PDA

View Full Version : Default Items & level cho nhân vật mới

forumid
08-06-11, 11:19 AM
Các bạn cho mình hỏi file nào dùng để chỉnh các item và lv mặc định khi mình tạo nhân vật mới vào game? và file nào chỉnh item nhận được khi gia nhập môn phái?
Mình xin cảm ơn trước nhé.

forumid
08-06-11, 01:19 PM
Cái lv và vàng thì mình tìm ra rồi, trong DefaultChar.ini, chỉ còn cái Item là mình chưa biết. Help help

vippro0
08-06-11, 01:38 PM
- Item ở file Scene.lua đường dẫn ...tlbb/Public/Script mình cũng không nhớ rõ cho lắm nhưng nó là file Scene.lua các bạn chịu khó tìm kĩ chút nhé :D
Cái lv và vàng thì mình tìm ra rồi, trong DefaultChar.ini, chỉ còn cái Item là mình chưa biết. Help help

forumid
08-06-11, 02:15 PM
thanks, Scene.lua nằm trong ../tlbb/Public/Data/Script . Vẫn đang ngâm cứu file này và mấy cái item ID có sẳn dựa trên EquipBase.txt . Một mình làm đúng là đuối thiệt :))

vippro0
08-06-11, 02:26 PM
- cái đó bạn bỏ ID vật phẩm cũ đi thay bằng ID vật phẩm mới là được mà
thanks, Scene.lua nằm trong ../tlbb/Public/Data/Script . Vẫn đang ngâm cứu file này và mấy cái item ID có sẳn dựa trên EquipBase.txt . Một mình làm đúng là đuối thiệt :))

forumid
08-06-11, 06:18 PM
khổ một cái là mở cái file EquipBase.txt = Excel thì nó mã hóa mấy cái tiêu đề và ghi chú, nên có biết ID nào mà món gì đâu :(
Mình vẫn chưa biết cách mở cho nó hiển thị ko mã hóa, đang tự mài mò

vippro0
08-06-11, 06:43 PM
- Cái này bạn dùng phần mềm DataBaseEditor HD share đó + bạn dùng equipbase.txt ở clien FPT đó việt hóa 99% ;))
khổ một cái là mở cái file EquipBase.txt = Excel thì nó mã hóa mấy cái tiêu đề và ghi chú, nên có biết ID nào mà món gì đâu :(
Mình vẫn chưa biết cách mở cho nó hiển thị ko mã hóa, đang tự mài mò

forumid
08-06-11, 10:38 PM
ok thanks. Phần mềm đó mình có , lúc trước mở lên thử nhưng không biết nó dùng để mở file gì :))

yuhari
08-06-11, 10:56 PM
2 người này chăm online nhỉ :P

forumid
09-06-11, 10:48 AM
online để học hỏi kinh nghiệm mà ^^

forumid
10-06-11, 12:03 PM
Cho mình hỏi cách nào để chương trình DatabaseEditor hiện ra tiếng việt đầy đủ, và mở một số file không bị lỗi out of memory vậy các pro?
Mình mở cái EquipBase.txt của FPT mà nó ra mã hóa chứ không ra tiếng việt.
Còn mở cái EquipBase.txt của server thì bị ngay out off memory, sau khi thử dùng txtconverter của HD xong, mở lại thử cũng vậy.

hongtu1
12-06-11, 03:16 PM
Cho mình hỏi cách nào để chương trình DatabaseEditor hiện ra tiếng việt đầy đủ, và mở một số file không bị lỗi out of memory vậy các pro?
Mình mở cái EquipBase.txt của FPT mà nó ra mã hóa chứ không ra tiếng việt.
Còn mở cái EquipBase.txt của server thì bị ngay out off memory, sau khi thử dùng txtconverter của HD xong, mở lại thử cũng vậy.
Cậu mở file chưa mã hóa thì tất nhiên nó bị full ram (out memory) rồi
Muốn xem chuẩn tiếng việt đầy đủ thì chỉ có cách copy ra text rùi sài đúng font là ok

forumid
13-06-11, 08:18 AM
File chưa mã hóa là sao bạn? File EquipBase.txt của server cần làm thao tác gì trước khi mở bằnng DatabaseEditor à?