PDA

View Full Version : Không kết nối được vào máy chủ

vithanhlam
01-06-11, 03:09 AM
[-O< Hiện tại mình đang gặp phải sự cố là config xong hết rồi vào game nó báo là Tải Thông Tin Load Server Thất Bại

Ping 64 OK
Server Load All OK
[Launch]
Help_URL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
GameExe = Bin\Game.exe
GameConfig = Bin\System.cfg
PatchInfo = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
LoginServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
FairyResources = Bin\FairyResources.cfg
NewLauncher = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
RepairServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
RegURL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ChoiceURL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Client của Tình Kiếm

vithanhlam
01-06-11, 12:20 PM
Đã khắc phục xong , và xuất hiện lên thêm 1 lỗi là khi đánh tài khoản mật khẩu vào thì nó báo chờ kiểm tra mật khẩu, khoảng 10p sau nó báo mạng có chậm híc ai giúp với

vippro0
01-06-11, 12:30 PM
- Bạn viết rõ 1 chút.........................
khoảng 10p sau nó báo mạng có chậm híc ai giúp với

vithanhlam
01-06-11, 01:35 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tất cả mọi thứ đều okie cả nhưng khi login vào nó báo vậy đó.

probin
01-06-11, 02:22 PM
bạn có thể gõ riêng các lệnh trên các Tab khác nhau được ko ? Xài SecureCRT mà gõ bạn ạ. Rồi up cái hình lên cho mọi người xem
/usr/local/mysql5.0.45/bin/mysqld_safe --user=root &

cd /home/tlbb/Billing
./tlbb31 start

cd /home/tlbb/Server
./shm start

cd /home/tlbb/Server
./Login_fix

cd /home/tlbb/Server
./World_fix

cd /home/tlbb/Server
./Server_fix

Nhớ mang máng 6 lệnh nó thế (chẳng nhớ bản của bác Huy như thế nào nữa [-O< )

vippro0
01-06-11, 02:25 PM
- Nếu nó cứ bị hoài vậy chắc do lỗi database ....mình không nhớ cho lắm
bạn có thể gõ riêng các lệnh trên các Tab khác nhau được ko ? Xài SecureCRT mà gõ bạn ạ. Rồi up cái hình lên cho mọi người xem

vithanhlam
01-06-11, 02:39 PM
Mình đã thử gõ các lệnh đó trên putty nhưng nó không chạy được thì phải, nếu rảnh team views giúp mình qua yahoo nhé : vithanhlam

duchung145
01-06-11, 08:26 PM
Đánh ./tlbb.sh hiệu quả hơn với newbie
Ko chơi được thì backup+reboot có khi nhanh hơn sửa

vithanhlam
01-06-11, 08:49 PM
Mình đăng nhập vào rồi bấm chọn nhân vật và vào game thì nó hiện lỗi thế này có ai biết vì sao không.

vithanhlam
01-06-11, 11:52 PM
Cho mình hỏi 1 vấn đề nữa là IP mặc định là 192.168.1.3 sao mình sửa lại nó báo lỗi vậy híc ai giúp với, chẳng lẽ phải sài mặc định vậy sao còn nếu chỉnh sửa thì những file nào.

Oack123
02-06-11, 12:21 AM

Oack123
02-06-11, 12:22 AM
Cho mình hỏi 1 vấn đề nữa là IP mặc định là 192.168.1.3 sao mình sửa lại nó báo lỗi vậy híc ai giúp với, chẳng lẽ phải sài mặc định vậy sao còn nếu chỉnh sửa thì những file nào.

Chắc là chưa config hết thôi, đợt lâu mình cũng hỏi nhộn lên vì vấn đề này :|

vithanhlam
02-06-11, 12:29 AM
Khi mình config IP khác là 192.168.199.3 thì khi chạy nó báo lỗi này các file mình edit IP là ShareMemInfo ServerInfo LoginInfo mình dùng notepad++ edit không biết còn thiếu file nào không hay sao mà có lỗi này nhỉ.

Oack123
02-06-11, 01:06 AM
Thiếu file odbc.ini, vs 1 file ở bulling và 1 file ở in...client10_2 ở etc :D nói chung loằng ngoằng sửa rồi có khi vẫn kok vào đc :|

vithanhlam
02-06-11, 01:15 AM
[-O< thế đặt game ở trên máy chủ làm gì có IP 192.168.1.3 đây híc vẫn không hiểu lắm

Long0
02-06-11, 08:34 AM
Muốn sửa mấy file này phải xử dụng lệnh vi để nó ko bị lỗi. Hoặc sửa ngoài win rồi copy vào dạng binary.

vithanhlam
02-06-11, 10:31 AM
Bạn có thể hướng dẫn mình chi tiết cách sửa file được không.

Oack123
03-06-11, 10:50 PM
Bạn có thể hướng dẫn mình chi tiết cách sửa file được không.

Dùng winscp coppy ra máy thật rồi, rồi dùng trình bất kì như notepand, notepand ++, ( mình dùng Edit Plus ) ...
Save lại, rồi coppy vào máy ảo nhớ để chế độ Bu... ( không nhớ )

yuhari
03-06-11, 11:02 PM
bunari gì đó ( ko nhớ , 1 bài đã dc spam )

vithanhlam
04-06-11, 12:25 AM
Sao quái vật nó không hiện tên tiếng việt nhỉ toàn là tiếng gì đâu không à.