêm một lỗi đó ^^

moon.199x
31-07-11, 05:42 PM
thật là 2` cái sv lúc thỳ ko đkí đc lúc thỳ sv đầy :| =)) admin có định cho chơi ko đây :|

thedhs
31-07-11, 05:47 PM
thật là 2` cái sv lúc thỳ ko đkí đc lúc thỳ sv đầy :| =)) admin có định cho chơi ko đây :|
ủa? sv này là sv jxvietnam chia sẻ để chơi off mà có onl đâu mà đầy vs ko đký đc

gacom3000
31-07-11, 05:53 PM
Mình bị bảng skill mất hình icon (khiến nhân vật ko đánh đc bất ki chưởng nào.
(theo như bạn nói có thì mình xài paste cklient vao của vinagame)
Gs của mình

nguydatloc
31-07-11, 06:26 PM
Bác chủ top xem update thế nào nha cứ động đến item hk là treo
Gs don't send
đúng đó chủ topic tui đang on hamachi mà đụng đến nhẩn là bị don't tụi nó chửi quá trời

tututu12
31-07-11, 06:39 PM
cầm cái phi tiêu hoàng kim là bị bug c++ hà hok bik tại sao

Net42.Vampires
31-07-11, 10:36 PM
hình như dùng hàm additem hk là bị bug hay sao ấy bác Jxvn ơi bác xem lại nha , item thì ko có vấn đề gì nhưng chắc là ko tương thích với gameserver và client

JXPVN
31-07-11, 10:50 PM
đúng đó chủ topic tui đang on hamachi mà đụng đến nhẩn là bị don't tụi nó chửi quá trời

Một là do Pacth Client chưa chuẩn , hai là do trộn lẫn SV hút hít với SV TSBD , hàm của 2 SV này vốn dĩ khác biệt nhau mà.

meobungbu
31-07-11, 11:18 PM
đợi 11h săn boss thử, báo toạ độ ra chẳng thấy con nào là sao vậy

leman7775222
01-08-11, 12:46 AM
huhu em không bik làm, có bác nào rành thì xài teamview giúp em với

mangels
01-08-11, 01:53 AM
server lỗi đồ cái bang-thuý yên. cứ lộn tùng phèo lên hết.
hình như chiêu toạ vọng vô ngã của võ đang bị lỗi chả thấy chuyển hoá sát thương gì cả.

Net42.Vampires
01-08-11, 02:42 AM
Về việc dùng item hk bị lỗi theo mình nghĩ là do 1 số item mới ví dụ đồ u lung , kế nghiệp ( áo đai lưng...) khi dùng bị lỗi treo gs là do :
1- chưa khai báo trong các file update của client về item mới này
2- hệ thống sv ko hỗ trợ các item mới này... Mình đánh tvb dùng chuỳ hk và giày bk ko bị sao. Còn bản chất gameserver.exe là file load các script. Bác jxvietnam test item lại nha. Em chờ bác comment ^^

Net42.Vampires
01-08-11, 03:02 AM
Bác jxvietnam bỏ bê topic quá :( anh em đang thắc mắc kìa bác

SaoThaiBinh72
01-08-11, 07:55 AM
Theo mình thì người ta kết hợp 2 sv lại để những người không biết làm tìm hiểu và chơi là tốt lắm rồi, các bạn còn đòi hỏi cái gì nữa? Hết đòi Fix lỗi lại đòi update, hết update lại đòi Fix lỗi. Các bạn cứ làm như các bạn là thượng đế ở đây ấy nhỉ. Nếu có thắc mắc vui lòng move vô Box hỏi đáp và hỏi, chứ đừng hơi tí là lôi bạn jxvietnam ra mà hỏi. nếu tôi mà là jxvietnam tôi sẽ chả bao giờ hỗ trợ mấy câu hỏi mang tính yêu cầu này.

judasy
01-08-11, 09:19 AM
Theo mình thì người ta kết hợp 2 sv lại để những người không biết làm tìm hiểu và chơi là tốt lắm rồi, các bạn còn đòi hỏi cái gì nữa? Hết đòi Fix lỗi lại đòi update, hết update lại đòi Fix lỗi. Các bạn cứ làm như các bạn là thượng đế ở đây ấy nhỉ. Nếu có thắc mắc vui lòng move vô Box hỏi đáp và hỏi, chứ đừng hơi tí là lôi bạn<font color="#EE82EE"> jxvietnam</font> ra mà hỏi. nếu tôi mà là <font color="#EE82EE">jxvietnam</font> tôi sẽ chả bao giờ hỗ trợ mấy câu hỏi mang tính yêu cầu này.<br>
Sao bây giờ lại nóng tính thế. Hãy giúp ích cho mọi người nếu anh còn đủ sức.Anh cảm thấy thoả mái và vui hơn rất nhiều vì mọi người biết đến anh và mếm anh hơn. "Sống không để sống mà sống để sống"

SaoThaiBinh72
01-08-11, 09:22 AM
Sao bây giờ lại nóng tính thế. Hãy giúp ích cho mọi người nếu anh còn đủ sức.Anh cảm thấy thoả mái và vui hơn rất nhiều vì mọi người biết den anh và mếm anh hơn. "Sống không để sống mà sống để sống"

Sống để chết _ _!
Thấy nhiều đòi hỏi vô lí, cần hỗ trợ mà cứ như là ra yêu cầu vậy. Như vậy còn lâu mới có ai giúp cho những người như thế :)

passika
01-08-11, 09:53 AM
Có ai chỉ mình chi tiết về hàm DropItem(NPCId,tên hoặc id), AddNPC và AddNPCEx(nId,nLevel, nMap,nX,nY,nOffsetX,nOffsetY,nScript,nCurCamp) ko hiểu chữ bôi đen và hàm xóa Boss HK (vì dùng lệnh bài thả boss,đánh chết boss sau đó nó xuất hiện nữa )không và cách đưa Quékey vào shop (không biết ID của Quékey la la các cột nào)
Sr đã Spam

Net42.Vampires
01-08-11, 10:53 AM
Theo mình thì người ta kết hợp 2 sv lại để những người không biết làm tìm hiểu và chơi là tốt lắm rồi, các bạn còn đòi hỏi cái gì nữa? Hết đòi Fix lỗi lại đòi update, hết update lại đòi Fix lỗi. Các bạn cứ làm như các bạn là thượng đế ở đây ấy nhỉ. Nếu có thắc mắc vui lòng move vô Box hỏi đáp và hỏi, chứ đừng hơi tí là lôi bạn jxvietnam ra mà hỏi. nếu tôi mà là jxvietnam tôi sẽ chả bao giờ hỗ trợ mấy câu hỏi mang tính yêu cầu này.

Bác nói câu này là mang tính chất ko hỗ trợ rồi , ở đây bác jxvietnam có dòng ps dưới trang 1 , có lỗi thì reply lên bác ấy sẽ giải đáp , mọi người chỉ tập hợp lỗi lên để mong bác ấy giải thích ! Bác giúp anh em đc thì giúp , sao vào ca thán làm gì ? bác jxvietnam đưa ra server thì mình và các bạn khác dựa vạo bác ấy đầu tiên chứ

Net42.Vampires
01-08-11, 10:54 AM
Có ai chỉ mình chi tiết về hàm DropItem(NPCId,tên hoặc id), AddNPC và AddNPCEx(nId,nLevel, nMap,nX,nY,nOffsetX,nOffsetY,nScript,nCurCamp) ko hiểu chữ bôi đen và hàm xóa Boss HK (vì dùng lệnh bài thả boss,đánh chết boss sau đó nó xuất hiện nữa )không và cách đưa Quékey vào shop (không biết ID của Quékey la la các cột nào)
Sr đã Spam

Bạn may mắn đó , mình dùng lb gọi boss ra là đánh 2 3 phát treo gameserver luôn ^^

jangminh254
01-08-11, 10:57 AM
ko biết các bác dùng client nào..nhưng tui dùng ko thấy lỗi như các bạn đây..đánh boss vẫn ngon lành...chết vẫn ko hiện ra nữa...

Net42.Vampires
01-08-11, 11:01 AM
ko biết các bác dùng client nào..nhưng tui dùng ko thấy lỗi như các bạn đây..đánh boss vẫn ngon lành...chết vẫn ko hiện ra nữa...
Tui dùng client VNG rồi chỉ patch thêm patch của bác jxvietnam vào , sau đó update lần 1 vậy thôi , bác dùng client gì phiên bản nào vậy

jangminh254
01-08-11, 11:04 AM
client VNG chỉ lấy phần data thôi...còn lại là patch của jxvietnam....nhưng vẫn đánh xài ko bị lỗi gì mà

jxvietnam
01-08-11, 11:06 AM

Xin trả lời 1 số câu hỏi :
+ Lỗi dis gameserver khi mặc đồ hoàng kim tui đã biết cách fix rùi. Bây giờ bạn nào chơi server có thể reply liệt kê lên là khi tháo trang bị hk loại nào mà bị dis server vd như là kế nghiệp, u lung .... (để tui fix nhanh hơn)
+ Lỗi server chạy lâu 1 hồi thì bị dis thì tạm thời như vậy
+ Các lỗi liên quan đến server online => Tui (jxvietnam) không giải quyết.
+ Server không có auto

Net42.Vampires
01-08-11, 11:06 AM
Là sao vậy bác , em ko hiểu rõ lắm ............... em nghĩ lỗi là do client vẫn ở tình nghĩa giang hồ , trong khi item ra ở phiên bản muộn hơn , tí em up cái client lên ver mới rồi test xem sao

jangminh254
01-08-11, 11:10 AM
client thất thành đại chiến mà....xài vẫn bình thường..ngay cả lỗi mà các bạn khác báo là chơi lâu bị dis tạm thời tui đã treo và chơi ..15/24 vẫn ko thấy tình trạng này...chỉ có điều client vẫn còn tiếng tàu nên chờ jxvietnam sửa lại thôi ah...

Net42.Vampires
01-08-11, 11:14 AM

Xin trả lời 1 số câu hỏi :
+ Lỗi dis gameserver khi mặc đồ hoàng kim tui đã biết cách fix rùi. Bây giờ bạn nào chơi server có thể reply liệt kê lên là khi tháo trang bị hk loại nào mà bị dis server vd như là kế nghiệp, u lung .... (để tui fix nhanh hơn)
+ Lỗi server chạy lâu 1 hồi thì bị dis thì tạm thời như vậy
+ Các lỗi liên quan đến server online => Tui (jxvietnam) không giải quyết.
+ Server không có auto

Bác có thể chỉ anh em cách fix đc ko :D
Có 1 số item như :
_ U lung : áo , mũ , giày ,
_ Minh ảo : - đao còn lại bị bác à .
_ kế nghiệp : lỗi hết
_ hám thiên : đai lưng , bao tay , .... - giầy và chuỳ
_ ngự long : - đao và đai lưng , còn lại lỗi .......
_ cặp phong : - dây chuyền, còn lại bị
_ Lãng nhạc : - nhẫn , ngọc bội , còn lại bị
_ Cái bang : lỗi hết + bị nhầm item sang thuý yên ....
_ Thiếu lâm : - cái áo mộng long còn lại bị
_ Đường môn : - dây chuyên địa phách , còn lại cứ cầm lên là treo gs bác à ^^
_ Thuý yên : lỗi và bị chuyển item qua CB
_ Nga mi : - ngọc bội và giầy ........ còn lại bị
_ Côn lôn : skill đánh ít trúng mục tiêu và item lỗi
_ Thiên nhẫn : - dây chuyền hệ nội công , còn lại bị

Em mới tổng hợp được như vậy , rất mong bác jxvietnam giúp đỡ , tất cả vì 1 server hoàn thiện ^^

P/s : à bác ơi , những cái bị lỗi ở trên khi add bạch kim vẫn bị nha

Net42.Vampires
01-08-11, 11:15 AM
client thất thành đại chiến mà....xài vẫn bình thường..ngay cả lỗi mà các bạn khác báo là chơi lâu bị dis tạm thời tui đã treo và chơi ..15/24 vẫn ko thấy tình trạng này...chỉ có điều client vẫn còn tiếng tàu nên chờ jxvietnam sửa lại thôi ah...

Hiện tại là ko bị chơi lâu treo nữa , mà sang cầm item hk mới là bị bác à ^^

jangminh254
01-08-11, 11:18 AM
hehe lấy cái Ui việt hoá vạn lương của thái hoà vào xài ko đc tiết quá.....ai có ui thanh máu như kiếm thế share cho mình nha

jangminh254
01-08-11, 11:24 AM
jxvietnam co thể fix xong trong ngày hôm nay đc..hok .ah..?

jxvietnam
01-08-11, 11:30 AM
Tui vừa test xong, thấy đồ hk Thiếu Lâm không bị ???
Sẽ cố gắng fix nhưng chắc là ko xong trong ngày hôm nay vì 30 bộ đồ x 5 món/bộ = 150 món

Net42.Vampires
01-08-11, 11:31 AM
Tui vừa test xong, thấy đồ hk Thiếu Lâm không bị ???
Sẽ cố gắng fix nhưng chắc là ko xong trong ngày hôm nay vì 30 bộ đồ x 5 món/bộ = 150 món

nó bị lỗi gì vậy bác , có phải do client ko ạ

jangminh254
01-08-11, 11:33 AM
jx cố gắng nha...ah...cái client vẫn còn tiếng tàu có cách nào khắc phục ko ah?

SaoThaiBinh72
01-08-11, 11:33 AM
nó bị lỗi gì vậy bác , có phải do client ko ạ

Do phần settings/item/ các file txt ấy .

gacom3000
01-08-11, 11:35 AM
Cái lỗimất hình skill khiến nhân vật ko đánh đc fĩx như nào zây jxvietnam. Hiện tại 3 nick tôi chơi đều bị như vậy cả.Thăc mắc của minh ở các trang trang 27, 30, 32 bạn xem lần lượt hộ rùi fix hộ mình. Acc gacom3000. Hoặc ai bit fĩx dùm với.

SaoThaiBinh72
01-08-11, 11:37 AM
Cái đó là do mang Vũ khí .
Có 1 ID ( chưa xác định ) gây nên .

Net42.Vampires
01-08-11, 11:39 AM
Cái lỗimất hình skill khiến nhân vật ko đánh đc fĩx như nào zây jxvietnam. Hiện tại 3 nick tôi chơi đều bị như vậy cả.Thăc mắc của minh ở các trang trang 27, 30, 32 bạn xem lần lượt hộ rùi fix hộ mình. Acc gacom3000. Hoặc ai bit fĩx dùm với.
Bác có dùng đúng patch bác jxvietnam share ko ? nếu đúng bác vào client/config.ini xem có khai báo skills.pak ko , lỗi của bác có thể chưa khai báo , hoặc thông tin nhân vật chưa cập nhật database < ấn hỗ trợ tân thủ chọn cập nhật thông tin > ... hoặc do bác tắt gameserver quá nhanh ko đúng thứ tự

SaoThaiBinh72
01-08-11, 11:47 AM
em nói thiệt đó anh

Bó tay mấy đứa nịnh đầm _ _!
Trước khi yêu cầu cũng phải tìm hiểu chứ.

ferari
01-08-11, 11:51 AM
Bạn nào biết chỉ giùm mình việt hóa tên mấy con boss vàng ở đâu không, mình đang VH sv này ?

Edward_Newgate
01-08-11, 11:59 AM
Bạn nào biết chỉ giùm mình việt hóa tên mấy con boss vàng ở đâu không, mình đang VH sv này ?
SV vẫn còn đang nhiều lỗi mà bạn
Đừng VH làm gì vội
Chứ như mình VH mấy file item rùi update của bác kia chèn lên lại về mo :|
Đợi lúc nào update sv tạm ổn thấy chơi đc thì VH cả thể cũng chưa muộn mà

Edward_Newgate
01-08-11, 12:23 PM
cái nào thằng này ngốc thật , ko nịnh thì đâu ra cho xài
mày xin tiền ba mẹ có nịnh ko
hay đem ổng bả ra chửi ha ?
Ăn nói phải thông minh 1 chút chứ haizz
Chỉ có nhứng đứa đầu óc có vấn đề mới nghĩ thế thôi
Thế ngoài xu nịnh và chửi ra ko còn biết kiểu biểu cảm nào nữa à
Thiếu gì cách xin tiền hả ku

kukubaby
01-08-11, 12:25 PM
thằng SaoThaiBinh tao thấy mày có vấn đề lém rồi đó nha , chủ topic ko nói gì thì thôi mắc gì nói anh em ở đây dữ vậy
Người ta yêu cầu hay ko củng mặc người khác đi
Tao tôn trọng chủ topic ,ở đây chỉ có chủ topic mới có quyền cấm tụi tao nói , mày im đi là vừa haizzz

Edward_Newgate
01-08-11, 12:32 PM
thằng SaoThaiBinh tao thấy mày có vấn đề lém rồi đó nha , chủ topic ko nói gì thì thôi mắc gì nói anh em ở đây dữ vậy
Người ta yêu cầu hay ko củng mặc người khác đi
Tao tôn trọng chủ topic ,ở đây chỉ có chủ topic mới có quyền cấm tụi tao nói , mày im đi là vừa haizzz
Tài năng bác ý cứ cho là ko tới đâu đi
Nhưng cũng hơn you đấy =))
Chỉ được cái đi nịnh hót là tài
SV đem về test thì mới thấy đc
Lại đòi cả auto

nguydatloc
01-08-11, 12:36 PM
cái lổi dis gameserver hôm qua giờ mình test TSBD 3.0 phien bản thường máy suy ra cách ko dis nè đó là lấy file item/ring.txt của sv TSBD 3.0 chưa kết hợp bỏ vào server là hết dis mỏi lần lick vào item hoàng kim,kim,kim.kim.kim thôi,thôi,thôi,thôi

kukubaby
01-08-11, 12:37 PM
cái nào thằng này ngốc thật , ko nịnh thì đâu ra cho xài
mày xin tiền ba mẹ có nịnh ko
hay đem ổng bả ra chửi ha ?
Ăn nói phải thông minh 1 chút chứ haizz

Edward_Newgate
01-08-11, 12:38 PM
Mình test thấy 1 vài lần mặc đồ hay bỏ đồ định quốc là bị đơ
GS ko dis nhưng game thì đứng im và mất hết NPC
Với lại 1 lần vứt đồ thì bị lỗi Visual C++ nhưng ấn Inroge cái là lại bình thường
Còn từ lúc ý đến giờ thì ko thấy lỗi gì cả
p/s: 4rum bị lỗi à, viết bài sau mà đẩy lên tận trang trước

shanks
01-08-11, 12:48 PM
Mình Bị Lỗi Là Nhận Đồ CB Thì Nó Ra Đồ Của TY :-s Ai Giúp Mình Sửa Lỗi Này Với

Net42.Vampires
01-08-11, 12:48 PM
Thôi nào các bác cùng nhau xây dựng fix lỗi sv không nên cãi nhau vậy chứ. Chung 1 mái nhà clb mà

phamngochai2
01-08-11, 12:58 PM
server có bán hàng ko ..........?

nguydatloc
01-08-11, 01:05 PM
tui chỉ cho 1 cách ko bị don't gameserver nè ---- vào item/ring.txt sửa cột AU của nhẩn an bang lại thành 1 là hết bị treo gameserver àh nhưng mất vòng hoàng kim của nhẩn an bang nha

Net42.Vampires
01-08-11, 01:11 PM
tui chỉ cho 1 cách ko bị don't gameserver nè ---- vào item/ring.txt sửa cột AU của nhẩn an bang lại thành 1 là hết bị treo gameserver àh nhưng mất vòng hoàng kim của nhẩn an bang nha

Bạn ơi ko phải chỉ có 1 món đó là item hk đâu bạn :) mà đeo nhẫn Ab đâu có bị treo gs :) chỉ có item hk và bk môn phái mới bị ;) nếu bạn fix hết thì ok còn có tới 150 món trang bị hk , chưa kể bk , bạn tính sao :)
Lỗi item hk > treo gameserver đang đợi bác jxvietnam fix , có thể do id item chưa đúng , hoặc chưa khai báo đủ số item của 1 môn phái đang có < ví dụ tvb chỉ được 4 món dùng đc , còn lại chưa khai báo nên chỉ dùng đc 4 món >

p/s : suy nghĩ của em là vậy :P các bác đừng chém nha

nguydatloc
01-08-11, 01:24 PM
Bạn ơi ko phải chỉ có 1 món đó là item hk đâu bạn :) mà đeo nhẫn Ab đâu có bị treo gs :) chỉ có item hk và bk môn phái mới bị ;) nếu bạn fix hết thì ok còn có tới 150 món trang bị hk , chưa kể bk , bạn tính sao :)
Lỗi item hk > treo gameserver đang đợi bác jxvietnam fix , có thể do id item chưa đúng , hoặc chưa khai báo đủ số item của 1 môn phái đang có < ví dụ tvb chỉ được 4 món dùng đc , còn lại chưa khai báo nên chỉ dùng đc 4 món >

theo minh nghỉ là lổi file ring.txt vì khi mình bỏ file đó của sv chưa kết hợp vào thì mình lick chuột vào item hoàng kim thoải mái ko bị dis nửa

Net42.Vampires
01-08-11, 01:31 PM
theo minh nghỉ là lổi file ring.txt vì khi mình bỏ file đó của sv chưa kết hợp vào thì mình lick chuột vào item hoàng kim thoải mái ko bị dis nửa

Có một số bạn khác ko làm vậy mà vẫn dùng item hk bình thường , mình nghĩ ở đây là do client bạn à !

SaoThaiBinh72
01-08-11, 01:31 PM
server có bán hàng ko ..........?

Server Vì Nhà Giầu thẳng tiến ->
Đầy đủ chức năng.
Còn không thì đi cài tdjx nhé.

jamestran
01-08-11, 01:32 PM
Nhưng phải nói là server chuẩn, item HK và BK cũng chuẩn. Không giống như mấy ser off kia.
Test server hổm rày phát hiện một số lỗi nhỏ sau:
1. Mặc đồ HK, BK bị dis gameserver. Những đồ khác như AB, ĐQ, KP thì không.
2. Skill côn lôn thiếu mất skill nội lực hộ thân =>về làng liên tục.
3. Item xanh kiểu gì vẫn ko có hàng HNL và HSL, item HK với Option ấn định sẵn thì có(xuất phát từ TSBĐ cũ), không bít fix làm sao nữa.
4. HK cái bang khi ép xong thì ra đồ TY, không vấn đề gì, item không lỗi chỉ do scripts và setting không hợp nhau mà jxvietnam chưa xử lý hết thôi.

Net42.Vampires
01-08-11, 01:49 PM
Nhưng phải nói là server chuẩn, item HK và BK cũng chuẩn. Không giống như mấy ser off kia.
Test server hổm rày phát hiện một số lỗi nhỏ sau:
1. Mặc đồ HK, BK bị dis gameserver. Những đồ khác như AB, ĐQ, KP thì không.
2. Skill côn lôn thiếu mất skill nội lực hộ thân =>về làng liên tục.
3. Item xanh kiểu gì vẫn ko có hàng HNL và HSL, item HK với Option ấn định sẵn thì có(xuất phát từ TSBĐ cũ), không bít fix làm sao nữa.
4. HK cái bang khi ép xong thì ra đồ TY, không vấn đề gì, item không lỗi chỉ do scripts và setting không hợp nhau mà jxvietnam chưa xử lý hết thôi.

cái này mình đã tổng hợp ở những trang trước , đính chính : item xanh vẫn có hút sinh lực hút NL, item hk chỉ 1 số là bị dis

Net42.Vampires
01-08-11, 02:01 PM
Đây là một vài hình ảnh con TVB của mình ^^ item hk là đồ ép , may mắn là nó ko nằm trong danh sách del để bị treo sv :D

thedhs
01-08-11, 02:09 PM
bác ko nhận đồ Kim Ô àh, hình như toàn đồ ép ra phải ko bác, t mới kiếm đc có 2 viên HT 7 nên chưa ép đc cây bỏng BK :(

ferari
01-08-11, 02:21 PM
Mình chạy dc chút là link số 5 bị tắt àh khó hiểu thật, mình đánh boss sát thủ không có sát thủ giản luôn :(

nguydatloc
01-08-11, 02:44 PM
chừng nào mới xong lổi đó vậy jxvietnam

jxvietnam
01-08-11, 02:49 PM
lỗi dis gameserver là do op của đồ hoàng kim gây ra -> chỉnh lại op tí là đc -> ko liên quan gì đến cột AU gì cả.
đồ AB,ĐQ ok ko bị dis, đang fix ....
P/s : ai ghi tên tui là admin + yahoo của tui vào server online làm người ta hiểu nhầm pm tui hoài thì ghỡ dùm cái đi nha :|

nguydatloc
01-08-11, 03:19 PM
các bạn sửa cái này vào GolditemSui.ini trong item là hết dis gameserver à , nhưng nó có tác dụng phụ nha đó là ko kick hết các trang bị củ nó ví dụ an bang 4 món kích

[0]
SUIT=4
mình sửa lại thành 5 là ko dis nhưng mang vào 4 mon an bang thì nó ko kich hết trang bị khác nha
thứ tự củng thế
[1]
SUIT=5 --->> SUIT=6
[2]
SUIT=2 ---->> SUIT=3

mình chỉ bit nhiêu đó thôi còn muốn triệt để thì nhờ jxvietnam ấy

ferari
01-08-11, 03:45 PM
Còn vụ link S3Relay chạy chút là tắt làm sao fix đây bạn jxvietnam ?

Net42.Vampires
01-08-11, 04:49 PM
các bạn sửa cái này vào GolditemSui.ini trong item là hết dis gameserver à , nhưng nó có tác dụng phụ nha đó là ko kick hết các trang bị củ nó ví dụ an bang 4 món kích

[0]
SUIT=4
mình sửa lại thành 5 là ko dis nhưng mang vào 4 mon an bang thì nó ko kich hết trang bị khác nha
thứ tự củng thế
[1]
SUIT=5 --->> SUIT=6
[2]
SUIT=2 ---->> SUIT=3

mình chỉ bit nhiêu đó thôi còn muốn triệt để thì nhờ jxvietnam ấy
Bác sửa như thế ko kích là đúng rồi , đấy là id của set an bang , có 4 món thôi , bác sửa thế kia nó yêu cầu thành 5 món mới kích được , đào đâu ra 5 đồ an bang :D
dòng suit 2 là id của bộ nhẫn vo danh chỉ có 2 cái : bác đặt thế yêu cầu 3 cái =)) ko ổn rồi

Net42.Vampires
01-08-11, 05:15 PM
bác ko nhận đồ Kim Ô àh, hình như toàn đồ ép ra phải ko bác, t mới kiếm đc có 2 viên HT 7 nên chưa ép đc cây bỏng BK :(

Bác cố gắng lên :D em mất cả ngày mới lên đc tưng đây ^^ lụm ht khó khăn thật :D

@ bác jxvietnam : em thấy hình như ko phải option item đâu bác , hình như do cái file golditemsuit khai báo thiếu item hk thì phải

thedhs
01-08-11, 05:51 PM
cái đổi điểm tk lấy exp cho nhìu quá nên fix lại tí, lv 200 mà nhận 1 cái là 54% rùi (đó là chỉ đổi 1k điểm tk thoy nhé)

mrphu1080
01-08-11, 06:15 PM
sao trang bị bạch kim mà hiển thị giống hoàng kim thế bác

jangminh254
01-08-11, 06:38 PM
jxvietnam ơi...skill 120x ngủ độc chỉ nâng xài đc 1 thôi ..ko thể tăng lên tiếp đc nữa sửa lỗi dùm vơi

jxvietnam
01-08-11, 06:42 PM
jxvietnam ơi...skill 120x ngủ độc chỉ nâng xài đc 1 thôi ..ko thể tăng lên tiếp đc nữa sửa lỗi dùm vơi
lỗi này tui đã fix đc rùi, sẽ có ở bản update sắp tới :)
đang đau đầu cái lỗi mặc đồ hk bị dis gameserver, test trên máy tui thì 1 số trang bị ko sao nhưng các bạn lại bị thế mới chết :(

jamestran
01-08-11, 06:45 PM
cái này mình đã tổng hợp ở những trang trước , đính chính : item xanh vẫn có hút sinh lực hút NL, item hk chỉ 1 số là bị dis
Không biết làm sao mà server TSBĐ tớ chạy nào giờ tuyệt đối không thấy 1 dòng hút hít nào cả. Tớ sửa Droprate rớt item VK đầy đất mà không có món nào có hút gì cả. Đang nghiên cứu cái meleeweapon và rangeweapon, không tìm được gì hay. Giờ k bit sửa kiểu gì nữa, ko lẽ uninstant hết mà làm lại từ đầu????

jangminh254
01-08-11, 06:50 PM
lỗi này tui đã fix đc rùi, sẽ có ở bản update sắp tới :)
đang đau đầu cái lỗi mặc đồ hk bị dis gameserver, test trên máy tui thì 1 số trang bị ko sao nhưng các bạn lại bị thế mới chết :(

hj cố lên ...bác ko bị là đc rùi....tùi cài theo bạn nên máy cũng ko bị lỗi như các bạn khác bị...nên khổ là ở chổ đó...jxvietnam ..nếu làm đc skill thất truyền có vòng sáng đẹp dưới chân ..đc hok

Net42.Vampires
01-08-11, 07:02 PM
Bác jxvietnam dùng client vng phiên bản nào vậy. Có thể do khai báo thiếu data or file golditemsuit

jamestran
01-08-11, 07:03 PM
Ko đc bạn àh, vì hàm SetLevel ko xài đc !!
Nếu không dùng hàm SetLevel được thì dùng hàm AddOwnExp(). Chỉ cần add đúng số EXP mà cấp cần là đc, add xong thì kick ra chống roll.

jxvietnam
01-08-11, 07:09 PM
Nếu không dùng hàm SetLevel được thì dùng hàm AddOwnExp(). Chỉ cần add đúng số EXP mà cấp cần là đc, add xong thì kick ra chống roll.
Nhưng trùng sinh là giảm cấp xuống 10 !!
Chẳng lẽ dùng AddOwnExp(-1000000) :)) => Không đc

hoangthuyit
01-08-11, 07:12 PM
Giờ chúng ta cứ thông thả vài bữa để cho jxvietnam làm đi các bạn đừng hỏi gì thêm nữa đợi ra bảng update kế tiếp nếu có lỗi thì ae post len rum vậy dc rùi ^_^

jamestran
01-08-11, 07:22 PM
JXvietnam có online không cho tui hỏi vài câu:D

jangminh254
01-08-11, 08:15 PM
jxvietnam ơi bị lỗi nâng cấp phòng tho trên lãnh địa rồi.....vào nâng cấp đc nhưng lại các phòng mình nâng để xem thì vẫn cấp 1 ...khắc phục dùm với.....

bongbay
01-08-11, 08:25 PM
Jxvietnam bạn có script phi phong cho võ lâm offline không
cho mình xin nha
thanks nhiều

hoangthuyit
01-08-11, 08:45 PM
jxvietnam ơi bị lỗi nâng cấp phòng tho trên lãnh địa rồi.....vào nâng cấp đc nhưng lại các phòng mình nâng để xem thì vẫn cấp 1 ...khắc phục dùm với.....

Cái đó bạn nâng cấp xong rùi tắt sever đi và khởi động lại là ok :)

jxvietnam
02-08-11, 06:54 AM
Ở bản update sắp tới sẽ có :
+ Thêm hình ảnh vũ khí bạch kim
+ Thêm hình ảnh trang bị ô kim
+ Fix lỗi boss vàng máu ít
+ Fix lỗi dis gameserver khi mang đồ hk
+ Fix boss ko rơi đồ khi sử dụng lệnh bài gọi boss
+ Fix đổi tích luỹ tk
+ Fix lỗi ép trang bị cb nhưng ra thuý yên và ngược lại
+ Skill 120 tăng đc
+ Fix nhiệm vụ sát thủ
+ Thêm skill nội lực hộ thân của côn lôn
Demo :

Tạm thời như thế đã, ai có ý kiến gì không ;))

jangminh254
02-08-11, 07:07 AM
thêm vòng sáng dưới chân skill thất truyền đc hok jxvietnam ....update dự định khi nào mới hoàn thành ah

ntjna
02-08-11, 08:06 AM
bạn thêm vụ chạy vòng sáng được ko?

nguydatloc
02-08-11, 09:34 AM
vậy được rồi đỏi hỏi gì nữa trời

hoaanhhunh91
02-08-11, 09:48 AM
quá tuyệt vời rôi jxvietnam ơi ko có gì để nói chỉ có 1 tiếng tks thôi:D

nhoxmap_b7
02-08-11, 10:24 AM
chú thêm vòng sáng này vào

jangminh254
02-08-11, 11:16 AM

Jxvietnam ơi chỉ cách mình thêm các skill kiếm thế này vào đc hok..khi học bì kíp sẽ đc skill ..

gabay
02-08-11, 11:23 AM
sao mình lv 170 mà đánh quái ở map 170 chỉ nhận đc 500 exp thế????

Edward_Newgate
02-08-11, 11:41 AM
À mà update thêm cái luyện skill nữa thì hay quá
Chứ skill 9x cứ 1 thì nhìn xấu với yếu hơn cả kill 6x :(

quangken
02-08-11, 11:49 AM
À mà update thêm cái luyện skill nữa thì hay quá
Chứ skill 9x cứ 1 thì nhìn xấu với yếu hơn cả kill 6x :(
có thể viết lại đc mà k quá khó đâu nhỉ

Net42.Vampires
02-08-11, 11:49 AM
Bác làn thêm phát luyện skill là ok :p

quangken
02-08-11, 11:52 AM
có thể viết lại luyện skill mà hình như sever trên nền của mướp ( thachlong78 )
bộ luyện skill của thachlong78 hồi trc đây :
Include("\\script\\assexp\\public.lua")
Include("\\script\\class\\exp_head.lua");

function OnDeath()
uutien = GetTask(240)/100000 + 1

pskill={
{"Thap Bat La Han Chuong",{483,10,10,10,10,10,10,10,10,10,10,10,10,1 0,10}},
{"Dai Luc Tran Thien",{488,10,10,10,10,10,10,10,10,10,10,10,10,10 ,10}},
{"Doc Am Hoa Cot",{491,359,361,361,361,361,361,361,361,361,361, 361,361,361,361}},
{"Nhat Thuc Doan Hon",{487,10,10,10,10,10,10,10,10,10,10,10,10,10,1 0}},
{"Ngoc Tam Phat Huu",{407,376,374,374,374,374,374,374,374,374,374, 374,374,374,374}},
{"Bang Cot Tuyet Tien",{498,377,378,378,378,378,378,378,378,378,378 ,378,378,378,378}},
{"Cai Bang 200",{0,10,10,10,10,10,10,10,10,10,10,10,10,10,10} },
{"Nguc Hoa Tam Van",{482,10,10,10,10,10,10,10,10,10,10,10,10,10,1 0}},
{"Bat Kiem Vo Cuc",{494,380,382,382,382,382,382,382,382,382,382, 382,382,382,382}},
{"Luong Nghi Loi Kiem Tran",{332,10,10,10,10,10,10,10,10,10,10,10,10,10, 10}},
}
dlvskill={
{12000,21},
{15000,22},
{18000,23},
{21000,24},
{26000,25},
{31000,26},
{37000,27},
{45000,28},
{53000,29},
{64000,30},
{77000,31},
{93000,32},
{111000,33},
{133000,34},
{160000,35},
{192000,36},
{231000,37},
{277000,38},
{332000,39},
{399000,40},
}
player_Faction = GetFaction()
if (player_Faction == "翠烟门") then
vtpskill = 6
elseif (player_Faction == "五毒教") then
vtpskill = 3
elseif (player_Faction == "天王帮") then
vtpskill = 2
elseif (player_Faction == "少林派") then
vtpskill = 1
elseif (player_Faction == "武当派") then
vtpskill = 9
elseif (player_Faction == "天忍教") then
vtpskill = 8
elseif (player_Faction == "唐门") then
vtpskill = 4
elseif (player_Faction == "昆仑派") then
vtpskill = 10

elseif (player_Faction == "峨嵋派") then
vtpskill = 5
else
vtpskill = 100
end
if (vtpskill == 100) then
Msg2Player("Ban la Tan Thu khong the tu luyen tai day")
else
lvskill1 = GetMagicLevel(pskill[vtpskill][2][1])
lvskill2 = GetMagicLevel(pskill[vtpskill][2][2])
lvskill3 = GetMagicLevel(pskill[vtpskill][2][3])
lvskill4 = GetMagicLevel(pskill[vtpskill][2][4])
lvskill5 = GetMagicLevel(pskill[vtpskill][2][5])
lvskill6 = GetMagicLevel(pskill[vtpskill][2][6])
lvskill7 = GetMagicLevel(pskill[vtpskill][2][7])
lvskill8 = GetMagicLevel(pskill[vtpskill][2][8])
lvskill9 = GetMagicLevel(pskill[vtpskill][2][9])
lvskill10 = GetMagicLevel(pskill[vtpskill][2][10])
lvskill11 = GetMagicLevel(pskill[vtpskill][2][11])
lvskill12 = GetMagicLevel(pskill[vtpskill][2][12])
lvskill13 = GetMagicLevel(pskill[vtpskill][2][13])
lvskill14 = GetMagicLevel(pskill[vtpskill][2][14])
lvskill15 = GetMagicLevel(pskill[vtpskill][2][15])
vtdlvskill = lvskill1 - 19
if (lvskill2 == 0) and (lvskill3 == 0) and (lvskill4 == 0) and (lvskill5 == 0) and (lvskill6 == 0) and (lvskill7 == 0) and (lvskill8 == 0) and (lvskill9 == 0) and (lvskill10 == 0) and (lvskill11 == 0) and (lvskill12 == 0) and (lvskill13 == 0) and (lvskill14 == 0) and (lvskill15 == 0) then
if (lvskill1 >= 20) and (lvskill1 < 40) then
if (GetCash() >= 20000) then
Pay(20000)
dr = random(1,5) * uutien
SetTask(238,GetTask(238)+dr)
diemskill = GetTask(238)
if (diemskill >= dlvskill[vtdlvskill][1]) then

SetTask(238,0)
AddMagic(pskill[vtpskill][2][1],dlvskill[vtdlvskill][2])
Msg2Player("Chuc Mung: Ban da linh hoi "..pskill[vtpskill][1].." len dang cap "..dlvskill[vtdlvskill][2])
local str1 = GetName().." linh hoi<color=white><bclr=pink> "..pskill[vtpskill][1]
AddLocalNews(str1, 1);
else

ptskill = (diemskill/dlvskill[vtdlvskill][1])*100
Msg2Player("Muc do linh hoi "..pskill[vtpskill][1].." cua ban la "..lvskill1.." cap "..ptskill.." %")
end
else
Msg2Player("Ban khong co du 2 van ngan luong de tiep tuc linh hoi")
end
elseif (lvskill1 >= 40) then
Msg2Player("Ban da luyen "..pskill[vtpskill][1].." gan den muc xuat than nhap hoa, khong the tiep tuc luyen o day duoc nua")
else
Msg2Player("Ban chua linh hoi "..pskill[vtpskill][1].." den dang cap 20, khong the tu luyen o day")
end
else
Msg2Player("Ban khong duoc linh hoi ki nang tan cong khac khi tu luyen "..pskill[vtpskill][1])
end
end

end;

Net42.Vampires
02-08-11, 11:59 AM
Bác quang ơi em sợ add sang đây lỗi script. Vì bên này có 2 file naángkill9xkieumoi và skilllvup em chưa rõ làm thế nào để load riêng

Net42.Vampires
02-08-11, 12:22 PM
Hồi hộp quá ko biết khi nào có bản update :d y như ngày xưa đi công thành lần đầu tiên ở vng

quangken
02-08-11, 12:52 PM
cái này mình chưa có tét nên k thể biết có 2 file đó thì chắc là viết lại luyện dễ thôi

jangminh254
02-08-11, 01:08 PM
jxvietnam ơi...bị lỗi...skill 9x đường môn rồi..học bi kip xong nâng skill ko đc....sửa dùm mình với.........

quangken
02-08-11, 01:09 PM
chưa có luyện skill :) waitings........ jxvietnam , nếu jxvietnam bạn mình có thể giúp jxvietnam đc chút ít

thedhs
02-08-11, 01:11 PM
vậy chừng nào có bản update za65 jxvietnam
còn mấy cái nữa nè:
. boss hk đánh chỉ rớt bk võ đang (ko rớt bk phái khác), boss nào cũng thế
. boss Hk đại(tiểu) gọi bằng cái Hk sát thỉ đồ rơi ra rất cùi và chỉ có vài món
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>/dt/thedhs3/apps/photo/album/photo-detail/id/1236644294

à cho hỏi ép vk ô kim thì như thế nào, Thiên tử cẩm thạch đánh boss ko rớt

jangminh254
02-08-11, 01:15 PM
làm sao đây các phái khác nâng skill 9x đc đường môn học nhưng nâng hok đc

thedhs
02-08-11, 01:17 PM
làm sao đây các phái khác nâng skill 9x đc đường môn học nhưng nâng hok đc

skill j thế bạn mình chơi ĐM bảo vũ vẫn nâng đc bt mà

jangminh254
02-08-11, 01:22 PM
Say("Xin moi chon bi kip",5,"Duong mon tu tien/dm","Duong mon phi dao/dm","Duong mon phi tieu/dm","Duong mon bay/dm","Thoat/no")

Trong đó cái Duong Mon Bay...bì kíp đó mình nâng ko đc....

jxvietnam
02-08-11, 01:29 PM
Muốn nâng skill bẫy thì phải nâng các skill bẫy cấp thấp trước đã :D (vd Dia Diem Hoa,Doc Thich Cot... 5 skill này phải =5 mới nâng đc bẫy 9x = 1) :D
@thedhs : lỗi này sẽ fix ở bản update tới
@... : 1 số bản bảo mình thêm vòng sáng hk vào => ko đc đâu bạn nhé, vì ko tương thích server ;))
@ .... : thấy mọi người thích luyện skill quá nên đang tính viết cái luyện skill nhưng chưa biết hướng thế nào :D
1 là chọn skill ở trên đảo tẩy tuỷ xong ở đó luyện luôn
2 là chọn skill xong thì về các map train để luyện
ko biết ý các bạn thế nào :D

thedhs
02-08-11, 01:32 PM
@jxvietnam : về map luyện đi, lên đảo luyện tay oải lắm, về map còn làm đc các nv, mà fjx cái nv dã tẩu lun nhé làm đc có 32 lần là ko làm đc nữa rùi

jxvietnam
02-08-11, 01:34 PM
@jxvietnam : về map luyện đi, lên đảo luyện tay oải lắm, về map còn làm đc các nv, mà fjx cái nv dã tẩu lun nhé làm đc có 32 lần là ko làm đc nữa rùi
nhân vật bạn đẳng cấp > 200 nên ko nhận nv đc đúng không;))

nguydatloc
02-08-11, 01:35 PM
update bản tới nhanh nhanh di mấy cái đó tính sao , quan trọng là thời gian update bản tới là khi nào nè

thedhs
02-08-11, 01:35 PM
nhân vật bạn đẳng cấp > 200 nên ko nhận nv đc đúng không;))
uhm làm đc 32 cái nv là ko làm đc rùi phải chạy đi săn boss

jangminh254
02-08-11, 01:47 PM
cái map Thien Dai Tu ..hình như train ở đó ko có điểm ngũ bá...đó jx..luyện skill nên theo hướng đi map train đi..tránh khi lên 1 đảo thì chán đó

Edward_Newgate
02-08-11, 01:48 PM
À jxvietnam ơi
Chỉnh maxlv ở chỗ nào vậy
Mình muốn chỉnh max lv là 200 thôi
Chứ trên 200 nhiều vấn đề lắm
Trên 220 cứ lên 1 cấp lại đơ hoặc kẹt nv k thoát đc
Chỉ có tắt GS thì vào mới được

jxvietnam
02-08-11, 01:53 PM
À jxvietnam ơi
cái này thì chịu thôi, ko chỉnh đc. Chỉ có 1 cách là lên level = 200 thì đánh quái,dã tẩu,event .... không cho nhận kinh nghiệm để ko lên đc cấp tiếp theo thui !

Edward_Newgate
02-08-11, 01:55 PM
À vậy thì chỉnh exp lên cấp thế nào vậy
Mình muốn chỉnh cho đến cấp 200 thì nó thành 0 exp hoặc là cho nó thành 99999999999999999 để ko lên đc cấp

kukubaby
02-08-11, 01:56 PM
vậy cuối cùng ko set level được ah
hix chán quá vậy ko làm mạng lan cho tiệm net được rồi hix

Net42.Vampires
02-08-11, 02:13 PM
À jxvietnam ơi

Bác vào settings/player/lever_add_exp.txt< em ko nhớ rõ lắm > từ cấp 200 trở lên thì đặt là 99999999999 save lại rồi copy qua bên client là ok , lên 200 ngồi đợi ;;)

jangminh254
02-08-11, 02:16 PM
Thiên nhẫn Đao và thiên Nhẫn Kích vẫn nâng skill đc..thiên nhẫn Bùa thì ko đc...jxvietnam ơi..bác fix lại các skill với

jxvietnam
02-08-11, 02:27 PM
Thiên nhẫn Đao và thiên Nhẫn Kích vẫn nâng skill đc..thiên nhẫn Bùa thì ko đc...jxvietnam ơi..bác fix lại các skill với
bạn phải tăng tất cả các bùa của thiên nhẫn rồi mới tăng bùa 9x đc !

Edward_Newgate
02-08-11, 02:42 PM
Thanks VPR cái nhé
Lưu ý với 1 số bạn hỏi đi hỏi lại là
Một số phái có skill phải nâng skill cấp thấp thì mới nâng được
VD: ĐM nâng kill bẫy thì phải nâng 5 kill bẫy cấp thấp xong mới nâng đc
Ngũ Độc nâng kill bùa 9x phải nâng các kill bùa cấp thấp
TN cũng thế
Các bạn chú ý đừng hỏi đi hỏi lại các trường hợp nâng skill tương tự nhé

thedhs
02-08-11, 02:56 PM
àh jxvietnam ơi sv có add đc ff của nguyentrunghbl đc ko, thấy mấy cái ff đó đẹp quá :U

jxvietnam
02-08-11, 02:57 PM

nguydatloc
02-08-11, 03:30 PM
làm ơn tụi ông đừng có đòi hỏi nữa để ông jxvietnam update lần 2 được ko

Net42.Vampires
02-08-11, 03:37 PM
Thanks VPR cái nhé
Lưu ý với 1 số bạn hỏi đi hỏi lại là
Một số phái có skill phải nâng skill cấp thấp thì mới nâng được
VD: ĐM nâng kill bẫy thì phải nâng 5 kill bẫy cấp thấp xong mới nâng đc
Ngũ Độc nâng kill bùa 9x phải nâng các kill bùa cấp thấp
TN cũng thế
Các bạn chú ý đừng hỏi đi hỏi lại các trường hợp nâng skill tương tự nhé

Tất cả các skill bẫy bùa chú phải up max các skill con trong skill tree mới up đc skill nha các bạn, như VNG

SaoThaiBinh72
02-08-11, 04:01 PM
Làm cái hàm add skill cho lẹ. + + luyện làm gì cho mỏi tay ;))

Net42.Vampires
02-08-11, 04:07 PM
Làm cái hàm add skill cho lẹ. + + luyện làm gì cho mỏi tay ;))

Luyện skill cho nó thực chất chứ bác :P vì jx mình chưa có dạng skill + hỗ trợ < ví dụ 1x hỗ trợ 6x và 9x chẳng hạn > nên việc max skill 9x rất dễ :P luyện skill cho hay mà bác

jangminh254
02-08-11, 04:21 PM
luyện skill cho thực tế ..chứ nâng max rồi ..chán ra.thật sự là đang chờ update 2 ^^:D

kidcrazy187
02-08-11, 05:02 PM

Net42.Vampires
02-08-11, 05:56 PM
Nóng lòng chờ đợi update mới quá :( bác jxvietnam ơi

hoangthuyit
02-08-11, 05:58 PM
Anh Em cứ để cho jxvietnam ngâm cứu thêm vài ngày nữa đừng có đòi hỏi nữa khi nào ra xong không vừa ý cái gì thi ae lên ý kiến tiếp thì từ từ sever sẽ hoàn hão thui :D chứ 1 lúc kêu ông làm hết tất cả các điều kiện các bạn yêu cầu ỗng đâu phải Superman đâu haha:))

SaoThaiBinh72
02-08-11, 06:01 PM
Giục tốc bất đạt.
Cứ giục đi, đến lúc share ra lỗi tùm lum tè le thì đừng có kêu hỗ trợ :))

Net42.Vampires
02-08-11, 06:09 PM
Giục tốc bất đạt.
Cứ giục đi, đến lúc share ra lỗi tùm lum tè le thì đừng có kêu hỗ trợ :))

Có phải ai cũng có khả năng dev đâu mà ko nóng lòng chứ :) bác có vẻ thơ ca vậy sao ko làm hội nhà thơ mà dev jx làm gì cho đau đầu

SaoThaiBinh72
02-08-11, 06:13 PM
Có phải ai cũng có khả năng dev đâu mà ko nóng lòng chứ :) bác có vẻ thơ ca vậy sao ko làm hội nhà thơ mà dev jx làm gì cho đau đầu

Tôi có còn dev jx đâu :)) Lâu lâu vô xem chút thôi.

hoangthuyit
02-08-11, 06:17 PM
cái gì cũng phải từ từ giống như các bạn sữa xe mà hối người ta làm lẹ rồi quên siết ốc bánh trước chạy rồi cãm nghĩ mấy bạn ra sao nhỉ hehe :D

thedhs
02-08-11, 07:21 PM
thoy thì anh em đừng có hối jxvietnam nữa cứ để bác ấy làm cho xong, rùi vào chơi xem có lỗi gì và muốn thêm cái gì nữa để bác ấy cho ra ở update v3 lun, sv đang hoàn thiện hơn rùi :D

jangminh254
02-08-11, 08:44 PM
jxvietnam ơi...con tuyết địa này ..cưởi ko nhìn thấy gì hết fix dùm minh lun nha

Edward_Newgate
02-08-11, 09:02 PM
À mà cái này có 1 cái ko biết có gọi là lỗi ko
Đó là hnay là thứ 3
Nó lại thông báo có CTC
Ra báo danh thì k được vào hiện dòng lỗi ở GS
Báo file serverstartup_remix.lua
Dòng mà có 2 cái phe chinh phạt và phe bảo vệ ý
Chả biết thế nào :|

Edward_Newgate
02-08-11, 09:05 PM
jxvietnam ơi...con tuyết địa này ..cưởi ko nhìn thấy gì hết fix dùm minh lun nha
Kaka
Máy bác này đã bị nhiễm con virus Usp10.dll
Chắc có cả con lpk.dll nữa :))
Em biết sv jx thường hay có 2 con ý nên lần nào tải về
Đều dùng windows search tên 2 con ý rùi xoá bay ;)

jangminh254
02-08-11, 09:17 PM
nói gì thế...lỗi là đâu phải là do virus..file vẫn còn nguyên ......mà

jangminh254
02-08-11, 09:18 PM
ai chỉ cách fix dùm mình với.........

jangminh254
02-08-11, 09:41 PM
ko ai giúp mình lỗi này hết ..thế......cứu....cứu..................

Net42.Vampires
02-08-11, 09:44 PM
của bác thiếu hình ảnh trong file spr :) phải thêm vào mới được , ko thì phải down thêm file data

heroboydn
02-08-11, 09:45 PM
Các bạn mình hỏi tý. Đã cài thành công nhưng khi đăng nhập nhân vật vào game thì báo " kết nối sever thất bại " là sao. Bị lỗi chỗ nào ai giúp mình sửa với. Thank....................(*)

Cần cứu gấp đang cài tới đó thì không chơi được túc wa'.............

jangminh254
02-08-11, 09:47 PM
của bác thiếu hình ảnh trong file spr :) phải thêm vào mới được , ko thì phải down thêm file data
kiếm spr đó ở đâu , giờ làm sao để khắc phục bạn

Net42.Vampires
02-08-11, 09:54 PM
bác up lên client mới nhất của vng ấy ^^ko thì dùng data của bản thất thành đại chiến là ok

saochinquankha
02-08-11, 09:55 PM
Tuyết Địa không có spr đâu bạn, bạn vào horse res đặt id cho tuyết địa theo id của con ngựa nào bạn thích ấy :D

Net42.Vampires
02-08-11, 09:55 PM
Các bạn mình hỏi tý. Đã cài thành công nhưng khi đăng nhập nhân vật vào game thì báo " kết nối sever thất bại " là sao. Bị lỗi chỗ nào ai giúp mình sửa với. Thank....................(*)

Cần cứu gấp đang cài tới đó thì không chơi được túc wa'.............

1> bác chưa khai báo ip của /client/settings/serverlist.ini về ip ảo
2> chưa cài font china prc

jxvietnam
02-08-11, 09:56 PM
thông báo thông báo : đang up link update v2, link down sẽ có trong ngày mai. Các bạn ráng đợi nhé
+ Fix đổi tích luỹ tk
+ Skill 120 tăng đc
+ Fix nhiệm vụ sát thủ
+ Bán hoàng kim Hoàng Kim Đại Pháp,Bạch Kim, Ô Kim Cẩm Thạch tại Ngũ Bá = tiền vạn
+ Fix lỗi level > 200 train ở map Trường Bạch Nam ko nhận đc kinh nghiệm
+ Fix lỗi level > 200 ko nhận đc nhiệm vụ dã tẩu
+ Bán ngựa 8x = tiền vạn ở npc bán ngựa

Dự tính làm thêm update v3 nữa là sẽ hoàn thành server ;))

Net42.Vampires
02-08-11, 09:59 PM
bác up lên lun bi giờ đi đêm em ngồi test với :P háo hức quá

saochinquankha
02-08-11, 09:59 PM
cho em hỏi jx việt nam ơi, server này skill cái bang có dí giống VNG không. Còn nhiều thứ cần update lắm bạn, sợ V3 chưa hoàn thành được đâu.

hoangthuyit
02-08-11, 10:00 PM
Hay Quá Jxvietnam oi hehe đợi ngày mai sẽ thưởng thức bảng mới:U tks jxvietnam ne ;;)

heroboydn
02-08-11, 10:01 PM
1> bác chưa khai báo ip của /client/settings/serverlist.ini về ip ảo
2> chưa cài font china prc

Đã cài font chines PRC theo clip
còn serverlist.ini đây [List]
RegionCount=1
Region_0=V?L﹎ Truy襫 K?

[Region_0]
Count=1
0_Title=That Thanh Dai Chien
0_Address=192.168.1.2

đã khai báo ip ảo rồi

Net42.Vampires
02-08-11, 10:03 PM
Đã cài font chines PRC theo clip
còn serverlist.ini đây [List]
RegionCount=1
Region_0=V?L﹎ Truy襫 K?

[Region_0]
Count=1
0_Title=That Thanh Dai Chien
0_Address=192.168.1.2

đã khai báo ip ảo rồi

gameserver của bạn đã chạy 5 dòng chưa , chạy đủ hết cách link = auto chưa , lưu ý phải sửa lại 1 số chỗ trong file statupcfg.ini nhé

jxvietnam
02-08-11, 10:04 PM
cho em hỏi jx việt nam ơi, server này skill cái bang có dí giống VNG không. Còn nhiều thứ cần update lắm bạn, sợ V3 chưa hoàn thành được đâu.
Sức tui có hạn chỉ làm đc nhiêu này thôi :), bạn muốn có thêm thì tự tìm hiểu :)
15/8 là vào học chính thức rùi (năm nay 12) nên quan trọng. Sẽ ít online và ít lên clb, chắc 1 tuần lên đc 1 lần :D
Sẽ cố gắng hoàn thành v3 trước 15/8. Nếu có thời gian rãnh thì sẽ làm thêm cái ebook 4.0 cho newbie với toàn bộ kiến thức JX mới trong mấy tháng qua đồng thời là chia sẽ những kinh nghiệm dev JX từ A--> Z của tui cho ai muốn học. Tuy không nhiều nhưng cũng tàm tạm. Hi vọng các bạn vẫn sẽ ủng hộ Jxvietnam

hoangthuyit
02-08-11, 10:05 PM
up luôn giờ đi jxvietnam ;;) de cho bà con thưởng thức :U

saochinquankha
02-08-11, 10:05 PM
cảm ơn bạn jxvietnam, nhưng bạn làm ơn trả lời giùm mình là có dí được không vạy :D

hoangthuyit
02-08-11, 10:08 PM
ko dí được bạn à còn bạn mún chơi sv rồng dí qua bên cua An Bang Tái Khởi đó bạn :D

heroboydn
02-08-11, 10:11 PM
gameserver của bạn đã chạy 5 dòng chưa , chạy đủ hết cách link = auto chưa , lưu ý phải sửa lại 1 số chỗ trong file statupcfg.ini nhé

Mình đã nói chạy thành công hết. Mình chạy startup pro hiện thị đủ 5 dòng, đăng nhập vào game tạo thành công nhân vật nhưng enter vào game thi kết nối server thất bại. Còn về client thì minh chơi lun cả thu muc volamtruyenky cua VNG lun.

File startupcfg.ini đây

;------------Product of SangProNhat---------------
;This file is set data of tools
;--------------------------------------------------------------

;----------------INFORMATION SV------------------
;--------------------CLIENT DATA----------------------
[Client]
Pacth =D:\Vo Lam Truyen Ky
IP =192.168.1.2
FullScreen =0
;-------------------BISHOP DATA----------------------

Account =txjx
Password =1111
;-------------------R3RELAY DATA-------------------
[S3relay]
Account =sa
Password =
;-------------------SERVER DATA---------------------
;--------------------------------------------------------------
[Server]
Pacth=D:\Vo Lam Offline\Sever\TSBD3.0update\TSBD3.0\
IP=192.168.1.2
MAC=0200-4C4F-4F50

Mình đã kiểm tra tất cả ip điều 192.168.1.2 nếu có 1 file nào chưa chỉnh thì nó phải báo lỗi khi chay startup pro chứ.
[B]Có bạn nào ở Đà Nẵng đã cài thành công có thể tới nhà giúp mình được ko? Minh trả tiền xăng cho.

jxvietnam
02-08-11, 10:12 PM
mạng 3G lag lắm. Bản update này khoảng 160 MB, giải nén ra khoảng 200 MB, up ở nhà chẳng biết bao giờ xong. Sáng mai tui mang USB ra ngoài net up cho nhanh. Chúc ngủ ngon :x
@heroboy : Cho xin tấm hình gameserver.exe lúc bạn chạy server.

jangminh254
02-08-11, 10:12 PM
bác up lên client mới nhất của vng ấy ^^ko thì dùng data của bản thất thành đại chiến là ok

mình đang xài server và client của jxvietnam nè..tức là dùng data của bản thất thành đại chiến nhưng nâng cấp phòng ngựa lên thì mua đc con ngựa đó thấy bị lỗi ko khí...nên nhờ anh em giúp mình với...phải làm sao đây

Net42.Vampires
02-08-11, 10:16 PM
mình đang xài server và client của jxvietnam nè..tức là dùng data của bản thất thành đại chiến nhưng nâng cấp phòng ngựa lên thì mua đc con ngựa đó thấy bị lỗi ko khí...nên nhờ anh em giúp mình với...phải làm sao đây

còn 1 cách là bác vào tìm file horse.txt khai báo hình ảnh của nó giống con tuyệt ảnh hoặc còn xích thố vậy ^^

heroboydn
02-08-11, 10:16 PM
các pro tối nay đi đâu hết rồi ai giúp mình fix lỗi này cái

jangminh254
02-08-11, 10:17 PM
nhưng khái báo bằng cách nào ...ko cần spr ah..nó chỉ ko nhận hình ảnh mà

hoangthuyit
02-08-11, 10:22 PM
heroboydn ban pm nick only_memoriesss mình view xem thử :)

jxvietnam
02-08-11, 10:27 PM
nhưng khái báo bằng cách nào ...ko cần spr ah..nó chỉ ko nhận hình ảnh mà
bạn làm như tui sẽ fix đc lỗi ngựa không khí !!
down 5 link này về để chung 1 thư mục rồi giải nén ra
+ Part 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ Part 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ Part 3 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ Part 4 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ Part 5 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sau đó vào thư mục vừa giải nén -> vào tiếp thư mục data copy 2 file Updatep1.pak và Updatep2.pak vào patch/data của server TSBD 0.3 update. Sau đó tiếp tục mở file config.ini trong client TSBD lên chỉnh lại như sau

[Server]
GameServPort=5622

[Client]
FullScreen=0
Represent=2
FPS=0
CapPath=D:\Photo VLTK

[Package]
Path=\\data
0=awjx.pak
1=hovip.pak
2=skills.pak
3=Update00.pak
4=Update01.pak
5=maps.pak
6=Update03.pak
7=Spr.pak
8=Resource.pak
9=update04.pak
10=update99.pak
11=Updatep.pak
12=Updatep1.pak
13=updatep2.pak
14=update02.pak
15=Font.pak
16=Sound.pak
17=bachkim.pak
18=ngua.pak
19=Update.pak

Save lại, sau đó tắt game.exe đi rồi vào lại => Fix đc lỗi ngựa KK 100% :D

saochinquankha
02-08-11, 10:39 PM
+ Part 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ Part 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ Part 3 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ Part 4 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ Part 5 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sau đó vào thư mục vừa giải nén -> vào tiếp thư mục data copy 2 file Updatep1.pak và Updatep2.pak vào patch/data của server TSBD 0.3 update. Sau đó tiếp tục mở file config.ini trong client TSBD lên chỉnh lại như sau

[Server]
GameServPort=5622

[Client]
FullScreen=0
Represent=2
FPS=0

[Package]
Path=\\data
0=awjx.pak
1=hovip.pak
2=skills.pak
3=Update00.pak
4=Update01.pak
5=maps.pak
6=Update03.pak
7=Spr.pak
8=Resource.pak
9=update04.pak
10=update99.pak
11=Updatep.pak
12=Updatep1.pak
13=updatep2.pak
14=update02.pak
15=Font.pak
16=Sound.pak
17=bachkim.pak
18=ngua.pak
19=Update.pak

Tuyết địa không có hình đâu, bạn vào horseres.txt dò theo ID của ngựa bên file horse.txt , rồi qua lại bên horseres.txt tìm chính xác id đó.
Bạn sẽ thấy bên cạnh id có một con số 1-10 có thển hiều hơn, bạn tìm số con ngựa nào đẹp bạn thích chép qua số của id con tuyết địa nhé.

jangminh254
02-08-11, 10:44 PM
copy 2 file Updatep1.pak và Updatep2.pak vào patch/data của client mà phải ko jxvietnam..đâu phải chép vào server đâu .nhưng 2 file Updatep1.pak và Updatep2.pak nằm ở patch cua thái hoà ..

@saochinquankha : cứ làm theo thử xem .jxvietnam bảo .Fix đc lỗi ngựa KK 100%...

heroboydn
02-08-11, 10:45 PM
heroboydn ban pm nick only_memoriesss mình view xem thử :)

Đã vào được game nhưng khi thoat ra rồi chạy startup pro lại thì bị mất nhân vật là sao đây. Chữa lỗi này như thế nào. À mình thấy chủ topic gởi mấy link update cứ làm theo hướng dẫn là update được hả. Tất cả công cụ và những thứ cần thiết mình đều down trong topic này cả.

saochinquankha
02-08-11, 10:48 PM
đọc ebook đi bạn, còn ngựa không khí thì khai báo như tui chỉ đi vì tuyết địa không có spr riêng

jangminh254
02-08-11, 10:51 PM
{Bạn sẽ thấy bên cạnh id có một con số 1-10 có thển hiều hơn, bạn tìm số con ngựa nào đẹp bạn thích chép qua số của id con tuyết địa nhé. }
nếu mà lấy ip của nó ..bên horseres.txt rồi làm sao..mà làm sao để biết con nào đẹp....ko hiẻu con số từ 1-10 nên chép thế nào thôi

heroboydn
02-08-11, 10:52 PM
Đã vào được game nhưng khi thoat ra rồi chạy startup pro lại thì bị mất nhân vật là sao đây. Chữa lỗi này như thế nào. À mình thấy chủ topic gởi mấy link update cứ làm theo hướng dẫn là update được hả. Tất cả công cụ và những thứ cần thiết mình đều down trong topic này cả.

Ai fix giúp mình lỗi này cái cứ thoát ra đăng nhập lại là bị mất nhân vật phải tạo lại từ đầu

saochinquankha
02-08-11, 10:54 PM
ví dụ con tuyết ảnh có id 65( không nhớ nữa), chạy qua horseres.txt dò số 65, dòng tiếp theo của số 65 là một số nào đó. Lấy cái số đó, viết vào khung ben id của con tuyết địa vậy là ok. Còn không bạn chịu khó up 2 file đó lên cho mình đi để mình chụp ảnh hướng dẫn cho. Mạng hơi lô nên ko down nguyên server về được

saochinquankha
02-08-11, 10:55 PM
backup lại máy rồi cài từ đầu từng bước một đi bạn, có thể thiếu bước nào đó chăng

hoangthuyit
02-08-11, 10:55 PM
Đã vào được game nhưng khi thoat ra rồi chạy startup pro lại thì bị mất nhân vật là sao đây. Chữa lỗi này như thế nào. À mình thấy chủ topic gởi mấy link update cứ làm theo hướng dẫn là update được hả. Tất cả công cụ và những thứ cần thiết mình đều down trong topic này cả...

bạn có tắt theo thứ tự như clip hướng dẫn của jxvietnam chưa ? nếu bạn tát ko đúng trình tự thì sẽ ko lưu dc nhân vật đâu :D còn update chủ topic kêu làm sao thì cứ làm vậy là ok ngon lành <:-P

JXPVN
02-08-11, 10:56 PM
Hình như 2 con Tuyệt Địa và Đăng Vũ không có .spr chỉ có .spr của Xích Long Câu và Du Huy, trường hợp của bạn ID con Tuyệt Địa nên chuyển về ID của con Du Huy là nó ra thôi , ID của con Du Huy là 16, bạn mở file horseres.txt khai báo lại.

jangminh254
02-08-11, 11:00 PM
cài này ...thứ 1 là bạn nên tạo tài khoản mới đi...nó sẽ lưu lại nhân vật đc..thứ 2 là bạn xoá và cài lại hết..thứ 3 bạn nên tắt server như sau..gameserver > s3Replay.>> như qua trình mở sẻver thế nào thì tắt ngược lại ..tui cũng thường bị vì đo tui ghép nhỉu cái script wá nên gặp lỗi đó...bạn xoá hết cài lại thử xemm và tạo tk mới khi chơi

saochinquankha
02-08-11, 11:01 PM
Đã vào được game nhưng khi thoat ra rồi chạy startup pro lại thì bị mất nhân vật là sao đây. Chữa lỗi này như thế nào. À mình thấy chủ topic gởi mấy link update cứ làm theo hướng dẫn là update được hả. Tất cả công cụ và những thứ cần thiết mình đều down trong topic này cả...

bạn có tắt theo thứ tự như clip hướng dẫn của jxvietnam chưa ? nếu bạn tát ko đúng trình tự thì sẽ ko lưu dc nhân vật đâu :D còn update chủ topic kêu làm sao thì cứ làm vậy là ok ngon lành <:-P
Tắt bằng tay và vào task manager tìm mấy cái file này tắt hết theo trình tự. Nhớ trước tiên phải thoát nhân vật nghen :D

jangminh254
02-08-11, 11:02 PM
ví dụ con tuyết ảnh có id 65( không nhớ nữa), chạy qua horseres.txt dò số 65, dòng tiếp theo của số 65 là một số nào đó. Lấy cái số đó, viết vào khung ben id của con tuyết địa vậy là ok. Còn không bạn chịu khó up 2 file đó lên cho mình đi để mình chụp ảnh hướng dẫn cho. Mạng hơi lô nên ko down nguyên server về được
thế bạn ko làm theo cách của jxvietnam ah..cách có down 2 cái updatep1.pak và updatep2.pak về vẫn đc mà

saochinquankha
02-08-11, 11:04 PM
oạch ra ngựa gì, đâu phải tuyết địa đâu, chưa thấy con đó bao giờ cả, chắc lấy spr của con nào gắn vào roi :D

hoangthuyit
02-08-11, 11:05 PM
Chắc bạn heroboydn chỉnh chế độ tự chạy sever huh~ ?

jangminh254
02-08-11, 11:06 PM
thế cách ông chỉ cũng lấy id mấy con khác mà..hjhj ^^..chẳng biết mặ mũi no ra sao..co YH ko ..tui gửi 2 cái file đó cho bạn nè

saochinquankha
02-08-11, 11:11 PM
khỏi bạn ơi, mình có server của mình rồi, sửa lung tung hết :D. Mình thấy server này good lắm, mình đang làm server phá cách khác vs VLTK. Nói chung là thay đổi hết tên npc, item cho giống việt nam chút xíu. Đang viết script gần xong mà cũng còn vài lỗi.

jangminh254
02-08-11, 11:18 PM
thay đổi hết tên NPC .chứ đâu có việt hoá TV hết đâu..dù ông thay đổi cách mấy có khác thật nhưng gốc vẫn của jxvietnam ^^ :D

saochinquankha
02-08-11, 11:22 PM
cái nào cũng có cái gốc, quan trọng là biến đổi làm sao cho nó thú vị hơn thôi :D tui không xài jxvietnam, tui xài thẳng server AWJX :D. Hy vọng sớm có vòng sáng hk với option bên HTK của mướp

heroboydn
02-08-11, 11:24 PM
OK. Thank các cậu và minh hỏi tý này mình đã cài font china sao vẫn bị iéassrsee(chõ giới thiệu về skill ấy). A sau khi update như chủ topic thị nhận trợ giúp ko có ngụa mất lun chiêu công kích cơ bản lun ( cái bàn tay ấy)

jangminh254
02-08-11, 11:25 PM
sao ko xài bản jxvietnam mình thấy no đầy đủ hơn các bản khác mà.....nè làm ơn cho cái YH 1 cái ..

heroboydn
02-08-11, 11:31 PM
sao ko xài bản jxvietnam mình thấy no đầy đủ hơn các bản khác mà.....nè làm ơn cho cái YH 1 cái ..

bạn co link sever do ko share mình với up lên MF nha

jangminh254
02-08-11, 11:33 PM
ở đầu trang đấy bạn..mai jxvietnam update mới nữa... rồi bạn down

ntjna
03-08-11, 12:42 AM
bạn ơi cho mình hỏi, tại sao mình đổi opt "nội công"(89) của mũ U Lung sang "Tốc Độ Đánh Nội Công"(116) lại ko được vậy :(
Mà hệ thủy cưỡi ngựa không có bóng nữa :(

Net42.Vampires
03-08-11, 02:44 AM
bạn ơi cho mình hỏi, tại sao mình đổi opt "nội công"(89) của mũ U Lung sang "Tốc Độ Đánh Nội Công"(116) lại ko được vậy :(
Nhân vật nữ đều ko có bóng nhé bạn. Cái này chưa có rất lâu rồi

Net42.Vampires
03-08-11, 02:48 AM
cái nào cũng có cái gốc, quan trọng là biến đổi làm sao cho nó thú vị hơn thôi :D tui không xài jxvietnam, tui xài thẳng server AWJX :D. Hy vọng sớm có vòng sáng hk với option bên HTK của mướp

Vòng sáng hk như vng thì hơi khó đấy bác hiện giờ vh sang tiếng việt hết thì có patch bác hoà share nhưng ko dùng đc với awjx :) vh bên sv của jxvn đc tầm 85%. Vòng sáng hk bác thecong đang cố gắng làm với data của TKH nhưng vào awjx là ko đc. Nói chung là rất khó. Giờ mà lẻn vào vng copy cái sv của nó nhỉ hihi

jxvietnam
03-08-11, 06:01 AM
tốc độ đánh nội công nó ko + trực tiếp vào F3 đâu bạn. Nhưng bạn thử mang nón u lung đã kích dòng op tdd nội ra ngoài đánh âm phong thực cốt thử xem, sẽ thấy khác biết khi ko đội nón:D

shanks
03-08-11, 06:25 AM
jxvietnam ơi bạn chỉ mình cách sửa lỗi CB nhận đồ TY :-s

jxvietnam
03-08-11, 06:33 AM
Update TSBD 0.3 lần 2

+ Fix đổi tích luỹ tk
+ Skill 120 tăng đc
+ Fix nhiệm vụ sát thủ
+ Bán hoàng kim Hoàng Kim Đại Pháp,Bạch Kim, Ô Kim Cẩm Thạch tại Ngũ Bá = tiền vạn

Linkdown :
Part 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Down về dùng phần mềm HJSplit để nối file lại ta đc 1 file rar. Giải nén file này có 2 thư mục là server và client
+ Copy tất cả những gì có trong thư mục server vào trong server(TSBD3.0) của bạn.
+ Copy tất cả những gì có trong thư mục client vào trong client(PatchVip) của bạn.

jangminh254
03-08-11, 06:53 AM
cảm ơn jxvietnam nhìu nha ..ko bít update sau ..jx định hướng những gì ah.......

Edward_Newgate
03-08-11, 07:54 AM
jxvietnam ơi có lỗi này :|
Khi update lần 2 ko nhận được đồ bạch kim và ô kim ở admin
Không nhìn thấy trang bị ô kim khi mặc trên người (trong suốt như ngựa kk ý)

Mr.Admin
03-08-11, 08:02 AM
hình ảnh kim ô sấu quá... sửa cái nón lại đi bạn....kim ô ra kim ô. bạch kim ra bạch kim....
đừng ghép chung lại.. xấu quá... việt hoá có dấu tên npc lun đi bạn.....sửa kill cái bang lại lun.. skill rồng sấu lắm..

hoaanhhunh91
03-08-11, 08:36 AM
tks jxvietnam nhiu thiet nhiu lun nhá

jangminh254
03-08-11, 08:37 AM
hình ảnh kim ô sấu quá... sửa cái nón lại đi bạn....kim ô ra kim ô. bạch kim ra bạch kim....
đừng ghép chung lại.. xấu quá... việt hoá có dấu tên npc lun đi bạn.....sửa kill cái bang lại lun.. skill rồng sấu lắm..
nge sao giống như ra lệnh wa :D ...viết hoá có thể bạn việt hoá i..jxvietnam đang cố gắng làm sao cho hoàn thiện sv ..năm nay bạn ấy ko có thời gian...nên ko đc đòi hỏi wa cao về V này.

jangminh254
03-08-11, 08:38 AM

[Server]
GameServPort=5622

[Client]
FullScreen=0
Represent=2
FPS=0

[Package]
Path=\\data
0=awjx.pak
1=hovip.pak
2=skills.pak
3=Update00.pak
4=Update01.pak
5=maps.pak
6=Update03.pak
7=Spr.pak
8=Resource.pak
9=update04.pak
10=update99.pak
11=Updatep.pak
12=Updatep1.pak
13=updatep2.pak
14=update02.pak
15=Font.pak
16=Sound.pak
17=bachkim.pak
18=ngua.pak
19=Update.pak

JXvietnam ơi đã làm theo..nhưng vẫn ko fix đc lỗi ngựa KK ..hjcc.có cách nào khác ko ah..chỉ dùm mình với

quydu1989
03-08-11, 08:42 AM
jxvietnam nên cho thêm phần luyen kill trên đảo update 03 còn về vh có dấu bạn tự làm đi con server của người ta chỉ đi sâu vào chức năng thôi đừng đòi hỏi nhiều còn về kill thi bạn thử sửa coi nào làm như dễ lắm. thank jxvietnam đã đóng góp cộng đồng

quydu1989
03-08-11, 08:46 AM
jxvietnam update luon cái vuợt ải+luyện kill trên đảo

vantrung1412
03-08-11, 09:10 AM
Thêm phần nhạc nền đi bác . không có nhạc nền chán quá :D

ntjna
03-08-11, 09:58 AM
sao mình copy patch vào rồi lại lại ko chạy được game server thế :-ss chạy được 1 lúc là nó "don't send" luôn

nhocvuong
03-08-11, 09:59 AM
jxvietnam update lần sau fix dùm cái lỗi này được không :D

jangminh254
03-08-11, 10:02 AM
lỗi của bạn là lỗi gì..thế

quydu1989
03-08-11, 10:15 AM
Thêm kills kiếm thế nữa jx việt nam oi đã la ofline rùi lai lai cho anh em tự sướng hiiiiiiii

buitam1501
03-08-11, 10:19 AM
Jxvn ơi ! Mình vừa cop lại update 2 và chạy thử về phần trang bị bạch kim vũ khí thì hiển thị tốt nhưng những vũ khí của TVB VD như chùy và thương khi ngồi trên ngựa thì không nhìn thấy, chưa test đc đối với đao, bạn xem lại giúp nhé :D

jangminh254
03-08-11, 10:22 AM
bạn coi skill đó có cho sử dụng khi ngồi tên ngựa ko .

buitam1501
03-08-11, 10:26 AM
Mình mới chỉ xem được vũ khí như chùy, thương (TVB) khi ngồi trên ngựa thì bị mất hình. Còn vd như TN VLK thì vẫn hiển thị và đánh bình thường :D

jangminh254
03-08-11, 10:33 AM
acc...chưa đc test mà nge a e nói thế để tui thử xem nào..hjccc....vẫn lỗi vậy ah

heroboydn
03-08-11, 10:37 AM
Update TSBD 0.3 lần 2

+ Fix đổi tích luỹ tk
+ Skill 120 tăng đc
+ Fix nhiệm vụ sát thủ

Linkdown :
Part 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Down về dùng phần mềm HJSplit để nối file lại ta đc 1 file rar. Giải nén file này có 2 thư mục là server và client
+ Copy tất cả những gì có trong thư mục server vào trong server(TSBD3.0) của bạn.
+ Copy tất cả những gì có trong thư mục client vào trong client(PatchVip) của bạn.

Cậu sửa lại chức năng vượt ải đi nó cứ yêu cầu lập tổ đội 3 người (OF thi lấy đâu ra mà tổ đội) thêm cái đi phong lăng độ nữa thì hay. À mình hỏi lun là có đồ an bang, với định quốc không. Nếu có thì đánh ở đâu rớt. Mình mới cài thành công tối wa nên không rõ lắm. Mong được chỉ giáo. Còn cái nữa là tổng số máp của sever là bao nhiêu mình thấy một số topic có server lên tới 70 map lận

cauam.tapiu
03-08-11, 11:07 AM
dùng chức năng admin nhận đồ k dc ( ra lung tung hết ) :(

Net42.Vampires
03-08-11, 11:11 AM
Cậu sửa lại chức năng vượt ải đi nó cứ yêu cầu lập tổ đội 3 người (OF thi lấy đâu ra mà tổ đội) thêm cái đi phong lăng độ nữa thì hay. À mình hỏi lun là có đồ an bang, với định quốc không. Nếu có thì đánh ở đâu rớt. Mình mới cài thành công tối wa nên không rõ lắm. Mong được chỉ giáo. Còn cái nữa là tổng số máp của sever là bao nhiêu mình thấy một số topic có server lên tới 70 map lận

Bạn tìm script vượt ải chỗ script nào yêu cầu 3 người thì fix lại thành 1 người

Đoạn này mình fix rồi đó bạn copy lại qua D:\ServerVL\TSBD3.0\script\vuotai\vuotai.lua nhé

function thamgia()
if GetLevel() >= 90 then
if GetItemCount("Sat Thu Gian") >= 1 then
if GetGlbMissionV(SoNguoiVA) <= 1 then
--danh_sach_va[getn(danh_sach_va)+1] = {GetName()} --Thong Tin
--danhsach = TaoBang(danh_sach_va,"danh_sach_va","")
--SaveData("dulieu/danhsach_va.lua",danhsach)
SetLogoutRV(1)
SetFightState(1)
SetRevPos(19)
SetGlbMissionV(SoNguoiVA,GetGlbMissionV(SoNguoiVA) +1)
DelItem("Sat Thu Gian")
NewWorld(25,1570, 3250)
Msg2Player("Hay doi 1 lat, dung 8-10-12-14-16h se bat dau")
else
Talk(1,"","So nguoi vuot ai lan nay da du 1 nguoi")
end
else
Talk(1,"","Nguoi khong mang theo STG hay sao?")
end
else
Talk(1,"","Nguoi chua dat dang cap 90")
end
end

Net42.Vampires
03-08-11, 11:11 AM
dùng chức năng admin nhận đồ k dc ( ra lung tung hết ) :(

Phần nhận item của admin thì bạn copy nhưng cái code add item tương tự từ file update lần 1 sang là ok

vantrung1412
03-08-11, 11:13 AM
ặc bác ơi sao em gọi boss đại ra đánh được 1 tí là nó mất tiêu luôn . lỗi gì vậy bác . gọi lần nào ra đánh được khoảng 30 giây la mất . potay.cơm.vn

Net42.Vampires
03-08-11, 11:13 AM
Thêm kills kiếm thế nữa jx việt nam oi đã la ofline rùi lai lai cho anh em tự sướng hiiiiiiii

Đòi hỏi ít thôi bạn , tất cả những gì bạn cần nằm trong ebook 3.0 rồi đó down về mà vọc đi

Net42.Vampires
03-08-11, 11:15 AM
ặc bác ơi sao em gọi boss đại ra đánh được 1 tí là nó mất tiêu luôn . lỗi gì vậy bác . gọi lần nào ra đánh được khoảng 30 giây la mất . potay.cơm.vn

Mình xem script vẫn thấy bình thường mà bạn

ntjna
03-08-11, 11:17 AM
bạn nào giúp mình với, cho patch update vào thì ko chạy được game server luôn, cứ bật lên là bị lỗi "don't send" là sao:-ss giải nén lại file GS rồi nhưng vẫn bị

sontung93
03-08-11, 11:27 AM
sever này có thể chơi mạng lan với nhau đc k vaaạ . nếu đc thì giúp e với nha .