PDA

View Full Version : Cần giúp config TVWeb trên Hosting.....

garllado
26-07-11, 03:22 PM
1. Em vừa mới mua domain với host. Giờ up lên host vô web thì nó báo thế này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Giúp em với,hix. Em chạy web ở máy thì bình thường mà sao up len hosting thì nó thế này???

Em đã config file config_domain thế này:

$domain_pri = 'domaincuaem.com';
$home_url = '<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>';

2. Làm thế nào để web ở Hosting kết nối với web ở server. Em dùng no-ip thay vào Địa chỉ Server (Host/IP): ở phần cài đặt nhưng nhưng lúc cài nó báo thế này

Xác nhận truy cập:
PHP needs to load the mssql_connect extension. To do that goto php.ini find ;extension=mssql and remove the comment tag ;

garllado
26-07-11, 06:04 PM
Có ai giúp em với.............................................

Blue Flame
27-07-11, 12:39 AM
Chia buồn cùng bạn, PHP của bạn không hỗ trợ chạy MSSQL dùng để kết nối với Microsoft SQL Server

Để có thể hỗ trợ, bạn có thể yêu cầu nhà cung cấp dịch vụ hosting install mssql cho bạn hoặc bạn chuyển nhà cung cấp dịch vụ hosting khác.

Chúc bạn giải quyết được vấn đề.

apple
27-07-11, 06:16 AM
$domain_pri = 'domaincuaem.com';
$home_url = '<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>';

sao cái thứ 2 lại thế kia, phải để là

;))

garllado
27-07-11, 09:04 AM
Em sửa lại thì vào web nó vẫn báo

Fatal error: Call to undefined function login() in /home/bee20461/domains/domaincuaem.com/public_html/index2.php on line 50
Em chạy web ở máy bình thường mà?

Chia buồn cùng bạn, PHP của bạn không hỗ trợ chạy MSSQL dùng để kết nối với Microsoft SQL Server

Để có thể hỗ trợ, bạn có thể yêu cầu nhà cung cấp dịch vụ hosting install mssql cho bạn hoặc bạn chuyển nhà cung cấp dịch vụ hosting khác.

Chúc bạn giải quyết được vấn đề.

Kết nối với mssql là kết nối với mssql ở máy của mình ở nhà mà? Mssql cũng cần phải có trên hosting nữa ha?