PDA

View Full Version : Client không nhìn thấy Server ! Không hiểu lỗi ở đâu.

nhthinh00
09-07-11, 08:30 PM
Mình đang thử làm 1 cái server MU để anh em trong lớp chơi cùng cho vui.Tuy nhiên phát sinh 1 lỗi mà mình search chưa thấy cách khắc phục.

MU Server dùng bản của HunterSun, tất cả làm theo hướng dẫn này :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mình đặt trên con VPS chạy Windows Server 2008. Đã mở hết các port như yêu cầu
Cấu hình toàn bộ như hướng dẫn. Khi chạy đã kiểm tra kỹ, ko thấy lỗi nào đáng nghi cả.

Nhưng khi chạy file Client ở máy thì chỉ lúc load xong ko thấy Server nào cả.Hình đây :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình vào phần Server Control xem thì thấy IP của Server là 127.0.0.1 .Không rõ IP này có đúng không? hay phải là IP của VPS ???
Tiếp nữa , mình dùng Server Startup (thay cho SUuploader ) thì thấy có mấy cái có IP là 127.0.0.1. Không rõ chỗ này có đúng ko? hay là phải IP của VPS?

Bạn nào biết thì giải đáp giúp mình với. Cho mình xin Yahoo luôn nếu có thể. Xin chân thành cảm ơn :)

nhaodzo
09-07-11, 09:48 PM
ip của host bạn dùng quá 14 chữ nên hok thấy đó. ví dụ như ip của no-ip mà là mupro.myvnc.com -> 15 kí tự thì khi đó main sẽ ko thấy danh sách server. bạn tìm địa chỉ khác ná

mrvu058
09-07-11, 10:50 PM
vd : xxxx.xxxxx.xxx \m/ ..............

nhthinh00
10-07-11, 08:27 AM
Cám ơn các bạn. Mình đã sửa được :)