PDA

View Full Version : [Help] xin cái item(Kor)

quochai
16-05-11, 01:51 AM
Tình hình em đang xài cái server có mấy folder SCF... Lỗi patch iteam 380 về 0 nếu down trên mạng zìa copy thì bị lỗi:
1. không chạy được server
2. nếu không coppy file item(Kor).txt mà chỉ coppy file iteam trong data/local.. thì bị lỗi 1 mỗi lần reset không mặc lại đồ đc, 2 bị lệch thùng đồ đồ đạc chạy tùm lum, 3 lỗi ở các shop cũng lệch lạch quần áo lun
- Bác nào có send cho e 2 cái file iteam patch với :(

tuananhc1
16-05-11, 02:02 AM
Đối với pach 380
ở sv :
Sửa item(kor).txt thành item(New).txt rồi bỏ vào MuServer\Data\lang\kor server :)
ở client thì như bình thường

quochai
16-05-11, 02:08 AM
Đối với pach 380
ở sv :
Sửa item(kor).txt thành item(New).txt rồi bỏ vào MuServer\Data\lang\kor server :)
ở client thì như bình thường

Cảm ơn bác nhé thể nào làm hoài đếch được. Mà hình như bản patch nó thiếu nhiều đồ lắm, mình thử vào iteam.bdm rùi 1 bên thì quá trời còn bên patch thì thiếu nhiều quá

tuananhc1
16-05-11, 03:38 AM
Cảm ơn bác nhé thể nào làm hoài đếch được. Mà hình như bản patch nó thiếu nhiều đồ lắm, mình thử vào iteam.bdm rùi 1 bên thì quá trời còn bên patch thì thiếu nhiều quá
không thiếu đâu, chỉ là ko có item mới thôi (songoku), củng tiện, vì 1 số main không hỗ trợ new item thành ra bị lỗi đồ ảo này kia, còn nếu pach rồi thì sẽ ko bị, patch 380 chỉ thiếu duy nhất là bộ queen, cái này thêm trong item(new).txt. xem ở client thế nào rồi thêm vào thôi. đây là nói patch mình dùng, ko biết của cậu dùng cái nào nữa, nếu có đủ rồi thì thôi

quochai
16-05-11, 10:21 PM
mình có đủ mà, mình sử dụng clien ss6 còn server có SCF mình thấy trong mấy file item.txt thì nhiều đồ được add lắm nhưng sợ trong main với file item.bdm không có giờ nếu add thêm vào item.bdm thì nhiều quá làm biếng :P, tại chơi online chán quá chuyển qua offline thích làm gì thì làm, mỗi tội mới bik chơi nên ko bik cách thức ép đồ :(

Hào Hoa Công Tử
16-05-11, 11:51 PM
file item.bmd trong client
khi bạn mở = MagicHand thì item nó phân theo loại . ví dụ như quần , áo , giây , mũ , tay , chân . gậy . kiếm , cung gì đó
chứ ko phải thiếu nhiều như bạn nghĩ đâu

quochai
17-05-11, 02:07 AM
Được rồi bạn à mình lược bỏ bớt 1 số đồ đi vì không cần thiết :). Giúp mình cái mấy NPC bán đồ nó tàn bán đồ +8 giờ làm sao edit lại bên Noria thì bán máu không bán mana.

Hào Hoa Công Tử
17-05-11, 02:17 AM
cái đó thì bạn add thêm và sửa trong file Shop thôi

MuServer\Data\Shops
Mana thì add cái này vào NPC ở Noria ( Elf_Lala(242) )

14 6 0 255 0 0 0 0//Large Mana Potion
còn đồ + 8 thì bạn vào shop đó sửa ở cột lvl
ví dụ như ở đây

/Index Item Lvl Dur Skill Luck Opt Exc Name
7 26 7 0 1 0 1 0 //Adamantine Mask
thì lv của Adamantine Mask sẽ là + 7