PDA

View Full Version : Lỗi không kết nối được đến máy chủ

shizuoka
27-04-11, 02:41 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sau khi vào game, tới bảng đó thì bị đứng hình. Bạn có thể chỉ mình cách khắc phục được không ??? ( tắt Fire Wall - ping thành công ).
Tiếp nữa, bạn có thể cho mình biết tên đăng nhập và mật khẩu của GM được không ??? Rất mong nhận được sự giúp đỡ :)
Chân thành cảm ơn !!!

BruceLee
27-04-11, 04:33 PM
sao cái gì cũng huuduyen huuduyen .... hết vậy

shizuoka
27-04-11, 04:38 PM
Thanks, tớ đã tìm đuợc lý do tại sao ko đăng nhập dc. Lý do đơn giản là ......... mình đã disc tất cả các card mạng của VMWave mà chỉ mở đúng mỗi loopback do IP máy mình là IP tĩnh ( ko tìm dc file chứa IP của server nên tạm thời muốn chơi phải ngắt mạng và mở loopback ).
Còn cái này thì chịu : đang chơi giữa chừng bị out. Lúc đó time trong ping < 25ms. Và còn 1 cái nữa là đã đủ exp lên cấp nhưng bấm hoài chả chịu lên :( Hiện đang tìm bản ít lỗi hơn để chơi. Ai có share với ( link media giùm :( ).

shizuoka
27-04-11, 04:39 PM
sao cái gì cũng huuduyen huuduyen .... hết vậy
Ko biết phải hỏi ......... đó là điều đương nhiên. Có những cái bạn biết, nhưng ko hẳn người khác biết và ngược lại. Hỏi cũng là 1 cách học tập và trao đổi kiến thức với nhau.
Thân !!!

cuongat7
27-04-11, 06:03 PM
Sẳn đây cho mình hỏi luôn là làm cách nào gở bỏ Loopback Adapter (tức mạng ảo) trên window...!

BruceLee
27-04-11, 06:14 PM
sao ko brucelee brucelee ..... đi mà huuduywn

yuhari
27-04-11, 06:39 PM
sao ko brucelee brucelee ..... đi mà huuduywn
- chuối haha, i like itt, mai mốt lập topic là yuhari brucelee nhaaaaaaa

Ko biết phải hỏi ......... đó là điều đương nhiên. Có những cái bạn biết, nhưng ko hẳn người khác biết và ngược lại. Hỏi cũng là 1 cách học tập và trao đổi kiến thức với nhau.
Thân !!!
- theo mình ý bạn kia nói là : có thể để tên topic là : Mọi ng cho mình hỏi tí, ko nhất thiết phải là hd.

shizuoka
27-04-11, 06:44 PM
@yuhari : thanks bạn đã nhắc nhở. Tuy nhiên, khi đọc qua tất cả các phần hỏi đáp thì chỉ thấy mod HuuDuyen là tận tâm với công việc của mình. Hướng dẫn rất rõ ràng và chi tiết, còn những người khác ( xin lỗi nếu có đụng chạm ) thì 1 là trả lời chung chung - 2 là khoe mình đã làm được nhưng ko chia sẻ cách làm với ai và 3 là spam.
Về chuyện hay bị dis khỏi mạng cũng như đủ exp mà ko lên cấp dc thì cuối cùng sau 1 hồi thử đi thử lại mình mới phát hiện dc 1 điều : bản client của mình đã down bị lỗi. Sau khi tải bản khác về thì tình trạng đó ko còn nữa, tuy nhiên khi rê chuột đến các thanh skill ( nằm từ F1 đến F10 ) thì hay bị dis. Vẫn chưa tìm dc bản client tương ứng với bản server mà mod đã share :)

huuduyen_05
28-04-11, 12:42 AM
Sử dụng client 1.x đang phổ biến hiện nay hoặc 2.x (việt hoá có ít hơn 1 chút) thì đâu bị lỗi gì đâu bạn.

Xem ở topic download center -> mục client.

Client 1.x : có thể dùng client của TLBB TL Anh Hùng, Tình Kiếm...
Client 2.x có thể dùng của Thần Long, Huyết Tử, Bá Vương....

Tên topic được đổi lại theo quy định của diễn đàn

red.ljon
28-04-11, 11:23 AM
Sử dụng client 1.x đang phổ biến hiện nay hoặc 2.x (việt hoá có ít hơn 1 chút) thì đâu bị lỗi gì đâu bạn.

Xem ở topic download center -> mục client.

Client 1.x : có thể dùng client của TLBB TL Anh Hùng, Tình Kiếm...
Client 2.x có thể dùng của Thần Long, Huyết Tử, Bá Vương....

Tên topic được đổi lại theo quy định của diễn đàn
ah` HD cho hỏi luôn, sao mình dùng bản sv của TNGH, chạy với clien 1.x thì OK. còn 2.x thì lại ko được. cụ thể là login OK, nhưng ở màn hình chọn char thì ko còn tác dụng.
double vào NV hoặc Click Vào Trò Chơi thì nó ra thế này :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
ở acc này có 2 char, nhưng nó chỉ hiện lên có 1 và cũng ko hiện thông tin của NV.
.........đã test qua 2 clien bá vương và huyết tử.

yuhari
28-04-11, 11:42 AM
chán phèo, sever nào free là bị ddos ấy nhỉ :|

red.ljon
28-04-11, 05:12 PM
chán phèo, sever nào free là bị ddos ấy nhỉ :|
đơn giãn là vì không có đầu tư và bộ phận quản lý cũng ko chặt chẽ :d
vps hoặc ded sv thuê thì có bảo mật và được sự hỗ trợ của kỹ thuật viên chuyên môn.
có đội ngũ quản trị có hệ thống, logic. và làm việc với tự cách nghiêm túc.
từ source server đến clien cũng đã được kiểm tra kỹ lưỡng từ đội ngũ quản trị có kinh nghiệm, hoặc từ hỗ trợ nhiệt tình từ bên thứ 2 :) (những người có kinh nghiệm lâu năm, chuyên dev sv để sell ấy;)) )

còn server free thì hoàn toàn ngược lại, chủ yếu là mở ra vì đam mê, giải trí,...nói không thì không đúng chứ thật ra thì được bao nhiêu kinh nghiệm ??? và BQT đôi khi chỉ có... 1 người :D
server thì chơi đồ lậu (CC, CCV,..) hoặc là home server >:) nên khi có bất cứ chuyện gì xãy ra cũng chả ai support, mà có thì cũng chẳng được mấy người biết dc ngoại ngữ mà giao tiếp :))
source & clien thì cứ lên forum download về chỉnh sửa đôi chút.. chạy được vào game được là OK => quất =))

..........và còn nhiều lý do, nguyên nhân nữa cho câu hỏi Tại Sao của bạn :-'

huuduyen_05
28-04-11, 08:07 PM
ah` HD cho hỏi luôn, sao mình dùng bản sv của TNGH, chạy với clien 1.x thì OK. còn 2.x thì lại ko được. cụ thể là login OK, nhưng ở màn hình chọn char thì ko còn tác dụng.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
ở acc này có 2 char, nhưng nó chỉ hiện lên có 1 và cũng ko hiện thông tin của NV.

Do client không khớp với server

duchung145
28-04-11, 08:23 PM

Đơn giản như trong chả có cầm cái item mà trong client không được quy định
Vào SQL, tìm item đó, thay = item khác hoặc xóa record đi là xong