PDA

View Full Version : Lỗi attach database

voldemort
08-07-11, 03:14 PM
Em đang dùng SQL server 2000 để cài mu off giải trí nhưng đến phần attach database thì nó báo lỗi thế này..
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mong mọi người chỉ cách khắc phục, thanks all.

mrvu058
08-07-11, 06:22 PM
Lấy db của server mu khác cùng ss thử xem nào ....

nhaodzo
08-07-11, 07:08 PM
bạn thử copy file database đó xem được hok? nếu ko được tức là đang có ứng dụng xài nó. lỗi này chắc là do bác remove sql ko kỹ đấy thôi. remove 1 lần nữa rùi cài lại là okie thôi

voldemort
09-07-11, 11:43 AM
Lấy db của server mu khác cùng ss thử xem nào ....
Cũng vẫn bị như thế bác ơi :(

bạn thử copy file database đó xem được hok? nếu ko được tức là đang có ứng dụng xài nó. lỗi này chắc là do bác remove sql ko kỹ đấy thôi. remove 1 lần nữa rùi cài lại là okie thôi

Em dùng your uninstaller để remove mà vẫn bị như thế đó bác :(

nhaodzo
09-07-11, 12:07 PM
nếu hok attack được thì bạn thử restore xem có được hok na. cách restore trong diễn đàn hướng dẫn nhìu rùi đó bạn

voldemort
09-07-11, 04:32 PM
nếu hok attack được thì bạn thử restore xem có được hok na. cách restore trong diễn đàn hướng dẫn nhìu rùi đó bạn
Thanks bác rất nhiều. Em remove nó rồi cài lại nhưng không new và restore và attach luôn thì thành công.
Giờ lại gặp lỗi client :(

nhaodzo
09-07-11, 10:32 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mrvu058
09-07-11, 10:43 PM
ổng nói thể có nước trời mới giúp đc ổng =)) ............