PDA

View Full Version : Hướng dẫn chỉnh item Rớt khi đánh Quỷ Kundun - Tránh rớt item bug

trieudahoi
22-06-11, 09:21 PM
Mình lập topic này mong được hướng dẫn cách chỉnh item rớt khi đánh quỷ Kundun không phải riêng mình mà cả các NEWBIE :)
sv mình hiện là ENC khi đánh toàn Rớt 1 số đồ làm member không thể nào Bán hoặc gd được, mình mong được giúp đỡ :). 4rum ai nhiệt tình không hihi

sunthah12
23-06-11, 08:29 AM
xoá code item đấy dy có 5 set cho mỗi nhân vật

item đấy k bán dc k trade dc

trieudahoi
23-06-11, 08:40 AM
xoá code item đấy dy có 5 set cho mỗi nhân vật

item đấy k bán dc k trade dc

Cho xin YAHOO Đi bạn ơi hướng dẫn mình cách xoá với Y!H mình kun_acma
hoặc bạn hướng dẫn trên nay cách xoá 5 bộ ý với :((

n2t168
23-06-11, 10:13 AM
Cho xin YAHOO Đi bạn ơi hướng dẫn mình cách xoá với Y!H mình kun_acma
hoặc bạn hướng dẫn trên nay cách xoá 5 bộ ý với :((

Vào \MuServer\Data\lang\kor mở file Item lên xóa mấy món đồ đó đi. mấy món ko giao dịch, bỏ vào hòm, vv. Là set Trâu xanh, Legend, .... ( đồ này màu vàng )

Ví dụ như mấy món đồ này. SV của Hunter

62 "DarkSide Scale Helm"
63 "DarkSide Silk Helm"
64 "DarkSide Sphinx Helm"
65 "DarkSide Mistery Helm"
66 "DarkSide Adamantine Helm"
67 "DarkSide Dragon Helm"
68 "DarkSide Guardian Helm"
69 "DarkSide Legendary Helm"
70 "DarkSide Red Wing Helm"

trieudahoi
23-06-11, 01:42 PM
Mình dùng sv ENC, mình đã Xoá mấy item nghi nghi rồi nhưng KHÔNG hề có gì SV Vẫn bị bug đồ HOÀNG KIM từ KUDUN AI LÀM ƠN GIÚP Mình FIX lỗi dùm mình với :((

trieudahoi
23-06-11, 01:49 PM
Mình dùng sv ENC, mình đã Xoá mấy item nghi nghi rồi nhưng KHÔNG hề có gì SV Vẫn bị bug đồ HOÀNG KIM từ KUDUN AI LÀM ƠN GIÚP Mình FIX lỗi dùm mình với :((

darkmagician
23-06-11, 06:51 PM
vóa ở itemsetoption.txt itemsetoption.bmd itemsettype.txt itemsettype.bmd
là xong
mình đã test ok

trieudahoi
24-06-11, 08:45 AM
vóa ở itemsetoption.txt itemsetoption.bmd itemsettype.txt itemsettype.bmd
là xong
mình đã test ok

Bạn ơi mình biết XOÁ chỗ nào nhưng không biết XOÁ ID item nào cả, hay bạn cho mình 4 file trên bạn đã xoá up lên mediafire cho mình được không :( làm ơn up mà

godhoang
24-06-11, 01:40 PM
vào item.txt xóa hết mấy cái Item có chữ DarkSide, còn không biết xóa nữa thì đập chết bây giờ
Nút delete, mk, trời nóng bực mình

trieudahoi
24-06-11, 02:41 PM
Không có tên ĐarkSide mình Xoá tên ID item 62 > 72 là mất rồi sv ENC ko có tên DarkSide ở item.txt
Ai xài ENC lỗi này thì xoá ID 62 > 72 ở mấy fire item.txt hoặc itemxxxx.txt ở trong sv thấy ID như vậy xoá đi là Okê :)