PDA

View Full Version : Help! làm sao để main bắt buột phải chạy qua luancher

minhvn12
05-07-11, 04:08 PM
mình đang muốn làm cai luancher auto update để chống thay dll mà không biết làm sao để tạo main chỉ được chạy qua luancher . pro nào biết giúp dùm mình với [-O<

ngocanh87
05-07-11, 04:58 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pp 1.07v

minhvn12
05-07-11, 06:03 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pp 1.07v
thanks

mình đang muốn làm cai luancher auto update để chống thay dll mà không biết làm sao để tạo main chỉ được chạy qua luancher . pro nào biết giúp dùm mình với [-O<
uppppppppppppppppppppp

boyz4
05-07-11, 06:08 PM
Bạn phải làm được autoupdate của FPT đã

minhvn12
05-07-11, 06:21 PM
Bạn phải làm được autoupdate của FPT đã
cái autoupdate đó là để cập nhật phiên bản mới, là Mu.exe chứ không phải luancher
Launcher thi khi nào mở lên nó cũng tải về hết, còn Mu.exe thì khi có phiên bản mới nó mới tải về

minhvn12
05-07-11, 08:45 PM
hjx không ai giúp hết ah ~o) ~o)

ngocanh87
05-07-11, 09:25 PM
uppppppppppppppp đã làm xong auto update của FPT. bây giờ làm sao bắt buộc chạy cái auto này xong mới được vào game

minhvn12
05-07-11, 10:28 PM
uppppppppppppppp đã làm xong auto update của FPT. bây giờ làm sao bắt buộc chạy cái auto này xong mới được vào game
nếu là autoupdate của fpt thi đơn gian bạn chỉ cần dùng tool mainEditor mở main len check vào Mu.exe rôi save lại là được

ngocanh87
05-07-11, 11:37 PM
OK đã được cảm ơn bạn....................................

minhvn12
06-07-11, 02:24 AM
up up
up
ai giúp với...........................

tranthuy
06-07-11, 02:22 PM
up up
up
ai giúp với...........................

Đổi tên file luanch.exe thành file mu.exe, dùng tool mainEditor mở main len check vào Mu.exe rôi save lại

minhvn12
06-07-11, 02:32 PM
Đổi tên file luanch.exe thành file mu.exe, dùng tool mainEditor mở main len check vào Mu.exe rôi save lại
bạn làm thử chưa, mình làm rồi nhưng không được, cách gọi main của Mu.exe khác với Luancher. mình nghỉ phải có cách nào đó để main lấy ip và port của luancher nhưng làm hoài không được. ai biết cái dụ này giúp dùm mình với hậu tạ 1 con bò sữa 3:-O ^^

tranthuy
06-07-11, 02:42 PM
bạn làm thử chưa, mình làm rồi nhưng không được, cách gọi main của Mu.exe khác với Luancher. mình nghỉ phải có cách nào đó để main lấy ip và port của luancher nhưng làm hoài không được. ai biết cái dụ này giúp dùm mình với hậu tạ 1 con bò sữa 3:-O ^^
Tức là đã làm được nhưng chưa truyền ip và port của launch vào main đúng không

minhvn12
06-07-11, 02:48 PM
Tức là đã làm được nhưng chưa truyền ip và port của launch vào main đúng không
truyền rồi nhưng ip và port của luancher không có tác dụng, truyên sai nó vẫn vào được server vì nó lấy trực tiếp từ main. giờ vấn đề là chỉnh main thế nào để nó lấy ip và port từ launcher như vậy thì nêu không chạy luancher trước vào mu sẽ dis ngay

tranthuy
06-07-11, 03:44 PM
truyền rồi nhưng ip và port của luancher không có tác dụng, truyên sai nó vẫn vào được server vì nó lấy trực tiếp từ main. giờ vấn đề là chỉnh main thế nào để nó lấy ip và port từ launcher như vậy thì nêu không chạy luancher trước vào mu sẽ dis ngay
Không hiểu ý câu hỏi rồi, ý tôi là bạn chay trực tiếp main.exe thì nó có gọi cái launch (đã đổi tên thành mu.exe) lên chạy không hay là chỉ chạy cái main không thôi?

minhvn12
06-07-11, 04:11 PM
Không hiểu ý câu hỏi rồi, ý tôi là bạn chay trực tiếp main.exe thì nó có gọi cái launch (đã đổi tên thành mu.exe) lên chạy không hay là chỉ chạy cái main không thôi?
không thê áp dụng cách chạy của Mu.exe cho luancher được, ko tin bạn thử đi
topic này minh muốn hỏi là làm sao để không vào mu trực tiếp từ Main mà phải vào bằng launcher
nếu đổi luancher thành Mu.exe thi chạy main nó gọi luancher, nhấp vào kết nôi nó lại gọi main, main lại gọi luancher........... ko vào được mu ^:)^
tóm lại là bạn đã làm được cái này chưa thế :-@

boyz4
06-07-11, 07:27 PM
không thê áp dụng cách chạy của Mu.exe cho luancher được, ko tin bạn thử đi
topic này minh muốn hỏi là làm sao để không vào mu trực tiếp từ Main mà phải vào bằng launcher
nếu đổi luancher thành Mu.exe thi chạy main nó gọi luancher, nhấp vào kết nôi nó lại gọi main, main lại gọi luancher........... ko vào được mu ^:)^
tóm lại là bạn đã làm được cái này chưa thế :-@
Ý của bạn khó hiểu quá,sao chạy main nó lại gọi launcher đc.Nếu bạn dùng MuEdit check vào Mu.exe thì khi chạy main nó phải gọi Mu.exe mới đúng chứ??

mrvu058
07-07-11, 12:11 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhaodzo
07-07-11, 12:46 AM
ý bạn này tức là bạn ý muốn sửa làm sao cho khi chạy main.exe lên thì sẽ bị dis mà bắt buộc phải chạy mu.exe vào gọi main lên thì khi đó mới vào game được