PDA

View Full Version : lỗi không rớt item và zen từ monter ! giúp em với

tydia
04-07-11, 09:46 PM
em sài game server của anh thangvtv share ! sau 1 thời gian thì gameserver.exe tự động delete mất :( .
sau đó thì em có download và sử dụng game server mới đã được crack . nhưng không sử dụng database của game server mới này . và tiếp tụng sử dụng data base cũ trong SQL server như MUonline , event và ranking
em cũng đã config lại các thông số như IP , port , monterbase & montersetbase , ENCdata để phù hợp với server cũ mà em đã sử dụng .
Sau khi vào game các event vẫn hoạt động bình thường , item và character ko có gì thay đổi nhưng bị 1 lỗi nghiêm trọng là đánh quái vật ko rới ra item & zen, lâu lâu chỉ rớt 1 đống zen nhỏ nhỏ và 1 viên chaos hoac soul .
Em đã học hỏi được nhiều vầ server mu từ clbgamesvn và đây là lần đầu em setup 1 server MUonline nên vẫn còn non nớt ! Em làm server này hoàn toàn free chỉ để cho anh em trong xóm chổ em ở chơi. ko thu phí bất kì 1 vấn đề gì hết , Thấy anh em ở đây cũng tâm huyết cày cuốc đua top nhưng bi giờ kết thúc ở đây em thật sự ko cam tâm mong mấy anh giúp đở

redhair
05-07-11, 04:27 AM
Server nó muốn thu phí ấy mà 8->

Tốt nhất là bạn tìm lại bản server cũ. Bản ENC thangvtv share thì bạn check lại file commonserver.cfg trong Data xem sao? Trong đó có nhiều cái chỉnh drop rate vì vấn đề của bạn là không phải tịt luôn mà là lâu lâu rớt 1 món. Mà thú thật mình chả biết đường nào mà lần nữa. :-??

nhaodzo
06-07-11, 06:53 AM
tydia pm vào yahoo nguoi_thieu_vang_mot_tinh_yeu đi có j mình giúp mặc dù mình cũng chỉ là newbie nhưng chắc cũng bít vài chỗ nho nhỏ :D

tydia
07-07-11, 05:26 AM
cảm ơn các bạn rất may mình đã khắc phục được rồi ! nhưng còn 1 lỗi thế này nữa item hoàng kim ko bán shop dc ko lám dc zì hết :(