PDA

View Full Version : Giúp mình về lỗi kết nối MU Server sau khi đã Hex IP

4rumktl
27-05-11, 04:50 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sao bao ngày vật lộn thì mình đã run OK nhưng khi Hex thành IP của VPS mình thì bị lỗi "Ngưng kết nối với máy chủ MU Phoxua"
AE cho mình hỏi bản này Hex Ip thì dùng UltraEdit chỉ thay đổi IP 192.168.0.146 phải không, có chỉnh file hots trong etc không hay là chỉnh các phần nào nữa!

Giúp mình với nha, thanks nhiều lắm ;)

okmen2711
27-05-11, 06:20 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sao bao ngày vật lộn thì mình đã run OK nhưng khi Hex thành IP của VPS mình thì bị lỗi "Ngưng kết nối với máy chủ MU Phoxua"
AE cho mình hỏi bản này Hex Ip thì dùng UltraEdit chỉ thay đổi IP 192.168.0.146 phải không, có chỉnh file hots trong etc không hay là chỉnh các phần nào nữa!

Giúp mình với nha, thanks nhiều lắm ;)

Hi!, gặp đồng đội rùi. Mình cũng đang xài bản MU SS5 của KingLXAG, Hex IP, Config IP trong server, mở port modem xong xuôi hết rùi mà khi vào game thì.........."ngắt kết nối tới máy chủ", mày mò mãi mà k bik sai sót ở chỗ nào? ai bik chỉ dùm với đi :D

Nếu mình k nhầm thì bạn phải cài No-IP trên VPS sau đó lấy IP WAN mà bạn đăng ký trong No-IP để thay thế cho IP cũ trong main, File Hots trong etc chỉnh: IPLAN IPWAN (trong đó IPLAN là IP của VPS còn IPWAN là IP mà bạn đăng ký ở No-IP)

Atemu Yugi
27-05-11, 07:15 PM
hình như sửa thêm trong connect server, mapserver, gì gì đó, nhìu lắm

Hào Hoa Công Tử
27-05-11, 08:34 PM
pm yahoo : c0ngtunh0_0nljne
mình team giúp cho

eva0001
28-05-11, 09:43 AM
pm o0ohaohoao0o kìa bạn ấy làm cho là ok. nhớ thanks đầy đủ nhá. config trong server thành ip của vps là được. còn vps ko cần dùng no-ip nhé bạn. dùng no-ip trong trường hợp phòng vps die sau này cài lại cho nhanh đỡ phải config lại thôi