PDA

View Full Version : Cần giúp đỡ những câu hỏi cơ bản nhất khi dev jx !

ph4mduc4n
26-07-11, 07:34 PM
1. Làm cách nào các bạn ấy có thể việt hóa được NPC trong server mà không bị lệch tọa độ ? ( vì việt hóa = tools SwordNPC #2.exe thường bị lệnh tọa độ ) - chi tiết về cách việt hóa này hình như chưa bài nào được sáng tỏ !
2. Vì sao khi khai báo thêm 1 maps mới thường có lỗi không vào đc map đó mà bị đơ màn hình từ map mình đang đứng ? ( như kiểu là trong client chưa đc sửa Map.pak thành Maps.pak và ngược lại )
3. Có tools nào tìm tọa độ của map mới để mình có thể gắn vào script ko ? tức là 1 map mới mình muốn tạo script cho xa phu là đưa đến map đó nhưng mình ko biết dùng tọa độ nào để đỗ đc vào chính map đó :(
4. Các bạn nói là dùng ultraedit để việt hóa coreclient + game.exe nhưng khi hex nó lại toàn ra code, vậy việt hóa kiểu gì ?

ph4mduc4n
26-07-11, 09:36 PM
Các bạn thà chết ko chịu nói à =.=

jxvietnam
27-07-11, 05:45 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
1. Không có cách nào khác
2. Giống 1
3. Giống 2
4. Down mấy file VH của người khác về tham khảo

ph4mduc4n
27-07-11, 09:30 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
1. Không có cách nào khác
2. Giống 1
3. Giống 2
4. Down mấy file VH của người khác về tham khảo

ai bảo bạn thế, trước có 1 tools tìm toạ độ add npc và lấy toạ độ map của chicken hay sao ấy nhưng toàn bản demo hjx, thế sao team của notfile việt hoá npc lại ko bị lệch toạ độ =.=

thaihoa91
27-07-11, 11:43 AM
Bạn mún ko bị lệch tọa độ khi vh thì dùng kiểu add hàm, chứ đừng dùng kiểu tools ! Dùng tools add sẽ gây lag và load chậm hơn cho Server !

notfile
27-07-11, 12:23 PM
1. Làm cách nào các bạn ấy có thể việt hóa được NPC trong server mà không bị lệch tọa độ ? ( vì việt hóa = tools SwordNPC #2.exe thường bị lệnh tọa độ ) - chi tiết về cách việt hóa này hình như chưa bài nào được sáng tỏ !
2. Vì sao khi khai báo thêm 1 maps mới thường có lỗi không vào đc map đó mà bị đơ màn hình từ map mình đang đứng ? ( như kiểu là trong client chưa đc sửa Map.pak thành Maps.pak và ngược lại )
3. Có tools nào tìm tọa độ của map mới để mình có thể gắn vào script ko ? tức là 1 map mới mình muốn tạo script cho xa phu là đưa đến map đó nhưng mình ko biết dùng tọa độ nào để đỗ đc vào chính map đó :(
4. Các bạn nói là dùng ultraedit để việt hóa coreclient + game.exe nhưng khi hex nó lại toàn ra code, vậy việt hóa kiểu gì ?

Thứ 1 : việt hóa NPC phải hex trực tiếp trong file .Dat bảng mã hex tôi đã port trên topic tuyển mem tham gia việt hóa !

Thứ 2 : tôi cũng đanh thắc mác cái này

Thứ 3 : có cái tọa độ move maps full của thái hòa trong kho lưu trữ đó

Thứ 4 : bấm Ctlr + H rồi Bấm Ctlr + F để tìm kiếm , còn nó có trữ trung quốc thì tìm theo kiểu text rồi dịch và hex lại !

SaoThaiBinh72
27-07-11, 12:26 PM

Thứ 2 : tôi cũng đanh thắc mác cái này
Cái này là do clien nó không hiểu, các bác coppy cái maps khai báo mới qua clien rồi pack lại hoặc để im là được, nếu 1 máy có 1 máy không thì sẽ dẫn đến người vô được người không, làm Online thường gặp lỗi này khi mở maps săn even mới.