PDA

View Full Version : Hỏi về server Aion

kubill
18-06-11, 01:15 AM
mình đang muốn tìm hiểu về game này có anh em nào biết cách cài đặt 1 server thì chỉ cho mình với. hoặc ai nhận cài đặt thì pm cho mình nhé

nhatminh312
18-06-11, 08:15 AM
Bạn muốn cài đặt offline àh, server này mình đã thử cài đặt rồi, cũng khá đơn giản nhất là khi có emulator, nó còn dễ hơn cả Lineage 2. Bạn muốn tìm hỉu như thế nào ?, server này theo mình biết thì chưa có cách hiệu chỉnh item hoặc edit shop, chỉ có tỉ lệ drop items, exp,...
Cầu hình để chạy client này khá khủng không biết bạn có biết điều này ko?

Chiritokaji
18-06-11, 09:23 AM
RageZone Download Server nhé bạn :) AiOn khá đơn giản nhưng rất tiếc là Client của nó rất nặng nên mở Server Pri rất khó.

kubill
18-06-11, 11:56 PM
mình muốn mở privet 2 ban à. mình thấy bên aion viet nam họ làm cho game thành dạng r/s chứ ko như binh thường nữa nên mnihf đang muốn tìm hiểu. các bạn có biết lấy g/s của nó ở đâu ko. ai đã từng làm rồi thì chỉ cho mnihf với.có diveo càng tốt :D
về mấy chủ thì ko lo lắm. mình có con máy 2u ram 32G rồi nên cũng ko sợ đòi hỏi về cấu hình máy chủ lắm. thanks 2 bạn đã trả lời mình

nhatminh312
19-06-11, 08:41 AM
Nếu bạn muốn quá trình cài đặt đơn giản thì bạn có thể dùng cái này, rất đơn giản và dễ làm chỉ cần file client va patch client thôi, patch client gồm 2 file dsetup.dll và 1 file patch nữa là mình tự tạo hoặc có sãn trong sẻver file, link đây ==> Download Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Link này ko phải của mình là bản quyềnn của <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ==> nó chỉ cách mở online lun đó

Còn nếu bạn muốn tự cài đặt cho mình hoặc muốn tự trải nghiệm thì dzo trang web này ==><b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kubill
19-06-11, 11:09 PM
thanks bạn đã giúp đỡ mình :)
để mnihf thử coi sao

kubill
21-06-11, 10:03 PM
quên anh em cho mình hỏi cáin ày nó chạy trên windows hay linux vậy.
nếu là linux thì thôi ko thử nữa :D.
thanks anh em đã giúp đỡ mình :)

ntjna
21-06-11, 10:15 PM
Window
Vào RZ có hẳn 1 box đấy, bên nước ngoài họ thích Aion lắm

Chiritokaji
21-06-11, 11:04 PM
AiOn tất nhiên là Run trên Windows rồi, trước mình cũng có test qua.

Server chạy rất nhẹ nhưng Client nặng ~10Gb ~,~