PDA

View Full Version : Kiểm tra dữ liệu nhân vật ở gần thì được, còn ktdl nv ở xa thì

rkitvn
20-04-11, 07:09 AM
Kiểm tra dữ liệu nhân vật ở gần thì được, còn ktdl nv ở xa thì không được. Vậy file nào qui định việc kiểm tra nhân vật ở gần và xa. Anh em nào đã gặp lổi và khắc phục được có thể hướng dẫn mình hoặc chỉ file lổi đó. Chân thành cảm ơn.

EntX2011
20-04-11, 09:18 AM
Nó quy định trong file world_fix ấy, ko phải cái gì muốn sửa cũng sửa được đâu. Các cao thủ sao chép pri của VN cũng bó tay với file này nên bạn có hỏi cũng ko ai giúp gì được.

rkitvn
20-04-11, 09:25 AM
Nó quy định trong file world_fix ấy, ko phải cái gì muốn sửa cũng sửa được đâu. Các cao thủ sao chép pri của VN cũng bó tay với file này nên bạn có hỏi cũng ko ai giúp gì được.
Chắc mình nói không rỏ lắm. Khi có 1 người nào đó rao trên kênh tần số thế giới .. bấm vào kiểm tra thì không hiện lên gì cả. Nhưng nếu ở gần nhau .. bấm vào nhân vật kiểm tra dữ liệu thì được.
Chắc chắn là của mình bị lổi vì thấy tình kiếm hay vô song đều kiểm tra dữ liệu khi rao trên kênh tần số thế giới đều được.
Chân thành cảm ơn bạn đã góp ý.

EntX2011
20-04-11, 10:08 AM
Chắc mình nói không rỏ lắm. Khi có 1 người nào đó rao trên kênh tần số thế giới .. bấm vào kiểm tra thì không hiện lên gì cả. Nhưng nếu ở gần nhau .. bấm vào nhân vật kiểm tra dữ liệu thì được.
Chắc chắn là của mình bị lổi vì thấy tình kiếm hay vô song đều kiểm tra dữ liệu khi rao trên kênh tần số thế giới đều được.
Chân thành cảm ơn bạn đã góp ý.

Vậy là bạn bị lỗi client trong phần "ContexMenu" cách sửa thì phải giải nén Interface.axp của client pri china lấy file ContexMenu.lua của nó chép vào thay thế ContexMenu trong interface.axp của client bạn đang dùng.

rkitvn
20-04-11, 11:16 AM
Vậy là bạn bị lỗi client trong phần "ContexMenu" cách sửa thì phải giải nén Interface.axp của client pri china lấy file ContexMenu.lua của nó chép vào thay thế ContexMenu trong interface.axp của client bạn đang dùng.

Rất cảm ơn bạn đã trả lời mình, nhưng đây là client của Tình Kiếm và TK vẫn sử dụng chức năng đó tốt. Mình không có client pri của China nên không biết là client của China có được ko. Mình xài bản 2.x nhưng sử dụng client của AnhHungPK cũng ko sử dụng được chức năng đó luôn. Vậy có lẻ không phải lổi client. Mong rằng sẽ được sự trợ giúp của các bạn, cảm ơn.

huuduyen_05
21-04-11, 01:24 AM
Là lỗi client đó thôi, do việt hoá không đúng nên phần đó bị lỗi, như phần contextmenu hay gì đó trong 1 mớ interface.....không đúng, add lại script đúng thì chạy tốt.

rkitvn
21-04-11, 01:58 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Đây là contexMenu của mình. Đã thử lấy của Tình Kiếm thay thế nhưng vẫn không được. Mong các bạn xem giúp lổi chổ nào .. Chỉ mình khắc phục.. Mình nhìn mà không thấy được lổi. Chân thành cảm ơn.