PDA

View Full Version : Cách sửa lỗi "Segmentation fault ./Server_Fix ........."

shizuoka
02-05-11, 07:35 PM
Sau khi cài bản TNGH của hanny vào thì bị lỗi này khi khởi động server
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ai biết cách sửa lỗi này vui lòng hướng dẫn giúp.
Chân thành cám ơn !!!

maivantam
02-05-11, 07:50 PM
lỗi đó là do bạn chỉnh sữa trực tiếp bằng winscp trên server linux đó,giờ bạn phải backup lại server thôi,muốn chỉnh sửa gì thì bạn cứ copy bằng winscp chế độ binary rùi chỉnh bằng wordpad hay bằng Excel cũng dc,

shizuoka
02-05-11, 08:07 PM
mình ko sửa gì trên đó cả, chỉ view file LoginServer.ini trong bản của Hanny và thay thế nó bằng file của Rockman ( lúc cóp thì để chế độ Default :( ) và thêm vào file ShopTable.txt của Hanny.
Ko biết đó có phải là lý do ko ???
Còn việc này nữa ( lập 1 topic khác thì nhiễu diễn đàn nên hỏi luôn tại đây vậy ).
Trong file Launch.ini có đoạn này :

LoginServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nhưng mình tìm hoài chẳng thấy file LoginServer.txt ở đâu cả :) Có bạn nào biết ko ???

maivantam
02-05-11, 08:20 PM
/var/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nó nằm ở đây nè bạn,

shizuoka
03-05-11, 11:44 AM
cám ơn bạn, mình đã sửa dc lỗi đó. Giờ đang đến phần đăng nhập vào server, đọc cái topic "share server TNGH" của Hanny dài quá :) Đọc xong có nên tạo 1 topic tổng kết về nhữn lỗi có thể phát sinh dc ko nhỉ :)

duchung145
03-05-11, 06:34 PM
Bản nào chẳng có lỗi hả bạn
Chính vì thế mình share Server 0.88 gần full cho mọi người tìm hiểu
Và hiện giờ thì đang làm Server tlbb2011

tuan20083000
05-05-11, 08:56 PM
Bạn shizuok (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) sữa lỗi đó bằng cách nào vậy, chỉ mình với, mình cũng bị như bạn vậy đó, mà hok bít làm sao hết. Hic
Thanks shizuok (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) nhìu nhìu :)

tuan20083000
08-05-11, 02:32 PM
Sao không ai chỉ dùm mình hết vậy, mình bị lỗi như chủ topic vậy đó, mà hok bít cách chỉnh

shizuoka
08-05-11, 07:47 PM
xin lỗi, mấy ngày nay chẳng biết sao ko vô diễn đàn được.
Bạn làm như sau :
bạn thay toàn bộ thư mục TLBB ở trong máy ảo :) <<< nếu bạn có backup thì chỉ việc sửa lại thư mục đó thành thư mục tlbb là xong. Còn nếu ko có thì chịu khó .... cài lại. Do mình trước khi làm có backup nên chỉ việc đổi lại tên thư mục là xong :)

tuan20083000
12-05-11, 07:23 PM
Có nghĩa là mình giải nén server ra, rồi rename floder TLBB thành tlbb là được hả bạn??

shizuoka
12-05-11, 07:39 PM
cái TLBB mà bạn nói là bản client dùng để chơi game chứ ko phải là server dùng để chạy game. Bạn vào bài "share bản tlbb của rockman", lấy bản đó về ( HuuDuyen có úp lên trên MF đó ) rồi dùng VMWare để đọc file nặng nhất trong đó.
Trong topic "hướng dẫn cài đặt" của rockman có ghi rất rõ. Bạn chỉ cần làm theo là dc :)
--------------------------------
bản của HANNY mình vẫn chưa chạy dc, còn bản rockman thì ok ko vấn đề gì hết. Nếu bạn bị lỗi giống như mình ở trên khi chạy trên máy ảo thì tải lại bản của rockman về chạy lại ( nếu có backup thì lôi cái cũ ra chạy là ok )