PDA

View Full Version : [SCF 10.07.65] Giúp mình sửa lỗi thông tin làm nhiệm vụ lên cấp

†ShiNiChi†
03-06-11, 10:46 AM
Khi làm nhiệm vụ lên cấp 1, 2, 3 nó hiện chữ ngoằn ngoèo ji ji đó,
Mà mình đã xem ở 2 file Quest.bmd với QuestWords rồi, thì hiển thị đều là tiếng anh hết.
Ai biết chỉ mình cái này với.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

gauandy
03-06-11, 10:49 AM
chưa việt hóa đó bạn - qua box guild tải client việt hóa của BácHuntersunvề TV ngay hoặc tải file text.bmd

†ShiNiChi†
03-06-11, 02:47 PM
Mình đã thử copy sang rồi nhưng vẫn bị thế bạn ạ?

Hào Hoa Công Tử
03-06-11, 05:19 PM
cái này là ở file text.bmd mà , chắc do bạn edit file text bị lỗi font chữ

mrrainnt
03-06-11, 06:52 PM
cái này là ở file text.bmd mà , chắc do bạn edit file text bị lỗi font chữ

Main chưa chạy tiếng việt :D
Lúc chỉnh main nên cho nó chạy chế độ tiếng việt ;))

†ShiNiChi†
03-06-11, 07:18 PM
Hỗ trợ tiếng việt hết rùi mà.
Có mỗi cái đó bị lỗi font thôi.

gaoblackxincha
03-06-11, 09:32 PM
Bạn lấy nguyên thư mục ../Data/Local của Mu SS 6 nào đã việt hóa. Thay từng file vào xem nó là file nào.
Hoặc thay vào rồi edit theo như ý của bạn cũng được. ..!

sieuga
03-06-11, 09:37 PM
cái sv này mua 5 củ mà có lỗi này sao

Hào Hoa Công Tử
04-06-11, 12:52 AM
cái lỗi này là do mình thôi đâu liên quan đến server , khi bạn edit file text.bmd , save file đó rồi , bạn mở lại file đó và coi lại font chữ xem có bị lỗi ko , thỉnh thoảng mình cũng bị . nên trước khi chép vào client cứ kiểm tra lại 1 lần , lỗi font là biết ngay :D

†ShiNiChi†
04-06-11, 01:09 AM
Mình thử mấy cái text.bmd kiểm tra hết rồi, ko bị lỗi font ji cả tất cả đều đc việt hoá hết hoặc đc chuyển sang Eng hết.
Với lại font chữ trong game đều chuẩn, chỉ duy nhất cái nhiệm vụ lên cấp là bị vậy.
Chắc là do Main rồi.

duonglinh2
04-06-11, 03:13 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ai giúp dùm cái lỗi này chạy gameseverCS một lúc thì bị diss