PDA

View Full Version : [REUPLOAD] Server full tính năng (lên xuống ngựa, hút hít ...)

Trang : 1 [2] 3

nametruong00
26-04-11, 08:38 PM
phải chi làm đc như thế này thì hay há <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nametruong00
26-04-11, 08:41 PM
skill chạy của CB ko có hiển thị cái vòng khói tròn way wanh người
mà có cái hình bát quái màu xanh của hỗ trợ skill bổng<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

KingMax
26-04-11, 08:43 PM
chà , xem ra nhiều người thích xài SV này chơi nhỉ =))

nametruong00
26-04-11, 09:00 PM
sever này tuy roll back nhiều nhưng Y chan VIname về nhiều thứ theo em thấy gần 97% giống anh oi

KingMax
26-04-11, 09:13 PM
đã bảo bản này là bản chay bảo kê của KS , có tên là Ái Ngoạn Kiếm Hiệp Awjx đó :))
sao không việt hoá đi , ngồi chơi tiếng Trung vậy =))

01676598479
26-04-11, 09:31 PM
nametruong00:bạn có thể share cho mình cái việt hoá bảng F3 được không :)
KingMax làm ơn chỉ mình hàm del item trang bị với :((
Mà sv này sao mình add đồ BK không được nhỉ mặc vào vẫn hiện đồ HKMP quăng ra là mất à :((

KingMax
26-04-11, 09:34 PM
đã bảo bản này là bug vài chỗ mà , tự fix rồi chơi

CopBaDauRang
27-04-11, 10:08 AM
KingMax cái sv này mình muốn mở map,nhưng mình lấy maplist của giangleloi share để xài có được không vì mình chưa biết cách VH.Đang rất muốn học Viet Hoá để VH cái SV này nhưng chưa được mong được chỉ giáo newbie

KingMax
27-04-11, 01:15 PM
việt hoá thì cũng dễ lắm để mình bày máy bạn nhé :
Mở Setting/maplist.ini server lên
Mở Settings/mapslist.ini Server giangleloi hoac các sv khác đã được việt hoá nhé
Mở Maps/WorldSet.ini Server lên rồi coi id của map là bao nhiêu, sau đó chuyển qua Tab của Maplist.ini của SV VH, đến ID của map đó , rồi ví dụ ID 53 :
53_name = XXXX
53=đường dẫn
bạn coppy cái đường dẫn ở map đó rồi chuyển qua tab maplist.ini của Giangleloi lên search Ctrl + F cái đường dẫn đó , nó sẽ ra map đã việt hoá , rồi sửa tên lại 53_name= Ba Lang huyen.
cứ thế

Tiếp tục , việt hoá skill + item nhé
Mở Settings/Skills.txt , Settings/item/ lên , nhìn cột đầu tiên sau đó các bạn dùng QuickTrans hoặc Hamolo gì đó dịch sang từ hán việt rồi tự viết tên ( howi cực )

Tiếp tục việt hoá Script:
mở các file Script lên, ví dụ abc.lua :
nhìn các kí tự Trung Quốc trong hàm Say , Talk , Msg2Player, Msg2SubWorld nhớ nha . Coppy đoạn đó thả vào google cho nó dich rồi chép lại , đừng thay đổi các dấu , . của câu vì có thể nó là 1 trong cấu trúc cảu hàm , bạn vứt là lỗi đấy

Tiến hành việt hoá NPC trong maps có .dat :
các bạn vui lòng đọc lại các topic về trap ở Kho lưu trữ để vọc nhé

Việt hoá các câu thoại : "Nhan duoc kinh nghiem" , "Nhat duoc vat pham " ....
dùng Ultraedit mở Game.exe , CoreClient.dll , CoreServer.dll lên và tự mò thôi ^_^ . mình có share ở đầu topic rồi đấy

Việt hoá UI + Khung f3 , ....
cái này mở Ui lên và tự thay .spr hoặc unpack các SV pri là ok

KingMax
27-04-11, 03:36 PM
cũng không có gì mới ở Ver 2 này :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

[B.M.W]Sports
27-04-11, 04:27 PM
có thiết lập mật khẩu rương nửa ah

quangken
27-04-11, 05:33 PM
wow lâu k vào 4rum lại có cái sv tuyệt vậy :)

kin_mnhat
27-04-11, 05:54 PM
ai có công việt hoá nào ^^

quangken
27-04-11, 06:00 PM
ai có công việt hoá nào ^^

bạn tg? việt hóa nhanh lắm à phải có thời gian :)

nametruong00
27-04-11, 06:22 PM
nametruong00:bạn có thể share cho mình cái việt hoá bảng F3 được không :)
KingMax làm ơn chỉ mình hàm del item trang bị với :((
Mà sv này sao mình add đồ BK không được nhỉ mặc vào vẫn hiện đồ HKMP quăng ra là mất à :((

việt hoá anh kingmax chỉ rồi đó cũng dễ mà

skill và đồ add chi cho mệt đang giai đoạn thử nghiệm chưa hoàn chỉnh mà.Nếu bạn muốn có skill và đồ thì đi lại xa phu nói chiện 1 cái rồi lại dã tẩu có thằng mặc đồ Vương Tá đó (chọn dòng thứ 4 thì tất cả các skill đều có hết của 1MP) bạn lại ông già ở dưới bên trái cổng BLH nhận đồ HK và đồ tím , up lv bên con nhỏ kế bên chọn dòng cúi thì úp 1phát 178 lun rồi thử là biết

jxvietnam
27-04-11, 07:12 PM
@king : server đoá của bọn TQ mà ...............:D

tuan20083000
27-04-11, 08:26 PM
Woa, có mở rộng rương luôn, ghê vậy

KingMax
27-04-11, 08:36 PM
sv này là v2.0 của Awjx bản tụi nó share là Ver 1.0 thôi nhé , lên thấy nó sắp update ép đồ giống VNG , đồ HT đủ thứ ... chắc anh 2 KS giúp đỡ :"> .

@All: Vấn đề Việt Hoá Sv up ở #1 rồi ai mún thị tự làm nhé

khoamamktvn
27-04-11, 08:47 PM
King up cho tui vài Soft dịch nhen.
Win 7 khôg chạy được hanovo, mí cái trình khác dịch ra chẳng hiểu gì cả.
Tiện thế ai tìm được file quy định exp luyện skill (Ondeath của quái có GetTask(53) ) thì cho mình xin cái link đến file luôn nhen.

KingMax
27-04-11, 08:52 PM
Quicktranslator : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cái nì chưa xài nghe nguyentrung bảo ok lắm ^_^. Chứ hồi giờ tui không có dùng tool convert tự mò = cách xzxzcxzcx các kí tự tq rồi vào game test hiện chỗ nào thì dich thôi

kemdenny
27-04-11, 10:24 PM
Trình dịch hay từ điển vậy bạn...??

KingMax
28-04-11, 03:35 PM
ai rảnh cho mình tên mấy con quái các máp đi :
Cổ Dương Động :
Dược Vương Tầng 1
Dược Vương Tầng 2
Dược Vương Tầng 3
Phong Lăng Độ
Mạc Cao Quật
Thiết Tháp 1 , 2 , 3
Biện Kinh
Tương Dương
Thanh Đô
Duong Châu
Vũ LĂng Sơn
Phục Ngưu Sơn Đông Tây Nam
Miêu Lĩnh
Yen Tử Động
Khoả Lang Động (Xi Vưu)
...
các map mở rồi ý , ai giúp hộ tí :">

quangken
28-04-11, 06:29 PM
ai rảnh cho mình tên mấy con quái các máp đi :
Cổ Dương Động :
Dược Vương Tầng 1
Dược Vương Tầng 2
Dược Vương Tầng 3
Phong Lăng Độ
Mạc Cao Quật
Thiết Tháp 1 , 2 , 3
Biện Kinh
Tương Dương
Thanh Đô
Duong Châu
Vũ LĂng Sơn
Phục Ngưu Sơn Đông Tây Nam
Miêu Lĩnh
Yen Tử Động
Khoả Lang Động (Xi Vưu)
...
các map mở rồi ý , ai giúp hộ tí :">

Duoc vuong dong
Luu Sa , Thiet Khau
Duoc vuong dong 2
Doi , doi Hut mau , Tho Phi
Duong vuong dong 3
Thiet Tram , Bon Loi , Ham Yen
Phong Lang Do
Cao Hoang , Lao Ngu , Sa Lam
Mac Cao Quat
Bo Cap , Nhen Doc thi phải k nhớ cái nì :(
Bien kinh
nhim , linh mieu , gau
Thanh Do , Tuong Duong , Duong Chau như biện kinh
Vu Lang Son
Phi Ung , Bach Ung
Phuc Nguu Son
Cao , Ho Ly, Soi Bac, Soi Xanh và 1 con boss : Liet Tam
Mieu Linh Như Vu Lang Son
Yen Tu Dong
Xuyen Son Bao , Doi , Doi Hut Mau
Khong Lang Dong
Bon Loi , Thiet Tram ,

jxvietnam
28-04-11, 07:05 PM
Thiết tháp 1,2,3 : đao binh, thương binh. Phuc nguu son : ho ly , soi xanh, soi tuyet

KingMax
28-04-11, 08:34 PM
ác của quangken map Phong lăng độ sai thì phải :-ss , ai cho chuẩn cái :-< , có hình càng tốt ^_^ . Tại nhà hông có mạng

nametruong00
28-04-11, 09:06 PM
sao goi. bos ra wanh chang? rot' gi het tron zay troi`

01676598479
28-04-11, 09:21 PM
có script đâu mà rớt đồ =)) mấy thằng TQ nó xoá rồi tự viết lại đi :))

tieu qui
29-04-11, 07:24 AM
sv này là v2.0 của Awjx bản tụi nó share là Ver 1.0 thôi nhé , lên thấy nó sắp update ép đồ giống VNG , đồ HT đủ thứ ... chắc anh 2 KS giúp đỡ :"> .

@All: Vấn đề Việt Hoá Sv up ở #1 rồi ai mún thị tự làm nhé

bạn có thể cho mình xinh cái link web của sẻver TQ này dc ko ( hay bản Path cũng dc), mình vào sẻver đó chơi tham khảo tí

TS2GVN
29-04-11, 10:35 AM
Welcome family jxp only m xuốn ngựa...^^

TS2GVN
29-04-11, 10:40 AM
Nếu đón không nhầm đây là WJX ... ^^

CopBaDauRang
29-04-11, 10:45 AM
Trời ơi đang vh nửa chừng rồi minh save lại rồi copy qua Client rồi off hết vô lại thì GS báo bị Don't Send là sao đây trời có ai help

thaihoa91
29-04-11, 11:12 AM
Trời ơi đang vh nửa chừng rồi minh save lại rồi copy qua Client rồi off hết vô lại thì GS báo bị Don't Send là sao đây trời có ai help

Do bạn ko có kinh nghiệm ! Kinh nghiệm của tui rất đơn giản, chỉnh sửa gì chỉnh sửa tối đa 1 file thui ! Rùi chạy GameServer test ngay tại chỗ !

Chứ lỡ mà việt hóa lỗi, ngồi đó việt hóa hết mấy chục k file, tới chừng test 1 lượt, báo lỗi sửa như điên, lúc đó có khi ức chế vì wá nhìu lỗi fải làm lại từ đầu !

Và cũng nên lưu ý la nên sao lưu thường xuyên, ví dụ tiến trình bạn làm dc 10 file chạy tốt ko lỗi, thì copy nó ra 1 chỗ để đề fòng làm thêm vài file nữa bị lỗi thì có cái để backup lại !

Time làm lại từ đầu nhìu hơn là bạn bỏ ít time ra chỉnh 1 file rùi test ngay !

01676598479
29-04-11, 06:57 PM
À thaihoa ơi cho mình hỏi là hàm del item trang bị là gì vậy mình test mấy hàm mà không có :(.Sv này thiếu Mũ CB(mình làm rồi nhưng nhận thì bị bug C++ không tại sao sai nữa load gamesever không thấy gì ,mình xem hêt lại rui ) ,1 số script item(cái này mình có thể tự làm) skill 120 có nhưng trong bảng skills.txt thì chưa cập nhật nên ai làm rồi giúp em cái :D

quangken
29-04-11, 07:02 PM
À thaihoa ơi cho mình hỏi là hàm del item trang bị là gì vậy mình test mấy hàm mà không có :(.Sv này thiếu Mũ CB(mình làm rồi nhưng nhận thì bị bug C++ không tại sao sai nữa load gamesever không thấy gì ,mình xem hêt lại rui ) ,1 số script item(cái này mình có thể tự làm) skill 120 có nhưng trong bảng skills.txt thì chưa cập nhật nên ai làm rồi giúp em cái :D
học lại trog ebook 2.0 đó
Hãy xem mình đã viết đc sp nào chưa nếu rồi thì cứ như cũ mà làm
còn nếu chưa ngâm tiếp bh viết đc thì thôi :)

KingMax
29-04-11, 08:18 PM
bạn có thể cho mình xinh cái link web của sẻver TQ này dc ko ( hay bản Path cũng dc), mình vào sẻver đó chơi tham khảo tí

hihi tạm thời mình không cho biết , ai mò được tìh mò vì sv không anti và vẫn RB được nên mình không mún đưa cho người VN ^_^ , bạn thông cảm

anhquy1992
29-04-11, 08:35 PM
Ai Chỉ Cách Cài Cho Các Menber Đi Thack nhju`
Cái này là gì
Line 0 (Fire"C:\Documets and setting\MrDargon\Séktop\JxNew véion hot \ jxStartup.exe"):
Run($Path[1][1])
Eror Unable to ễcute the ễtrnal program.
The device í not teady

Hoặc ai Rãnh thì Làm Online Đi

quangken
29-04-11, 08:52 PM
Thông Báo : server này k nên dùng để chơi , nên chỉ cho các mem devloperment vọc rồi mới đưa lên bản chính thức :)

thaihoa91
29-04-11, 08:53 PM
Cái này là gì
Line 0 (Fire"C:\Documets and setting\MrDargon\Séktop\JxNew véion hot \ jxStartup.exe"):
Run($Path[1][1])
Eror Unable to ễcute the ễtrnal program.
The device í not teady

Config file Startupcfg.ini sai đường dẫn chạy các file của Server trong thư mục Server !

loveyoubaby
29-04-11, 11:57 PM
hihi tạm thời mình không cho biết , ai mò được tìh mò vì sv không anti và vẫn RB được nên mình không mún đưa cho người VN ^_^ , bạn thông cảm
Bạn cứ nghiêm trọng hóa vấn đề =]], nếu có khả năng fá anti or rollback thì chẳng lẽ không có khà năng tìm đc cái server trung quốc =]]

Mình k rành. Xem tạm cái này :

Sir.THÀNH™
30-04-11, 02:31 AM
ô mài gót .:)) .

KingMax
30-04-11, 07:53 AM
Bạn cứ nghiêm trọng hóa vấn đề =]], nếu có khả năng fá anti or rollback thì chẳng lẽ không có khà năng tìm đc cái server trung quốc =]]
thế nào là nghiêm trọng , chẳng qua người VN vào SV TQ phá quá nhiều , nên không muốn đưa cho bạn vào thôi . Còn cái sv bạn đưa là Hoàn Mỹ Kiếm Hiệp nhé :)

loveyoubaby
30-04-11, 10:36 AM
thế nào là nghiêm trọng , chẳng qua người VN vào SV TQ phá quá nhiều , nên không muốn đưa cho bạn vào thôi . Còn cái sv bạn đưa là Hoàn Mỹ Kiếm Hiệp nhé :)

Thì mình cũng biết là 1 số ng` VN đi fá server, như Ok.Bebu chẳng hạn, or 1 số khác k biết, nhưng thể nào mà mí ng` đó k tìm ra , có trình độ như thế mà :D Nghiêm trọng đây là ai cũng biết ng` VN fá, nhưng k đến nỗi link trang chủ server cũng k share đc á :D
Tại bạn kia nói server TQ chung chung, mình k biết cái nào nên đưa đại. :D

KingMax
30-04-11, 11:19 AM
không mún làm mích lòng thôi :)

evjnshiva
30-04-11, 06:42 PM
có ai VH được gì chưa nèo cho share cho evjn với , evjn làm hoài mà chưa xong map BLH :((

kidcrazy187
30-04-11, 06:57 PM
Mình nghĩ là mấy pro test bug, test hàm, test các chức năng, chứ hem việt hóa hết đâu, viết lại các thứ theo ý thích sướng hơn là ngồi việt hóa :D nên chắc ít ng` việt hóa ;)) (nói sai đừng chém nha mí đại ka,hehe ) các bạn tự việt hóa thử xem, show hình khỏi show hàng cũng đc ;))

KingMax
30-04-11, 08:49 PM
ai muốn phát triển lại chuỗi nhiệm vụ môn phái Server này PM mình :
mình chia công việc làm rồi tổng hợp lại :)
Yahoo : kingjxp_develop

Čħīċķėň
30-04-11, 10:25 PM
Thì mình cũng biết là 1 số ng` VN đi fá server, như Ok.Bebu chẳng hạn, or 1 số khác k biết, nhưng thể nào mà mí ng` đó k tìm ra , có trình độ như thế mà :D Nghiêm trọng đây là ai cũng biết ng` VN fá, nhưng k đến nỗi link trang chủ server cũng k share đc á :D
Tại bạn kia nói server TQ chung chung, mình k biết cái nào nên đưa đại. :D

Tại bạn chưa thấy cảnh Việt Nam cắn Nam Việt đâu ;))

@KingMax: Ko lo ôn thi đi, ko thì kẻo hối hận khôn kịp :))

hoivegame
30-04-11, 10:36 PM
@KingMax: Ko lo ôn thi đi, ko thì kẻo hối hận khôn kịp
hahahaha....câu này hay nhất trong ngay nè vote cho 1 phiếu "thanks"

[B.M.W]Sports
01-05-11, 01:50 AM
đúng đó đưa ra các ông ấy tỏ vẽ xong nó ban IP đến lúc đó sao vào test chức năng được nữa

jxvietnam
01-05-11, 05:53 AM
@king: viết như vng luôn hã, thứ 6 tuần sau dc ko, thứ 3 bắt đầu thi. Hix

KingMax
01-05-11, 06:52 AM
^
có gì lien hê yahoo minh 30 charrrrrrrrrrrrrrrrr

CopBaDauRang
01-05-11, 08:14 AM
King oi cho Minh hoi la co cach nao cho gs no load duo het map khong,all sv bi gio chi load duoc 80 map.mod dung xoa bay cua Minh vi cm bang phone nen khong co key duoc

KingMax
01-05-11, 08:57 AM
chà không ai giúp hộ mình tên NPC của các map Võ Lâm Truyền Kỳ à , dự án làm lạtôàn bộ VNG nhưng giờ bận thi nên làm hem nhiều rãnh khoang 1 ngày 1 tiếng để làm thôi :-s

jxvietnam
01-05-11, 09:18 AM
chà không ai giúp hộ mình tên NPC của các map Võ Lâm Truyền Kỳ à , dự án làm lạtôàn bộ VNG nhưng giờ bận thi nên làm hem nhiều rãnh khoang 1 ngày 1 tiếng để làm thôi :-s
cần tên npc ở map nào ?????...................

KingMax
01-05-11, 09:18 AM
PM yahoo tui cái : kingjxp_develop

luunhatkim
01-05-11, 02:08 PM
lỗi gì đây.mong các bạn giúp mình

[S]ocola[S]an
01-05-11, 03:08 PM
Đem server này lên online thì config ra sao thế :). Chạy bishop bị lỗi đứng yên :|

kidcrazy187
01-05-11, 07:22 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Post đủ topic thế =,=, trả lời sao hết. Bạn xem lại vài comment trang trước có chỉ dẫn, mình k nhớ. Mà trong hình của bạn là IP đã khác nhau rùi nhé. :)

ocola[S]an;435510']Đem server này lên online thì config ra sao thế :). Chạy bishop bị lỗi đứng yên :|
Có cách sửa rất tiện lợi là mình đã dùng bishop của server chạy thành công copy sang server này và ok :D

[S]ocola[S]an
01-05-11, 07:25 PM
Có cách sửa rất tiện lợi là mình đã dùng bishop của server chạy thành công copy sang server này và ok :D
:)) bishop này 305kb còn bishop mấy server cũ kia 905kb :| đem zô ko ổn cho lém :|

KingMax
01-05-11, 09:06 PM

tat 1 card mạng đi :D

doiphieubat
01-05-11, 09:44 PM
pac King có cái setting + skill việt hoá hoàn toàn chưa cho tui xin cái đó với

cuncon82
02-05-11, 07:22 PM
HÍc VH làm gì cho mệt. Cách làm:
Cài server này và patch client dùng cho Client của VNG.
Vô server delete cái thư mục Maps và script đi để lại mỗi cái setting.
Chép thư mục script và Map của server cũ nào đấy như của ohishu chẳng hạn vào server
Bước quan trọng là bạn phải có kiến thức ổn về JX. Vào Setting edit lại cho phù hợp (nói trước bạn không edit thì sẽ báo debug đấy ^^).
Hiện tôi đang theo cách này và đã có thành công như:
Lên xuống ngựa, phân biệt màu của đồ khi vứt xuống đất, viền Item của đồ Ô kim và Hoàng Kim,...
Khi nào xong thì nhờ AE test hộ.

quoctuan2712
03-05-11, 12:15 AM
nếu ông giữ nguyên cái setting thì skill cái bang sẽ có vấn đề.

hbsaiyan
03-05-11, 08:54 AM
Có bạn nào cài được server này trên máy ảo vmware ko vậy? Nếu cài được thì share cho mình xin cả máy ảo chứa server và client (link mediafire dùm nha). Vì mình dơn về cài ko được cứ báo lỗi C++ và ko thể hiện lên tên của server hoài à. Thank bạn nào share cho mình Server này. Cám ơn tẩ nhiều.

nametruong00
04-05-11, 12:11 PM
cho mình h0i nếu kết hop 2 sever lại với nhau nhu thế nào vd: copy hết tất cả các file wa sever của Vn làm trừ file Script, Map, Setting còn tất cả thì lấy hết để có chức năng lên xuống ngựa = M và từ map này wa map khác và chức năng hút hít đc ko

thaihoa91
04-05-11, 12:51 PM
cho mình h0i nếu kết hop 2 sever lại với nhau nhu thế nào vd: copy hết tất cả các file wa sever của Vn làm trừ file Script, Map, Setting còn tất cả thì lấy hết để có chức năng lên xuống ngựa = M và từ map này wa map khác và chức năng hút hít đc ko

Bản thân Settings nó mới toanh, đem cái cũ thì làm sao có file mới để load quy định kích hoạt dòng ẩn trang bị HK theo bộ, và cả quy định viền màu gì nữa ! Tùm lum hết !

cuncon82
04-05-11, 01:43 PM
vậy vấn đề là ta chỉ edit lại mỗi cái setting cho phù hợp nữa thôi mà. SV tôi làm sắp xong rồi còn chỉnh lại cái op kỹ năng môn phái nữa là ok.

judasy
04-05-11, 08:08 PM
vậy vấn đề là ta chỉ edit lại mỗi cái setting cho phù hợp nữa thôi mà. SV tôi làm sắp xong rồi còn chỉnh lại cái op kỹ năng môn phái nữa là ok.
cuncon82 cho mình xin yahoo mình hỏi vài điều

khoamamktvn
04-05-11, 10:02 PM
Đã ai test skill bản này chưa?
Cho xin ý kiến với.
SKill đã phân tầng chưa các bạn, dame thì thế nào? Hiệu ứng có ổn k hay lung tung lên, ai có list id skill các phái full thì cho mình xin test cái nào.
Sr e gà:(

quoctuan2712
04-05-11, 10:04 PM
nghe bảo ông không có USB định mang share cho ace cái sv chạy tạm mà thấy quài chưa có...tui đang thử test mấy bộ skill nên chưa có làm gì đến intem cả...

kira.sasaki
05-05-11, 10:55 AM
Cho mình hỏi làm cách nào học skill 9x ở sever này thế ? .
Mình ra thằng hỗ trợ , ấn dong thứ 3 để lấy mấy quyển bk , ăn vào chả có gì xảy ra cả :|

goldmonkey
05-05-11, 07:08 PM
Cho toi hoi sao tui cai server này chạy ngon lành nhưng bị tình trạng ngựa không khí chẳng thấy con ngựa đâu cả, ai giúp tôi với. Server nay có skill 120 hông các bạn

KingMax
05-05-11, 08:12 PM
^
^
đã bảo Sv này dev rồi mà , cứ cắm đầu vào chơi chẳng biêt trả lời sao hết

cuncon82
06-05-11, 08:37 AM
nghe bảo ông không có USB định mang share cho ace cái sv chạy tạm mà thấy quài chưa có...tui đang thử test mấy bộ skill nên chưa có làm gì đến intem cả...

Tui up cái Server cùi mía của tui lên bên kia rùi. Ông vào test xem thế nào. Nói thật còn nhiều bug lắm.

logout
08-05-11, 06:21 PM
bây h có ai chỉ em làm không
em đang sài TSBD 0.3 rồi
muốn up thêm mấy cái tính năng thì phải làm sao mấy anh
đặc biệt là lên xuống ngựa nha

Sir.THÀNH™
08-05-11, 08:22 PM
Up ^^! .

logout
08-05-11, 09:21 PM
Up ^^! .

Sir này làm em tưởng có ai giúp mừng

7602119
08-05-11, 09:35 PM
bạn ơi chỉ mình cách fix lỗi gameserver với , luc khởi động được một lúc là tắt. mình không rành về cái này lắm .

[B.M.W]Sports
09-05-11, 01:36 AM
Up ^^! .

thanhluanit88
09-05-11, 08:01 AM
Thai Son Bac Dau 3.0
+ Ko len ngua xuong ngua
+ ko vien item
===> Chan..hic

thaihoa91
09-05-11, 10:06 AM
Thai Son Bac Dau 3.0
+ Ko len ngua xuong ngua
+ ko vien item
===> Chan..hic

Bạn nên xem lại ngày share 2 cái Server trước khi nói như thế !

Ngày share bản TSBĐ 0.3 : 19-02-11 02:27 PM (link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Ngày share Server china hút hít lên xún ngựa : 12-04-11 01:29 PM (link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thanhluanit88
09-05-11, 10:48 AM
Anh Thai Hoa oi !
Ngày share bản TSBĐ 0.3 : 19-02-11 02:27 PM (link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Ban nay choi online hay ofline vay anh?
Va cai dat nhu the nao vay Anh Hoa ...Help Me?

Server Nay Viet hoa het chua Anh ?

lee113
09-05-11, 02:56 PM
mấy anh cho em hỏi cách việt hoá vật phẩm khi rớt xuống đất với VH tên NPC trong map ấy chỉ em với !!!!!

cuncon82
11-05-11, 11:33 AM
việt hoá vật phẩm rơi dưới đất. vào folder obj mở file ObjData.ini ra bằng excel. Tìm ở cột id (hình như cột B).
Ví dụ: đao có id là 14 thì bạn vào thư mục item trong settings tìm meleeweapon.txt mở bằng excel tìm cột F nhập giá trị 14 vào những dòng mà là đao. Save lại chép qua client và bạn test thanh đao mà xem.
Have fun :D

KingMax
11-05-11, 11:51 AM
vật phẩm rơi dưới đất ở cácfile Item trong Settings/item . Nếu tên item không quá dài thì nó load ở đó , dài quá nó load obj

huynhnam123
12-05-11, 02:09 PM
có ai giúp với cai khung lập bang ko ghi được chỉ chọn được chính phái-tà phái -trung lập thui

giangleloi
12-05-11, 06:59 PM
Bạn nào có lòng hảo tâm convert -> no font giúp mình dc k? :D! Lâu quá xá rồi Box JX nhỉ? Mình thử test xem sao, nếu dc thi ĐH xong mình lại..... mày mò ;))

tuananhc1
14-05-11, 09:41 PM
cái này lấy db ở đâu để cài hả các anh :(

thaihoa91
14-05-11, 10:48 PM
cái này lấy db ở đâu để cài hả các anh :(

DB của các Server trước ! 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrr

tuananhc1
15-05-11, 04:57 AM
DB của các Server trước ! 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrr
ví dụ như sv nào hả anh, cho e xin cái link, e sợ db của sv ko phù hợp lại lỗi :-s

thaihoa91
15-05-11, 07:49 AM
ví dụ như sv nào hả anh, cho e xin cái link, e sợ db của sv ko phù hợp lại lỗi :-s

Server cũ thì cái nào cũng dc cả bạn !

kidcrazy187
15-05-11, 08:24 AM
Có sẵn cái link db này :-ss Trong topic có ích hết :))
LINK DB : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

KingMax
15-05-11, 02:24 PM

hehe , mấy ngày này mệt mỏi quá . Mình sẽ share cho những bạn nào mà siêng năng trong 4rum ai cần để lại yahoo mình tự liên hệ với nhờ vài chiện lun =))

[B.M.W]Sports
15-05-11, 03:22 PM
share cho cái với King y/h langtu.hlc21 thank trước

quydu1989
15-05-11, 04:35 PM

uichaovn
15-05-11, 08:07 PM

vt7592
16-05-11, 12:13 AM

KingMax
16-05-11, 10:27 AM
cái nì mình lấy bộ maps JX 49 edited lại Việt hoá full , sửa lỗi NPC nothit , có gì úp cho các bạn các thành thôn việt hoá hoàn toàn :) . Giờ hem mang nên mai vây ^^

KingMax
16-05-11, 05:40 PM
bạn nào lấy map PM yahoo mình vào chiều mai nhé ^^ . Tại tối ol đt không à
Demo :

minhdang03
16-05-11, 05:49 PM
cho e hỏi các port để mở online sv này là gì ạ ?

vokilanok
16-05-11, 08:18 PM
Ai giúp minh với
minh chay den gameserver thi nó chạy đươc 1 chút roi tắc luôn
ai giúp với
server khác vân chay binh thường
ai giúp với

thaihoa91
16-05-11, 08:33 PM
Vào thư mục Server --> Vào thư mục Script --> Xóa thư mục skill爱玩的 --> Vào tiếp thư mục class --> Xóa thư mục Bak và flower --> Rùi chạy Server lại xem !

CopBaDauRang
16-05-11, 08:54 PM
bạn nào lấy map PM yahoo mình vào chiều mai nhé ^^ . Tại tối ol đt không à
Demo :

concabach
16-05-11, 10:18 PM
King ơi cho mình hỏi làm sao để lập BANG giống King vậy, mình mỗi lần lập bang là bị lỗi không nói chuyện trên các kênh đc nữa:(

[B.M.W]Sports
17-05-11, 03:48 AM
việt hoá cái bang hội phần BC , TL , MD chổ nào vậy King , tìm chưa ra , share cái ui đang dùng với được không ? nếu được up lên luôn trên 2pic :D thank

goldmonkey
17-05-11, 09:51 AM
Vào thư mục Server --> Vào thư mục Script --> Xóa thư mục skill爱玩的 --> Vào tiếp thư mục class --> Xóa thư mục Bak và flower --> Rùi chạy Server lại xem !

Cho mình hỏi làm sao hiện thị và sử dụng được cái hộp thoại nhập giá trị vào vậy - đoạn nhập tên ban hội đó - Đây là một vấn đề rất nhiều năm rồi chưa giải quyết được từ thời server cùi Minh Đăng tui đã thử mà chẳng thành công

[B.M.W]Sports
17-05-11, 10:05 AM
cái này bạn cần ui của nó để ghi được tên bang khi lập

taioi03
17-05-11, 04:09 PM
sao tôi chạy bisshop báo lỗi gì đó ma tôi nhớ nó nói cái gì về file DSOUND.dll
có ai chỉ tôi cách fix lỗi này của sever hút hít ko
thank

goldmonkey
17-05-11, 05:11 PM
Sports;439392']cái này bạn cần ui của nó để ghi được tên bang khi lập

Cai UI lay o dau ra vay ban, trong server nay co kg

KingMax
17-05-11, 07:59 PM
Cho mình hỏi làm sao hiện thị và sử dụng được cái hộp thoại nhập giá trị vào vậy - đoạn nhập tên ban hội đó - Đây là một vấn đề rất nhiều năm rồi chưa giải quyết được từ thời server cùi Minh Đăng tui đã thử mà chẳng thành công

bạn dùng bọ UI của mình share lúc trước là được
@All : PM yahoo không ai lấy nên Stop :|

uichaovn
17-05-11, 08:20 PM
anh king có thể share cho em bản việt hoá của anh được không em có vài thứ muốn vọc nhưng tiếng trung nhiều quá

01676598479
17-05-11, 10:32 PM
KingMax ơi gửi lại cho ae cái ui đi cái ui bạn kia share không hiển thị danh sách member trong gui :((
Việt hoá phải hex mấy file.dll nữa

phamngocloi182
17-05-11, 10:44 PM
Bạn ơi! Mình mới cài được version TSBD của bạn ohishu.

Giờ mình muốn cài thêm version này của bạn nữa thì cần down những gì và làm thế nào hả bạn?

Mọi người cho mình hỏi luôn, là trong version TSBD mình lên cấp 90 rồi làm sao để học được skill 90 và 120 vậy các bạn? Làm sao

để max skill và có ngựa đồ HK, BK, Kim ô vậy?

bboybest
18-05-11, 09:32 AM
TSBD v 2.0 thì test tên nhân vật là Ohishu rùi ra Cao Lão Thái ở cổng 6 giờ đó bạn

taioi03
18-05-11, 10:26 AM
có ai biết cái lỗi của bishop này không
nhấp vô nó báo lỗi là :

this application has failed to start because DSOUND.dll was not found. Re-installing the application may fix this problem.

mong các pro chỉ cách khắc phục lỗi này giùm .

DirectX
18-05-11, 12:02 PM
một số lỗi ở server này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

KingMax
18-05-11, 03:57 PM
Lỗi này mình chả bao giờ gặp :-s , thử down lại xem

DirectX
18-05-11, 04:59 PM
thử oy mà kết quả vẫn vậy, bó tay. tìm cách fix hoài ko dc, thái hòa chỉ cũng ko làm dc lun.

cuncon82
19-05-11, 02:50 PM
he he cuối cùng cũng hex vh được 100% cái sv này rồi. Giờ tới phần script và item nữa là xong :D mất gần 1 tháng.

KingMax
19-05-11, 02:52 PM
=)) tớ khuyên bạn nên viết lại nếu không mún SV tự động RB =))

cafehm
19-05-11, 03:33 PM
@kingmax cho mình hỏi server này luyện skill thi sao hả bạn mình thử rồi, không thấy lên skill mong bạn trợ giúp thanks

KingMax
21-05-11, 09:48 PM
bạn viết lại nhé, hệ thống Skilll SV này nó xoá thì phải

concabach
22-05-11, 12:02 PM
có ai biết cách xoá cái con bự bự lấy đồ và skill đứng trong BA LĂNG HUYỆN không :D hoặc xoá hết scrip của nó. Ai bik giúp mình với nhé :D KingMax ơi cho mình hỏi sao mỗi lần mình lập bang thì nó lại không nói chuyện trên các kênh tần số đc vậy :(

khoamamktvn
22-05-11, 04:40 PM
Có người tự tin việt hoá tới 100% rùi kìa=))

KingMax
22-05-11, 05:45 PM
mình tàm tạm 90% thôi ;;)

KingMax
22-05-11, 05:47 PM
có ai biết cách xoá cái con bự bự lấy đồ và skill đứng trong BA LĂNG HUYỆN không :D hoặc xoá hết scrip của nó. Ai bik giúp mình với nhé :D KingMax ơi cho mình hỏi sao mỗi lần mình lập bang thì nó lại không nói chuyện trên các kênh tần số đc vậy :(

NPC đó bạn xài ToolAddNpc.dat xoá ,không vô thẳng .*dat của toạ độ đó mà xoá lun.

concabach
22-05-11, 06:47 PM
Mình dủng tool AddNPC nhưng không tìm thấy con NPC đó để xoá, còn xoá trong file dat xoá sao king có thể chỉ rõ hơn đc ko:Dcho mình hỏi thêm 1 vấn đề nữa đc không về vụ lập BANG, sao lần đầu mình tạo bang đc nhưng tắt sever vào lại hết lập bang đc, mỗi lần lập bang là hết nói chuyện trên tần số đc :(, với lại mình lập bang ko hiện tên trưởng lão hay là môn đệ giống kingmax :D

thaihoa91
22-05-11, 08:46 PM
Mình dủng tool AddNPC nhưng không tìm thấy con NPC đó để xoá, còn xoá trong file dat xoá sao king có thể chỉ rõ hơn đc ko:Dcho mình hỏi thêm 1 vấn đề nữa đc không về vụ lập BANG, sao lần đầu mình tạo bang đc nhưng tắt sever vào lại hết lập bang đc, mỗi lần lập bang là hết nói chuyện trên tần số đc :(, với lại mình lập bang ko hiện tên trưởng lão hay là môn đệ giống kingmax :D

Nếu ko thấy trong tools thì e là nó dc add bằng hàm ! Bạn fải mò code LUA để bít dòng nào add nó mới xóa đi dc !

DirectX
22-05-11, 09:02 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) CÓ AI BỊ MẤY CÁI LỖI NÀY KO ZAY

concabach
23-05-11, 10:11 AM
Nếu ko thấy trong tools thì e là nó dc add bằng hàm ! Bạn fải mò code LUA để bít dòng nào add nó mới xóa đi dc !

Mình đã lục trong file bắt đầu khởi tạo mấy con NPC đó rồi mà toàn tiếng trung quốc chẳng bik con đó là con nào ai làm rồi giúp mình nha:(

thaihoa91
23-05-11, 10:32 AM
Mình đã lục trong file bắt đầu khởi tạo mấy con NPC đó rồi mà toàn tiếng trung quốc chẳng bik con đó là con nào ai làm rồi giúp mình nha:(

Tools có chức năng tìm NPC theo tọa độ, nhập tọa độ trong game của NPC cần tìm rùi xem xem có ko !

KingMax
23-05-11, 11:16 AM

vào game xem toạ độ NPC đó , ví dụ 200/202 . Vào thư mục maps / đường dẫn map đó trong maplist.ini /v_(toạ độ y/2)/Resion_S_(toạ độ x/2).dat
mở lên xem là OK :) . Sau đó hex về số 0 là xog

concabach
23-05-11, 09:28 PM
thank để mình tét thử ( mình tìm toạ độ đó mà ko có thaihoa oi :( ),king với thaihoa có thể chỉ giúp mình cách fix lỗi lập bang đc không xoá hết các file tongDB,dbfriend..... trong sever thì chạy sever tạo đc bang nhưng tắt sever mở lại thì lại hết lập đc :( lập thì nó báo tiến hành lập BANG rồi im lun và hết nói chuyện trên các kênh tần số đc lun :(

KingMax
23-05-11, 10:08 PM
bởi vì acc đó trong database đã quy định có bang hội rồi , bạn xoá đi có nghĩa là xoá cái mảng của bang hội nhưng database vẫn giữ :| , bạn rs database đi , rồi tạo bang lại , khi tắt SV nhớ tắt theo thử tự lưu dữ liệu là ổn, chúc zui

concabach
24-05-11, 09:00 AM
oh thank king nhiều :D king cho mình hỏi mở file Resion_S_(toạ độ x/2).dat mở = untraedit à. Mình mở lên thấy toàn số vậy hex cái nào về 0 vậy, thông cảm vì mình hỏi hơi nhiều :D

KingMax
24-05-11, 10:27 AM
cái nào có số thì hex về 0 , nhìn sang mã hexa của nó đó trước cái Tên NPC thường là dạng khai báo của id npc , ... Cư đọc lại bài trap ở kho lưu trữ, x10protin đã hd rất kĩ ròi

taioi03
24-05-11, 05:43 PM
có ai cho xin cái sever và client sever hút hít chơi được mà không bị lỗi nha.
cảm ơn.
ở nhà cài hoài không được nên mới lên 4rum ngỏ lời xin xỏ. ai có lòng hảo tâm xin share cho 1 cái.

thaihoa91
24-05-11, 06:32 PM
có ai cho xin cái sever và client sever hút hít chơi được mà không bị lỗi nha.
cảm ơn.
ở nhà cài hoài không được nên mới lên 4rum ngỏ lời xin xỏ. ai có lòng hảo tâm xin share cho 1 cái.

Bản này ko dùng để chơi bạn à ! Ngâm để lấy chức năng thui chứ sử dụng Server gốc này là ko ổn ! Lỗi fix hơi bị mệt ;))

trongloikt192
24-05-11, 09:20 PM
Bản này ko dùng để chơi bạn à ! Ngâm để lấy chức năng thui chứ sử dụng Server gốc này là ko ổn ! Lỗi fix hơi bị mệt ;))
Ơ thế à! zậy mà bao đêm qua thức trắng để chỉnh sửa. Nghe bác nói vậy buồn quá. Vậy hiện tại thì server nào ổn định để có thể chỉnh sửa và phát triển tiếp tục là hợp lí nhất vây. Mong bác bác cho ý kiến đóng góp

KingMax
24-05-11, 10:28 PM
Ơ thế à! zậy mà bao đêm qua thức trắng để chỉnh sửa. Nghe bác nói vậy buồn quá. Vậy hiện tại thì server nào ổn định để có thể chỉnh sửa và phát triển tiếp tục là hợp lí nhất vây. Mong bác bác cho ý kiến đóng góp

nếu mà bạn có hướng đi thì cứ làm ,sv để dev không phải để chơi ^_^

concabach
27-05-11, 09:59 AM
KingMax hay có ai làm đc tẩy tuỷ chưa chỉ mình với sao mình dùng hàm tẩy tuỷ thì nó chỉ trả lại điểm của mình đã nâng, còn những điểm mà mình đã nâng vào sức mạnh thân pháp hoặc skill nào đó thì nó vẫn giữ nguyên. Nó ko set lại về điểm ban đầu :( ( ví dụ skill đó mình nâng 20 thì khi tẩy kĩ năng nó vẫn trả lại 20 điểm kỹ năng nhưng skill đó vẫn đc giữ là số 20 nó ko set lại về 0 :( ) Mong mọi người giúp đỡ nhé :D

[B.M.W]Sports
27-05-11, 10:28 AM
vậy lời rồi còn gì , trã điểm mà không lấy điễm nâng đi lời to , :D

nvluong
27-05-11, 12:20 PM
Tôi là newbie. Thông cả cho tui hỏi 1 số câu, thanks:
1. Tui đang sài Server và Patch của Thái Sơn Bắc Đẩu - Update. Tui có thể copy 3 mục Settings, maps, script vào server TSBD 3.0-Update được ko?
2. Tui đang dùng Client của VNG, vậy tui dùng patch client j cho VNG khi chơi Server này.
Mong sớm nhận được trả lời của các Mod.
Chân thành cảm ơn.
Thanks everybody

KingMax
27-05-11, 12:34 PM
bạn phải tính toán số điểm của bạn = các hàm của Server rồi Set điểm tăng về 0 , sau đó add vào điểm Thân Pháp Sức Mạnh .,... mặc định của hệ rồi + điểm level + điểm CS (giả dụ) ... nó mới chuẩn được , hàm thì bạn tham khảo mấy Server khác là OK rồi

concabach
27-05-11, 09:35 PM
Sao mình tẩy tuỷ thì nó lại báo lỗi cái hàm " ResetBaseAttrib" có cách nào khắc phục ko King, à bạn cho mình hỏi cái vụ xếp hạng trong sever với. sao con mình level 200 mà thất trong bảng xếp hạng chẳng có hạng nào mà trong đó toàn mấy đứa cấp 120 mấy . Cái đó mình phải tắt sever từ từ hả King:D tại mình tắt mình thưởng mở cái Goddes chọn dòng thứ 3 cho nó lưu nhân vật rồi bấm tắt sever lun:D ko tắt từ từ từng cái:D

thaihoa91
27-05-11, 09:57 PM
Sao mình tẩy tuỷ thì nó lại báo lỗi cái hàm " ResetBaseAttrib" có cách nào khắc phục ko King, à bạn cho mình hỏi cái vụ xếp hạng trong sever với. sao con mình level 200 mà thất trong bảng xếp hạng chẳng có hạng nào mà trong đó toàn mấy đứa cấp 120 mấy . Cái đó mình phải tắt sever từ từ hả King:D tại mình tắt mình thưởng mở cái Goddes chọn dòng thứ 3 cho nó lưu nhân vật rồi bấm tắt sever lun:D ko tắt từ từ từng cái:D

Trong Server mới ko load hàm này ! Bản mới hàm bị thay đổi + 1 số hàm ko dùng dc ! Ko đơn giản dễ xơi Server đến thế ! Nên đừng tưởng dùng cách test server nhanh nhất là dc :))

01676598479
28-05-11, 09:16 AM
Ai đã test skill 120 của sv này chưa nhỉ :D vì trong skill.txt không có nên mình test tạm trên 1 số kill thì không được hình như mấy hàm này không có :-?
dynamicmagicshield_v=Noi luc ho than: #d1+ diem
lifereplenish_p=Hoi phuc sinh luc: <color=orange>#d1+%<color>
ignoreskill_p=Xac suat bo qua bua giam khang: <color=orange>#d1+%<color>
poisondamagereturn_v=Phan don khi bi trung doc: <color=orange>#d1+ diem<color>
poisondamagereturn_p=Phan don khi bi trung doc: <color=orange>#d1+%<color>
returnskill_p=Xac suat phan don bua chu: <color=orange>#d1+%<color>
autoreplyskill=Khi bi trung doc co xac suat <color=orange>#d9-%<color> tu thi trien <color=water>#l4-<color> <color=orange>cap #d7-<color>
skill_mintimepercast_v=Thoi gian khoi phuc chieu thuc: <color=orange>#f1- giay<color>
mintimepercastonhorse_v=Thoi gian khoi phuc chieu thuc tren ngua: <color=orange>#f1- giay<color>
poison2decmana_p=Ha doc doi phuong, dong thoi lam giam <color=orange>#d1-%<color> noi luc trong <color=orange>#f2- giay<color>
skill_appendskill=Gom ky nang: <color=water>#l1-<color>, dang cap cao nhat: <color=orange>cap #d3-<color>
hide=An than <color=orange>#f2- giay<color>, thi trien vo cong se hien hinh tro lai
clearnegativestate=Xac suat <color=orange>#d1-%<color> loai bo trang thai di thuong cho dong doi
returnres_p=Khang phan don: <color=orange>#d1+%<color>
normal_end=

nvluong
28-05-11, 09:54 AM
Pass của Bigshop là gì dạ. Khi load server nó bảo " Pass sai". Help me. Thanks

thaihoa91
28-05-11, 11:42 AM
Ai đã test skill 120 của sv này chưa nhỉ :D vì trong skill.txt không có nên mình test tạm trên 1 số kill thì không được hình như mấy hàm này không có :-?
dynamicmagicshield_v=Noi luc ho than: #d1+ diem
lifereplenish_p=Hoi phuc sinh luc: <color=orange>#d1+%<color>
ignoreskill_p=Xac suat bo qua bua giam khang: <color=orange>#d1+%<color>
poisondamagereturn_v=Phan don khi bi trung doc: <color=orange>#d1+ diem<color>
poisondamagereturn_p=Phan don khi bi trung doc: <color=orange>#d1+%<color>
returnskill_p=Xac suat phan don bua chu: <color=orange>#d1+%<color>
autoreplyskill=Khi bi trung doc co xac suat <color=orange>#d9-%<color> tu thi trien <color=water>#l4-<color> <color=orange>cap #d7-<color>
skill_mintimepercast_v=Thoi gian khoi phuc chieu thuc: <color=orange>#f1- giay<color>
mintimepercastonhorse_v=Thoi gian khoi phuc chieu thuc tren ngua: <color=orange>#f1- giay<color>
poison2decmana_p=Ha doc doi phuong, dong thoi lam giam <color=orange>#d1-%<color> noi luc trong <color=orange>#f2- giay<color>
skill_appendskill=Gom ky nang: <color=water>#l1-<color>, dang cap cao nhat: <color=orange>cap #d3-<color>
hide=An than <color=orange>#f2- giay<color>, thi trien vo cong se hien hinh tro lai
clearnegativestate=Xac suat <color=orange>#d1-%<color> loai bo trang thai di thuong cho dong doi
returnres_p=Khang phan don: <color=orange>#d1+%<color>
normal_end=

Những hàm trên dùng cho skills 120 chuẩn VNG, JX offline chưa load dc các hàm này bạn à !

nvluong
28-05-11, 12:43 PM
Không ai chỉ tui hết dậy trời. Hix hix

jxvietnam
28-05-11, 01:28 PM
Không ai chỉ tui hết dậy trời. Hix hix
Thử id : jxqy, pass : 1 xem đc ko

Minh1213
29-05-11, 03:20 PM
Nên lập 1 nhóm nghiên cứu cái sv này......8->

vt7592
29-05-11, 06:53 PM
Đã tìm đựoc hàm tẩy điểm tiềm năng server này không biết nên share không hihi

quoctuan2712
29-05-11, 07:04 PM
tẩy tiềm năng + kỹ năng đầy đủ bạn ơi....tìm được hàm chuyển sinh thì hãy nói nhé

vt7592
29-05-11, 07:14 PM
có sẵn 1 cái chuyển sinh trong server rồi bạn!!! hahah cần mình chỉ cho cái cript đó ko?

quoctuan2712
29-05-11, 07:26 PM
chuyển sinh ok nữa là ok luôn...bạn có thể hướng dẫn không...

GameMaster72
29-05-11, 07:37 PM
có sẵn 1 cái chuyển sinh trong server rồi bạn!!! hahah cần mình chỉ cho cái cript đó ko?

Bạn thử cs xem đc k rồi hẵng haha , đúng là ...

quoctuan2712
29-05-11, 07:44 PM
cứ bình tĩnh biết đâu chuyển sinh được....

Minh1213
29-05-11, 09:16 PM
bình tĩnh chứ mấy cha.....họp tác ngâm cứu cùng phát triển chứ...:|
tui onl, ai muốn hợp tác cùng ngâm cùng fix....
ym: i.am_minh 8->

[B.M.W]Sports
30-05-11, 07:17 AM
có script chuyển sinh là chuyện bt , chủ yếu cs được không? tụi nó đêm vào server để đó để test thôi , chuyện script chuyển sinh không có gì quan trọng

GameMaster72
30-05-11, 07:19 AM
Sports;443166']có script chuyển sinh là chuyện bt , chủ yếu cs được không? tụi nó đêm vào server để đó để test thôi , chuyện script chuyển sinh không có gì quan trọng

đúng , quan trọng là mình k biết thêm scripts vào gameserver thôi , mướp và thànhviplv nhà ta làm đc nhưng h hợp tác onl TKH rồi thì đừng mơ mà share ra :H

judasy
30-05-11, 07:46 AM
đúng , quan trọng là mình k biết thêm scripts vào gameserver thôi , mướp và thànhviplv nhà ta làm đc nhưng h hợp tác onl TKH rồi thì đừng mơ mà share ra :H
ko share cũng dc share cũng dc vẫn đề đó là do bạn. ko ai ép bạn.Share dc thì tốt hơn. Mở online thì sao ko thì sao.

GameMaster72
30-05-11, 08:25 AM
ko share cũng dc share cũng dc vẫn đề đó là do bạn. ko ai ép bạn.Share dc thì tốt hơn. Mở online thì sao ko thì sao.
bạn có bị lé k thế : s nếu mình mà có khả năng add scripts vô gameserver thì đã k ở đây =]]z

01676598479
30-05-11, 08:11 PM
Ai biết fix cái questkey của sv này không :( mình add thêm item vào đó không được :(( Định làm thêm mấy cái đồ phổ nên copy cái đồ phổ cũ rồi sữa id và tên sau đó đồng hoá sv nhưng khi lấy thì nó lại ra linh chi với lệnh bài sát thủ :(((mấy item đầu) mà không ra item mình thêm :(( dục ra đất đúng là đồ phổ và có tên mình sữa nhưng lụm vô vẫn là linh chi và mấy cái lệnh bài :(( ai giúp với :((

tranducnam14
30-05-11, 08:51 PM
Ai biết fix cái questkey của sv này không :( mình add thêm item vào đó không được :(( Định làm thêm mấy cái đồ phổ nên copy cái đồ phổ cũ rồi sữa id và tên sau đó đồng hoá sv nhưng khi lấy thì nó lại ra linh chi với lệnh bài sát thủ :(((mấy item đầu) mà không ra item mình thêm :(( dục ra đất đúng là đồ phổ và có tên mình sữa nhưng lụm vô vẫn là linh chi và mấy cái lệnh bài :(( ai giúp với :((
Cái này là do Gameserver load được giới hạn questkey thôi (hình như là 256 thì phải - 8 bit ^_^). Khi bạn AddItem vượt quá thì nó load lại từ đầu

benbt
31-05-11, 05:09 PM
cho hỏi nếu e xài cái VNware thì có chạy server này được không vậy .... và chạy = cách nào bác nào chỉ giúp e nhé

Mr.Phát
31-05-11, 07:23 PM
cho hỏi nếu e xài cái VNware thì có chạy server này được không vậy .... và chạy = cách nào bác nào chỉ giúp e nhé

bạn cài như cài ở máy bạn v thôu . r chỉnh IP client connect đến máy ảo . v là ok

benbt
31-05-11, 11:30 PM
bạn cài như cài ở máy bạn v thôu . r chỉnh IP client connect đến máy ảo . v là ok
hix .... mình không rành về SQL ... nên bữa vô tình down cai VMware có cài sẵn nên vào chơi được áh hix

concabach
03-06-11, 09:38 AM
có ai cho mình hỏi sever này luyện skill làm sao không:( mình tét thử để 1 skill đi luyện nhưng chẳng thấy có tiến triển gì:D

TND.VN
03-06-11, 10:32 AM
Mình copy patch về client VNG rồi làm theo cách của thaihoa copy mấy thư mục 001...... mà nó vẫn bị lỗi c++ debug gì đây ức chế quá . Ai hướng dẫn đầy đủ 1 phát làm client cho cái server này đi. Mình config cho server chạy xong xuôi hết rùi mà :(

thaihoa91
03-06-11, 11:05 AM
Mình copy patch về client VNG rồi làm theo cách của thaihoa copy mấy thư mục 001...... mà nó vẫn bị lỗi c++ debug gì đây ức chế quá . Ai hướng dẫn đầy đủ 1 phát làm client cho cái server này đi. Mình config cho server chạy xong xuôi hết rùi mà :(

Bản này dùng cho ng` dev, ko fải bản chơi off bạn ui ! Nếu mún cài thì lấy patch từ server, do bản này bản mới, ko dùng patch cũ của mình đem vào dc đâu !

vjpnet2k7
03-06-11, 03:01 PM
Sao mình cài bi don't send hoài nhỉ ( đã xoá skill(TQ) )

KingMax
03-06-11, 04:59 PM
config lại Settings là ổn , các thư mục npc , player , ....

DirectX
05-06-11, 01:51 PM
lỗi don't send không phải do thư mục skill TQ đâu. he he. có thể là do bạn đã thêm 1 số scrpit vào 1 thư mục nào đó, theo mình nghĩ thì Gameserver của server này nó có giới hạn load các file .lua trong thư mục. VD như gameserver chỉ load dc 50 file .lua trong 1 thư mục, nếu trong thư mục đó vượt quá số lượng thì dẫn đến lỗi don't send. và trường hợp này chỉ có cách tạo 1 thư mục mới và cho script mới vào đó thôi, và cái này đã test. lúc đầu mình cũng bị lỗi don't send. mà ko pit nguyên nhân do đâu. sau một hồi fix thì phát hiện ra. hj hj. nếu không đúng mấy pro bỏ qua. ak còn nữa ai fix dc skill đao ngũ độc 3x chưa.

làm như bạn là đúng oy. nhưng còn thiếu. copy thư mục settings của server vào client, vào script copy 2 thư mục skill và npclevelscript vào client. dùng game.exe và corel.dll gốc của server là oke. ak mà chạy trên win7 khi đánh lâu lâu bị lỗi C++ ak. còn WinXp thì không. đã test.

nametruong00
07-06-11, 07:38 PM
anh thaihoa ơi sao cái sever này em fix đủ thứ đúng hết mà lúc zo chưa ghi nick zo thì mất kết nói sever + với sever của cuncon82 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cũng bị lun ko kết nối sever ko bị C++ giờ chả biết fix sao nữa
bị từ bữa tới giờ mò quài hết lỗi rồi và đéch zo đc vì ko kết nối đc ( chạy sever đầy đủ lun mà vẫn ko đc)

thaihoa91
07-06-11, 08:07 PM

x10tinpro
09-06-11, 12:45 AM
hey lâu ko vào clb ko biết có gì hot ko :P

thaihoa91
09-06-11, 01:23 AM
hey lâu ko vào clb ko biết có gì hot ko :P

Server này là hot nhất hiện tại rùi :))

cuibapjx
09-06-11, 09:06 AM
có ai cho mình hỏi sever này luyện skill thế nào vậy, mình đánh quài mà không thấy lên skill :(

thjencuongqs
10-06-11, 05:32 AM
bạn nào giúp mình với mình ko có acc vào mà bấm đại nó cứ vậy hoài k giống như mật khẩu sai<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
10-06-11, 08:13 AM
bạn nào giúp mình với mình ko có acc vào mà bấm đại nó cứ vậy hoài k giống như mật khẩu sai<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn vào thư mục Server --> Có 2 file represent02.dll và represent03.dll --> Copy 2 file đó và paste đè vào thư mục Client --> Rùi vào game đăng nhập lại là dc !

**Lưu ý : Fải tạo tên acc có 6 ký tự trở lên, ví dụ như tên acc là thaihoa91 sẽ OK

thjencuongqs
10-06-11, 09:15 AM
ServerNew30.10.2010 >> ko có file represent02..dll và represent03.dll bạn ơi

thaihoa91
10-06-11, 09:19 AM
ServerNew30.10.2010 >> ko có file represent02..dll và represent03.dll bạn ơi

Trời ạ ! Bản đó là 1 bản cũ khác ! Bản có 2 file đó chính là ở trang đầu của bài viết này --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thjencuongqs
10-06-11, 09:20 AM
mà bạn ơi off có cần tài khoản ko hay chỉ cần bấm, nếu có cần đăng ký thì bạn làm hộ mình 1 cái đi toàn tiếng gì đâu ko mình k biết đăng ký làm sao

thaihoa91
10-06-11, 09:38 AM
mà bạn ơi off có cần tài khoản ko hay chỉ cần bấm, nếu có cần đăng ký thì bạn làm hộ mình 1 cái đi toàn tiếng gì đâu ko mình k biết đăng ký làm sao

Server này chỉ dành cho dân dev, fát triển, chưa dùng để chơi dc !

Nếu bạn mún chơi thì vào đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thjencuongqs
10-06-11, 10:44 AM
mình cài đặc x0ng thì vào thấy vậy là lỗi gì vậy thaihoa91

thaihoa91
10-06-11, 11:11 AM
Bạn sửa tùm bậy rùi ! Để mặc định ! Sửa cái tên với mật khẩu thằng bishop chi cho nó báo thế !

Bạn nên xem lại cách cài từ video : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

GameMaster72
10-06-11, 12:18 PM
No Fonts thì vô = niềm tin à bạn.

Ron.alone
10-06-11, 03:58 PM
Mình chỉ cách nàj bn làm thử coi sao...
Down file update00.pak. link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sau khi down zề bỏ nó zào thư mục data trong client bn đang dùng
Mở file config.ini trong client và nhập thêm vào dòng update00.pak
[Server]
GameServPort=5715

[Client]
FullScreen=0
Represent=2
FPS=0
CapPath=D:\
DynamicLight=0

[Package]
Path=\\data
0=awjx.pak
1=resource.pak
2=map.pak
3=spr.pak
4=sound.pak
5=skills.pak
6=update.pak
7=update00.pak
8=update01.pak
9=update02.pak
10=update03.pak
11=update04.pak
Chúc bn thành công :)

thjencuongqs
11-06-11, 03:45 AM
cả đêm mò dc vào tới đây mà kết nối thất bại là sao vậy , chưa thấy cái chỗ đăng nhập và mật khẩu ,giúp mình vs thaihoa91

thaihoa91
11-06-11, 07:51 AM
IP Client : Vào Client --> Vào Settings --> Mở Serverlist.ini lên đổi IP thành IP chạy Server là vào bảng login dc chứ gì !

nametruong00
11-06-11, 09:46 AM
anh thaihoa ơi sao em làm đúng trình tự hết mà nó ko kết nối đc

à em quên hỏi anh cái sever này lúc trước cài patch cũ thì chơi đc nhưng chỉ có đồ MP thôi cũng chán mà nhìu món res chưa đúng nữa ( chùy TV)
hiện em đang sài patch cũ của anh ( cài bình thường đúng hết fix hết mà vẫn ko kết nối đc )
cài sever này cần những gì anh chỉ em với

thaihoa91
11-06-11, 11:35 AM
Cần kiến thức cơ bản ! Chỉ cho dân dev !

Ron.alone
11-06-11, 06:05 PM
ser ver nay hoc kill the nao moi nguoi
minh len cap 250 ma ko co kill nao het
chi minh voi
*Học skill: vô phái bn chọn, phù zề BLH nc zới NPC gần dã tẩu chọn dòng 5 rồi chọn tiếp dòng12 13 14 15
tiếp tục nc zới NPC chọn dòng 4 => full skill. Chọn dòng 2 => chọn phái (tiếng tàu tự mò nha) => dc skill 9x
*Nhận item TĐP xài k hết + phù dịch chuyển (đi tới các map luyện công zà 1 số thành thị thôn trấn), Tiên thảo lộ, bánh trung thu, Danh Vọng, Phúc Duyên, VLMT, TTK,LB gọi boss...)
Cáh nhận: nc zới NPC gần DT. chọn dòng 5 => dòng 11 cứ nhận hết r` nuốt sẽ bíc công dụng từng item :)
*Nhận đồ,vk HKMP,ngựa: NPC A Phương gần Cổ Lão Thái (góc 3h BLH): nhận đồ / Cỗ Lão Thái (dòng đầu): nhận vk / NPC tiểu ngư đứng trong nhà gần thằng NPC 5 độc: nhận dc 1 kon ngựa + 1 set ABĐQ + 3 vk HK + 2 nhẫn vô danh
++Phù dịch chuyển
++Map luyện công (đi = phù dịch chuyễn): mình mò dc 2 map ngon là Khỏa Long Động và Mạc Cao Quật

mình mới mò dc nhiu đó còn luyện skill thì mình k bíc màh khi lên Đào Hoa Nguyên thấy thằng NPC gần Rương chứa đồ bán toàn vk trắng cấp 10 nhưng k tìm thấy NPC nào cho luyện skill :(. Bn nào tìm dc chỉ mình nha

[B.M.W]Sports
12-06-11, 09:29 PM
mấy máp này chạy bộ lên ngon mà

lequoctran
12-06-11, 09:48 PM
cho mình hỏi : sao cái gameserver.exe của mình chạy được 2 dòng ( tới dòng kiểm tra card mạng đó) là nó tự tắt . có phải vì nó bị tắt nên vào game server bị gián đoạn ko ?

mình cảm ơn !

thaihoa91
12-06-11, 10:00 PM
cho mình hỏi : sao cái gameserver.exe của mình chạy được 2 dòng ( tới dòng kiểm tra card mạng đó) là nó tự tắt . có phải vì nó bị tắt nên vào game server bị gián đoạn ko ?

mình cảm ơn !

Đúng thế ! GameServer quyết định có vào game dc hay ko !

GameServer.exe fải load và chạy ra thêm 5 dòng successful nữa mới vào dc game !

Xem lại đã Set RAM ảo lên 2 GB chưa ???

lequoctran
13-06-11, 06:57 AM
Đúng thế ! GameServer quyết định có vào game dc hay ko !

GameServer.exe fải load và chạy ra thêm 5 dòng successful nữa mới vào dc game !

Xem lại đã Set RAM ảo lên 2 GB chưa ???

tks . tại mình chạy server = ổ cứng ngoài nên ram ảo ko đủ 2GB . giờ thì chạy ngon rồi !

JXOnline3
13-06-11, 08:33 AM
Anh ơi cho em hỏi để test chức năng admin trong phiên bản này làm sao ạ

thaihoa91
13-06-11, 10:18 AM
Anh ơi cho em hỏi để test chức năng admin trong phiên bản này làm sao ạ

Mình cũng nói ngay từ đầu ! Bản này chỉ dành cho dân dev mà thui ! Ko có chức năng admin gì đâu ! Tự mò vọc là chính !

nhoxkun
13-06-11, 04:52 PM
ai co bản sever patch hoàng chỉnh việt hoá rùi share cho mình với.............................

JXOnline3
14-06-11, 07:35 AM
Anh thái hòa cho em xin cái địa chỉ topic cách set ram ảo nhé anh :D cho em thanks trước

thaihoa91
14-06-11, 08:38 AM
Anh thái hòa cho em xin cái địa chỉ topic cách set ram ảo nhé anh :D cho em thanks trước

Bạn down ebook đi, trong đó có bài cách Set RAM ảo !

goldmonkey
14-06-11, 11:40 AM
ai co bản sever patch hoàng chỉnh việt hoá rùi share cho mình với.............................

Bác này có làm gì không mà cú xin không vậy, ít nhất cũng phát triển rồi xin thêm cưa người khác chứ cứ ai có hoàn chỉnh cho xin -> éc éc pó tay bác sĩ [-O<[-O<[-O<

thaihoa91
14-06-11, 12:47 PM
Ai có nhà lầu, xe hơi, vàng bạc đá quý cho mình xin với :))

goldmonkey
14-06-11, 06:36 PM
Ai có nhà lầu, xe hơi, vàng bạc đá quý cho mình xin với :))

Thái Hoà cho tui xin cai stool Hán Việt với cái tool của tuui chẳng biết nó sử dụng font gì mà không hiển thị được ký tự có 2 dấu vd: ự, ố...

thaihoa91
14-06-11, 07:00 PM
Thái Hoà cho tui xin cai stool Hán Việt với cái tool của tuui chẳng biết nó sử dụng font gì mà không hiển thị được ký tự có 2 dấu vd: ự, ố...

Trong này có video hướng dẫn cài + sử sụng tools do mình quay hùi xưa lun đó ;)) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

goldmonkey
15-06-11, 08:45 AM
Trong này có video hướng dẫn cài + sử sụng tools do mình quay hùi xưa lun đó ;)) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tks nhe Thái Hoà =D>=D>=D> để thử coi sao

goldmonkey
15-06-11, 06:38 PM
Cai server này mình chỉ mới mở lên thôi tiếng TQ nhiều quá mò mệt mỏi thật, vì mình chẳng có một chữ cắn đôi toàn, dịch từng chữ lần sau gặp lại lại dịch nữa. Nhưng tôi đánh giá đây làm một bước tiến dài của JX private của chúng ta nói chung. Tui từng vọc jx cách đây 5 hay 6 năm gì đó từ cái server đầu tiên Minh Đăng nó đem về VN.

JXTester
15-06-11, 07:27 PM
Cho mình hỏi với mình download Server này về dùng cái Patch có sẵn của nó khi mình việt hoá mấy món đồ hoàng kim xong khi trong hành trang thì nó tiếng việt còn khi quăng xuống đất thì tiếng TQ là sao vậy mình đã coppy settings từ Server sang Client rồi mà vẫn không được ai biết chỉ mình với

thaihoa91
15-06-11, 09:46 PM
Cho mình hỏi với mình download Server này về dùng cái Patch có sẵn của nó khi mình việt hoá mấy món đồ hoàng kim xong khi trong hành trang thì nó tiếng việt còn khi quăng xuống đất thì tiếng TQ là sao vậy mình đã coppy settings từ Server sang Client rồi mà vẫn không được ai biết chỉ mình với

\Settings\Obj\ObjData.txt

Việt hóa thêm file đó nữa bạn !

hieukenny098
16-06-11, 05:04 PM
Chà, toàn bộ các thứ các bạn dùng hiện nay từ ai mà ra. Mướp này cả trình độ lần khả năng đều cao hơn cá bạn nhiều lắm, mà chẳng bao giờ thèm chảnh, cất công thẳng thắn chỉ cho chỗ yếu mà xửa, còn không biết đường, vậy thì kệ đi.

Tôi đã đọc 1 số phản hồi của cậu rồi. Nên nhớ, vỏ quýt dầy có móng tay nhọn. Nếu có 1 nhân viên như cậu thì tôi sa thải ngay từ lúc thử việc. Cậu nhớ 1 câu này mà để làm người: NGƯỜI GIỎI THÌ KHÔNG NHẤT THIẾT CHUYÊN MÔN PHẢI GIỎI, MÀ PHẢI GIỎI TRONG CÁCH GIAO TIẾP, BIẾT LẮNG NGHE, BIẾT QUẢN LÝ. Bill Gate là tỷ phú là 1 đại nhân tài, nhưng 1 mình Bill có viết đc WINxx ko? Never, đó là công sức của rất nhiều người trên thế giới cùng đổ vào. Đúng tất cả vì tiền.
Tôi cũng đã trãi qua 1 thời gian chơi VLTK 1 này, có rất nhiều bạn, một số đàn anh đàn chị đã ra đi vĩnh viễn. Họ đến với game là để tìm niềm vui trước lúc ra đi.. sau 4 năm, tôi muốn tìm lại cảm xúc đó. Đó là lý do mà tôi tìm các các bản off VLTK (vì game onl chỉ là hư ảo và hồi ức).
""Mướp này cả trình độ lần khả năng đều cao hơn cá bạn nhiều lắm, mà chẳng bao giờ thèm chảnh". chính câu nói này đã đánh giá đc về cậu, Khi nào cậu chững chạc hơn thì mới có thể tự đứng vững đc. Dù tài mấy cậu cũng sụp thôi.

goldmonkey
16-06-11, 06:31 PM
:) bạn này nói cũng hay hay chắc bạn cũng lớn tuổi rồi phải hông, tôi đồng ý với bạn, vui chơi thôi diễn đàn này vẫn còn nhiều người chơi mà, bản thân là thứ mà ai cũng khó vượt quá nhất đấy.=D>=D>=D>=D>

JXTester
16-06-11, 07:19 PM
\Settings\Obj\ObjData.txt

Việt hóa thêm file đó nữa bạn !

Cho mình hỏi thêm tí bây giờ mình cưỡi con Siêu Quang lên thì nó không thấy hình con ngựa đâu cả mình phải làm thêm cái gì nữa không giúp mình với nha!

jxvietnam
16-06-11, 07:47 PM
Cho mình hỏi thêm tí bây giờ mình cưỡi con Siêu Quang lên thì nó không thấy hình con ngựa đâu cả mình phải làm thêm cái gì nữa không giúp mình với nha!
Down file ngua.pak của DNT về, bỏ vào config.ini là đc

DirectX
17-06-11, 02:33 PM
đọc kỹ bào NpcRes với Mask là ok.

DirectX
17-06-11, 02:36 PM

Tống kim ok. hj. ngồi fix 1 hồi mới dc.

DirectX
17-06-11, 02:42 PM
[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

đang addnpc mấy maps. giống VNG chưa nhỉ? hj hj còn 1 số nữa mà làm biếng chụp quá. đợi làm xong share lun

judasy
17-06-11, 03:49 PM
bạn làm xong cho mình xin cái SV này nhé. nhìn good quá. Xin cảm ơn
DieJX

nametruong00
17-06-11, 05:28 PM
res ô kim của tấm 1 2 3 4 có vấn đề đấy ông bạn ơi

DirectX
17-06-11, 05:49 PM
uhm. ông nói đúng nhỉ. sơ ý quá. để fix lại

cái này hình như nó bị ở thư mục NpcRes phải ko ta.

nametruong00
18-06-11, 05:38 PM
à skill CB của ông có dí và 18 con phà ra như VNG ko tui thấy sever cũ nào skill cũng dỏm hết nhất là CB

DirectX
18-06-11, 09:52 PM
đã fix trang bị okim....add thêm fifong kiếm thế mà thấy xấu quá....

nametruong00
19-06-11, 12:09 PM
đã fix trang bị okim....add thêm fifong kiếm thế mà thấy xấu quá....

sao ko add danh hiệu zo lun vừa FF vừa danh hiệu zậy mới oai

DirectX
19-06-11, 02:44 PM
sao ko add danh hiệu zo lun vừa FF vừa danh hiệu zậy mới oai
làm biếng quá.đang add npc mấy maps với làm mấy cái trap... mấy cái đó add sau

nametruong00
21-06-11, 10:59 AM
giờ ông làm sever mới thì ít người wan tâm sever của ông lắm biết nguyên nhân ko
thứ 1 sever tự làm của ông là đời cũ
thứ 2 sever ko full tính năng như sever hút hít

ông rảnh thì ngâm cái sever hút hít đi nó đang đc ưa chuộng nhất đó ông mà làm đc sever hút hít y chan sever đang làm thì ông pro nhất :D

DirectX
21-06-11, 12:52 PM
trời. thì tui đang dev trên server awjx đây

ntjna
21-06-11, 10:27 PM
Việt Hóa được bao nhiêu % rồi thế bác DieJX?

leson301
22-06-11, 09:59 AM
giúp mình với mình đăng nhập accbishop : jxqy pass : 1 không được

nametruong00
22-06-11, 08:14 PM
giúp mình với mình đăng nhập accbishop : jxqy pass : 1 không được

theo mình thì nên để ID và Pass là root là đc rồi

DirectX
22-06-11, 09:40 PM
Account bishop là phải tạo bạn ak.

socnhi369
24-06-11, 10:11 AM
anh chi cho em hoi lam sao de cai dat vl nay vay ?

nguyenquocbo
25-06-11, 08:48 AM
Dear các Pro
Mình thấy server này có một vấn đề liên quan đến quái ở các map như sau:
Quái nó không tấn công người chơi,đánh hết cả quái trên bản đồ nó cũng không tấn công.
Mình testing và thấy map nào cũng bị vậy
Các pro giúp mình fix với !

JXPVN
25-06-11, 03:59 PM
Đúng rồi quái nằm trong .dat giờ sao chỉnh cho nó đánh người được.

DirectX
25-06-11, 06:05 PM
Dear các Pro
Mình thấy server này có một vấn đề liên quan đến quái ở các map như sau:
Quái nó không tấn công người chơi,đánh hết cả quái trên bản đồ nó cũng không tấn công.
Mình testing và thấy map nào cũng bị vậy
Các pro giúp mình fix với !
sai rồi nhé. gợi ý cho bạn đây. liên quan dến skill và npcs.txt

KingMax
25-06-11, 10:59 PM
Khi ban viet hoa npcs.txt va skilla.txt ban can phai viet hoa ca skill cua npc cho khop voi skills.txt nua
mod nAo qua edit tieng viet ho cai nha

JXPVN
25-06-11, 11:21 PM
Khi ban viet hoa npcs.txt va skilla.txt ban can phai viet hoa ca skill cua npc cho khop voi skills.txt nua
mod nAo qua edit tieng viet ho cai nha

Ok cảm ơn bạn mình cũng mới hiểu ra hồi chiều rồi, do mình chưa việt hóa hết mấy cái đó! Thanks!

nametruong00
27-06-11, 11:56 AM
có ai làm đc sever hút hít này mà có đồ ô kim và việt hóa chưa

thaihoa91
27-06-11, 01:51 PM
có ai làm đc sever hút hít này mà có đồ ô kim và việt hóa chưa

Bạn ko làm, thì 3 năm nữa vẫn ko có ai share !

nametruong00
27-06-11, 05:30 PM
Bạn ko làm, thì 3 năm nữa vẫn ko có ai share !

huhu làm rồi mà lỗi từa lưa có bữa làm zo đc nhưng ko kết nối đc mới đau á
chỉ em làm cái sever mới giờ đi anh hòa

nametruong00
27-06-11, 05:31 PM
sever TSBD0.3 kết hợp hút hít đúng ko

taioi03
03-07-11, 06:27 PM
cho hỏi ai đã fix được cách +kĩ năng vào bảng f5 chưa vậy ?
nếu ai làm được rồi thì chỉ mình cách làm với

SaoThaiBinh72
03-07-11, 08:36 PM
cho hỏi ai đã fix được cách +kĩ năng vào bảng f5 chưa vậy ?
nếu ai làm được rồi thì chỉ mình cách làm với

Minh lam duoc ki nang tu` do` + vao F5 roi`. thay' no' dau loi gi` dau nhi?

Uhm, minh` + ca vao bang F5 ca vao` ki nang o tay trai' va tay phai ma.

Bạn dùng tools jX startup ver 1 của sang Pro nhất để sử lại pass Bishop hoặc điền : tdjx pass 1111

taioi03
03-07-11, 08:44 PM
thế sao mình lại không +kĩ năng vào bảng f5 được vậy
chỉ có mỗi cặp nhẫn vô danh thì + vô được còn mấy món khác thì hiện đúng +kĩ năng nhưng lại không + vào bảng f5
có phải là 139 1 3 34 34
34 stt trong exel skill
vậy có đúng không

taioi03
03-07-11, 09:32 PM
thế sao sever mình lại không + vào bảng f5 được
bạn có thể cho mình xin cái settings của sever bạn được không
để mình xem coi cai sever mình bị lỗi chỗ nào

jxvietnam
03-07-11, 10:09 PM
thế sao sever mình lại không + vào bảng f5 được
bạn có thể cho mình xin cái settings của sever bạn được không
để mình xem coi cai sever mình bị lỗi chỗ nào
Vào client/settings mở MagicDesc.ini lên tìm dòng allskill_v thay đổi như sau

allskill_v=Ky nang #l3 +#d1+ cap

Save lại copy qua server. Vào game, chúc vui

truong90
04-07-11, 04:13 PM
Sao khi em chạy server đến phần login Bishop thì nó báo lỗi sai user, passwd????

Ron.alone
04-07-11, 07:37 PM

KingMax
05-07-11, 02:54 PM
luyện skill bạn nên viết lại thôi nhé , nếu không thì bạn mò trong file .lua thôi không hiểu sao post lên mình hd cho

taioi03
05-07-11, 04:06 PM
Vào client/settings mở MagicDesc.ini lên tìm dòng allskill_v thay đổi như sau

allskill_v=Ky nang #l3 +#d1+ cap

Save lại copy qua server. Vào game, chúc vui

mình đã làm như bạn nói nhưng vẫn không được