PDA

View Full Version : 1 số lỗi khi đưa MU lên onl , Pro nào giúp mình với .

kesuytinh
07-06-11, 08:52 AM
Em có 1 số vấn đề cần hỏi Pro nào trả lời giúp nhen :P
1 .Mình cài Web Clbmuvn 3.5 fix by nvtpro , lúc mình cài web off mình đã import file webshop vào mysql rùi nhưng đến khi mình config cho web lên online thì vào trang quản trị ko dùng được chức năng tặng cash, tặng zen, tặng chaos và top cash? nếu tặng cash hoặc tặng zen, chaos cho 1 tk nào đó nó sẽ báo: "Mssql: Khong the ket noi".
2 . Em là newbie nên cũng hỏi 1 số cách quản lý ví dụ như là client đã đăng tải trên web và mọi người đã download về chơi nhưng gặp khá nhiều lỗi , em fix xong có cần up lại client cho mọi người download không , và nếu không chịu tải bản fix của em thì có chơi được không .:">

Newbie nên cần Pro đi trước chỉ giúp , xin đừng mắng mỏ chê trách tội nghiệp em :-t

tuanbeo
07-06-11, 09:37 AM
1 .Mình cài Web Clbmuvn 3.5 fix by nvtpro , lúc mình cài web off mình đã import file webshop vào mysql rùi nhưng đến khi mình config cho web lên online thì vào trang quản trị ko dùng được chức năng tặng cash, tặng zen, tặng chaos và top cash? nếu tặng cash hoặc tặng zen, chaos cho 1 tk nào đó nó sẽ báo: "Mssql: Khong the ket noi".
2 . Em là newbie nên cũng hỏi 1 số cách quản lý ví dụ như là client đã đăng tải trên web và mọi người đã download về chơi nhưng gặp khá nhiều lỗi , em fix xong có cần up lại client cho mọi người download không , và nếu không chịu tải bản fix của em thì có chơi được không .:">

Newbie nên cần Pro đi trước chỉ giúp , xin đừng mắng mỏ chê trách tội nghiệp em :-t

:"> giống mình ghê ha ^^

Muốn cho gamer phải down bản cập nhật bạn sửa lại verision trong SCFdata , lang/kor đổi vs ENC

Còn bạn fix lỗi trong server cần gì :)) phải sửa lại trong client :D

okmen2711
07-06-11, 09:58 AM
Cái web clbmuvn 3.5 đó bị nhìu lỗi linh tinh lắm, mình cũng dính mấy cái lỗi như của bạn, đến h vẫn ko sửa đc :(

chubelonton
07-06-11, 10:44 AM

mình xin trả lời những cái căn bản mà mình biết như sau!
web thì bạn nên dùng web thieuvan có share bên clb sài khá ỗn và ngon lành
còn bạn muốn cho update thì bạn nên đổi seri hay ver ở main và checksum đi là tụi nó chịu update à(với người ko rành về Mu)!vậy đó!^^

tuanbeo
07-06-11, 10:51 AM
còn bạn muốn cho update thì bạn nên đổi seri hay ver ở main và checksum đi là tụi nó chịu update à(với người ko rành về Mu)!vậy đó!^^

Bác cho em hỏi về vấn đề checksum vs :D
pack = themida nó báo main có virus gamer kêu quá :(

Server SCF 10.03.96 ;;)

apple
07-06-11, 11:15 AM
Bác cho em hỏi về vấn đề checksum vs :D
pack = themida nó báo main có virus gamer kêu quá :(

Server SCF 10.03.96 ;;)

sài wincenle đi
:)) 30 ký tự

kesuytinh
07-06-11, 12:34 PM

Mình đã làm 1 patch vá lỗi xong òi , nhưng bọn nó không tải về vẫn chơi bình thường . Pro có thể hướng dẫn mình cụ thể nếu không tải bản patch vá lỗi thì không cho đăng nhập sv với . Newbie nên mấy Pro thông cảm

chubelonton
07-06-11, 10:29 PM
thì đổi seri và vesion ở main đi là tụi nó hết vào được chứ gì!
còn nếu main chạy bằng mu.exe thì đổi vesion ở config.ini và trong file serverinfor trong connectserver đi,ko cập nhật thì vào bằng niềm tin à!