PDA

View Full Version : HELP!!! Lỗi ODBC trên VPS

Hào Hoa Công Tử
25-04-11, 12:46 PM
mình cài sv mu trên vps server 2k8 , cài xong xuôi hết rồi , chạy ODBC WinServer64Bits
rồi khởi động sv , chạy đến dataserver1 thì nó báo lỗi này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mình chạy thử nốt 2 cái ODBC còn lại là ODBC Win 7 64 Bits và ODBC Win 32 Bits đều không được . cũng server đó mình cài trên 2 vps khác lại được . Mong mọi người giúp đỡ
tks

Hào Hoa Công Tử
25-04-11, 04:53 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppp

accelan006
25-04-11, 06:06 PM
win cài ở ổ nào trên VPS thì bạn sửa lại link trong file reg

mzen.mzen
25-04-11, 06:44 PM
Của bạn đây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nhận tiện hỏi luôn:D Mình cũng cài sever trên VPS
chạy Gamesever vs Gamesever_CS thì không chạy đuợc
ai giúp với

Hào Hoa Công Tử
26-04-11, 12:24 AM
thanks bạn nhá
không chạy được là như thế nào hả bạn .
mình thì chạy được GS nhưng GS CS cứ bật lên đc 2,3 giây là dis :((

accelan006
26-04-11, 09:24 AM
tớ chạy phà phà, mỗi tội lâu lâu dở chứng lại bị dis vài lần

LHB_LOVE
26-04-11, 09:46 AM
lỗi ODBC chạy VPS cài win trên ổ D thì có thể fix như sau :)
đầu tiên bạn sử dụng ODBC của win xp :)
sau đó mở file ODBC.reg của win 2k8 ra đổi tên ổ disk C thành disk D save lại rồi run
muốn kiểm tra kỹ hơn thì vào run rõ lệnh regedit vào

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Wow6432Node\ODBC\ODBC. INI\

để kiểm tra lại :)

Hào Hoa Công Tử
26-04-11, 10:19 AM
thanks kiu vi na miu , còn cái lỗi GSCS bị dis , ai giúp cái nhỉ :((

mzen.mzen
26-04-11, 11:42 AM
Tôi cũng không chạy GS vs GSCS
ai giúp nào

Hào Hoa Công Tử
26-04-11, 12:06 PM
hiz hiz , đã thử 2 cả 2 cách của 2 bạn . kiểm tra hết trong

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Wow6432Node\ODBC\ODBC. INI\
rồi mà vẫn lỗi GSDBSet ODBC Connect Fail
helpppppppppppppppppppppppppp

talgon
26-04-11, 07:45 PM
hiz hiz , đã thử 2 cả 2 cách của 2 bạn . kiểm tra hết trong

rồi mà vẫn lỗi GSDBSet ODBC Connect Fail
helpppppppppppppppppppppppppp

sau khi chạy ODBC xong vào data sources(ODBC) qua tab System DNS chọn MU2003_EVENT_DB nhấn configure hiện ra bản Microsoft SQL server DNS nhấn next tới đây Dòng How should SQL server verify the authenticity....? bạn chọn dòng thứ 2( with sql server authencity using a....) ở dưới bạn gõ ID và pass SQL của bạn vào sau đó next hết là ok.

mzen.mzen
26-04-11, 07:55 PM
sau khi chạy ODBC xong vào data sources(ODBC) qua tab System DNS chọn MU2003_EVENT_DB nhấn configure hiện ra bản Microsoft SQL server DNS nhấn next tới đây Dòng How should SQL server verify the authenticity....? bạn chọn dòng thứ 2( with sql server authencity using a....) ở dưới bạn gõ ID và pass SQL của bạn vào sau đó next hết là ok.

Đấy là fix lỗi gì vậy
có hình anh đc không pác :D

talgon
26-04-11, 08:36 PM
Đấy là fix lỗi gì vậy
có hình anh đc không pác :D

không thấy trích dẫn sao? dùng để sữa lỗi GSDBSet ODBC Connect Fail có thể áp dụng cho win 7 nữa.

Hào Hoa Công Tử
27-04-11, 03:31 PM
upppppppppppppppppppppppppppppppppp
ai giúp cài nào , làm mãi mà ko đc :((

vietnam5005
27-04-11, 05:13 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hào Hoa Công Tử
27-04-11, 05:44 PM
tình hình là cái vps thứ 2 đã bị lỗi như cái thứ 1 . cái thứ 2 chạy bình thường rồi , tắt sv bật lại thì lại........

giúp tớ cài lỗi này nữa :D
lúc đầu chạy sv bình thường không sao . tắt chạy lại đến phần chạy GS và GSCS thì lỗi này

darkmagician
27-04-11, 07:55 PM
dể rạng sáng mai mình coi trận bán kết lượt đi cúp c1 siêu kinh điển rảnh mình úp cho hình hướng dẫn bằng hình anh cho bạn lun chạy odbc nào cũng dc sau đó ta sửa lại là choi mu muot như lông gà
hiện mình đang ở ngoài quán nên không úp hình dc

Hào Hoa Công Tử
27-04-11, 09:14 PM
thanks bạn trước nhá :D . thế còn cãi hình thứ 2 kia , ai fix đc giúp mình cái nhờ , lúc trc chạy sv vẫn bt , tắt sv cái , chạy lại là lỗi đó :((

darkmagician
28-04-11, 04:05 AM
của ban đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hào Hoa Công Tử
28-04-11, 06:37 AM
mình tìm hiểu ra nguyên nhân và đã khắc phục được trên 2 vps rồi :D
giờ thử cách của bạn trên vps khác xem sao
đang dow về test , dù sao cũng thanks :)