PDA

View Full Version : Share cách làm tiếng việt có dấu đơn giản, dễ sử dụng.

Minh1213
02-07-11, 02:09 PM
[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tối qua nghiên cứu cái patch TKH phát hiện ra...:)
Bỏ patch vào client...xài mã TCVN3
Ngoài ra...có vẻ như vòng sáng hk nằm ở CoreClient.dll
Vẫn đang vọc tiếp....phát hiện ra gì share ngay :))

Download video (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Download patch

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mrvu058
02-07-11, 02:17 PM
Mún làm vh tiếng việt có dấu sa0 thế a ^^ ! ...........

jxvietnam
02-07-11, 03:26 PM
ghê ghê, tv có dấu kìa :-c
dạo này nhiều pro ghê =P~

thanhdiemsadec
02-07-11, 03:26 PM
zữ zằng ta hjhj lâu quá hk zô clb bj h võ lâm phát triển quá

thachlong78
02-07-11, 03:31 PM
Các bạn có thể làm tiếng việt có dấu bằng cách lấy represent2.dll của sever Tân Kiếm Hiệp bản 2.0. Khi viết lại công thức mình đã cố ý không mã hóa nó chỉ dùng được 1 Sever để các bạn có thể làm. Cách làm như sau:
Copy represent2.dll cho vào sever các bạn, sau đó là tkh.pak. Ok có thể sử dụng tiếng việt có dấu. Ngoài ra còn tool edit spr mấy hôm nữa sẽ share cho các bạn.

vt7592
02-07-11, 03:32 PM
thank thạch long nhiều lắm!!! ko biết thạch long có thể share cái vòng sáng được không!!! cảm ơn nhiều!!!

thanhdiemsadec
02-07-11, 03:34 PM
Các bạn có thể làm tiếng việt có dấu bằng cách lấy represent2.dll của sever Tân Kiếm Hiệp bản 2.0. Khi viết lại công thức mình đã cố ý không mã hóa nó chỉ dùng được 1 Sever để các bạn có thể làm. Cách làm như sau:
Copy represent2.dll cho vào sever các bạn, sau đó là tkh.pak. Ok có thể sử dụng tiếng việt có dấu. Ngoài ra còn tool edit spr mấy hôm nữa sẽ share cho các bạn.
Thanks anh thachlong nhiều lúm để e test thử... UHm mà bảng mã là gì anh ?

jxvietnam
02-07-11, 03:34 PM
Thank thạch long :)
@vt7592 : Share tv có dấu là tốt rồi bạn, đừng tham lam quá

thanhdiemsadec
02-07-11, 03:40 PM
thanks anh long nhiều lắm :) hihi lau quá vào lại jx pro quá phát triển gần như vng goy`

mrvu058
02-07-11, 03:41 PM
Hì ... sẵn anh share lunz vòng sáng hk đi a ^^ ..........

vt7592
02-07-11, 03:48 PM
cho em hoi lam sao danh tieng viet co dau vay anh?

Minh1213
02-07-11, 03:48 PM
thanks anh thachlong nhiều lúm để e test thử... Uhm mà bảng mã là gì anh ?
tcvn3............................................. .........................

nhoxpk2707
02-07-11, 03:51 PM
tks mướp nhé :D 1 bước tiến nữa của jx offline :D

Minh1213
02-07-11, 03:51 PM
cho em hoi lam sao danh tieng viet co dau vay anh?
Qua đây, tui có hướng dẫn nè
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

jxvietnam
02-07-11, 03:59 PM
Tui vào game chat = tiếng việt đc, nhưng ko xài TV cho mấy file txt,lua đc :(

TS2GVN
02-07-11, 04:05 PM
Chúng tôi sẻ tiến hành xem lại FILE dll và unpack file pak của cậu để xem cách thức của cậu ... thanks người bạn đầu tiên

jxvietnam
02-07-11, 04:22 PM
Mọi người lưu ý, phải chuyển ngôn ngữ máy về no font mới nhìn thấy TV đc

ThanhVipLn
02-07-11, 04:30 PM
Theo cach lam cua tui chinh la:
1 may ao~ ram khoang 300 mb, sau do cai cho no cai excel voi vietkey2007
muon lap trinh cai gi thi mo bang notepad, hoac nhap chuot phai chon open with --> excel de edit
len mang down 105 font TCVN3 ABC. khoang 2mb, giai nen chep vo C:\windown\font
Khi mo bang notepad. ctrl + a, sau do format --> font chinh font chu ve .vnarial
Nhu the la tha ho lap trinh
Sau khi xong thi save lai.
chu y: ben server co font, tuc la server minh dang chay server thi se ko dc edit gi het. edit cai la loi font

JXPVN
02-07-11, 04:49 PM
Thank thạch long :)
@vt7592 : Share tv có dấu là tốt rồi bạn, đừng tham lam quá

Cha này gió chiều nào ngả theo chiều đó mọi ngày nhắc đến thachlong là cha ghét ra mặt, đúng là nhảm thật.

jxvietnam
02-07-11, 04:50 PM
muon lap trinh cai gi thi mo bang notepad, hoac nhap chuot phai chon open with --> excel de edit
Khi mo bang notepad. ctrl + a, sau do format --> font chinh font chu ve .vnarial
chu y: ben server co font, tuc la server minh dang chay server thi se ko dc edit gi het. edit cai la loi font

Thank, 1 cách hay để ko phải chuyển về no font

thecong
02-07-11, 05:34 PM
Tủy bỏ rùi nhưng thank bạn thạch long rất nhiều, đứng ngoài xem JX phát triển vậy, nếu có tools edit spr thì có thể edit hình ảnh cho nó có vòng sáng được ko nhỉ?
nhưng các chức năng đồ hoàng kim như server bạn thì.................

icydream35
02-07-11, 05:36 PM
wa, đây đúng là 1 bước tiến lớn trong khoảng việt hóa jx. thks anh thachlong78 nhìu. Nếu đc, anh share hướng dẫn thêm cách làm chức năng fim M cho các anh em trên clb với. thế thì cả clb sướng ko thể tả. hj hj hj

JXPVN
02-07-11, 06:43 PM
Minh1213 bạn có thể hướng dẫn kỹ hơn được không bạn! Mình đã copy represend2.dll vào Server của mình, copy tkh.pak vào thư mục data của Client, sửa thêm tkh.pak vào package.ini , khởi động Server log vào game type tiếng việt thì ra tiếng tàu, mở script .lua lên bằng notpad sửa lại có dấu tiếng việt, nhưng khi vào game thì bị lỗi font hiển thị.

kjmbialon
02-07-11, 06:55 PM
Copy represent2.dll cho vào sever các bạn, sau đó là tkh.pak. Ok có thể sử dụng tiếng việt có dấu. Ngoài ra còn tool edit spr mấy hôm nữa sẽ share cho các bạn. Tinh thần vì cộng đồng nè ^^ hâm mộ quá
Test rhử cái tân kiếm hiệp mà hôk vô được
Cái Desktop của đại ca con nhỉ =))

Mr.Phát
02-07-11, 07:53 PM
Minh1213 bạn có thể hướng dẫn kỹ hơn được không bạn! Mình đã copy represend2.dll vào Server của mình, copy tkh.pak vào thư mục data của Client, sửa thêm tkh.pak vào package.ini , khởi động Server log vào game type tiếng việt thì ra tiếng tàu, mở script .lua lên bằng notpad sửa lại có dấu tiếng việt, nhưng khi vào game thì bị lỗi font hiển thị.
tui chưa test nhưng có vẻ copy represend2.dll và tkh.pak vào client chứ không phải sv

tanlongphucho
02-07-11, 07:55 PM
Cái này chỉ sài dược ch server no font a

Mr.Phát
02-07-11, 08:10 PM
Tủy bỏ rùi nhưng thank bạn thạch long rất nhiều, đứng ngoài xem JX phát triển vậy, nếu có tools edit spr thì có thể edit hình ảnh cho nó có vòng sáng được ko nhỉ?
nhưng các chức năng đồ hoàng kim như server bạn thì.................
edit đc nhưng mà bỏ vô hành trang hay trang bị cái vòng nó ko quay đâu :D

concabach
02-07-11, 08:58 PM
không biết nói gì ngòai 2 chử cảm mơn :D

DNTmaster
02-07-11, 09:42 PM
Cách làm chủ yếu là :
1. Client trang bị file represend2.dll
2. Unpack file Font có đuôi fnt từ tkh.pak ra để vào client

Vậy là xong.

Ghép lại 2 bài của Minh và Thạch Long lại thành 1 vì cả 2 đều chung 1 chủ đề. Thân

SaoThaiBinh72
02-07-11, 09:51 PM
Cái fonts này k hiện dấu ?, ví dụ : Chủ sẽ hiển trong game là ch? :)

DNTmaster
02-07-11, 09:52 PM
Font dùng soạn thảo TCVN3 các bạn có thể tải tại đây:

Click vào để tới trang Web (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ChemChem
02-07-11, 10:07 PM
Tieng' viet. co' dau' cung~ ko quan trong lam' mac cong sai loi chinh' ta? ... nhieu` ky' tu nang script

thanhdiemsadec
02-07-11, 10:08 PM
Cho e hoi~ server Tan kiem hiep of Vdata La Server hay VPS va gia nhieu??

nametruong00
02-07-11, 10:38 PM
oh cái này hay à pro
anh em ai làm song post cho anh em cái link nha

ChemChem
02-07-11, 10:46 PM
Cho e hoi~ server Tan kiem hiep of Vdata La Server hay VPS va gia nhieu??
May' tinh' o nha` em ah 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrrrrrrrrrrr

nhoxmap_b7
02-07-11, 11:09 PM
mấy chú cho em hỏi là fải xài server nofont hay font mới có thể hiện đc chữ tv có dấu

SaoThaiBinh72
02-07-11, 11:19 PM
Minhf test tren may co fonts va no fonts deu hien duoc, chi la cach minh viet theo bang ma sao cho no hieu thoi.

thanhdiemsadec
02-07-11, 11:29 PM
May' tinh' o nha` em ah 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrrrrrrrrrrr
zữ zằng zậy sao e thấy ip của vdata mà taz... nếu máy nhà chắc xài cáp quang quá server đông nghẹt người lun mà ít lag lắm

DirectX
02-07-11, 11:51 PM
sao làm chẳng được zậy trời. zô toàn thấy tiếng tàu. còn sử dụng file dll cũ thì ko bị.

DirectX
02-07-11, 11:52 PM
rút cuộc là copy file .dll đó cho vô server hay client hay cả 2

DirectX
03-07-11, 12:13 AM
ai co cai Represent3.dll load dc tiếng việt có dấu ko

kt-nguba
03-07-11, 12:20 AM
zữ zằng zậy sao e thấy ip của vdata mà taz... nếu máy nhà chắc xài cáp quang quá server đông nghẹt người lun mà ít lag lắm
host vdata
30 char.........................

DirectX
03-07-11, 12:27 AM
cái font này nó sao sao ak. vd như viết số 5000000 là mấy cái số 0 nó bị dính lại. có cách nào chỉnh ko nhỉ

DirectX
03-07-11, 12:41 AM
eo. 1 lỗi khá là to. delete nhân vật ko được. báo nhập mật mã ko đúng. dùng cái file .dll gốc thì ko bị. bó tay

quangken
03-07-11, 01:47 AM
lâu lâu k lên h nhiều cái hay muốn học quá .tks all và chúc box càng phát triển \m/

icydream35
03-07-11, 03:41 AM
hjx, tình hình al2 mình đã copy file .dll va pak vào client nhưng khi vào game thì nó hiện ra chữ tàu. hjx hjx, ai fix lài gium em với

jxvietnam
03-07-11, 08:24 AM
Hướng dẫn cho ai chưa biết làm :
1. Copy represent2.dll vào client
2. Copy codau.pak(hoặc tkh.pak) vào client/data
3. Khai báo codau.pak(hoặc tkh.pak) vào vị trí số 1 ở config.ini

[Package]
Path=\\data
0=tkh.pak
1=maps.pak
2=skills.pak
...........

4. Vào file lua,txt, nào muốn gõ tiếng việt thì dùng unikey bảng mã TCVN 3 đễ gõ ( lưu ý là nó ko ra chữ việt đâu, chữ lung tung).
P/s : Cách này chỉ áp dụng cho server no font
Nếu ai muốn làm trên sv có font thì làm theo cách của thanhvipln

Chúc vui :)

icydream35
03-07-11, 12:39 PM
hjx, sao mình làm y như bạn hướng dẫn mà vẫn ra chữ Tàu nhỉ. hjx hjx

SaoThaiBinh72
03-07-11, 12:51 PM
Máy ảo > no fonts
Máy chủ > có fonts
Cần sửa thì coppy dữ liệu máy chủ > ảo, sửa ở ảo xong lại coppy > chủ.
Thế là xong.
ở máy ảo cài Unikey và excel để hộ trợ Edit, để mặc định Fonts ở máy ảo là .vnarial để tiện việc việt hóa.

icydream35
03-07-11, 02:51 PM
Mình đã cài máy ảo lẫn máy thật thành có font hết. Dùng TVCN3 để gõ bên máy ảo, copy wa máy thật. Lúc vào thì nó như thế này. Ko bít mình có làm sai ở bước nào ko nhỉ.

SaoThaiBinh72
03-07-11, 03:08 PM
Máy ảo no fomts bạn à . chạy sv máy thật.

icydream35
03-07-11, 03:35 PM
ủa, sao mình vào máy ảo thấy nó để kiểu font chine PRC mà. hjx hjx, thui để mình mò tiếp vậy. hjx hj, ths bạn đã zúp đỡ

SaoThaiBinh72
03-07-11, 03:37 PM
Vì nó nhận ở máy thực sang , bạn chuyển lại môi trường về EL là đc. chạy sv ở máy thật. máy ảo chỉ để Việt hóa thôi, k may lỡ tay delete cái máy ảo > sv đi luôn thì ... nên cứ an toàn là trên hết :)

notfile
03-07-11, 04:29 PM
thanks thackh long nhé :) hôm trước khi test server TKH đã mò ra được rồi< hôm đó có buzz yahoo của thach long đó > định ẻm đi ai ngờ các bạn cũng đã mò ra =))

thạch long share nốt cái vòng sáng với hệ quái là quá chuẩn =))

SaoThaiBinh72
03-07-11, 04:41 PM
ở file của vng nó đổi tên 1 số hàm gọi trong dll, k biết có sửa được không nhỉ? nếu được thì chắc còn có nhiều hơn nữa trong đó.

thaihoa91
03-07-11, 04:45 PM
ở file của vng nó đổi tên 1 số hàm gọi trong dll, k biết có sửa được không nhỉ? nếu được thì chắc còn có nhiều hơn nữa trong đó.

Mình đã từng đổi rùi và ko đi đến đâu cả :D

SaoThaiBinh72
03-07-11, 05:03 PM
Oh, vậy thì chỉ trông chờ vào soucode ( được coi là Full ) hiện tại thôi, đành chờ bác Mướp vậy .

Minh1213
03-07-11, 07:08 PM
up...... :D..................................

jxvietnam
03-07-11, 07:44 PM
Font chữ hơi khó đọc 1 tý + với chữ TQ sẽ hiển thị là ????. Nói chung đc tiếng việt là ngon rồi

vjpnet2k7
03-07-11, 07:49 PM
Mình đã từng đổi rùi và ko đi đến đâu cả :D

Tui cũng thử rùi edit từ đầu đến cuối mật ~ 1 ngày cuối cùng chạy game.exe no sponding :(

Tung_Meo
04-07-11, 07:58 PM
Cám ơn thachlong rất nhiều với mình tiếng việt có dấu là 1 phần cực kì quan trọng vòng sáng + lên xuống ngựa có thể không có nhưng tiếng việt có dấu thì nhất định phải có :D

cauam.tapiu
04-07-11, 09:33 PM
có luôn 4 rồng thì phải ;)) .

KingStone
04-07-11, 10:19 PM
share mẹ cái tân kiếm hiệp cho rồi ;))

Zin Kull
05-07-11, 01:24 AM
share mẹ cái tân kiếm hiệp cho rồi ;))
Lại chém :-"
Pó tay với pác Noo....