PDA

View Full Version : Cách điều khiển MuMaker từ xa ???

Berserker
09-05-11, 01:04 PM
Bỏ nghiệp game lâu rồi giờ tọc mạch làm lại nên quên hết =(( . Bác nào biết tình hình này hướng dẫn giúp em :)

Mình cài Server trên 1 con VPS (xem nó như máy chủ đi) và máy mình là máy con giờ mình muốn dùng MuMaker từ máy con mà k cần phải lên máy chủ để chỉnh thì sao hở các bạn ?

1 số thắc mắc của mình

máy con có cần phải cài SQL k ?

trong MuMaker phần config có chế độ Remote thì Ip nhập vào là Ip của Máy Chủ đúng k ?

Liệu có thể dùng chung 1 port k vd 55557 44405 80 ...... hoặc dùng 1 port khác có sẵn mà k cần phải dùng đúng port của nó

hiện tại thì thế các bác k hiểu thì nói để em giải thích rõ ràng hơn nhé :) mong sự giúp đỡ của các bác :-*

loveistodie
09-05-11, 01:22 PM
mở port 1433 rui dùng remote của mumaker là oke bác ak !nếu bác đổi đc port của sql thì có thể dung port khác máy con k cần cài sql !ak tý quên sql của bác phải nâng cấp lên sp4 cái này e k rõ nhưng chưa nâng cấp lên thì e k sử dụng đc kinh nghiệm thôi có j k đúng các bác bỏ quá cho

YeuVo_ThuongCon
09-05-11, 01:45 PM
Cần thiết
SQL update Sp4 mới có thể remote đc

Đổi post SQL cho bảo mật

ở máy khác chỉ cần MUMarker và config nó hợp với SQL của mình

Berserker
09-05-11, 07:57 PM
Ok vậy là SQL của máy chủ cần phải up lên Sp4 . Đổi port SQL là sao mình chưa hiểu lắm là đổi cái 1433 đi thành 1 port khác mang 4 chữ số à ????

loveistodie
09-05-11, 08:02 PM
bạn nên seack google đi mấy cái đó google nhiều vô kể :D nếu bạn muốn bảo mật cao thi đổi như mình thấy thì cung k quan trọng lắm vi k có pw sql ng ta cũng k làm ăn đc j còn các bro thì e chưa biết thế nào :D nếu các bro ra tay thì có đổi port cùng tool vẫn có thể check bác ak :-s vì thế bác cứ yên tâm sử dụng k cần đổi port làm j cho nó phiền phức quan trọng là bác bảo vệ đc pw sql thôi

loveistodie
09-05-11, 08:03 PM
. Đổi port SQL là sao mình chưa hiểu lắm là đổi cái 1433 đi thành 1 port khác mang 4 chữ số à ????
=>> k nhất thiết bác có thể open port nào bác thick : 1-65535 thoải mái cho bác lựa chọn
~>chú ý k đc trùng với các port đã sử dụng nhé chúc bác thành công