PDA

View Full Version : Hỏi cách xóa con NPC này ở Loren Market

Newbie.Farm
10-05-11, 11:39 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ai chỉ em cách xóa con NPC LorenMarket này ở file nào không ạ ...
:(:(:(

mrvu058
10-05-11, 11:50 AM
Bật file Monstersetbase trog data server .......... Find Tên npc rồi xoá cả đoạn đó là ok :">
Find ko ra thì ..... Find với tên LorenMarket coi toạ độ của nó nhiu cho phù hợp rồi del ........ :D

Newbie.Farm
10-05-11, 12:01 PM
//================================================== ======================================
// Loren Market NPCs
//================================================== =======================================
//Mob Map Rad X Y Str Name
0
240 79 0 124 124 3 //Baz, Storage Guard
406 34 0 227 47 2
407 34 0 225 44 3
end

Không có con đấy ... :((
Sao đây tar ???

darkmagician
10-05-11, 12:15 PM
vậy cho mình hỏi con npc đó có công dụng gì ko mình ấn vào đó chẳng thấy có gì cả

Newbie.Farm
10-05-11, 12:19 PM
Trade nó rồi quay quay bug ra đồ full + 15 đó :-SS Nguy hiểm lắm ...
Ai chỉ mình cách xóa nó đi !!!

darkmagician
10-05-11, 12:58 PM
mình ko hiểu bạn nói quay quay bug ra đồ full là sao mình làm gì dể quay ra dồ full vậy ban hướng dẫn cụ thể dc ko mình xóa dc con nay rồi và đả add nó vào map loren rồi
àh server scf 10.7.65 có 3 con GM BM DM ở loren ko biết có công dụng gì ko nhỉ bấm vào chẳng có cái gì xảy ra

Newbie.Farm
10-05-11, 03:21 PM
Mấy con ss 6 NPC này dùng để trade ý ... Mấy con ở Loren trade nó là nó tự buff cho mìh ... Còn con ở lorenmarket trade nó ép 1 hồi ra quá trời đồ full option + 15 ...

sieuga
14-05-11, 04:25 PM
ai help với cũng! đã thấy sự nguy hiểm:-s

hieunova
14-05-11, 04:32 PM
Ai biết hãng nói, đừng làm bạn ấy rối tung lên như vậy chứ :|
Nó là bot của SCF đó bạn,

MUServer\SCFData\SCFBots\SCF_BotAlchemist.txt
Tìm dòng

0 66 60 "Alquimista" 79 82 127 3
Thêm "//" đằng trước như sau:

//0 66 60 "Alquimista" 79 82 127 3
Bao giờ muốn khôi phục lại con bot này thì xóa "//" đi là ok

P/s: nếu không có thì không sao, nếu có mà không dùng được hoặc cài chức năng bậy vào member nó ném gạch cho vỡ đầu :))

mrrainnt
14-05-11, 04:34 PM
Chỉ cần bỏ chức năng của botpet là được không cần bỏ NPC đi đâu :-?
- Tỷ lệ thành công thì cho = 0
- Trade thì bỏ công thức bậy vào ;)! Khi nào cần dùng thì chỉnh lại

darkmagician
14-05-11, 04:39 PM
ai help với cũng! đã thấy sự nguy hiểm:-s
làm theo hình nha
d/muserver/scfdata/SCFBots/SCF_BotAlchemist kick vô file txt SCF_BotAlchemist
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
sau khi kick vô bạn sẽ thấy cái dòng tôi bôi đen đó chính là yếu tố quay ra đồ full bạn chỉ việc xóa nó đi là xong
xóa xong vô game xem nó còn ko
tương tự cho mấy con npc còn lại của map79
mà cho mình hỏi làm sao con dó quay ra dồ full vậy mình làm theo nó chả thấy gì cả con BotAlchemist chả thấy gì đầu tiên là nó cần 1 zen sau đó trade lại mình bỏ đồ vô chẳng thấy nó trở thành đồ full

mrrainnt
14-05-11, 04:42 PM
Cần 1 zen và 2 món đồ có 2 Option :)! Bỏ vào tất cả Optin của đồ này dồn vào đồ kia :)!

hieunova
14-05-11, 04:59 PM
làm theo hình nha
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
sau khi kick vô bạn sẽ thấy cái dòng tôi bôi đen đó chính là yếu tố quay ra đồ full bạn chỉ việc xóa nó đi là xong
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
mà cho mình hỏi làm sao con dó quay ra dồ full vậy mình làm theo nó chả thấy gì cả con BotAlchemist chả thấy gì đầu tiên là nó cần 1 zen sau đó trade lại mình bỏ đồ vô chẳng thấy nó trở thành đồ full
Xóa luôn cả chữ "end" kia có vào game nổi không ta :))
Nếu có vào được thì SCF cũng lỗi tùm lum cho coi =))

darkmagician
14-05-11, 06:08 PM
Xóa luôn cả chữ "end" kia có vào game nổi không ta :))
Nếu có vào được thì SCF cũng lỗi tùm lum cho coi =))
để lại chữ end kẻo ko load dc gameserver mình bôi đen hơi quá tay

quochai
14-05-11, 11:16 PM
Cách lẹ nhất sửa tên cái folder SCFBot thành tên gì đó để server ko load :), nếu mún zữ lại thì đổi tên thui còn ko mún delete thẳng lun

tuananhc1
16-05-11, 06:57 AM
cái này có vẻ nguy hiểm nhỉ :|

darkmagician
16-05-11, 08:28 AM
nguy hiem that nhưng mình không làm nó quay ra đờ full dc ai biết làm thì hướng dẫn bằng hình ảnh giúp mình với

thehell99
17-05-11, 10:24 AM
Vấn đề là ở đây những con BOT đã add vào GS rồi. Khi xoá BOT đi thì khởi động GS bị lỗi.

rongden2400
17-05-11, 02:36 PM
làm theo hình nha
hình ảnh dễ hieu 30chaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaar

jackylong911
13-07-12, 11:16 PM
làm sao sử dụng được mấy con bot đó, mình click vào nó mà không đươc... help mình với