PDA

View Full Version : Giúp mình lỗi bị giật khi chạy phần MU Client trên VPS

4rumktl
23-05-11, 04:33 PM
Hiện tại mình đang build MU trên 1 VPS chạy OS 2008 x64 và SQL Server 2008, sau bao ngày vật lộn với nó thì mình đã run OK nhưng khi chạy phần MU Client login account vào để kiểm tra xem có OK ko thì bị giật lắm, con trỏ chuột chạy chậm như rùa, mình đang dùng remote đó.

Search lý do thì toàn là do Driver VGA chưa update mới hay là ko chính xác nhưng con này là VPS thì làm gì có phần đó mà chỉnh mong AE cao thủ giúp mình với, thanks nhiều^^

eva0001
23-05-11, 08:10 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Còn cái vấn đề kia, tớ nghĩ chưa ai làm và cũng chả ai làm cả. hehe

chubelonton
23-05-11, 08:35 PM
vps win 2k8 card màn hình đâu mà vào nhỉ!

4rumktl
24-05-11, 12:29 AM
Vậy 2 Pro hay AE nào chỉ mình cách nếu thay đổi IP khác 192.168.0.146 và pass sa khác 1234 như mặc định của bộ ss5 này thì phải thay đổi những phần nào, thanks trước nha :)

Hào Hoa Công Tử
24-05-11, 11:48 AM
điều khiển vps cũng như bạn dùng teamview đến máy khác thôi , khi bạn dùng team để vào mu ở máy bạn đang điều khiển thì cũng như vps này thôi :D
Đổi ip khác 192.168.0.146 là như thế nào , bạn nói rõ hơn đc không . bạn muốn cài mạng ảo với ip khác hay config sv với ip khác
đổi pass sa thì bạn vào Microsoft SQL Servet -> SQL Server Group -> (local) (Windown NT) chọn mục Security -> Login -> sa

4rumktl
24-05-11, 06:19 PM
Mình muốn config server với IP khác để test Online thì change những phần nào còn, khi test Online có cần phải dùng Card loopback không hay là dùng card LAN của VPS luôn vậy Pro và khi change pass sa thì hình như phải change trong các phần của MU luôn thì phải,thanks,hjhj

Hào Hoa Công Tử
24-05-11, 07:05 PM
hiz , nếu làm mu trên vps thì bạn config ip trong sv thành ip vps hoặc cài no-ip , không cần cài mạng ảo làm gì ,
còn đổi pass sa thì tất nhiên phải config lại pass sa trong sv rồi

4rumktl
25-05-11, 10:07 AM
hiz , nếu làm mu trên vps thì bạn config ip trong sv thành ip vps hoặc cài no-ip , không cần cài mạng ảo làm gì ,
còn đổi pass sa thì tất nhiên phải config lại pass sa trong sv rồi

Ý mìnhh là hỏi thay đổi chi tiết như thế nào đó mà, có phải Hex IP trong bản MU này thành IP của VPS phải ko Bro!

Hào Hoa Công Tử
25-05-11, 01:46 PM
pm yahoo : c0ngtunh0_0nljne
mình giúp được gì thì giúp