PDA

View Full Version : hỏi về event Medusa SCFMT 10.07.65

kubill
07-07-11, 01:39 AM
mọi ng cho mnihf hỏi là muốn bật event này lên thì bật ở đâu nhỉ.
ngoài ra là vào đâu để chỉnh cho lực công và thủ cảu con bos này.
mình tìm trong momter.txt mà ko thấy có tên con này gì cả.

p/s mà cái map swam... nơi hiện medusa mình ko thể nào move lên dc mặc dù bảng M của mình có tên map này. ai biết chỉ mnihf với nhé. (nhân vật của mình đã 400lv)

kubill
07-07-11, 04:58 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppppp

nhaodzo
07-07-11, 06:43 PM
;/================================================== ================================
;/Swamp Event Configuration File [SCFMT TEAM]
;/#<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
;/by DaRKav & IcaruS
;/----------------------------------------------------------------------------------
;/Revision: 17 June, 2010
;/================================================== ================================
;/SCFSwampEventEnabled = Event On or Off (1 = ON/0 = OFF)
;/SCFSwampEventMaxTimeMin = Duration of event in minutes (Max:60 min)
;/SCFSwampEventOnlyMasters = Only Master Class can enter (1 ] ON/0 = OFF)
;/
;/SCFSwampWarpGate = Gate number used on the Warp to swamp list
;/SCFSwampBossGate = Gate number where you placed the Swamp Boss
;/SCFSwampGateRangeStart = Swamp Gates section in Gates.txt (Start)
;/SCFSwampGateRangeEnd = Swamp Gates section in Gates.txt (End)
[Common]

SCFSwampEventEnabled = 1
SCFSwampEventMaxTimeMin = 25
SCFSwampEventOnlyMasters = 0

SCFSwampWarpGate = 273
SCFSwampBossGate = 280

SCFSwampGateRangeStart = 274
SCFSwampGateRangeEnd = 285
bạn vào thư mục server/scfdata/event config/swamp event.txt và sửa như của t là được nè. map đó chỉ vào được khi có event thôi

kubill
07-07-11, 09:33 PM
nhaozo ơi thế bạn biết chỉnh thời gian cho skill mũi tên vô tận dài ra ở đâu ko bạn. chiêu đó của mnihf giwof đánh dc 1 lúc là hết à làm cho chơi elf trance khổ quá
ngoài ra là trên kanturu3 có con boss vàng roi đồ EXL khủng kiếp bạn biết tắt nó đi ở đâu ko bạn
ngoài ra mình muốn chỉnh cho con bos medusa nó mạnh lên thì chỉnh sao bạn. mnihf tìm trong momter.txt ko thấy có con đó

nhaodzo
07-07-11, 11:03 PM
bạn vào server/data/monster rùi search swalm of clamness xem. ở đó có con medusa(boss) đó. còn skil của con elf mũi tên vô hạn thì bạn vào data/misc/skilladditioninfo.dat mở lên = notepad rùi sửa lại dòng InfinityArrowSkillTime=... số sau dấu bằng tính là s na ban. còn con bos kundun 3 thì bạn xem tên nó là j thì mình mới giúp được